ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    สวัสดีครับพี่น้อย น้องๆคิดถึงพี่นัอยครับ

2. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร
    งานปู่เทียน พระราชทานเพลิงวันที่ 9 สค นี้นะครับ ท่านใดว่างไปช่วยงานกันนะครับ คาดว่าคนจะมาร่วมงานอย่างล้นหลาม
    จากนั้นที่วัดจะมีงานบุญต่อเลย งานวันแม่ครับ

บุญเกิดเพราะการกระทำ ขวนขวายสั่งสมบุญ

3. shinuka

shinuka ชินจีวร

สาธุ สาธุ

4. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    กรอบหลวงพ่อเณรและหลวงพ่อวัดทุ่งครับ

สวัสดีครับ มาแชร์ ปกส. ครับ

ก่อนหน้านี้ผมเคยเล่าเรื่องแฟนผมถูกคุณไสยและถูกบังคับจิต ที่เคยเล่าให้ฟังที่ผ่านมาผมก็เลยได้ไปปรึกษาหลวงพ่อมา และได้คำตอบว่าให้มานั้งสมาธิถือศิลที่วัด ผมก็ไม่ได้บอกหลวงพ่อว่าไม่สะดวกก็เลยปรึกษากับแฟนแฟนผมไม่สะดวกผม และทุกๆคืนผมก็จะไม่ค่อยได้นอนเพราะอยู่ดีดีก็ลุกไปเปิดประตูเองตลอดเวลา บางครั้งก็ถอดพระที่คอผมเฉยเลย และถอดพระที่คอตัวเองอีก และผมก็ได้ บูชา น้ำมันมนต์ของหลวงพ่อ

เริ่มมีก่อนหน้านั้นคือ แม่ของผมเป็นโรคไฟลามทุ่งและไม่ยอมหายซะที อาจจะเป็นพระว่าแม่ผมไม่ได้ไปหาพระ ผมก็เลยได้โอกาสบอกกับแม่ว่าลองอันนี้ดีกว่านะแม่ จะทาให้พอทาให้แม่ แม่มีอาการร้อนที่บริเวรที่ทามัน ยุ๊บยิ๊บร้อนๆ แม่บอกว่าอาการแบบนี้เป็นอาการเดียวกับที่เคยไปให้พระท่านเป่าให้(พระวัดไหนไม่รู้) แล้วอาการจุกๆที่เคยเป็นก็หายไป นอนหลับสบาย และผมก็ได้ลองทาให้แฟนผมตรงใบหู(ได้ยินเสียงเรียกตอนกลางคืนบ่อยๆ)ตอนนี้ก็นอนหลับตลอดทั้งคืนแต่ด้วยการที่ในอดีตแฟนผมคงมีกรรมเยอะไปที่ไหนก็มักจะมีวิญญาณตามกลับมาด้วยตลอด ตอนแรกๆผมคิดว่าไม่จริงผมเลยถามแฟนผมว่าแล้วตอนนี้คนที่ตามอยู่ไหน แฟนผมบอกว่าอยู่ที่หลังห้อง ผมก็ยังไม่เชื่อคิดว่าแฟนผมคงขี้โม้ ผมก็เลยไม่สนใจก็เลยนอนหลับตกตอนกลางคืนผมปวดอยากเข้าห้องน้ำ ห้องน้ำอยู่หลังห้องผมก็เลยเดินไปทางนั้น อยู่ดีดีผมก็ขนลุกขึ้นมาเฉยๆทั้งๆที่ตรงนั้นก็ไม่ได้หนาวหรือเย็นอะไรเลย แฟนผมบอกว่าเขาเข้ามาไม่ได้เพราะในห้องมีเสือที่ผมบูชากับหลวงพ่อเณร กับเสือเดิมที่ได้จากพระวัดท่าซุงเลยเข้ามาไม่ได้
    นี้คือ ปกส.ของน้ำมันมนต์พุทธคุณ
    และผมได้บูชา น้ำมันมนต์พุทธคุณให้แฟนไปให้ญาติที่อ่างทองเรียบร้อยแล้ว

5. คนอย่างเทพ

คนอย่างเทพ สมาชิก

ประสบการณ์สุดยอดครับ บามีพ่อท่านรักษาครับ

6. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    มาแชร์เพิ่มเติมครับ

หลังจากได้บูชาน้ำมันมนต์ พุทธคุณ แล้วญาติที่อ่างทองใช้แล้วอาการที่ปวดหลังที่หายยากใช้ยาแผนปัจจุบันไม่ยอมหาย พอได้ใช้ของหลวงพ่อนี้อาการดีขึ้นครับ

แล้วก็อีกเรื่องครับ เสือปรอทจิ๋ว เสือจะเป็นสีขาวๆนะครับตามรูปโปสเตอร์ที่มีรูปหลวงพ่อเณรเลย แฟนผมนำไปให้ปู่(เป็นลูกบุญธรรมหลวงพ่อปาน เป็นศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) จับเสือปรอทจิ๋วแล้วปู่สัมผัสได้ครับ ปู่บอกว่าพระท่านทำมาดี ปกติบ้านของปู่ถ้าสิ่งที่ไม่ดีจะเข้าบ้านไม่ได้แต่เสือตัวนี้เข้าบ้านปู่ได้ครับ ยืนยันว่าของหลวงพ่อดีครับ แต่ช่วงแรกๆจะเข้าบ้านไม่ได้ครับอาจจะเป็นเพราะว่ามีเจ้าที่และเทวดามีพระอยู่ในบ้านตอนนี้เสือขาว(เสือปรอทจิ๋วก็นำเข้าบ้านเรียบร้อยครับ)ปกติจะอยู่ที่รั่วหน้าบ้าน

ขอบคุณท่านด้านบนครับ

7. Wiangchai

Wiangchai สมาชิก

21 มิถุนายน 2014
    กราบหลวงพ่อเณร
    และสวัสดีศิษย์หลวงพ่อทุกท่านครับ เห็นเงียบๆวันนี้เลยมาเล่าประสบการณ์สู่กันฟัง เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมเข้าไปทำบุญที่วัดช่วงเช้า ปล่อยให้แฟนอยู่ห้อง และนัดกันว่าช่วงบ่ายจะไปรับของมาขาย เจอกันที่ร้านตอนบ่าย ปกติจะไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด เราจะออกบ้านก็อดห่วงแฟนไม่ได้ เลยแอบเอาเหรียญเกราะเพชร ไปใส่ในกระเป๋าไว้ (แฟนผมไม่ค่อยเชื่อเรื่องพระ เรื่องวัตถุมลคลเท่าไร) พอถึงเวลาที่แฟนผมออกจากห้องไป ระหว่างเดินทางต้องเดินข้ามซอย จากฝั่งหนึ่งไปอีกฝั่งหนึ่ง ซอยกว้างก็ประมาณ 4 เมตรน่าจะได้ พอเธอเดินข้ามไปได้แค่ครึ่งซอย นึกขึ้นมาได้ว่าต้องกดตังจากตู้ ATM ซึ่งเดินผ่านแล้ว เลยหันหลังกลับ พอหันกลับมาแฟนผมบอก เต็มๆเลย ฟอร์จูนเนอร์เลี้ยวเข้าซอยมาอย่างเร็ว วินาทีนั้นทำอะไรไม่ถูก ตกใจ คิดว่าอย่างไรก็ต้องเจ็บไม่มากก็น้อย เพราะเป็นเวลาที่กระชั้นชิด ในขณะที่ยืนตกใจอยู่ปรากฏว่ารถหักออก ขับผ่านตัวแฟนผมไปแค่ฝ่ามือ แล้วที่สำคัญคนขับ ไม่จอดรถลงมาดูหรือลงมาด่าแฟนผมสักคำ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นในเวลานั้นเลย ขับผ่านเลยไปอย่างเร็ว พอแฟนผมได้สติก็เดินมาที่ตู้ ATM ด้วยใจสั้นๆ ล่วงไปหยิบ บัตรATMในกระเป๋า แต่ได้เหรียญเกาะเพชรติดมือมา เธอบอกว่าต้องเป็นเพราะเหรียญนี้แน่ๆที่ช่วยเธอไว้ และผมเองก็เชื่ออย่างนั้นเหมือนกันครับ ไว้มีประสบการณ์อื่นแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังต่อไปครับ

8. kiwikung

ปสก ดีครับ

9. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ยอดเยี่ยมครับ แนะนำอีกอย่างครับ รูปปู่ตาไฟอุปตะ หลังผ้ายันต์ ได้ยินว่าหลวงพ่อท่านลงวิชากันกระทำไว น่าบูชาไว้น่ะครับ อีกชิ้น พยัคฆ์ราชา หรือ พญาเสือโห่ เนื้อมวลสารอาถรรพ์ครับ ผมบูชาไว้ที่หน้ารถพ่อ แคล้วคลาดปลอดภัยดีครับ ประสบการณ์เยอะด้วยครับ:cool::cool:

10. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆครับ :cool::cool::cool:

11. วีระชัยมณี

กราบพ่อเณร
    สวัสดีพี่น้องวัดทุ่งทุกท่านครับ

วันนี้ขอเหลา ปสก สักหน่อยครับ ไม่ได้เกิดกับตัวเองครับ แต่เกิดกับพี่ชาย
    ผมเข้าวัด ผมได้กราบองค์เทพทันใจ และได้ขอบารมีท่านโดยนำแบ้งค์ยี่สิบ ปั้มตราประทับของวัด จากนั้นนำมาให้พี่ชายเขาเก็บใส่กระเป๋าไว้บูชา พี่ชายผมเขาเป็นหมอ ไม่ค่อยจะเชื่อเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ แต่ หลังจากนั้นไม่นาน เงินเข้ามาแบบไม่คาดฝัน คลีนิคก็ยอดเพิ่มเรื่อยๆ จนแปลกใจกัน จนพี่ชายออกปากเองว่า เออ เชื่อแล้ววะ ว่าเจ๋งจริง[/I] ตอนนี้แบ้งคยี่สิบนั้นพี่ชายพับเก็บบูชาอย่างดีเรียบร้อย 5555

นี่คือเล็กๆน้อยๆ ครับ ขอแค่มีศรัทธา สิ่งอัศจรรย์เกิดแน่นอนครับ พ่อเณรท่านทำทุกอย่างไว้ดีแล้ว อยู่ที่ว่าเราเอง จะเชื่อมต่อพลังศักดิ์สิทธิ์มาได้ไหม

12. Williamboy

Williamboy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามพี่ๆหยน่อยครับ ว่าที่วัดยังมีสักยันต์อยู่มั้ยครับ

13. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ตอนนี้ยังไม่มีครับผม ส่วนอนาคตจะมีหรือไหมต้องคอยติดตามครับ

14. Williamboy

Williamboy เป็นที่รู้จักกันดี

จำได้ว่า อ เล็ก สิทธาพา เคยสักอยู่ที่นี่ไม่ใช่เหรอครับ เเล้วอาจารย์ไปไหนเเล้วครับ

15. วีระชัยมณี

กราบพ่อเณร

อันว่าสำนักสักยันต์ มีอยู่หลายที่ครับ ถ้าใครมีฝีมือก็สักได้สวยงาม แต่ความศักดิ์สิทธิ์อยู่ที่ตัวผู้สัก ว่าจะมีครูบาอาจารย์ สืบสายวิชามาจริงหรือไม่ ลงอักขระได้ถูกต้องหรือไม่ หรืออยู่ที่องค์ครูบาอาจารย์ว่าจะเมตตา อธิฐานจิต หรือถ่ายพลัง ลงไปที่ลายสักนั้นไหม
    สำหรับวัดทุ่งเราอาจเคยมีเห็นสำนักสักยันต์นะครับแต่เท็จจริงประการใดก็ไม่อาจทราบได้ครับเพราะผมเองก็ได้ยินท่านอื่นๆเล่ามาอีกทีนึง

แต่ตอนนี้ ที่วัด ไม่มีครับ พ่อเณรท่านติดกิจ สงเคราะห์ญาติโยมมาก ท่านเลยไม่มีเวลาช่วยลงอักขระ หรือ ครอบครูให้ใคร เพราะหากสัก เฉยๆก็เหมือนกับวาดรูปบนตัวเราเท่านั้นเองครับ ไม่ได้เกิดความขลังความศักดิ์สิทธิ์แต่อย่างใด

16. mkw

mkw เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2006
    กราบพ่อเณร พ่อทุ่งเศรษฐี ครับ
    สวัสดีครับศิษฐพี่ๆ ไม่ได้เข้ามาคุยนานเลย เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เข้าไปที่วัดมา ดูแปลกตา สวยขึ้นเยอะเลย อยากไปไหว้หลวงพ่อเณร แต่เห็นหลวงพ่อมีญาติโยมมาหาเยอะ เลยได้แต่ไหว้ลับหลังห่างๆ ไม่ได้เข้าไปครับ

17. kiwikung

น้อมกราบพ่อเณร
    สวัสดีพี่น้องวัดทุ่ง
    ใครมีรูปงานวันแม่ แชร์รูปกันหน่อยครับ

18. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงพ่อทุ่งเศรษฐี บรมครูปู่ฤาษีขาว และครูอาจารย์ เทพญดา วัดทุ่งเศรษฐี บารมีพ่อเณรเป็นที่สุด
    และสวัสดีพี่น้องทุกท่าน

ไม่ได้เข้าวัดเสียนานเลย พี่ๆ น้องๆ มีข่าวงานวัดอัพเดทด้วยนะครับผม จะได้เข้าไปช่วยๆกัน มีงานอะไรเล็กๆน้อย เข้าไปช่วยที่วัด ช่วยหลวงพ่อกันนะครับ

19. วีระชัยมณี

กราบพ่อเณร
    สวัสดีครับ เราเคารพพ่อเณร แม้ไม่ได้เข้าไปให้ท่านเห็นหน้า ท่านก็ทราบได้ครับ ไม่เชื่อ เดี๋ยวเจอกับตัวครับ ท่านจะทักแบบตรงใจ อย่างที่เราคาดไม่ถึงละครับ

ขอแค่จิตเรา เคารพ ศรัทธาท่านด้วยใจบริสุทธิ์ แค่นี้ ผลบุญก็เกิดมากนัก
    ผมเองไปวัดช่วงมีงาน บางทีไปค้าง สาม สี่ คืน แต่แทบไม่เจอ หลวงพ่อเลย ไม่ได้เข้าไปกราบท่านเลย ผมก็กราบท่าน จากห้องวัตถุมงคลนี่ละครับ แต่ผมมั่นใจที่สุดคือ ผมได้บุญแน่ๆครับ พ่อท่านรู้แน่ ว่าเรารักและเคารพท่าน เคารพครูบาอาจารย์ทุกๆองค์ด้วยใจ

20. คนอย่างเทพ

คนอย่างเทพ สมาชิก

ไม่ได้เข้าวัดเสียนานครับ เข้าไปครั้งนี้ ตื่นตะลึงวัดสวยงามกว่าเก่า ห้องวัตถุมงคลดูโล่งสว่างคนเข้าไปเช่าได้สะดวกกว่าเดิม บางครั้งก็มีพี่ๆที่มาวัดมาช่วยบอกเรื่องราวพุทธคุณวัตถุมงคลแต่ละชิ้น ทำให้รู้ว่าควรเช่าสิ่งไหนไปใช้กับเรื่องใด สาธุๆครับ บารมีหลวงพ่อเณณ อีกเรื่องอยากบอกครับรูปหล่อชักประคำดนื้อทอง พี่ที่ตู้บอกว่าทำมาจากยอดพระอุโบสถ พุทธคุณครอบจักรวาลพี่บอกเห็นเล็กนี่ละเด็ดสุด เลยจัดมาองค์ แล้วอารธนาค้าขายดีมากครับ แค่เดือนเดียวผมยอดขายทีมแตก100% สุดยอดครับ เชื่อในพุทธคุณหลวงพ่อ สุดใจครับ