ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

2. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

พี่่ที่มีรูปช่วยโชว์เป็นวิทยาทานด้วยครับ:cool::cool::cool:

3. jukac

รอฟังประสบการณ์ครับ:cool::cool::cool:

4. c3

c3 Active Member

พึ่งค้นเจอ

ลูกอมผงอาถรรพ์มหาลาภ หลวงปู่ชื่น ยุคแรก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      76.8 KB
      เปิดดู:
      143
  5. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เวลาเราจะเอาของชิ้นไหนไปใช้นะครับ ก็หมั่นปลุกของกันบ่อยๆๆครับ อย่างวันนี้จะไปค้าขายก็เน้นปลุกของด้านค้าขาย เชื่อขนมกินเลยครับวันนั้น ขายดี แต่เราก็ต้องขยันด้วย หรือเราจะไปเสี่ยงภัยอย่าง คนมีอาชืพตำรวจทหารก็หมั่นปลุกของด้านคงกระพันครับ จะยิ่งเหนียวเป็นพิเศษ และพวกเเต๊ปจะไปแต๊ป ไม่ต้องบอกนะ ใช้อะไรก็มีความรับผิดชอบกลัวกรรมบ้างไม่ได้ชี้โพลงนะ จากประสบการณ์ผมก็หมั่นปลุกเวลาจะใช้ตลอดก็เห็นผลครับ เลยมั่นใจมากๆๆๆ ยิ่งสาริการ้อยรักนี่ขาดไม่ได้

6. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน สถานการณ์น้ำท่วมของแต่ล่ะท่านเป็นยังไงกันบ้างครับ ขอให้ทุกอย่างคลายโดยเร็วนะครับ

7. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    สาริกา สุดยอดจริงๆครับ ผมติดใจ มหาสาริกา ครับ ณ ตอนนี้
    พิ่งจะตั้งใจลองเนี้ยแหละ แฮะๆ แต่ๆ ผลงานอลังการมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2011
  8. jukac

เรียนถามพี่ๆ

มีป้าท่านหนึ่งใช้น้ำมันนวดของที่วัดป้าแกของยอมรับว่าใช้ดีหายจริง
    แต่แกถามผมมาเรื่องหนึ่ง ผมรับปากว่าจะหาคำตอบมาให้

ป้าเขามีอาชีพดูแลอาม่า อาม่าน่าจะ80กว่าปี ป้าและอาม่า ทั้ง2ท่านปวดตามข้อ ตามเส้น
    ป้าเล่าว่าเวลาตัวเองปวดนำน้ำมัน ถ่องบทอารธนาเเล้วนวดตัวเองก็คลายทุกได้ แต่พอแกเห็นอาม่าปวดแกก็ไปนวดให้อาม่าก็หายปวด พออาม่าหายแกกลับมาปวดเองอีก พอนวดตัวก็คลายทุกหายปวด ไปนวดให้อามา แกก็ปวดอีก อาการสลับไปมาพลัดกัน
    ป้าถามผมว่ามีว่า เป็นเพราะอะไร มีวิธีทำให้ทั้ง2ท่าน หายปวดพร้อมกันไหมครับ

ขอบคุณครับ

9. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ล้ำลึกขนาดนี้ต้อง พี่ลูกกรอก หรือไม่ก็ ออกจากปากหลวงพ่อ เองครับ จนปัญญา จริงๆๆ

10. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    เข้าตำรา "กรรมใคร คนนั้นก็ต้องรับ" รืเปล่าคับ - -???

11. kroro

ปวดหัวเลย 555+ ({)

12. kroro

:cool::cool: สุดยอดดดดดดดดดดดดดด

13. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นธรรมดาของสัตว์โลก โดยคนเรานั้นการเจ็บป่วยมี 2 ประเภท 1. โรคปัจจุบัน 2. โรคกรรม
    ถ้าเราเป็นโรคปัจจุบัน เมื่อทำการรักษาตามเหตุปัจจยก็มีโอกาสที่จะสามารถหายได้ แต่ถ้าเป็นโรคกรรม มันจะเป็นยังไงก็ต้องเป็นอย่างนั้น รักษายังไงก็ไม่หาย ถึงหายก็อาจมีเหตุเข้ามาแทรก สุดท้ายก็ต้องทุกข์ด้วยโรคนั้นเพราะเป็นกรรมเก่า วิบากของใครคนนั้นก็ต้องรับไป วิบากหรือผลของกรรมเก่าที่มาสนองเมื่อเราเข้าไปยุ่งหรือไปขัดเราก็ต้องรับไปแทน เพราะเราไปยุ่งไปขัดเจ้ากรรมนายเวร การที่เราเอาน้ำมันมนต์ไปนวดตัวเองนั้นเราก็ได้อาศัยสรรพคุณของว่านที่หลวงพ่อเคี่ยวที่ท่านนั่งกะทะ สรรพคุณของยาพุทธคุณที่หลวงพ่อและครูบาอาจารย์ทำน้ำมันมานั้นช่วยทุเลาให้เราได้ แต่ถ้ายุ่งกับกรรมคนอื่นเราก็ต้องรับของเขามา
    ลองสังเกตุดูหมอนวดแผนโบราณที่เก่ง มีครู จะไม่ค่อยรับแก้ปัญหาให้คนที่เป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต ถ้าเขาเช็คดูแล้วว่าเป็นโรคกรรม แม้แต่หมอแก่นลูกศิษย์หลวงพ่อ คนที่เป็นหนักๆก็จะให้ไปหาหลวงพ่อเณรก่อน ถ้าท่านดูแล้วว่าไม่เป็นโรคกรรมหนัก ก็จะส่งไปหาหมอแก่น

หมายเหตุ แต่กรรมนั้นมีหลายอย่าง 1.กรรมที่กันไม่ให้เกิดได้ เพราะเป็นกรรมที่เบา 2. กรรมที่ต้องปล่อยให้เกิดเพราะเจ้ากรรมนายเวรไม่ยอมแต่แก้ให้ผ่อนหนักเป็นเบาได้ ทั้งสองแบบแรก อาจารย์ผู้มีวิชาสามารถทำพิธีช่วยได้เป็นการขอดึงบุญบารมีของเทวดา ครูบาอาจารย์ บุญอนาคตของเรามาช่วยในปัจจุบันให้ผ่านพ้นไปได้ช่วงนึง (เพราะเป็นเพียงการชะลอกรรมเท่านั้นไม่มีใครล้างกรรมให้ใครได้ เพราะฉะนั้นต้องพึงสังวรไว้ว่า เดี๋ยวกรรมนั้นก็จะมาในอนาคต) 3. กรรมที่ยังไงก็แก้ไม่ได้ต้องปล่อยให้เกิด

แม้ตัวยาจะช่วยให้ดีขึ้นจากการเป็นโรคต่างๆได้ (ที่เป็นโรคที่เกิดจากกรรม) แต่ก็จะมีเหตตุปัจจัยอื่นๆอีก สุดท้ายก็อาจจะ....ได้ เช่น มีคนรู้จักคนหนึ่ง พี่พามาหาหลวงพ่อถ้ารักษาแผนปัจจุบันตายแน่ๆอีกไม่กี่เดือน มาถึงหลวงพ่อดูพักนึงก็ให้หมอแก่นรักษาเมื่อเขาลากลับ พี่ก็ถามหลวงพ่อว่าจะมีโอกาสหายไหม หลวงพ่อตอบว่า หายไม่หายอยู่ที่เมียมัน พี่ก็งงทำไมต้องขึ้นกับเมีย ปรากฏว่าหมอแก่นรักษาแล้วอาการดีขึ้นมากเดินได้พูดคุยโทรศัพท์ปกติแล้ว แต่....ปรากฏว่าเมือ่หมอโทรมาบอกว่ามีอวัยวะแล้วให้มาเปลี่นได้ แต่...ต้องให้หมอลองฉีดยาตัวใหม่ก่อน พราเขาก็จะไม่เปลี่ยนแล้วเพราะมั่นใจว่าดีขึ้นจากคนเดินไม่ได้ สุดท้ายเมียบังคับเซ็นให้เปลี่ยนอวัยวะและให้หมอลองยาได้ปรากฏว่า หลังฉีดยาไม่ถึงอาทิยต์ก็เสียชีวิตเพราเคมีตัวนั้น แต่จริงๆก็เพราะ.....เมีย ถ้าไม่บังคับเซ็นก็คงรอด

นี่ก็เป็นตัวอย่างของเหตุปัจจัยที่เกี่ยวข้อง ซึ่งมันเป็นกรรมเขาต่อให้เจอวิธีรักษาเจอหมอดี เจอยาดี สุดท้ายก็อาจไม่รอด ทุกอย่างมันมีเหตุปัจจัยอยู่ซึ่งมีเท่าไหร่คนธรรมดาไม่อาจรู้ได้ครบ

กรรมมีทั้งกรรมเก่าและกรรมปัจจุบัน ช่วงดวงดีเพราะกรรมเก่าไม่ได้มาเสวย แต่เมื่อผ่านช่วงดีไปแล้วเจอช่วงไม่ดีกรรมเก่าได้มาเสวย ถ้าไม่อยากเจอมีทางเดียวก็คือช่วงที่เราดีให้สร้างกรรมดีเข้าไว้ให้มากเพื่อ หนีกรรมเก่าที่จะตามมา บุญเท่านั้นที่หนีกรรมได้ ครั้นเมื่อวิบากมาเสวยถ้าไม่ลำบากถึงขนาดเลือดตาแทบกระเด็น ก็ปล่อยให้เสวยวิบากไปเถอะ อย่าไปแก้โดยสะเดาะเคราะห์เพราะมันเป็นแค่การชะลอ ยอมลำบากตอนหนุ่มดีกว่าไปเจอตอนแก่จะไม่มีแรงรับกับมัน แถมต้องเอาบุญอนาคตมาใช้เดี๋ยวก็ต้องทำบุญใช้หนี้ทำเท่าไหร่ก็ใช้หนี้หมด กรรมมาทันเราจะหนีไม่ได้ เราก็ต้องสร้างบุญหนีกรรมไปเรื่อยๆจนกว่าจะเข้า...นิพพาน ซึ่งกรรมเสวยไม่ได้

สุดท้ายให้จำไว้ว่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2011
  14. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    น้ำมันนวด มีบทอาราธนาด้วยเหรอครับ รบกวนขอด้วยครับ

15. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    หยุดหลายวันเลย จะไปต่างจังหวัดรถก็ติด อยู่บ้านก็รอลุ้นแต่น้ำท่วม ไม่ทราบว่าที่วัดเป็นไงบ้างครับ น้ำมาถึงหรือยังครับ

16. jukac

นะโม3จบ
    พุทธังเป็นหมอ ธัมมังเ็ป็นยา สังฆังรักษา
    สัพพาโรคา วินาสสันติ

17. jukac

ขอบคุณพี่ Lukkrokมากครับ

18. jukac

เพิ่งได้มา

..............เหรียญดร.ทองแดงจารเดิมๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      88
  19. Siripunyo

Siripunyo สมาชิก

10 พฤษภาคม 2011

งดงามมากครับ ...

พอจะมีแบ่งบูชาบ้างไหมครับ ?

20. jukac

ต้องขอโทษด้วยครับ

พระหลวงพ่อผมตั้งใจว่าจะเก็บอย่างเดียวครับ