ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ ว่าควรแขวนแก้วหนุนดวงติดตัว และหมั่นอาราธนาเป็นประจำ รวมถึงสวดมนต์ไหว้พระ ทำสมาธิ แผ่ส่วนบุญให้เทพ เทวดาที่รักษาตัวเอง รวมถึงเจ้ากรรมนายเวรเป็นประจำ แล้วทุกอย่างต้องดีขึ้นแน่ๆครับ

แนะนำเพิ่มเติมถ้าอยากแขวนนอกจากแก้วหนุนดวงเข้าไปอีก ก็แขวนเหรียญพยัคฆ์ปราบเซียน กับตะกรุดนกคุ้ม ก็จะดีมากๆครับ ในบางช่วงของชีวิตคน บางครั้งดวงตกสุดๆ หนุนดวงเต็มที่แล้วยังโดนอีก

ถ้าเพิ่มออฟชั่นเข้าไปอีก ถึงคราวจะโดน ก็ต้องโดน แต่คงไม่เป็นอะไรมากเท่าไหร่ครับ เพราะ สองชิ้นที่แนะนำไป เด่นมากในทุกเรื่อง แต่ทางเรื่องเหนียวก็สุดๆเหมือนกัน แคล้วคลาดคงกระพัน

และจากที่อ่านไปเกือบๆมาหลายครั้ง น่าจะไม่ปกติเท่าไหร่ครับ มีโอกาสมาจุดเทียนมหาลาภชุดใหญ่ ที่มีเทียนแก้อาถรรพ์ สะเดาะเคราะห์ สืบชะตา รับโชค 3 ชุด แล้วชีวิตจะดีขึ้นแน่ครับ

สุดท้ายควรจะพามากราบปรึกษาหลวงพ่อ น่าจะดีที่สุดนะครับ ความบังเอิญไม่มีจริง รถชน รถเชี่ยว 6 ครั้ง ดีที่ยังไม่เป็นอะไรมาก

2. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำ ปีหน้าเป็นปีชงของใคร เตรียมบูชาชุดเทียน 4 เล่ม จุดตามเอกสารที่แนบมา

เนื่องจากได้เมตตาจากหลวงพ่อ เรื่องของปีชง และได้ปฎิบัติตามที่พ่อบอก

หลายๆสิ่ง อย่างดีขึ้นตามลำดับแต่ต้อง อดทน!!!! กับระยะช่วงแรกๆซักพักนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2011
  3. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

โดยส่วนตัวผมเชื่อเรื่องปีชงครับ

ปีนี้ผมชง ช่วงต้นปี-กลางปี ที่ผ่านมา ชีวิตเหนื่อยมากครับ แต่ก็ทรง ๆ ตัวรอดมาได้ครับ

(ผมไหว้พระสวดมนต์ อุทิศให้ เจ้ากรรมนายเวรตลอด รวมถึงพ่อแม่ ครูบาอาจารย์ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ , ทำบุญทำทาน เท่าที่พอทำได้)

และช่วงหลัง ๆ นี่ชีวิตดีขึ้นครับ คล่องตัวขึ้น ผมบูชาแก้วหนุนดวงตลอด

และขอเมตตาหลวงพ่อเป่ากหม่อมให้ด้วย รวมถึงอาบน้ำมนต์ของวัดทุ่งฯ แทบจะทุกวัน ไปวัดทุกครั้งจะเอาขวดไปใส่น้ำมนต์กลับมาด้วยตลอดครับ ^^

เชื่อเถอะครับ บุญกุศลช่วยเราได้ จริง ๆ แต่ขอให้ "อดทน" อย่างที่คุณex_smf ว่านั่นล่ะครับ

และเมื่อถึงเวลาของเราเมื่อไหร่ อะไร ๆ ที่ดี ๆ จะมาแบบ ยิ้มไม่หุบเลยหล่ะ

4. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    กราบ หลวงพ่อเณร และ หวัดดีครับ พี่ๆเพื่อนๆทุกคนในบอร์ด วันนี้ผมมี ของมาโชว์ครับ พญาลิง องค์นี้ผมรักมากครับ พกติดตัวบ่อยๆ เป็นของคู่กระเป๋าเสื้อเลย ส่วนเรื่องประสบการ์ณนั้น
    ถือว่า แหล่มเลยครับ ไม่ลองไม่รู้ถ้าจะให้เล่า ก็ขี้เกียจพิม อีกอย่างพอเล่าแล้วมัน จะทำให้มี 2 แง่ความคิด เอาเป็นว่า หายากสุดๆ 5555555555+

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.2 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      41.8 KB
      เปิดดู:
      108
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2011
  5. naygood

ถัดมาคือนี่ครับ ขอบอก ปิดตาแช่น้ำมนต์ ฝังตระกุด 3 ดอก มวลสารหลวงพ่อแก้ว วัด เครือวัล สุดยอดของพระปิดตา สังเกตุดีๆหน้าประตูห้องวัตถุมงคลจะมีรูป แปลกๆให้ดู
    ตอนปลุกเสกพระชุดนี้ ในบอร์ดนี้ก็มีอยู่หน้าต้นๆอ่า เรื่องเงินๆทองๆไม่ต้องพูดถึง จัดให้ได้ตามคำขอ(จากประสบการ์ณครับ) ผมห้อยคอวันแรกได้ผลเลยจร้ารู้สึกจะไม่ได้ขอด้วยนะแค่อาราธณาอย่างเดียว ผมเลี่ยมแบบ 2 ห่วง น่ารักแฮะเหมือนตุ๊กตาเลย

ขนาดไฟล์:
      35.7 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      33.3 KB
      เปิดดู:
      104
  6. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าวว แต่ละคนเอามาโชว์กันใหญ่แล้ว เดียวผม ขอหามาโชว์บ้างดีกว่าของที่พก

7. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ พี่ jaturong_tae และพี่ pis_41:cool:

8. naygood

ถัดมาหรือ next picture องค์นี้ เท่าที่ผมส่องดูนะ มีเส้นเกศา และเชียนหมากหลวงพ่อ ส่วนมวลสารสีชมพูไม่รู้ว่าเป็นอะไรเหมือนกัน มาพร้อมคาถา วิธีการใช้ ราคาเบาครับ เรื่องเงินครับองค์นี้จากประสบการ์ณผมนะ เรียกทรัพย์ ผมจะเน้นเรื่องนี้เป็นพิเสธครับ555555555555+ ถ้ามีเงิน จะทำอะไรมันก็ดีอยากได้อะไรก็ได้

ขนาดไฟล์:
      36 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      71
  9. naygood

ต่อไป ผงชมพูหลวงพ่อเณรมีพาลี กับ หนุมาน หลังพัดยศสุดกู่ครับองค์นี้ ราคาเบาครับ รูปทรงสวยโดนใจผมมาก ผมเลยจัดเลี่ยม 3 ห่วงซะเนียนเลย พกแล้วสบายใจครับ จะหน้าไหนก็ไม่ต้องกลัว ไปได้ทุกที่ที่เท้าเราสามารถเหยียบไปถึง(มีตังค์ค่ารถด้วยนะ) อิอิอิ ผีพรายหมอผีหมอทำ ก็ไม่ต้องกลัวครับ ทางที่ดีอย่าไปร้องท้าเค้าและกันเดี๋ยวมันจะจบยากแหะๆ ได้ยินมาว่าหลวงพ่อลง วิชาอาถรรณ์ไว้ด้วยนะ องค์นี้หลวงพ่อจัดหนักครับ

ขนาดไฟล์:
      61 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      63.3 KB
      เปิดดู:
      110
  10. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เลี่ยมที่ไหนมาคับ งานเลี่ยมเนียนดี:cool:

11. naygood

เศียรครูนารอดครับด้านหลังมีกุมารเทพ ของชอบเลยครับ กุมาร 5555555555+ บูชามาหลังสุดครับ เพราะราคาแรงหน่อย ค่อยๆเก็บเงินเอาครับ หลังจากบูชามาใว้ที่หิ้ง หลับฝันเห็น เลข 3 ตัวตรงเลยครับงวดที่ผ่านมา แต่ผมไม่ได้ซื้อเพราะผมไม่เล่นหวย ที่เล่าเพราะว่าอยากให้เห็นความชัดเจนของประสบการ์ณครับ ไม่ได้ให้ไปบูชากันมาแล้วขอหวย มันผิดครับ คิดดูครับถึงขนาดให้เลขใด้ 3 ตัวตรง แล้วอะไรอีกหละที่เจ้ากุมารอุ้มไก่องค์นี้ที่ให้ไม่ได้ กุมารหลวงปู่ชื่นนะครับไม่ต้องสาธยายมากก็น่าจะเคยได้ยินกิตศัพท์ ของกุมารสำนักนี้มาบ้างแล้วนะ ถ้ายังไม่เคยได้ยินก็ลองเสริท ในกุเกิลดูโลดครับ ว่ากุมารที่หลังออกจากวัดตาอีแล้ว ประสบการ์ณเป็นไงราคาเท่าไหร่แล้วตอนนี้ ถ้าอยากได้กุมารหลวงปู่ชื่นไปที่วัดตาอีหรอครับ คงไม่เหลือแล้วหละ ตามเวปที่ขายกันก็คงสู้ราคากันไม่ไหวมั้งแหะๆแล้วต้องเสี่ยงกับของเสริมด้วยปวดหัวครับ ผมดีใจมากครับที่หลวงพ่อเรามี และราคาก็พอจะสู้ได้ครับ เลยจัดมาสมใจอยากเลยครับ ถ้าจะเอาพุทธคุณ กุมารอุ้มไก่องค์นี้โดนใจผมเลยครับ แต่กะว่าจะเอาอนาคตของราคาตอนปล่อยในภายภาคหน้า เมินซะเถอะครับพี่น้อง วัตถุประสงค์ของวัดทุ่งเศรษฐีคือสร้างโบสถ์บูรณะวัดครับไม่ใช่เอาเข้าศูนย์พระเพื่อเกร็งราคา

ขนาดไฟล์:
      44.8 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      78.7 KB
      เปิดดู:
      94
  12. naygood

พระประแดงครับ แถวครุใน ถ.สุขสวัสดิ์ พี่คนนี้เค้าเลี่ยมสวยครับ คนต่อคิวเยอะ
    ครั้งล่าสุดที่จะเอาพระไปเลี่ยม พี่เค้าบอกต้องรออีก5-6วันอ่า ผมเลยเซ็งเลยครับต้องร้องไห้กลับบ้านเลย

13. Wajula

เศียร ครูหลังกุมารกับปิดตาแช่น้ำมนต์นี้ เป้าหมายต่อไปของผมเลยย ฮ่าๆๆ

14. Wajula

ของ ผมโดยส่วนใหญ่แล้ว ยังไม่ได้เลี่ยม เลยครับบ > <

15. naygood

ถ้ามีโอกาส ผมว่าเลี่ยมไว้ก็ดีนะ รักษาผิวพระด้วย และเวลาอยากใช้ก็ใช้ได้เลยไม่ต้องไปรอคนเลี่ยม หรือต่อคิวยาวๆ

16. Wajula

แถว มีนบุรีหาร้านเลี่ยมดีดี ไม่ค่อยได้ครับ น่าเศร้าา T^T

17. naygood

ร้านทอง แพงหน่อยแต่ เค้าน่าจะมีฝีมือนะ บอกเค้าว่าเลี่ยมพลาสติกกันน้ำอย่างเดียวยังไม่เลี่ยมทอง

18. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

บอกเลยไปอกจะเอา วิรุฬกำบัง :cool:

19. Wajula

องค์แรกครับ พี่หนุมานของผมมีแต่ประสบการณ์แปลกๆ ครับ สงสัยเพราะดูแลท่านไม่ค่อยดี > < แถมยังเคยเอาไปห้อยไว้ที่เอว ด้วยย

20. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำแก้วหนุนดวงเหมือนกัน อย่างนี้ถึงคราวเคราะห็ก็ต้องเจอให้หลวงพ่อช่วยทุเลา (พระผงเกราะเพชรด้วยก็ดี) :cool: