ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    พระเจริญ ยศ เนื้อผง ได้เรื่องเมตตาเสน่ห์ที่ ที่เด่นๆๆ เพราะมีน้ำมันเขมรของอาจารย์หลวงพ่อเณร
    พระเจริญยศ เนื้อปรอท เหมาะกับคนที่ต้องการ เจริญในหน้าที่การงานชีวิตไวๆๆ ทหาร ตำรวจ และ ทุกๆอาชีพ เพราะ อุปเทห์ของปรอทคือไว และเป็นปรอทเสก

แต่ทั้งสองเหรียญ มีวิชาที่หลวงพ่อ ร่ำเรียนสำเร็จมาจาก ลป ชื่น วัดตาอี ซึ่งต้องเป็นผุ้มีบุญถึงเท่านั้นถึงจะได้รับการถ่ายทอด วิชาที่ว่านี้ได้
    เป็นยันต์เดียวกับที่ ผู้ยิ่งใหญ่แห่งกัมพูชา ลงไว้ทั้งตัว ถึงได้ยิ่งใหญ่คับแผ่นดินเขมรไง
    และวิชานี้ มีเฉพาะวัตถุมงคล ที่ออกปี 53 เท่านั้น รุ่นเก่าๆไม่มีนะครับ
    เพราะหลวงพ่อสำเร็จ วิชาช่วงหลัง
    ผมชอบเหรียญนี้มากที่สุดเลยโดยเฉพาะเนื้อปรอท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2011
  2. saweet

saweet สมาชิก

24 กันยายน 2008
    หลายคนกำลังมองหาเมฆสิทธ์ที่กลายเป็นตำนาน แต่จากประสบการส่วนตัวตอนนี้นะครับ ล๊อกเก็ตหลวงพ่อรุ่นนี้แน่นอนมากครับ ขออะไรได้ดั่งใจใช่ไหมครับคุณโย รีบเก็บกันนะครับสุดยอดมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2011
  3. C220

ล๊อคเก็ตนี้ รวยกี่ร้อยพันล้าน หลวงพ่อท่านก็ชี้มาที่เหรียญนี้เหรียญเดียวครับ เวลาใครมาถามว่า ของชิ้นไหนที่ให้โชคลาภ มากสุด และอีกอันคือ อุอากะสะ ครับ

4. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    สุดยอดจิงๆๆขอบอก เรื่องอิ่มตลอดชาติโชคมากมาย เป้นผู้ไม่ขาดทรัพย์ต้ององค์นี้

5. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

นึกตั้งนาน "อุอากะสะ" คืออะไรที่แท้ก็ "หลวงพ่อทุ่งเศรษฐี" นี่เอง

6. saweet

ล๊อคเก็ต บิณฑบาตร นี้นะครับคิดดูสิครับเราแขวนไป ไปไหนมาไหนหลวงพ่อท่านก็คอยขอบิณฑบาตรให้ทุกเรื่องเลยครับ โชคลาภสักการะไม่ต้องห่วงเลยครับ เจ้านายเพื่อนร่วมงานโกรธหลวงพ่อก็ขอบิณฑบาตร ขอได้ทุกเรื่องที่ไม่ผิดศิลธรรมครับ

7. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ชมรูปกันชัดๆอีกทีนะครับสำหรับล็อกเก็ตหลวงพ่อเณรอุ้มบาตร หลังพระสีวลี และตะกรุดเมตตา หลวงพ่อจารเองด้วยนะครับสำหรับตะกรุดดอกนี้

พระสีวลีเป็นพระอรหันต์ ที่ีพระสัมมาสัมพุทธเจ้่าทรงยกย่องว่าท่านเป็นพระที่มีลาภสักการะมาก และผู้บูชาพระสีวลี จะนำพาซึ่งโชคลาภ ทรัพย์สินเงินทอง ลาภยศสรรเสริญ เรียกได้ว่า ไม่มีการอด ไม่มีการจน มีกินมีใช้ตลอดครับ

ด้านหน้าเป็นหลวงพ่อเณรอุ้มบาตร มองดูแล้วรู้สึกได้เลยครับ ลองคิดกันดูว่าหลวงพ่อเป็นพระที่เมตตาสูงขนาดไหน บารมีขนาดไหน แล้วเดินบิณฑบาตรไปที่แห่งใดก็ตาม ทั้งเทพเทวดา ทั้งมนุษย์ ใครเห็นก็อยากที่จะใส่บาตร อยากทำบุญ กันทั้งนั้น ที่สุดแห่งโภคทรัพย์จริงๆ

รวมทั้งมวลสารที่ใส่ด้านหลังล็อกเก็ตก็ไม่ธรรมดา อย่างที่รู้ๆกัน ประกอบกันเป็นล็อกเก็ตหลวงพ่อเณร ผ่านพิธีปลุกเสกจากหลวงพ่อมานานก่อนจะออกให้ลูกศิษย์บูชา พุทธคุณครอบจักรวาล

และนอกจากเด่นมากทางโภคทรัพย์แล้ว เรื่องเมตตากับมหาเสน่ห์ผมว่าองค์นี้ก็สุดๆไม่แพ้ชิ้นอื่นๆเลยทีเดียวล่ะ :cool:

8. tik22

tik22 Active Member

ถามพี่ๆหน่อยครับ ดวงแก้วเศรษฐี หลวงพ่อเสกตำหรับไหน ตามตำราด้านใด เสกนานไหม ทำจากลูกแก้วธรรมดาหรือเปล่า แล้วจะซึมซับพุทธคุณได้ดีไหม

9. c3

c3 Active Member

มาชิ้นใหม่คับ
    เหรียญอาร์ม หลวงพ่อเณร หลัง พระพิฆเณศ ปี43 เสาร์ห้าเงินมาห้าพันล้าน

ขนาดไฟล์:
      87.4 KB
      เปิดดู:
      179
      ขนาดไฟล์:
      84.6 KB
      เปิดดู:
      149
  10. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool: สวยงาม

11. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

เปลี่ยนมาแขวน พระผงเลื่อนยศบ้างดีกว่า

นำไปเลี่ยมมาลองเปลี่ยนบ้างครับ เขาว่าองค์นี้เด็ดเลย พระผง (ชมภู) เลื่อนยศ เพราะสำหรับผู้ที่เป็นเจ้านาย ผู้นำ หรืออยากจะเจริญในหน้าที่การงาาน เป็นทั้งแคล้วคลาด มหาอำนาจ (มีหนุมาน กับ พาลี 2 ขุนกระบี่อยู่) + แคล้วคลาดสยบสิ่งไม่ดี (รูปหลวงพ่อสยบเสือร้าย) และ วิชาอาถรรพ์กษัตริย์ มนต์ที่ใช้ปกครองคน แคล้วคลาด เมตตา
    ปล. ใช้กับตระกรุดช้างผสมโขลง
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

ขนาดไฟล์:
      48.4 KB
      เปิดดู:
      341
      ขนาดไฟล์:
      50.7 KB
      เปิดดู:
      285
      ขนาดไฟล์:
      57.8 KB
      เปิดดู:
      282
  12. C220

โชว์ของเก่าบ้างๆครับ
    จิ้งจกคาบเหรียญ สีผึ้ง เหรียญพุทธซ้อน ผ้ายันต์เทวดาหลงห้อง

อีกเซตคือ
    เซตผ้ายันต์ขาแต๊บ ประกอปด้วย วัวลืมแม่ เทวดาหลงห้อง ยันต์ตบ มหาสาริกาคาบดวงแก้วมหาเศรษฐี ขาด ยันต์ผ้าเช็ดหน้า ไม่ได้ถ่ายมาลง
    ของเก่าทั้งหมดนี้ ผมอารธาวัตถุมงคลปี 53 ในการขอให้ได้เจอของหายากของหลวงพ่อครับ เห็นผลจริงๆ

ขนาดไฟล์:
      174.3 KB
      เปิดดู:
      215
      ขนาดไฟล์:
      178.4 KB
      เปิดดู:
      214
      ขนาดไฟล์:
      201 KB
      เปิดดู:
      248
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2011
  13. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เลี่ยมจากร้านไหนมาครับงานเนียบ:cool:

14. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

สองเช็ตนี้ สุดยอดเลยครับพี่ :cool::cool::cool:

15. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    สุดยอดงดงามอลังการ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่มีใครจะเวริคขนาดนี้อีกเเล้ว :cool:

16. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

เมฆสิทธิ์ฤาษี มีใครได้ลองบูชาแล้วมั่งครับ อยากทราบว่าใครพบเจออะไรแปลกๆบ้าง

ใครที่ทำงานเกี่ยวกับอุปกรณ์ไฟฟ้า จะทราบถึงความแปลกที่เกิดขึ้น

บอกเล่าคร่าวๆก่อนนะครับ

17. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ของสิ่งนี้มี ปฎิกิริยากับ เครื่องใช้ไฟฟ้าหรอครับ เป็นในแนวทางไหนครับ

18. saweet

ท่านเจ้ากรมของเก่าเยอะจังเลยครับขอแบ่งบ้างสิครับ จะได้มีของเก่าๆเจ๋งเหมือนท่านเจ้ากรมบ้าง ที่เอามาโชว์แค่บางส่วนของท่านเจ้ากรมสายตรงจริงๆครับนับถือ เทวดาหลงห้องสุดยอดมากเลยครับ ที่แน่ๆผมจำนานเลยครับเทวดาหลงห้องใช่ไหมครับพี่ Lukkrok

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2011
  19. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ประมาณนั้นครับ ทำให้ผมปลอดภัยกลับมาในวันนี้

แคล้วคลาดปลอดภัยแบบ ไฟมาเต็มที่ครับแต่ไม่ดูดผมคนเดียว

ลูกน้องที่ไปด้วยโดนกันสะดุ้ง เช็คแล้วว่าปลอดภัยแต่ดันมีไฟย้อนกลับมา

เมื่อวานเป็นวันแรกที่ อารธนา ไปด้วย :cool:

20. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    เหรียญพุทธซ้อนพุทธคุณด้านอะไรบ้างที่เด่นๆอะคับ ยันต์ ตบ หุหุ เบื่อรืยังคับอยากแบ่งปัน บอกผมได้นะคับ :)