ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ใช่แล้วครับ ขุนแผนกุมารเก้าโกศ ลูกอม กุมารทองเก้าโกศ

2. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

โห!?! พระเจ้าทำไมราคาไปถึงขนาดนั้น ว่าแต่เว๊บนั้นมาแอบดูเราป่ะหว่ารู้ว่ามีคนอยากได้เลยกะกวาดนิ่ม ๆ

3. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    อยากแนะนำ เพื่อนๆ พี่ๆ ในบ้านหลังนี้สักนิดคับ เคยสังเกตกันไหมคับ ว่า
    ด้านหลังพระยาเขาคำ กับ ด้านหลังขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน
    เหมือนรืแตกต่างกันอย่างไร และ
    สังเกตไหมคับ ว่า ขุนแผนไก่แก่ด้านหน้ามีอะไรบ้าง ที่พระยาเขาคำไม่มี ??
    ทั้งๆที่ ขุนแผนก็มีอะไรมากกว่าตั้งเยอะ และ ประสบการจากการใช้ขุนแผนก็
    หลากหลายกว่าพญาเขาคำนะคับ
    แล้วจะจ่ายแพงกว่าทำไมอะคับ จิงไหม??

4. saweet

saweet สมาชิก

24 กันยายน 2008
    โอ้ๆๆทำไมมันราคาแรงขนาดนั้น :cool::cool:
    ใช้ขุนแผนที่วัดแทนได้บุญด้วย แต่ก็แล้วแต่ชอบนะครับ

5. saweet

วันนี้ไปวัดมาครับเจอคุณหมอท่านหนึ่งเคยมาวัดเมื่อ
    สองอาทิตย์ที่แล้วเช่าวัตถุมงคล แก้วหนุดดวง
    แรกๆๆมึนหัว 2-3 วันอาการเริ่มดีขึ้นและอะไรๆ
    ในชีวิตเริ่มดีขึ้น:cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

6. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ใครชอบสมเด็จองค์ใหญ่รีบไปเก็บนะครับใกล้หมดแล้วยืนยันครับ เช้าไปบูชามา อ้อ ลืมบอกสมเด็จไกเซอร์ครับ

7. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เรียนศิษย์พี่น้องลูกพ่อทุกท่านครับ พี่ลูกกรอกบอกว่าวัตถุมงคลสายเหนียวของหลวงพ่อโดยมากเน้นคงกระพันนะครับ ซึ่งที่พ่อไม่เสกให้เป็นมหาอุต เพราะถ้าเสกเป็นมหาอุตจะไม่มีโชคครับ ของพ่อนี่เน้นสองด้านใหญ่ๆๆ ดังนั้น ท่านจึงเสกเน้นเป็นแคล้วคลาดกับคงกระพันครับ เพราะจะได้เรื่องลาภด้วย ส่วนถ้าเล่นมหาอุตจริง เล่นพระปิดตาตะกรุดลูกปืน กับตะกรุดมหาระงับครับ ด้านมหาอุตโดยเฉพาะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2011
  8. ura

บอกเเล้ว ของดีๆๆทั้งนั้น อยากให้ลองผ้ายันต์ต่อเงินต่อทอง เต็มสูตรดูเเล้วจะรู้ว่าเงินบินมาหาเราเป็นไง อิอิ :cool:

9. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...เห็นด้วยนะครับ....พระยาเขาคำนั้น ท่านเน้นมวลสาร เพราะเป็นช่วงแรกๆที่ท่านทำขึ้น ส่วน ขุนแผนนั้น มวลสารสุดยอด และยังแถม ที่แปะด้านหลังอีกด้วยนะครับ ท่านถึงเคยบอกว่า ใช้แทนกันได้ครับ ไม่มีปัญหา

และอีกอย่างที่จะบอกก็คือ พัดยศ ชมพูครับ เพราะมวลสารและ คาถาที่เสกไม่ธรรมดาครับ..อันนี้ ผมได้ยินจากปากหลวงพ่อเณรเองเลยครับ ว่า พัดยศชมพูนั้น เน้น เรื่องเสน่ห์อย่างแรงงงงงด้วยครับ..ขอบอก ให้เก็บก่อนจะหมดนะครับ

10. marnburapa

พี่คับ มหาอุต ต่างกับ คงกระพัน ยังไงอะคับ

11. saweet

คืออย่างนี้นะครับจากที่ผมทราบข้อมูลมาจากสายตรง
    หลวงพ่อชื่น วัดตาอี๋ เขาก็ตีเป็นของหลวงพ่อชื่นครับ
    และสายนี้ก็เล่นกันราคาแรงครับ ขุนแผนระรุ่มระตุ้มเช่ากันองค์เป็นแสน
    อีกสายก็คือศิษย์วัดทุ่งครับ มันก็เลยหากันสองสายครับ
    แต่ผมสรุปแบบนี้นะครับไม่ต้องไปตามหาให้ลำบากหรอกครับ
    ของบางสิ่งบางอย่างมันมีเจ้าของ ของเค้าอยู่แล้ว
    ถ้ามันเป็นของเราๆก็ได้ครับ ได้ในราคาถูกด้วย หรือ
    ใช้วัตถุมงคลของหลวงพ่อรุ่นไหนก็ได้ครับอธิฐานขอเอา
    ถ้าเป็นของเรามาเองเลยครับราคาถูกด้วย
    โดยส่วนตัวผมใช้ชุดนี้ครับ
    ได้แทบทุกรุ่นที่ต้องการ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. marnburapa

ทะไมผมใช้ พัดยศ(เลื่อนยศ,เจริญยศเจริญลาภ) ไม่ปรุ๊ดปร๊าด เหมือนขุนแผน เลยอะคับ - -" รืเป็นเพาะไม่ได้ท่องคาถา์?? (แต่ตอนเช่ามามะมีคาถาอะคับ)

13. ura

มหาอุตคือปืนยิงไม่ออกครับ ส่วนคงกระพันคือ ปืนยิงไม่เข้า ดาบฟันไม่เข้า แต่เจ็บและ เป็นลอยหน่อยๆๆ สรุปเเคล้วคลาดดีสุด เพราะไม่ต้องเสียว ไม่ต้องเจ็บครับ อิอิ ถ้าชอบเสียวมากๆๆนี่ต้องเล่น มหาเสน่ครับ ได้เสียวเเน่ ได้ตะเเล๊บๆๆเเต๊ปๆๆด้วย อิอิ :cool:

14. ura

พัดยศชมพูไม่มีคาถาครับ ถ้าจะให้เป็นมหาเสน่เเรงๆๆ ให้อารธนาขอเอาครับ :cool:

15. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....ไม่แปลกครับ เอาง่ายๆคือ ลป.ชื่น ร่วมปลุกเสก และเสร็จแล้วท่าน ขอ ลพ.เณร ไว้ 1 ชุดครับ เพราะท่านบอกว่า.....................เก็บไว้ ให้รอถามผู้รู้ดีกว่าครับ..5555

16. marnburapa

ไอย่ะ!! สายเสน่ห์นี่ท่าทางจะแหล่มสุด หุหุหุ
    แต่บางทีพกเยอะ ก็งง ไม่รู้ว่าตกลงพุทธคุณมาจากอันไหนเหมือนกันอะจิคับ

17. ura

เป็นอย่างที่คุณเมศ บอกนะครับ ตอนนี้พวกสายหลวงพ่อชื่นแทบจะลงบัญญัติให้พระยาเขาคำของเราเป็นส่วนนึงของหลวงพ่อชื่นไปเเล้ว ผมเดินตลาดบ่อยเห็นกระแสหลวงพ่อชื่นมาเเรงมาก และของพ่อเณรเรารุ่นเขาคำก็กลายเป็นตำนาน ที่คนแห่กันเก็บเเม้กระทั่งศูนย์พระครับ แต่ไม่ค่อยอย่ากให้พี่น้องเก็บครับ เพราะราคาโหด ของรุ่นใหม่ที่เเรงเท่ารุ่นเก่าก็มีนะครับ ดีไม่เเพ้กัน เผลอๆๆบางอย่างดีกว่าด้วย ใช้วัตถุมงคลอย่ายึดติดที่เเบบ ครับ อย่างผมที่คอมีเเต่ของใหม่ของพ่อไม่มีของเก่าสักองค์ครับ :cool:

18. ura

ก็ช่วยๆๆกันไปครับ พี่น้อง เมตตารวมกัน รบกันเเบบเป็นกองทัพ อย่างนี้อะไรจะพ้นมือเราละครับพี่น้อง อิอิ :cool:

19. ura

อิอิ อะนะ อะนะ จุ๊ๆๆ สุดยอด ทีเดียวเชียวครับ พี่น้อง

20. saweet

จากข้อมูลที่ผมทราบมานะครับ การเสกให้เป็นมหาอุต คงกระพันเสกไม่ยากครับ
    แต่ที่ยากคือเสกเป็นแคล้วคลาด และยากลงไปอีกคือเสกเป็นเมตตามหานิยม
    เพราะการเสกเป็นเมตตามันจะเย็นจนเข้ากระดูกคนเสกเลยครับ เสกยากมากถึงมีคนทำเก่งๆน้อย
    แต่หลวงพ่อเราสุดยอดด้านเสน่ห์ เมตตา เลยครับ และถ้าเราเป็นเสน่ห์
    เมตตาก็ไม่มีใครทำร้า้ยเราครับ
    แต่ต้องระวังเพราะเสน่ห์แรงมากของชาวบ้านจะมาติดเอา
    :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2011