ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    พูดถึงตะกรุดแล้ว หลวงพ่อเณรท่านสร้างตะกรุดไว้ครบเครื่อง ทุกรูปแบบครับ ไม่ว่าจะเอาเด่นทาง เมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ ทางโภคทรัพย์ ทางมหาอำนาจ ทางคงกระพันชาตรี ทางกันคุณไสยสิ่งไม่ดีต่างๆ ผมเป็นอีกคนที่ชอบตะกรุดมากๆ ค่อยๆเก็บทีล่ะดอกจนได้เป็นสร้อยตะกรุดลูกปืนพระปิดทวารแบบในรูปนี่ล่ะครับ

ในรูปมี
    1.ตะกรุดลูกปืนพระปิดทวาร
    2.ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ราธิราช
    3.ตะกรุดวิรุฬกำบัง
    4.ตะกรุดเกราะเพชร
    5.ตะกรุดมหาสะท้อน

เห็นตะกรุดหลวงพ่อมีมากมาย แต่วันหนึ่งถ้าช่ะล่าใจ ตะกรุดที่เห็นมีมากมายในตู้ ก็จะหายแวบหมดไปโดยไม่รู้ตัวทีเดียวนะครับ :cool:

2. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    กำลังดี ไม่ผิดหวัง อยากโชว์เฉยๆครับ แหะๆๆๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33.6 KB
      เปิดดู:
      167
      ขนาดไฟล์:
      34.9 KB
      เปิดดู:
      206
  3. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    งดงามได้ใจมากครับท่านน้อง :cool:

4. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ไปสนามหลวงไปเดินตามบู้ทขายของที่ว่าง ๆ ไม่มีคนเข้าสักพักคนมาเพียบ พอเราออกคนก็โหรงเหรงลองแบบนี้ 3-4 ครั้งชัวร์เลยเราเป็นคนดึงลูกค้าให้เค้า อิ อิ อานิสงค์ของพ่อแรงสุด ๆ

5. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    สวัสดีครับทุกท่าน พรุ่งนี้เวลาประมาณ 7:00 ผู้ที่บวชเนกขัมมะปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ จะร่วมกันตักบาตรเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา ครบ 84 พรรษา ท่านที่ไม่ได้บวชเนกขัมมะปฏิบัติธรรม สามารถไปร่วมตักบาตรได้นะครับ

6. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มเติมด้วยคนนะครับ

... สิ่งที่หลวงพ่อเณรท่านเก่ง รอบรู้และมีความเชี่ยวชาญมากที่สุดก็คือ "ด้านโภคทรัพย์" > เรื่องนี้ขอฟันธงว่า เรื่องจริง

ประสบพบเจอมากับชีวิตของตัวเอง ตอนนี้หน้าที่ การงาน

เรียกว่า แทบจะไม่ว่าง แถมยังทำงานให้ลูกค้าไม่ทันต้องบอกให้

ลูกค้ารอนิดหนึ่ง ก่อนหน้านี้ว่างไปเที่ยวที่วัดบ่อย เนื่องด้วยน้ำท่วนงานที่เสนอไว้ หดหาย หลังจากได้ทำบางอย่างไป
    ตอนนี้น้ำลด วิ่งงานกันไม่ได้หยุด

เรื่องเงินทอง การงาน ต้องมีเคล็ดลับพิเศษ:cool:

อันนี้ต้องแล้วแต่บุคคล

7. naygood

วันนี้บอร์ดเงียบๆแฮะไปไหนกันหมดหว่า

8. naygood

พี่กระซิบบอกเคล็ดลับผมหน่อยดิ

9. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    กระซิบในกระทู้เลยซีครับ หลายคนคงอยากทราบเหมือนกัน

10. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    สงสัยพี่ex จะงานเข้าแล้วละครับ อิ อิ ... คงจะต้องออกมาตอบพี่ๆน้องๆในนี้แล้วละครับที่ว่า ... ที่ทำอะไรบางอย่างนั้น หมายถึงอะไร ??? ผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน (555)

แต่ในส่วนความคิดเห็นของผมนั้นขอแนะให้ไปดูทริคการบูชาและการอารธนาวัตถุมงคลของหลวงพ่อเณรที่ พี่pis_41 เคยเขียนไว้ในหน้าก่อนๆอยู่หลายครั้ง บอกได้เลยครับว่าเป็นข้อมูลที่ดีมากๆ เป็นประโยชน์จริงๆ ถ้าทำได้ตามนั้นก็คงสมหวัง สมปรารถนาในไม่ช้า ... แต่ก็มีเงื่อนไขบ้างบางประการเช่นกัน

และในส่วนของวัตถุมงคลที่เน้นทางด้านโภคทรัพย์นั้นแนะให้ย้อนกลับไปดูที่พี่ ura , c220 และท่านอื่นๆเคยเขียนบอกพี่ๆน้องๆในนี้อยู่บ่อยๆ มากมายหลายครั้งได้เลยครับ แบบซ้ำไปซ้ำมา บอกได้เลยว่าของดี ดีทั้งนั้น ตรงประเด็นทางด้านโภคทรัพย์แบบสุดๆ ... พี่ๆเค้าตั้งใจและหวังดีกับพวกเราจริงๆ

คณะศิษย์หลวงพ่อเณรทุกท่านนั้นก็เปรียบเสมือนพี่ๆน้องๆกันจริงๆ ช่วยเหลือกันอย่างเต็มใจ อบอุ่น จริงๆครับ สุดท้ายถ้าไม่รู้อาราย ??? ก็โน่นเลยไปถามพี่ใหญ่พี่ Lukkrok ได้เลยคร๊าบบ (555) :cool::cool::cool:

11. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    :cool::cool::cool::cool:สุดๆๆๆๆๆๆๆยอออด:cool::cool::cool::cool:

12. A thit

รอประสบการณ์ท่านอยู่ครับท่าน saweeeeeet:boo::boo:

13. A thit

แก้วหนุนดวง มีประสบการณ์แล้ว จากเพื่อนผมเอง ผมเล่าให้คุณฟังแล้วนะ:cool::cool::cool:

14. A thit

รุ่นไหน ปีไหน ครับ พี่ๆ ได้มาจากน้องใจดีคนนึง เขาเป็นคนที่สุดยอดมากๆ ถ้าเป็นหนังจีนเขาเป็นหนึ่งในใต้หล้าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      135
  15. ura

ต้องรอให้ท่านพี่ลูกกรอกมาตอบเเล้วจ๊ะ

16. ura

รู้เเล้วว่าเเล้วเชียว อิอิ :cool:

17. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องมาสอบถามอีกแล้วจ้า อิอิ คือตอนนี้ตั้งใจจะเช่าวัตถุมงคลหลวงพ่อ ผ่านไปรษณีย์ก่อน เพราะไม่มีเวลาไปวัด แต่อยากถามคือ ผมจะฝากเงินให้หลวงพี่หนุ่มทำบุญให้วัดด้วย ไม่ทราบว่าจะได้ไม๊ มันจะเป็นอะไรหรือป่าวครับ ผมกลัวจะรบกวนหลวงพี่หนุ่มเกินไปน่ะครับ เพราะไม่มีเวลาเข้าไปที่วัดเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2011
  18. ura

โทร คุยกับหลวงพี่เลยครับ มีเบอร์ไหม เบอร์นี้เลยครับ 089 964 9055

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2011
  19. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเข้าไปที่วัดมากๆ ตอนนี้จิตใจไม่สงบ เป็นคนอารมณ์รุนแรงขึ้นมาเฉยๆ เห็นอะไรก็ขวางหูขวางตาไปหมด เครียดจากที่ทำงานน่ะครับ สิ้นปีนี้ลาได้ไม่ได้ยังไง ก็จะไปงานที่วัดให้ได้เลย

20. dekwaT_ใจทรนง

dekwaT_ใจทรนง เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    อนุโมทนาทุกท่านด้วยครับที่ไปบวชเนกขัมมะทำบุญที่วัด

ผมไม่ได้ไป พอดีธุระนิดหน่อยครับ ได้แต่สวดมนต์ที่บ้านพอขั้นตอนสุดท้ายคืออุทิศแผ่เมตตาไปยังในหลวงและพระราชินี ให้ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บมีอายุยิ่งยืนนาน