ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ถูกต้องเเล้วครับท่าน รุ่นใหม่เก่าต่างกันเเค่เเบบ พุทธคุณเหมือนๆๆกัน

2. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    พี่น้องทุกคนครับ ตอนนี้ผมมีเรื่องเศร้าที่จะเเจ้งให้ทราบ น้องc22o ที่น่ารักของเราหรือในชื่อเล่นน้องโยได้เสียเเล้วครับ ในวันนี้ ขอให้ทุกคนเเสดงความไว้อาลัยน้องด้วยครับ เพราะน้องโยเป็นน้องที่ดีมากคนนึง ที่ได้อุทิศตนช่วยวัด และเผยแผ่บารมีพ่อ สาเหตุการเสียชีวิตจะเเจ้งให้ทราบอีกทีนึง เรื่องตั้งศพ ตั้งศพที่วัดกระทุ่มเสือปลา กรุงเทพครับ ซึ่งจะตั้งศพในวันพรุ่งนี้ ใครสะดวก นัดรวมตัวกันไปไหว้ศพน้องได้นะครับ เพราะน้องโยเป็นน้องที่สนิทกับผมมากที่สุด เป็นพี่น้องที่ร่วมเป็นร่วมตายกันมา การมาเสียชีวิตอย่างกระทันหันทำให้ผมเครียดเเละ เศร้าใจมากครับ ถ้าดวงวิญญาณน้องรับรู้อยากให้ น้องอโหสิ กรรมไม่ว่ากรรมใดๆๆถ้าพี่พั้งเผลอไป ไม่ว่าทางกาย วาจา ใจ พี่ขอให้ดวงวิญญาณของโย อโหสิกรรมให้พี่ด้วยครับ ขอให้พี่น้องชาวลูกวัดทุ่งทุกท่านเเสดงความเสียใจไว้อาลัยกับการสูญเสียพี่น้องในครอบครัวอันเป็นรักยิ่งอย่างน้องโยด้วยครับ อยากให้โยรู้ว่าพวกเราทุกคนรักโยมากนะ ขอให้วิญญาณของโยไปอยู่ในสวรรค์อันงดงามด้วยเทอญด้วยบารมีพระรัตนตรัย บารมีพ่เณร

ขอกราบไว้อาลัยน้องชายที่น่ารักยิ่งครับ
    ส่วนการตั้งศพเวลาข้อมูลต่างๆๆ ผม และพี่ลูกกรอก พี่หนึ่งจะ นำเเจ้งให้ทราบกันครับ ต้องการติดต่อเรื่องใดๆๆให้พีเอ็มมาครับ ขอบคุณพี่น้องมากครับ ใครสะดวกไปไหว้ศพน้อง ไปได้นะครับ ในฐานะพี่น้องลูกพ่อเณรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2011
  3. saweet

saweet สมาชิก

24 กันยายน 2008

วันนี้เป็นวันที่ผมรับไม่ทันเหมื่อนกันคุยกันเกือบทุกวัน วันนี้ยังโทรหาอยู่เลยตอนบ่ายจะชวนมาวัดแต่ไม่มีคนรับ คุณโยเป็นเพื่อนที่ดีมากๆๆคนหนึ่ง วัดเราได้สูญเสียคนดี ที่คอยทำประโยชณ์ให้วัดมาโดยตลอด ขอให้คุณโยไปสู่สุขติ
    ขึ้นสววรค์ชั้นฟ้า คบกันไม่นานเหมื่อนเคยคบกันมาหลายชาติ อาลัยยิ่งนัก

4. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ล่าสุดได้เจอน้องโย และได้คุยเฮฮาหยอกล้อกัน แล้วนี้ได้เตรียมตัวกันว่าจะ

นิมนต์ ตู้ ..... มายังคุยกันเล่นกันไม่นานนี้เอง ไม่คิดว่าจะเกิดไรเร็วขนาดนี้

พึ่งจะได้แซวเล่นกันเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ขอให้น้องไปสู้สุขตินะ

5. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขอเเสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องโยด้วยครับ

6. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

7. b_kung

b_kung สมาชิก

ช็อคครับ ตอนนี้อึ้ง ตัวชา ทำอะไรไม่ถูก เมื่อวันเสาร์ยังได้คุยกันอยู่เลย เพิ่งจะได้เบอร์คุณโยมากะว่าจะโทรไปหา แล้วจะได้คุยกันอีก.....

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณโยอย่างสุดซึ้งครับ:'(

8. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องเค้าด้วยครับ......กำลังมีอนาคตเลยขอให้คุณโย ไปสู่ภพภูมิที่ดีที่ถูกใจนะครับ

9. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ผมประทับใจคุณโยตั้งแต่วัดแรกที่ได้คุยกัน
    ขอความเสียใจไว้อาลัยกับครอบครัวคุณโยอย่างยิ่ง
    ขอบารมีหลวงพ่อเณร สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งของวัดทุ่งเศรษฐี
    ได้โปรดบันดาลให้คุณโยไปสู่สุขติ

10. saweet

ขอบารมีหลวงพ่อช่วยนำดวงจิตของคุณโยไปสู่ภพภูมิที่สูงขึ้นไปด้วยเทอญ

11. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011

อะไรกันนี่ เกิดไรขึ้นกะเค้าหรอครับ
    ไปวัดครั้งล่าสุดของผมประมาณช่วงต้นเดือนตุลา เค้ายังเข้ามาทักผมแบบทำให้ผมงงอยู่เลย วันนั้นเป็นวันอาทิตย์ ผมกะลังเช่าวัตถุมงคลกะ หลวงพี่หนุ่ม อยุ่ๆเค้าก็มาทักผม แถวๆตู้วัตถุมงคลว่า"คุณtylerเช่าเยอะจังนะครับ" ผมประหลาดใจพอสมควรพลางคิดว่าหมอนี่ไม่ธรรมดา รู้ชื่ออีกชื่อหนึ่งของผมด้วย เค้าบอกว่า เค้ารู้จากสาริกาเนื้อผงที่ผมถักไว้ที่ข้อมือ แล้วเค้ายังเอาสารพัดของดีของเค้ามาโชว์ผมอยู่เลย คุยกันอยู่นานพอสมควร เป็นอีกคนที่เจอกันครั้งแรกแต่คุยกันยังกะสนิทมาหลายปี

12. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไว้อาลัยให้กับคุณโยครับ:'(

...เคยสนทนากันกับคุณโยที่วัดทุ่งเศรษฐีครั้งนึง....ขอให้ไปสู่สุคตินะครับ...

13. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ช็อคครับ .. อึ้งไปเลย !!! เมื่อวานผมยังยืนคุยกับเค้าที่วัดหน้าตู้อยู่ตั้งนานแบบว่าโม้กันนันสต๊อปเลย

ยังจำภาพได้ติดตาเลยครับ ... เค้ายังอวดและอธิบายสรรพคุณเหรียญพุทธซ้อนและยันต์เทวดาหลงห้องที่เค้าได้มาครองครองแบบมีความสุขและภาคภูมิใจอยู่เลย

ระยะหลังผมไปวัดทีไรจะเห็นพี่โยเป็นเซลล์ขายของอยู่หน้าตู้ประจำแบบเต็มใจ , มีความสุขและไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย นับว่าเป็นคนที่นิสัยดีและน่ารักมากคนหนึ่งเลยครับ

ขอให้ดวงวิญญาณพี่โยไปสู่สุขคติและอยู่ในภพภูมิที่ดีนะครับ

14. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    เฮ้อ...เมื่อวานยังตอบกระทู้อยู่เลย ไปดีนะน้อง

15. saweet

การจากไปของคุณโยทำให้คนที่อยู่ข้างหลัง
    ได้้เรียนรู้ว่าเราไม่ควรประมาทกับชีวิตเร่งทำความดี
    และผมได้เรียนรู้อีกว่าการที่จะอยู่ในโลกนี้อย่า่ง
    มีคุณค่า จากไปยังมีหลายคนที่คิดถึง ต้องแบบคุณโย
    "อยู่ให้เค้ารักจากให้เค้าคิดถึง" คุณโยทำได้สมบูรณ์แบบมากครับ

16. dekwaT_ใจทรนง

dekwaT_ใจทรนง เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    ขอแสดงความเสียใจกับคุณโยครับ วันก่อนพึ่งถามเกี่ยวกับตะกรุดไปเอง

ส่วนบุญที่กระผมเคยทำตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ขอให้คุณโยจงได้รับส่วนบุญของผมด้วยนะครับ _/\_

17. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณโยด้วยครับ คุณโยเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องที่ดี เราเป็นครอบครัวเดียวกันที่มีพ่อคนเดียวกัน เรามีความสัมพันธ์กันแม้จะไม่ได้พบปะกันเป็นเรื่องเป็นราวแบบเจอกันสักครั้งแต่เราก็พูกพันกัน พวกเราต้องสูญเสียคนในบ้านเราไปแต่ความเป็นลูกพ่อของเรายังอยู่ไม่เว้นแม้แต่คุณโย ขอให้สุขติสุขนะครับพวกเราทุกคนรักคุณโย อย่าห่วงพวกเราจะช่วยสานต่อความตั้งใจของคุณโยที่มีต่อพ่อมีต่อวัดทุ่งเศรษฐี

18. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ช๊อคมากครับ ... คุณโยเป็นรุ่นพี่มหาวิทยาลัยเดียวกับผม มากกว่าผม 1 ปี แต่มารู้จักกันที่วัดทุ่งเศรษฐี เวลาไปวัดทีไรก็จะเห็นคุณโยช่วยเหลืองานวัด ช่วยขายของ และเป็นคนที่ขายของเก่งมาก เป็นผู้ที่ศรัทธาหลวงพ่อเณรอย่างที่สุด รอบรู้ รู้ลึก ด้านวัตถุมงคลของหลวงพ่อเณรที่สุดคนหนึ่ง เมื่อเจอกันมักจะต้องมีคำแนะนำที่ดี ให้ความรู้อยู่เสมอ และอัธยาศัยดีมาก ๆ

โพสสุดท้ายของพี่เขาก็เป็นโพสที่ช่วยตอบคำถามลูกศิษย์หลวงพ่อในกระทู้นี้ ... ใจหายมากครับ อาลัยคุณโยอย่างยิ่ง ขอให้คุณโยไปสู่สุขคติครับ หากมีสิ่งใดที่เคยล่วงเกินพี่ไปขออโหสิกรรมด้วยครับ

19. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    เป็นเรื่องทำให้ผมช็อคมากเช่นกัน ครั้งแรกที่ได้ยินทางโทรศัพท์ยังคิดว่าตัวเองฟังผิดเลย ภาพที่ผมกับโยเจอกันที่ห้องวัตถุมงคลและไปกินข้าวกัน เมื่อเสาร์-จันทร์ที่ผ่านยังติดตาผมอยู่เลย ยังนัดกันอยู่เลยว่าเสาร์ที่จะถึงจะมาที่ห้องวัตถุอีก ขอให้โยไปสู่สุขคตินะ

20. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมไว้อาลัยกับคุณโย ครับ ขอให้ไปสู่สุคติภพภูมิที่ดีครับ แม้จะไม่เคยได้พบเจอกัน แต่ก็ประทับใจในความตั้งใจของน้องเขาครับ