ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. barbeerza

barbeerza Active Member

ขอไว้อาลัยด้วยครับ ขอให้คุณโยไปสู่สุคติครับ

2. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของพี่ c220
    พี่c220 จะยู่ในใจผมตลอดไปคับ

R.I.P P'C220

3. cnn001

cnn001 Active Member

คุณโยนี่
    ใช่น้องที่อวบๆหรือเปล่าครับ(ไม่อ้วน)ผิวขาว
    ใส่แว่น ที่ชอบไปช่วยหลวงพี่หนุ่มที่หน้าตู้วัตถุมงคลหรือเปล่า
    ใครมีรูปน้องเค้าบ้างครับ

4. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณโยอย่างยิ่ง ด้วยบารมีของหลวงพ่อเณรและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของวัดทุ่งเศรษฐี ขอให้ดวงวิญญานของคุณโยจงไปสู่ภพภูมิที่ดีด้วยเถอะ

5. jackjackjack

jackjackjack สมาชิก

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณโยครับ ขอให้ดวงวิญญาณคุณโยสู่สุคติด้วยเทอญ

6. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าใช่ท่านนี้ เมื่อวันอาทิตย์ผมยังได้เจออยู่เลยครับ
    เห็นเ้ค้าตั้งใจอธิบายพุทธคุณแต่ละชิ้นให้ ผู้ศรัทธาทราบอยู่เลย
    ยังทักผมว่า ถามได้นะครับ ผมยิ้มตอบ ไม่ได้ถามอะไร เพราะตั้งใจไปบูชา
    พระผงครอบครัวมีสุขไปฝากเพื่อนที่แต่งงาน

ขอไว้อาลัยและขอให้คุณโยไปสู่สุขคติภูมิครับ

7. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

ใจหายโพสอะไรไม่ออกตั้งแต่เมื่อคืน เพราะเพิ่งเห็นมาตอบกระทู้ัไม่กี่วันนี้เอง ยังไงก็ขอให้น้องไปสู่สวรรค์ด้วยผลบุญที่น้องเค้าทำไว้ และขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของน้องเค้าด้วยครับ

8. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ไม่ใช่มั้งครับ คนอวบๆใส่แว่นผิวข้าวกระทัดรัดหน่อย เค้ายังอยู่ดีครับยังไม่ตายคนนี้ตายยากครับฆ่าไม่ตายหรอกคนนี้แมวเก้าชีวิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2011
  9. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ไม่ใช่ท่านนี้ครับสบายใจได้ พี่คนนี้เค้ายังอยู่ครับ อมตะบุคคล เลยครับ

10. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องโยอย่างสุดซึ้ง ขอให้น้องโยไปสู่สุขคติภูมิเถิด

แม้น้องเขาจะเพิ่งเข้ามาวัดทุ่งเศรษฐีปีนี้เองแต่ก็ได้สร้างคุณมากมาย ช่วยงานวัดหลายอย่างโดยเฉพาะที่ห้องวัตถุมงคล ช่วยหลวงพี่หนุ่มทั้งช่วยขายของ อธิบาย จัดห้อง เตรียมของต่างๆ โดยเฉพาะของที่ต้องใช้ในพิธี เป่ายันต์เกราะเพชรตอนสิ้นปี และของสำหรับแจกญาติโยมที่มาทำบุญในงานประจำปีในปีหน้า

ล่าสุดช่วงงานบวชเนกขัมมะปฏิบัติธรรม 3-5 ธันวาคม น้องโยได้มาช่วยงานหลวงพี่หนุ่มทุกวัน ยังจำได้เลยระหว่างกำลังคุยธุระที่หน้าห้องพระธาตุที่หลวงพ่อกำลังเทศน์ให้ญาติโยมที่มาถือศีลฟัง น้องโยก็วิ่งเข้ามาถามว่า "อยากจะไปฟังหลวงพ่อเณรเทศน์มาก" พี่ก็เลยบอกให้ไปฟังที่ห้องโถงด้านหน้าศาลาปฏิบัติธรรมจะได้ไม่กวนคนที่กำลังฟังในห้อง

หลายๆท่านจะพบน้องเขามาช่วยวัดบ่อยๆ น้องโยถือเป็นตัวอย่างที่ดีของเด็กรุ่นใหม่ที่หันหน้าเข้าหาวัด น้องโยจบปริญญาโท เรียนมาทั้งกฏหมายและรัฐศาสตร์ กำลังจะเข้าสู่วงการเมือง ซึ่งแอบหวังอยู่เล็กๆว่าเราจะได้มีนักการเมืองเลือดใหม่ที่หันหน้าเข้าวัดสนใจในพุทธธรรม นอกจากนี้น้องๆอีกหลายท่านก็เช่นกันมีการงานที่ดี บ้างเป็นเจ้าของกิจการ ส่วนใหญ่ก็จบวิศวกรรมกัน ซึ่งก็จะเป็นเสาหลักในการทำนุบำรุงพระศาสนาต่อไป

11. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณโยด้วยครับ ขอให้คุณโยไปสู่สุขคติภูมิครับ

12. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ไม่ใช่ครับ คนนั้นผมเอง ส่วนคุณโย ผิวน้ำผึ้งไม่ใส่เเว่น หน้าตาหล่อน่ารักครับ เเละบุคลิกดีมากครับ หัวเเรงใหญ่ของบ้านหลังนี้ครับ น้องเขาเสียไปเเล้ว ผมยังทำใจไม่ได้ครับ ยังเศร้าอยู่ครับ

13. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เออ เเมวเก้าชีวิต เว้ย วันนี้มาร่วมอาลัยน้องโยกันครับ เดี๋ยว เจ้าnay เจออีกทีกระโดดกัดหูเลย ขำๆๆแก้เศร้าหน่อยนะครับ ขอบคุณพี่น้อง ที่ร่วมไว้อาลัยครับ ขอให้น้องโยไปสู่สุขคติภพครับ

14. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...น้องโย..น่าเสียดายเพิ่งเคยเจอกันครั้งเดียวครับ แต่รู้เลยว่าน้องเค้า เคารพ ลพ.เณรมากครับ...เป็นน้องที่ น่ารักมากๆครับ...ขอไว้อาลัยกับการจากไปของน้องโยด้วยครับ...

15. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติจดจำลักษณะของท่าน URA เผื่อผมจะมีโอกาสได้เก็บของเก่าๆก็งานนี้แหละ หุหุ

16. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณ ura ครับ
    ขอบคุณที่ทักทายที่วัดครับ
    ผมพูดไม่เก่งครัับ

17. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอไว้อาลัยแด่คุณโย ขอให้ไปสู่สุขคติภูมิ และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณโยด้วยครับ

18. MOMO-TARO

MOMO-TARO สมาชิก

18 กันยายน 2011
    น้องโย เคยพูดกับผมเสมอว่า รู้สึกผูกผันกับเพื่อนพี่น้องทุกคนที่เจอะกันที่วัดและรู้สึกเหมือนเป็นพี่น้องกันจริงๆ ซึ่งพี่ก็อยากบอกกับน้องว่าพี่รู้สึกรักน้องเหมือนน้องจริงๆเหมือนกัน การจากไปของน้องนั้นแม้จะเกิดขึ้นมาอย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ทันที่พี่ตั้งตัว แต่พี่ก็เข้าใจ ว่าเวลานี้อย่างไรก็ต้องเกิดขึ้น เพียงแต่จะเกิดกับใครก่อนหลัง ช้าเร็วเพียงใด ไม่มีใครล่วงรู้

ขอให้น้องชายคนดี ของพี่จากไปอย่างสงบ สิ่งดีๆที่เราร่วมกันสร้างทำ จะจดจำมิลืมเลือน คลาดแคล้วตามภูมิเคลือน เสมือนจากเพียงห่างภพ จิตต่างใจบรรจบ เสมอพบมิเคลือนคลาย

19. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ถ้าคนที่ขาวๆ ใส่แว่นเจอตอนวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไม่ใช่คุณโยนะครับ
    ส่วนคนที่ขาวๆใส่แว่น ถ้าขนาดกระทัดรัดหน่อยจะเป็น คุณURA แต่ถ้าสูงๆหน่อยจะเป็นอีกคนนึงครับ

20. cnn001

cnn001 Active Member

งั้นก็ใช่คนที่ขับรถเก๋งสีดำหรือเปล่าผมเคยเจออยู่ 2 ครั้ง
    ที่ข้อมือจะใส่วัตถุมงคลอะไรสัีกอย่างของหลวงพ่อ
    ผมก็เห็นอยู่สองคนคือคนที่ผิวคล้ำขี่รถเก๋งถ้าใช่ก็คงเจอวันจันทร์ที่ผ่านมา
    ส่วนคุณ ura ก็คือคนที่ผมเช่าสมเด็จไกเซอร์ด้วย ผมบูชาไปทั้งสองแบบ ดูแล้วดูอีกก็เลยบูชาช้างผสมโขลงและสมเด็จชุดสระเพิ่ม
    ส่วนวันนี้ว่าจะเข้าไปเอาตะกรุดหนังกลองเพลช่วง 4 โมงเย็น