ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    มีข่าวดีเเจ้งให้ทราบสองเรื่อง
    เรื่องเเรกเป็นเรื่องวัตถุมงคลครบห้าสิบที่จะออกอย่างอื่นเพิ่มซึ่งมีจำกัด และต้องเก็บให้ได้เพราะสร้างยาก สร้างด้วยสูตรโบราณ ที่คนรู้ว่ามีอะไรผสมลงไปด้วยตาโตใหญ่ มีสองรายการ ซึ่งต้องรอทางวัดแถลงอย่างเป้นทางการ ซึ่งใครเก็บชุดใหญ่ไม่ได้ พราดพระกริ่งพนมรุ้งใช้ชุดนี้เเทนได้ เพราไม่ธรรมดา รอฟังข่างความคืบหน้าต่อไป
    เรื่องสอง จัดงานพิเศษ ตามที่ท่านโพชเเอบๆๆเปิดๆๆไว้ เด็ดมากขอบอก รับลองงานนี้วัดเเตก ตักษิลาทักษิณจะมีที่ภาคกลาง เดืนนั้นทั้งเดือนมีเเต่งานใหญ่ ซึ่งต้องรอการแถลงการจากทางวัดอีกทีครับ
    สรุปข่าวโดยย่อครับ

2. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

อีก 1 เหรียญที่น่าสนใจเหรียญนี้จะ 2 in 1 มีด้วยกัน 3 เนื้อ
    เนื้อกะไหล่ทอง
    เนื้อกะไหล่เงิน
    เนื้อทองแดง
    เหรียญเทพทันใจครับ ข้างหน้าเป็นเทพทันใจ ข้างหลังเป็นยันต์แก้วหนุนดวง ผู้หญิงเหมาะมาก ๆ เพราะไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ขนาดพอดีครับ
    แต่ถ้าเป็นแจกในงานผมไม่มี อิ อิ เลยไม่มีรูป

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ura

คาถาล็กเก็ตทั้งหลังเปิดเเละหลังปิด รูปหลวงพ่อเปิดบาตรครับ
    ตั้งนะโมสามจบ
    นะสัตถา นะชาลิติ
    สัพเพชะนา พะหูชะนา
    นะชาลิมะ นะชาลิอะ
    นะชาลิอุ ติดถะนะชา
    เงินทองไหลมา สัมมาเทมา
    มานิมามา มีมูลพูนมา
    นะชาลิติ แล้วอธิบานตามปราถนาครับ

4. ura

อัพเดทยอดจองครับ เนื้อทองเเดง50เหลือ พันเจ็ดร้อยสิบแปดครับ เนื้อลงยา สามร้อยเก้าสิบกว่าครับ ผ่านมาสิบห้าสิบหกวัน

5. ura

เหรียญเสมาเล็กที่มาพร้อมกับประคำเสกตามวิชาหลวงพ่ออุตมะเหลือสิบเก้าชิ้นครับ ซึ่งถ้าหมดเเล้ว จะไม่มีเเบบประคำแถมมาด้วย ใครยังไม่มีรีบเก็บครับ วันนี้ผมเลยจัดมาอีกเส้นครับ หายากครับ ประคำเสกวิชาหลวงพ่ออุตมะ
    นอกจากนี้ ที่วัดก็ยังมีภาพโปสเตอร์ของพ่อให้บูชาเเล้วครับ รู้สึกใบละห้าสิบบาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2012
  6. scoopynoi

ขอบอกก่อน องค์นี้ไม่ใช่ของวัดทุ่ง
    ผมเก็บมาจากที่ทำงานโดนทิ้ง ๆ ขว้าง ๆ อยู่ มันทำให้สะท้อนใจว่าเวลาอยากได้เสียเงินเท่าไหร่ก็ยอมเพื่อให้ได้มาพอได้มาแล้วก็ทิ้งส่งสภาพไม่เหลือความสวยเลย สุดท้ายต้องมาทำสีให้คนตาลาย คนทิ้งก็ทิ้งไปถือว่าทิ้งแล้วแต่ผมเก็บมาเพื่อบูชา

7. ura

เอามาให้พ่อเสกเพิ่มเลยครับ ขอบอก พี่น้อย

8. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ใช้สีอะไรเพ้นหรอครับ? น้ำหรือมันมันอะครับ

9. ura

วันนี้ครับ มีพี่คนนึงมาเหมาพระเจ้าห้าพระองค์ไปเยอะจึง อยากรู้ว่าทำไมมาเอาไปเยอะเเละเห็น แกเอาไปบูชาเเล้วครั้งนึง จึงได้ถามพี่เขา พี่เขาจึงเล่าให้ฟังว่า พระที่เช่าไป คือพระเจ้าห้าพระองค์ซึ่งเช่าไปตอนนั้น สองสามองค์เห็นจะได้ พี่เขาได้เเบ่งไปให้เพื่อน ซึ่งเพื่อนพี่เขา ชอบนั่งสมาธิ ซึ่งเกิดประสบการณืจากเพื่อนเขานี่เอง โดยเล่าให้ฟังว่า ตอนที่เพื่อนคนนี้นั่งสมาธิ ได้ยินเสียงคนมาพูดที่หูว่ามีของดีอยู่กับตัว มีลอยพระพุทธบาตรด้วย แล้วเสียงนั้นก็เงียบไป พร้อมกับพี่คนนั้นก็ลืมตาขึ้นนึกประหลาดใจว่าในตัวเรามีอะไรดี จึงคิดได้ว่า มีพระเจ้าห้าพระองค์อยู่ จึงหยิบจากคอเสื้อขึ้นมาดู แล้วพลิกไปด้านหลังพระก็เห็นลอยพระพุทธบาตร ซึ่งทำให้ตัวเองรู้ขึ้นมาได้ในเวลานี้เอง ว่าของดีก็ คือพระองค์นี้เเล้ว มาเล่าให้พี่เขาฟัง พี่เขาที่ศรัธาในองค์พระมากจึงมาเช่าเพิ่มครับ ไปหลายองค์ก่อนหน้านั้นก็มีมีๆๆกรุ๊ปมักกุเทศมาเอา พระเจ้าห้าพระองค์ไป หกกล่อง พระเจ้าห้าพระองค์นี่ผมได้ยินประสบการณ์หนาหูมากครับ โดยมากมาจากคนนั่งสมาธิ หรือไม่ก็พ่อค้าเเม่ขาย ที่เอาไปเเล้วขายดี หรือ คนที่เคราะห์ไม่ดี ตกใจขวัญเสียง่าย มาเอาพระไปบูชา เเล้วขวัญดีขึ้น ทำอะไรก็สะดวกไปหมด เหมือนหนุนดวงให้ดี ช่วยปัดเคราะห์ ไร้เสนียด เป็นของดีมากๆๆที่บางคนบอกว่าวัดให้บูชาถูกจัง ซึ่งได้ทราบข้อมูลวงในว่า พ่อท่านต้องการช่วยสงเคราะห์คนหมู่มาก และขอที่ให้บูชาต้องดี ต้องช่วยเขาได้ เเละไม่เเพง ได้ทำบุญกับวัด จึงเป็นที่มาของพระเจ้าห้าพระองค์พุทธคุณหลักล้านๆๆๆ ราคาหลักร้อย บางคนบอกเเรงที่สุดในตู้ เท็จจริงเช่นใด ต้องลองเองถึงรู้ครับ ผมเองยังมีมากกว่าหนึ่งองค์

10. scoopynoi

จริงสิ เอาของที่ไม่ใช่ของวัดขอทอยู่ในลังด้วยเอาไปให้พ่อเสก พ่อไม่ว่าเอาเหรอน้องชาย

11. ura

ไม่ว่าครับ พี่น้อย ผมก็เคยเอาของที่อื่นไปให้พ่อเสกเหมือนกันครับ

12. scoopynoi

ใช้สีอคริลิคมุขครับมันจะมีประการของมุขนิด ๆ

13. scoopynoi

งั้นพี่ต้องพกติดตัว วันที่เข้าวัดแล้วถ้าพ่ออยู่และว่างให้พ่อเสกให้ใหม่ให้พ่อจตุคามกลับมาอยู่เหมือนเดิม

14. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    เช้าวันนี้ เอารูปหลวงพ่อทุ่งเศรษฐีอีกด้านเป็นหลวงพ่อเณรกับยันต์เกราะเพชรมาให้ดูกันครับ ถ่ายรูปนี้มาหลายวันแล้ว ขนาดกำลังดีเลย

บูชาไว้ใส่รถหรือแขวนบูชาที่บ้านก็ได้ ตั้งแต่ผมบูชามาติดรถ ก็ไม่เคยมีเหตุการณ์ใดๆที่ไม่ดีในการใช้รถเลยล่ะครับ บางครั้งจะมีก็แค่เฉียดๆ แคล้วคลาดครับ ของดีอีกสิ่งที่น่าบูชามากๆ ราคาบูชา 1 บ.เท่านั้นครับ

ชิ้นเดียวเหมือนเอาหลวงพ่อทุ่งเศรษฐีกับหลวงพ่อเณรไปด้วยอุ่นใจแท้ครับ :cool:

15. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ผมหล่อมาก กาเผือกช้างผสมโขลง ขุนแผนโม พัศยศ

16. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ภาพโปสเตอร์ของหลวงพ่อ ขอดูรูปได้มั้ยครับ

17. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคาถา ^^

18. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ด้านโชคลาภก็ดีมากครับ ขอบอก:cool:

19. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

อาทิตย์นี้จะเข้าไปเก็บมาไว้บูชา..ขอบคุณ คุณura ที่ให้ข้อมูล Update ล่าสุดให้ลูกศิษหลวงพ่อเณรทราบตลอด..อย่าพลาดที่จะเก็บกันไว้นะครับ..

20. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

โชว์ครับ..จัดชุดเล็กเนื้อโลหะรอเหรียญ50ปีหน้าเสือเสริมอีกองค์ครับ..เคยแขวนพระหลักที่เน้นความนิยมกลุ่ม..แต่บัดเดี๋ยวนี้หลวงพ่ออย่างเดียวเข้าชุดครับ..

ขนาดไฟล์:
      479.1 KB
      เปิดดู:
      156