ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

คิดออกแล้วว่าเสาร์นี่ไปเอาอะไร หนังสือครับหนังสือ หนังสือสวดมนต์ น่าจะ 1 ใบแดงถ้าจำไม่ผิด มีติดบ้านติดตัวเวลาว่าง ๆ จากการทำงานก็เปิดอ่านเปิดท่องไปจะได้ไม่ฟุ้งซ่าน อิ อิ

2. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011

เออ พอดี จะหาให้เเม่นะครับ
    ท่านไม่ได้เลื่อนขั้นสักที ข้าราการไทยก็งี้
    ไม่คดไม่โกง ไม่ได้เลื่อนขั้น โดนฝังดิน รากงอกละ555
    เเม่อด ผมก็อดนะครับ อิอิ

3. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วหนุนดวงห้อยเอวได้ใช่ไหมครับ

4. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    ถ่ายรูปปกหนังสือมาให้ชมกันบ้างนะครับลุง เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะแวะไปเอามั่ง อิอิ(k)(k)(k)

5. AofBluesky

พี่หนึ่งคร๊าบ.....ทำไมเวปที่พี่บอกไม่ไห้ผมโพสง่ะ ผมสมัครสมาชิกแล้วนะครับ พอกดตอบขึ้นว่า....ขออภัย กระดานนี้ใช้ใด้เฉพาะสมาชิกกลุ่มพิเศษเท่านั้น(cry)ผมก็เป็นคนพิเศษนะครับ(พิเศษหน้าตาดี) ฮ่า ฮ่า ฮ่า ไม่ค่อยหลงตัวเองเลยวุ้ยrabbit_run_away

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  6. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    แก้วหนุนดวง ติดตัวเป็นหลัก อธิษฐานเอา เปลี่ยนใจเจ้านายได้ หรือใช้ร่วมกับเจริญลาภเจริญยศด้วยก็ดี

ถ้าเจ้านายเกลียดจริงๆ ให้ใช้น้ำมันว่านเมตตาด้วย

7. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011

ห้อยคอหรือเหน็บกระเป๋าเสื้อนะครับ:cool:

8. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ต้องกดยืนยันตัวตนก่อน ทางอีเมล์น่ะครับคุณน้อง คือไปกดขอยืนยันตัวตน แล้วก็ไปกดเข้าเว็บทางเมล์ของเราก็ สามารถโพสได้แล้วล่ะครับ :cool:
    ดูที่เมนูสมาชิกนะครับ

9. scoopynoi

"แก้วหนุนดวงหลวงพ่อเณร ญาณวินโย"
    ยันต์ 5 แถว
    หัวใจพระคาถาที่นำมาประกอบกันเรียง
    เป็นลักษณะ 5
    แถวมีมาตั้งแต่โบราณกาล ไม่ใช่พึ่ง
    จะมีเมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมา ครูบาอาจารย์
    ในอดีตแต่ละท่านแต่ละสำนักก็
    จะผูกของท่านเอง แต่หัวใจพระคาถา
    ไม่เหมือนกันพุทธคุณจึงต่างกัน
    พระยันต์แก้วหนุนดวงของหลวงพ่อเณร
    ญาณวินโย วัดทุ่งเศรษฐี (ราม2)
    นั้นเดิมลูกศิษย์ที่มีความศรัทธา
    ได้เดินทางมาให้หลวงพ่อเณรสักยันต์ให้
    สมัยก่อนเรียกติดปาก
    กันว่ายันต์ดวงแก้วมณีโชติ เมื่อประมาณ
    30 ปีที่แล้ว
    ในเวลาต่อมาเมื่อหลวงพ่อเณรท่าน
    ได้ย้ายจากวัดสลุดเพื่อมาตั้งวัดทุ่งเศรษฐี
    มีภาระมากจึงได้เลิกสักยันต์ แต่ก็ยังมี
    ผู้ที่ศรัทธาที่ต้องการพระยันต์นี้
    เป็นจำนวนมาก เนื่องจากผู้ที่
    ได้ยันต์นี้ไปติดตัวแล้วชีวิต
    จะพลิกกลับเลยทีเดียวกล่าวคือ
    กลับร้ายกลายเป็นดี ชีวิตที่แย่หรือไม่ดี
    จะกลับมาเป็นดีได้ หลวงพ่อเณรกล่าวว่า
    "ไม่มีวันตกอับเด็ดขาด"
    โดยยันต์หนุนดวง คือ เป็นการหนุนธาตุ
    ซึ่งกันและกัน
    โดยมีข่ายเพชรพระพุทธเจ้า 28 พระองค์
    อยู่ด้านหน้า "ตั้งเครื่ององค์บูชาครู
    ปลุกเสกด้วยธาตุทั้ง 4 และเดินธาตุ รวม
    ถึงการเดินธาตุเทวดาด้วย
    ผู้ที่อาราธนาเหรียญยันต์แก้วหนุนดวง
    จะมีทวยเทพรักษาไม่ให้ตกต่า
    หนุนดวงพลิกดวงชะตา ปราศ
    จากภยันตรายนานานัปการ"
    หลวงพ่อเณรได้ร่ำเรียนศึกษามา
    จากตำราใบลานหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว
    (ต้นตระกูลของหลวงพ่อเณร)
    ซึ่งตกทอดมาถึงหลวงพ่อทับ วัดสลุด (
    ศิษย์เอกหลวงปู่เผือกและเป็นลุง
    และอาจารย์ของหลวงพ่อเณร
    หลวงพ่อเณรอยู่กับหลวงพ่อทับตั้งแต่ 3
    ขวบจนบวชที่วัดสลุด
    ก่อนมาตั้งวัดทุ่งเศรษฐี) หลวงพ่อทับ
    ได้ถ่ายทอดสรรพวิชาอาคม
    ให้แก่หลวงพ่อเณรจน หมดสิ้น
    ใบใบลานของหลวงปู่เผือกเขียนไว้ว่า "
    ผู้ใดพบเห็นพระคาถาธาตุนี้
    จะมีบุญวาสนามากบังเกิดอานุภาพ
    เป็นเสน่ห์เมตตา มหานิยม ของที่อยู่ไกล
    จะมาใกล้ สิ่งที่ไม่ได้ก็จะสม
    ความปรารถนาทุกประการ ผู้ที่รู้แล้ว
    ไม่เห็นค่าถือว่าเสียชาติเกิดมาเป็นมนุษย์
    " หลวงพ่อเณรท่านได้ศึกษาและคิด
    ค้นปรับปรุง จนเป็นพระยันต์
    และเรียกว่ายันต์แก้วหนุนดวง
    สร้างเมื่อไหร่:
    เหรียญแก้วหนุนดวงจัดสร้างนานมาก
    แล้วแต่หลวงพ่อเณรท่านเก็บ
    ไว้เพื่อปลุกเสกและออกเป็นวัตถุมงคล
    รุ่น เสาร์ 5 ปี 2553
    โดยปกติวัตถุมงคลของหลวงพ่อเณรที่
    สร้างไว้สำหรับออก รุ่นเสาร์ 5 แต่ละครั้ง
    จะสร้างและเสกกันนานมาก โดยรุ่น เสาร์
    5 ปี 2553 ชื่อรุ่น "เศราฐีทันใจ"
    นี้สร้างตั้งแต่หลังเสาร์ 5 ปี 2543
    รวมเกือบสิบปีมาแล้ว เสกมาตลอด
    ส่วนรุ่นเสาร์ 5 ปี 2543 ชื่อรุ่น "
    เงินมาห้าพันล้าน" ก็สร้างมาก่อนหน้า
    นั้นนับ 10 ปี
    นี่ครับคือเหตุผลที่ทำไมไม่ให้คาดเอวใส่กระเป๋ากางเกง
    ข้อมูลมาจากหน้าแรก ๆ คัดลอกมาให้อ่านสำหรับน้องใหม่ทุกท่าน
    ข้อมูลจากพี่ชายของพวกน้อง ๆ "พี่ Lukkrok"

10. wvuitews

wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีครับ อยากทราบว่า ยันต์แก้วหนุนดวงที่อยู่ในเหรียญเทพทันใจและสมเด็จรัศมี ใช้แทนแก้วหนุนดวงแบบปกติได้มั้ยครับ

11. scoopynoi

ใช้ได้เลยเพราะว่าเป็นพระยันต์เดียวกัน สบายใจหายห่วง

12. wvuitews

ขอบคุณครับผม

13. AofBluesky

สมเด็จรัศมีใช้แทนแก้วหนุนดวงได้ครับแล้วก็ได้บารมีของสมเด็จด้วยจ๊ะ เหรียญเทพทันใจก็เหมือนกัน ถ้าท่านใช้เป็นก็จะเกิดผลดั่งใจจ๊ะ อันนี้ไปลองคิดหาเคล็ดใช้เอาเน้อ อิอิ

14. wvuitews

รอเซียนมาบอกเคล็ดลับการใช้อยู่ครับ อิอิ

15. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    สมเด็จรัศมีฝังแก้วหนุนดวงพุทธคุณได้ทั้งแก้วหนุนดวง และพระสมเด็จครับ เมตตา เเคล้วคลาดดีมาก ส่วนเทพทันใจก็มีครับ เพื่อนเพิ่มหนุน แต่ไม่ครบเครื่องเท่าแก้วหนุนดวง ครับซึ่งมียันต์ตาข่ายเพรชพระพุทธเจ้าสถิตอยู่ด้วย

16. ura

อันนี้ตะกรุดม้วนด้วยยันต์ห้าเเผ่นอย่างหนัก และสุดยอดทุกด้าน ใครชอบมหาอุตย์ เมตตาเเรงก็อันนี้ครับ สร้างตามตำหรับโบราณ
    หนังสือสวดมนต์เล่มนี้ดีมาก ดีอย่างไร ต้องมีไว้หนึ่งเล่มครับ เเพราะอะไรต้องลองอ่านดูครับ เเบบเล่มเเจกสู้ไม่ได้ อ่านคล่อง ลื่นตา ท่องมันปากเลยทีเดียว
    แก้วหนุนดวง กับพระผงชมพูครับ
    ห้ามคาดเอวเพราะเป็นของสูงครับ ให้คล้องคอ เหน็บในกระเป๋าเสื้อเเทน

สาขาสามเปิดเเล้วพี่น้อง :cool:

17. kokleang

kokleang สมาชิก

ยังรอเคล็ดวิธีใช้แก้วหนุนดวงอยู่นะครับ

18. ura

สอนได้ดีมากครับ โดนใจผมมาก ด้วยวัยวุฒิที่ผ่านร้อนหนาว และน้ำท่วม ได้กลั่นกรองทุกอย่าง จนเป็นสิ่งดีๆๆมาให้พี่น้องได้เรียนรู้โดยไม่ต้องเสียเวลาไปผิดพราด น้องขอขอบคุณกับสิ่งดีๆๆที่ปู่น้อยมอบให้ด้วยครับ อันนี้ปูนบำเน็จเลื่อนยศให้ครับ ตอนนี้ได้เป้นปู่เเล้ว เดี๋ยวคราวหน้าให้เป้นทวด อิอิ :cool:
    เเซ่มมาก อีกเเล้วครับท่าน
    อะย่ะ อัดกันเเรงไปเลยครับ ท่านเพื่อน
    ที่คอดีสุดครับ เพราะมีเกศาพ่อ
    ไม่ใช่ครับ เป้นพี่สมครับ ไม่ใช่พี่ลูกรอก พี่ลูกกรอกช่วงนี้ไม่ค่อยเข้าวัดครับ ได้ข่าวว่าพี่ทำงานหนักครับ ทุกคนเป็นกำลังใจให้พี่ลุกกรอกด้วยครับ

เนี่ย ใกล้ใช้เป็นเเล้ว เดี๋ยวฝึกใช่บ่อยๆๆนะคล่องเลย ทำมาหากินสะดวกไม่ฝืดเคืองเเน่

19. AofBluesky

พี่คร๊าบ...ขอชมรูปปกหนังสือหน่อยจ๊ะ ตอนนี้ผมกำลังต้องการคัมภีร์อยู่เลยครับ ตอนนี้ที่ห้องก็หลายเล่มแล้ว แต่อยากได้ของพ่อเราอีกง่ะ ตอนนี้กำลังติดหนังสือ คำสวด ธรรมมะ คำสอน ไป7-11เจอเป็นซื้อ แต่ไม่กล้าเข้าร้าน SEE-ED BOOK กลัวเงินหมด อิอิ

20. scoopynoi

เป็นปู่ไปซะแระ ! ยอมวุ้ยถ้าสิ่งที่ผ่านมาในชีวิตมาสามารถนำมาคอยดึงคอยสะกิดเตือน น้อง ๆ หลาน ๆให้มีจิตใจร่ม ๆ ไม่วู่วามทำไปโดยไม่ทันคิด แต่ถ้าหนีแล้ว หลีกแล้วยังไม่พ้นก็ชนมันเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า ออกแนวบู๊อีก