ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

มาตามเรียกครับ แหม พี่เรานี่มีโปรเจคบำรุงวัดมาใหม่อยู่เรื่อย อนุโมทนาสาธุ ไว้ขอแชร์ด้วยเช่นเดิม ...

พี่ ura นี่กลายเป็นเจ้าพ่อ set แต้ปเลยนะครับ ทั้งพญาเขาคำ ตะกรุดสาริกา เมฆสิทธิ์ ผ้ายันต์วัวลืมแม่ ผ้ายันต์เทวดาหลงห้อง ยันต์ต.บ. ฯลฯ ครบเซตเลยอ่ะ ของในตำนานทั้งนั้น (ผมเก็บไม่ทันสักอัน)อิจฉาๆๆๆ ^^

2. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ครับก็มีเคล็ดการได้ได้มามาเเชร์กันครับ ของอันไหนที่เราอยากได้นะครับ ให้เราตั้งจิตให้มั่น หยิบวัตถุมงคลของพ่อที่เราเชื่อมั่นที่สุดขึ้นมาเเละอธิฐานนะครับ ทำบ่อยๆๆไม่นานก็ได้ครับ พี่ลูกกรอก กับน้องโยเป็นคนสอนผม โดยพี่ลูกกรอกเป็นคนสอน น้องโยทำให้ดู แล้วทำได้จริงเห็นกับตาจึงเชื่อในประสบการณ์ บางทีผมก็ไปขอกับโย บ่นลอยๆๆว่าเอ้ยโยพี่อยากได้ของนี้ๆๆๆ ไม่นาน ก็ไปเจอแล้วได้มา ทั้งเเรงบารมีพ่อ เเละเเรงสนับสนุนของเทพโยนะครับ เลยมีมาโชว์บ้างครับ ด้วยความรักพ่ออย่างมากครับ :cool: ศรัธาอันมุ่งมั่นนำปาฏิหารย์มาให้เสมอครับ

3. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    สำหรับเฮียตู่ มีข้อแม้ !! ต้องเอาผ้ายันต์เทวดาหลงห้องมาแลก ... ไม่งั้นไม่ให้กินไอติม !! 555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5 KB
      เปิดดู:
      442
  4. ura

มีเศียรครูดุจมีครู คุ้มครอง ทำสิ่งใดสำเร็จ เรียนสิ่งใดรู้เเจ้ง มีโชคลาภ ทำอะไรก็คล่อง อะไรก็สะดวก ถ้าประสบกรรมเก่าหนักๆๆก็ทุเรา หรือมีครูมาช่วยเสมอๆๆ จะตายก็ไม่ตาย จะลำบากก็ไม่ลำบาก แต่ต้องหมั่นเคารพสวดบูชาครูตามใบคาถา อย่างมุ่งมั่น ศรัธา ไม่ใช่สวดเพื่อกูได้ กูดี กูต้องได้ไงงี้ เหมือนคนให้ฟ้ามาโปรด อย่างนี้บ้าบอ อย่าทำให้เคารพครู เเละทำดี เท่าที่สามารถทำได้ เเต่ต้องทำดีเรื่อยๆๆไม่ยอมเเพ้ ทั้งใจตัวเอง และอย่ากัลวปากคนอื่ นให้มั่นในครู เถอะ ห้อยครูพ่อเรา ชีวิตไม่มีวันตกต่ำ ถ้าไม่ผิดครู ข้อห้ามมีเศียรครู นะ ให้ทำไรให้ระลึกถึงครูถึงพ่อ ตั่งมั่นใน สัจจะ ธรรม กตัญญู เถิด จะเกิดผล ลองมาเเล้ว ไม่งั้นบอกพี่น้อง เพื่อนฝูงไม่ได้ กับครูอาจารย์ เต็มร้อยครับ มั่นสุดๆๆๆ :cool:

5. ura

โอ้ว เกินไปๆๆเเล้วท่านน้องครับ เก็บเพื่อบูชาพ่อครับ ไม่ต้องห่วงครับ เดี๋ยวมีของเด็ดของพ่อมาเรื่อยๆๆของเก่าไม่ทันเราเอาของใหม่กัน ถ้าอยากได้ ไปขอกับโยก็ได้ครับ ที่บ้านน้องเยอะเเยะ ถ้าโยไม่ตามไปทวงนะ อิอิ
    โธ่ ท่านน้อง เเงๆๆๆๆ ไม่น่ามาโชว์เลย อยากกินติม ง่า เอาใจพี่ไปเเทนได้ป่าว ให้เกินร้อยเลย ใจพี่นี่ นางฟ้าหลงวิมานเลย อิอิ :cool:

6. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อเป็นพระแท้ เมตตาไม่มีประมาณ ช่วยเหลือศิษย์ทุกคน

ประวัติท่านก็เรียกว่า perfect เลยทีเดียวแบบหาใครเหมือนยาก
    - คนนับถือเป็นอาจารย์ตั้งแต่เป็นเณร
    - บวชได้วันเดียวก็มีคนสร้างพระถวาย
    - อาจารย์แต่ละท่านเป็นเกจิระดับประเทศ และมีแทบทุกสาย
    - พระบวชใหม่แต่กลับมีลูกศิษย์ระดับคนใหญ่คนโตมากมาย
    - ทางโลกก็ได้ปริญญาถึงดอกเตอร์
    - ทางธรรมก็พร้อมด้วยวิชชาอาคมและด้านวิปัสสนา
    - ฯลฯ แถมยังมีความลับที่รอวันเปิดเผยจากผู้ใหญ่ในวัดอีกมากมาย

กราบหลวงพ่อครับ

7. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบพระคุณมากเลยครับ แล้วทำอย่างไรครับที่เรียกว่าผิดครู และข้อห้ามมีอะไรบ้างครับ รบกวนอีกนิดเถอะครับ

8. ura

ผิดครูคือการ ไม่เคารพครู เคารพพ่อ บ่นว่า ไม่ศรัธา แค่ว่าพ่อเเม่ พระรัตนตรัย ก็ถือว่าผิดครู การคิดไม่ดีกับพี่น้องร่วมสำนักก็ผิดครู ลักขโมย เป็นโจรก็ผิดครู เป็นชู้เป็นกิ๊กกับเมียชาวบ้านก็ผิดครู กินเหล้าวันพระนี่ ต้องห้ามเลย วันเกิดพ่อเเม่ ครู และตัวเราห้ามกิน เป็นไปได้ เวลากินอารธนาท่านออก ไม่งั้นเจอดีเเน่ เพราะเราอาจปากเสียพูดไม่ดี ดังนั้นเรื่องพูดจาก็ต้องระวัง ทั้งกาย วาจา ใจ จึงต้อง ระลึกคุณตลอด ครับ เเล้วทำอะไรก็เจริญ ครูรักษา ถ้าวันนึง เกิดประสบเคราะห์ แลทุก ก็เพราะเป็นกรรมเก่าเรา อย่าโทษครู ให้ขอบารมีท่านทำหนักเป้นเบานี่ได้ เเต่ล้างกรรมไม่ได้ ช่วยได้ เเต่เราต้องทำด้วย จึงเห็นผล เพราะวัตถุมงคล ที่พ่อทำขึ้นไม่ได้ทำขึ้นเพื่อให้คนขี้เกียจ หรือกลายเป็นคนขี้เกียจ เเต่ทำขึ้นเพื่อคนขยัน เพื่อการเพียร เพียรการเป็นคนดี ครับ :cool:

9. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ่มแจ้งเลยครับ ขอบคุณมากเลยครับ

10. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    สอบตรงครับโอกาสดีกว่า555
    แต่ต้่องทำตัวเองให้พร้อมละก็อย่าลืมห้อยพ่อท่านไปวันสอบอิอิ

11. klang20

klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    ใครมีข่าวงานวันมาฆบูชาที่วัดวันที่ 7 บ้างจะไปทำบุญที่วัดครับ

12. ura

ที่วัดมีงานครับ ทั้งทำบุญ และเวียนเทียนตอนเย็น

13. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ศิษพ่อเณรทุกท่านยินดีต้อนรับครับ ดีแล้วครับมาถูกทางแล้วครับเราต้องเริ่มจากอ่านและศึกษา แล้วค่อยสะสมไปเรื่อยๆครับผมก็เริ่มจากจุดนี้เหมือนกันครับ ผมเป็นนินจามาก่อน อิอิ จนโดนจับตัวได้ซะงั้น พี่น้องทุกคนอยู่กันแบบพี่แบบน้อง มีไรปรึกษากันได้ครับ ยินดีๆ...ผมชื่อ อ๊อฟModify ครับ
    ขอบคุณ คุณ อ๊อฟModify มากนะครับ

ยินดีต้อนรับครับ ศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน แต่ก่อนผมก็เป็นนินจาครับ ตอนนี้ก็ยังเป็นนินจาอยู่ครับ แฮ่ๆๆๆ
    ขอบคุณคุณ A thit มากครับ

อย่างนี้เเหละนินจาเลย เอาไว้เจอกันที่วัดนะ อยู่บ้านนี้สนุกสุดๆๆ มีไรช่วยได้ ก็บอกมาเลยครับ เรารักกันด้วยความเป้นพี่น้องทางธรรมครับ
    ขอบคุณ คุณ URA มากครับ ไม่รู้ว่าเคยเจอกันหรือป่าว ที่ห้องเช่าวัตถุมงคล

ยินดีด้วยครับ หลวงพ่อเป็นพระแท้ เมตตาไม่มีประมาณ ช่วยเหลือศิษย์ทุกคน

ประวัติท่านก็เรียกว่า perfect เลยทีเดียวแบบหาใครเหมือนยาก
    - คนนับถือเป็นอาจารย์ตั้งแต่เป็นเณร
    - บวชได้วันเดียวก็มีคนสร้างพระถวาย
    - อาจารย์แต่ละท่านเป็นเกจิระดับประเทศ และมีแทบทุกสาย
    - พระบวชใหม่แต่กลับมีลูกศิษย์ระดับคนใหญ่คนโตมากมาย
    - ทางโลกก็ได้ปริญญาถึงดอกเตอร์
    - ทางธรรมก็พร้อมด้วยวิชชาอาคมและด้านวิปัสสนา
    - ฯลฯ แถมยังมีความลับที่รอวันเปิดเผยจากผู้ใหญ่ในวัดอีกมากมาย

กราบหลวงพ่อครับ
    ขอบคุณ คุณ genotun

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ให้กาตอนรับเป็นอย่างดีนะครับ และจะขอเป็นนินจาต่อไปนะครับ อิอิ

14. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    หลังจากโพส ก็เก็บของดีต่อ เห็นพี่น้องโพสกันเลยจัดมาเลยครับเน้นๆ 2 องค์

15. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    อิอิ ได้มาเเล้วของชิ้นเเรกของผมรับกับมือทางไปรษณีย์มะกี้ดีใจมากครับ ^^
    รอของจากทางวัดที่สั่งไปอีกรอบส่งมา ตื่นเต้นอิอิ เก็บเล้กเก็บน้อยตามกำลังคับค่อยๆสะสมครับ
    ท้าวความหน่อย ผมไม่เคยรู้จักหลวงพ่อเลย เเต่ผมแค่เห็นชื่อท่านแค่นั้นก็รู้สึกศรัทธาท่านมากครับ จนมาศึกษาประวัติของท่านประกอบกับเห็นรูปของท่านแล้ว
    สัมผัสที่มีอยู่เล็กน้อย (น้อยมากจนเเทบไม่มี55)ของผม บอกเลยครับว่า ท่านเป็นพระผู้ปฏิบัติดีเเน่นอน
    คิดเเล้วครับว่าจะต้องลงไปกราบท่านให้ได้สักวันในชีวิต ไงก็ขอฝากตัวกับพี่ๆด้วยนะครับ ^^ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      56.6 KB
      เปิดดู:
      99
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2012
  16. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ..ศิษย์ หลวงพ่อ อยู่ที่ไหนก็รักกันไว้ครับ...สาธุๆๆ

17. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011

พี่ตู่จ๋า....วันที่ 7 เข้าวัดมั้ยคร๊าบ...คิดถึ๊ง..คิดถึง...ไม่เจอกันนานงานนี้ต้องกระโดดหอมแก้มพี่ตู่กับลุงน้อย ซักฟอด..(k)(k)(k)ผมว่าจะพาแฟนไปทำบุญซะหน่อย แล้วก็ดูของดีที่พี่บอก อิอิ พลาดวันนั้นไปยังน้อยใจตัวเองถึงวันนี้เลย ฮ่า ฮ่า

18. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีสุดๆแล้ว..!! กับของที่เราอยากได้และรอคอยจะทำให้เรารัก..เกิดความศรัทธาและหวงแหนมากๆครับ...ของพ่อเรายังมีอีกมากที่จะทำบุญกับท่านได้โดยไม่ต้องเดือดร้อนแน่นอน...

19. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011

วันที่ 7 นี้มีไครเข้าวัดกันมั่งครับ อยากถ่ายรูปหมู่จังรวมหน้าตาพี่น้องร่วมสำนัก ผมจะเอาลุงน้อยกับพี่ตู่ขนาบข้างเลย จะได้รู้สึกว่า.ได้ถ่ายรูปคู่กับปูชนียบุคคล ฮ่า ฮ่า (แซวเล่นน่า.)(k)

20. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับศิษย์หลวงพ่ออีกคน...บ้านเรากว้างขวางพอสมควร..ขอให้มากันมากๆครับ...วันเกิดพ่อเจอกันแล้วมีความสุขครับ...