ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ครับวันนี้จะมาเล่าประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงพ่อครับ ต่อไปนี้ผมจะเรียกหลวงพ่อว่าพ่อนะครับ เพราะผมนับถือท่านเป็นพ่อครับ อีกอย่างเนื่องจากวันนี้เป็นวันแม่ผมของดเล่าประสบการณ์ด้านแต๊ปนะครับ เพราะตั้งใช้วัตถุมงคลของพ่อนี่ เรื่องสาวนี้เป็นเรื่องะรรมดามากครับ ประสบการณ์เเรก เป็นของเพื่อนผม ซึ่งเขาได้เช่าพยัคฆ์ปราบเซียนไปใช้ และใส่ขายของ ทีเเรกผมคิดว่ามันใส่พยัคฆ์นี่ จะช่วยเรื่องขายของเหรอไง แต่เมื่อติดตามผล เพื่อนผมกับขายของได้ดี ได้ไวกว่าคนอื่นๆๆรายไหนที่ขายยากมันปิดได้ ทั้งที่ลูกค้าเคี่ยวมาก และยังขายได้ทุกวัน( ผมกับเพื่อนทำงานเป็นพนักงานขายในห้างและเพื่อนก็เป็นลูกพ่อคนนึงของที่ขายราคาหลักหมื่นและไม่ได้ขายง่ายๆๆ) จนคนอื่นมองตาเป็นมันคนอื่นก็เเปลกใจว่ามันมีอะไรดี นี่ไงครับพยัคฆ์ปราบเซียน ปราบทั้งลูกค้าข่มทั้งคู่เเข่ง มันใส่มาหลายวันเเล้ว เละมันก็ได้เปิดมาตลอด อนุภาพพยัคฆ์จึงไม่ใช่แค่ด้านคงกระพันอย่างเดียวด้านค้าขายก็ไม่เป็นลอกอนุภาพ ที่ควรเรียกน่าจะเรียกว่าเหรียญมหาปราบครับ ปราบได้ทุกอย่าง แต่เรื่องแต๊ปยังไม่เคยลอง ส่วนของผม แก้วหนุนดวงเป็นพอครับ ชนะอุปสรรคทุกอย่าง ขายของแบบไม่ต้องขายครับโดยมากเก้าในสิบ ลูกค้าเดินมาจิ้มเอา หรือไม่ก็ซื้อเเบบงงครับ จนลูกค้าบ่นว่าพี่ไม่ได้อยากมาซื้อเลย ซื้อไปได้ไงนี่
    และเนื่องในวันแม่ขอโชว์เหรียญ ครอบครัวมีสุขครับ พ่ออาจเป็นเดียวในโลกที่สร้างอะไรไม่เหมอืนใครจริงๆๆครับอย่างเหรียญนี้ ยังแฝงความนัยถึงความรักสามัคคีในครอบครัว ที่เราควรตระหนักถึงว่าในที่สุดเเล้วครอบครัวคือสิ่งที่มีค่าที่สุด ของเรานะครับ
    พี่ลูกกรอกอยากให้พี่บอกพุทธคุณเหรียญนี้ด้วยครับเพราะดูคอนเซปแปลกกว่าเพื่อนที่ถ้าไม่ใช่เมตตา ก็บู๊ เนื้อมวลสารก็ดูชมพูๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเหรียญนี้ครับ สีปริ๊ดได้ใจ ดูแล้ว รู้สึกอบอุ่น ดีครับ

3. sunjiaa

sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    เมื่อวานเข้าไปวัด บูชา เหรียญ พยัคปราบเซียนมาแล้ว สวยงามเข้มขลังมาก

แล้วก็ เอาแก้วหนุนดวง ไปฝากแฟน + ขุนแผนไก่แก่ แหล่มเลยครับ

ตะกรุดช้างผสมโขลง เห็นยังมีอยู่นะครับ

4. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    วันก่อนได้บูชาน้ำมันว่านเมตตามา ขอสอบถามว่า หากน้ำมันใกล้จะหมด สามารถใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นเติมได้หรือไม่ เพราะเคยมีคนบอกมาแต่ไม่ใช่ของหลวงพ่อเณรครับ กลัวทำผิดพลาดไว้จะได้มีไว้แบ่งให้ญาติพี่น้องได้ครับ เพิ่งได้รู้จักหลวงพ่อเณรครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

5. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ผมมีโอกาศได้ ลอง ตามที่พี่ลูกกรอกแนะนำแล้วนะครับ ว่าให้ลอง ขอ วัตถุมงคล อย่างนึง โดยให้ขอจาก สิ่งที่ ไม่น่าจะเป็นไปได้ โดยเมื่อคืนไปสังสรรค์กับเพื่อน ครับ โดยลองพกครั้งแรก รูปหลวงพ่อหลังเครือสาวหลงหนังเสือ (แต่เอาตะกรุดช้างผสมโขลงไว้ที่บ้าน) กับ เมฆสิทธิ์ ครับ และขาดไม่ได้ ยันต์ ตบ. ครับ พกครั้งที่สอง โดยพิเศษ คือ ขอเมฆสิทธิ์ ให้ดูดเพศตรงข้ามให้มาสนใจ และมาหาเราเอง ก็คือ มีสาวฮอตคนนึง(คนละคนกับคราวที่แล้ว) เดินมาหาผมเอง จิงๆครับ และผมก็เพิ่งไปส่งเธอ ที่ ซอยลาซาล์ เมื่อเช้าครับ มะคืนเธอมาค้างบ้านผม และเธอก็พูดติดตลกว่า สงสัยผมเล่นของ เพราะ เมื่อคืน มีหนุ่มๆมาขอเบอร์ เธอเยอะมาก มากับผมได้ไงก็ไม่รู้ .. ก็อยู่บ้านผม ยังมี บีบีเข้าเครื่องเทอไม่หยุดเลย จนผมต้องปิดเครื่องให้ และก็เพิ่งขับรถไปส่งเธอเมื่อเช้าครับ และ ตัวผมเองก็ปิดมือถือทิ้ง จนหาไม่เจอเพราะลืมไว้ในรถ เพราะ เมื่อคืน สาวอีกคน ที่เดินมาที่โต๊ะผม โทรตามไม่หยุดครับ ตอนเช้าก็ต้องแก้ตัว มุสา ผิดศีล กันไป อ๋อ ตอนออกมา พ่นควันหน้าร้าน ก็มี สาวร่างสูงมาขอพินด้วยครับ เพียงเพราะผมไปทัก สาริกาที่คอเธอ คุยไปนิดเดียว ขอพินเราซะงั้น ............ สรุป เข้าใจที่พี่ลูกกรอกบอกเลยครับ ว่า ใช้ของด้านนี้ไปซักพักจะ เริ่มรำคาญ(ชีวิตไม่สงบ) และรู้สึกว่าตัวเอง ทำบาปขึ้นเรื่อยๆ ยังไงไม่รู้ครับ :'( ส่วนเพื่อนผมที่ไปด้วยอีกสองคน กับบ้านมือเปล่าครับ
    แต่ตอนนี้ กำลัง ขอให้ เมฆสิทธิ หา วัตถุมงคลล หายาก ของหลวงพ่อชิ้นนึงอยู่ครับ ต้องคอยดุกันไป
    อ้อลืมเล่า
    ญาติผม ถูกหวย งวดหลังจากไหว้ พระพุทธบาท วันเข้าพรรษาด้วยครับ ตอนผมพามาวัดครั้งแรก เค้าเพิ่งเล่าให้ผมฟังตอนมาไหว้อีกครั้งเมื่อวานนี้ ส่วนผมก็ได้ พญาเขาคำ พระลักษณ์หน้าทอง กับ ยันต์ ตบ แบบเกือบฟรีมาพร้อมกัน เมื่อวัน เข้าพรรษา ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2011
  6. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

เมฆสิทธิ์ หน้าตาเป็นยังไงเหรอครับ ที่วัดยังมีอยู่ไหมครับ

7. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ไปถ่ายมาแล้วครับ รูปหลวงพ่อสมัยหนุ่มๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ต้นบางปลา

ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

9. C220

เป็นบุญตา ที่ได้เห็นครับ ขอบพระคุณ พี่ มากๆๆครับ ส่วนเมฆสิทธิ์นั้น พี่ลูกกรอก ให้ความรู้เลยนะครับ ว่า หาก เข้าวัดที่เป็น สาย ฤาษี วัตถุมงคลชิ้นเอก ที่ควรเก็บไว้บุชา อย่างยิ่งเลยก็คือ เมฆสิทธิ์ แหละครับ รายละเอียด อย่างอื่น พี่ลูกกรอกเคยให้ไว้ครับ ผมจำไม่ค่อยได้เท่าไร รู้แต่ว่า เอาไว้ ดูดๆๆๆๆทุกสิ่งอย่าง และ เป็นเมตตา มหาอุต แคล้วคลาด มงคล ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2011
  10. ura

เซพเก็บไว้เรียบร้อยเเล้วขอบคุณพี่หนึ่งอีกคนครับ ที่สืบค้นหาของเก่าๆๆของหลวงพ่อ ขนาดรูปตอนหนุ่มๆๆท่านยังดูขลังขนาดนี้

11. ura

ฮอตจริงๆๆเลยท่านน้องนี่ ไม่รู้ก่อนมีวัตถุมงคลของพ่อ กับหลังมีนี่ฟิวคนละอย่างกันรึเปล่า แต่สำหรับพี่หลังมีวัตถุมงคลของพ่อเรื่อง แต๊ปสาวแทบจะสั่งได้เลย โดยมากเข้ามาทักเราเอง บางคนมีเเฟนเเล้ว ก็จะมายุ่งกับเราอีกดูดิ ดีนะที่ถือศีลไม่งั้นกินตับไปแล้ว555 ใช้บ้างพักบ้างนะ

12. C220

เมื่อก่อน ฮอตนะครับ แต่ไม่ได้กินตับอะไรกับเค้าครับ ไม่ได้กิน นานมาก จนมา เจอ สิ่งที่เรียกว่า ตบ. นี่แหละครับ
    และ เข้าวิน แซงเพื่อนในกลุ่มแบบ น่าหมั่นไส้ ประจำครับ แต่ ผมว่า ที่ของหลวงพ่อแรงขึ้นเรื่อยๆ เพราะ เราศึกษาข้อมุลหลวงพ่อ เยอะขึ้นๆ จนเกิด ปิติศรัทธา เมื่อวานก็เพิ่งไปเอาจิ้งจก หลวงพ่อมา ขอบอกว่า หลวงพ่อ อธิฐานจิตให้ นานมาก นานจน พี่ที่นั่ง ในกุฎิก่อนหน้า มองสงสัยว่า มันเช่าอะไรมาให้ หลวงพ่อ เป่า ครับ ขอบอกว่าเหลือ น้อย สุดๆๆ นะครับ จิ้งจก ตำราหลวงปู่หน่าย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2011
  13. ura

ใครมีตะกรุดเก่าๆๆของหลวงพ่อรบกวนนำมาโชว์ให้ดูหน่อยครับ เพราะนอกจากด้านวัตถุมงคลแบบอื่นๆๆแล้ว หลวงพ่อท่านเก่งด้านตะกรุดมาก เคยได้ยินประสบการณ์บ่อยๆๆอย่างผมมีตะกรุดที่หลวงพ่อจารเองอยู่สองดอก เป็นรุ่นปี53 มีเกราะเพรช(ยอกนิยมพ่อทำปุ๊บหมดปั๊บ) ตะกรุดมหาจักรพรรดิ (นี่ก็ยอดนิยมแต่น้อยกว่าอันแรก) ใครมีรุ่นเก่ายิ่งรุ่นเเรกเอามาโชว์กันนะ ครับ
    สัจจะ ธรรม กตัญญู คือสิ่งที่ พ่อเน้นย้ำเตื่อนใจลูก ทุกคนเสมอ

14. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    หลวงพ่อเก็บไว้เสกต่อพร้อมวัตถุมงคลฉลองอายุ 50 ปี คงไว้แจกแต่เมื่อไหร่ไม่รู้คงต้องลุ้นกันต่อไป วาสนามีคงจะได้กันอธิษฐานกันเอาเอง ตัวใครตัวมันพี่ช่วยไม่ได้

15. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    สอบถามครับ
    พระเสน่ห์หรือตะกรุดที่พี่ๆท่านใดคิดว่าแรงจิงๆไม่เอาพรายน่ะครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    PMมาบอกน่ะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

16. pis_41

ของผมที่ใช้อยู่ของหลวงพ่อเณร แรงทุกรายการครับ ตั้งจิตอธิษฐานให้ดี เชื่อมั่นศรัทธา สงบจิตสงบใจให้นิ่ง ขอได้ดั่งใจ ทุกประการ ขึ้นอยู่ว่าเราจะใช้วัตถุมงคลที่เด่นทางไหนน่ะครับ

และวัตถุมงคลหลวงพ่อเณร ทุกรายการไม่มีสายพรายครับ ปลอดภัยไม่เข้าตัวแน่นอน แม้บางชิ้นมวลสารจะดูไปทางนั้นก็ตาม แต่หลวงพ่อทำถูกวิธีตามตำราก็ไม่มีโทษใดๆกับผู้ใช้ครับ บ้านผมใช้ทั้งบ้านปลอดภัยครับ

ที่ผมใช้อยู่ทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์มี
    - พระยาเขาคำ อันนี้แรงมาก จ่าที่ผมรู้จักต้องถอดเก็บไว้บ้านทีเดียว ไม่งั้นงานเข้าทันที

- ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน อันนี้มหาเสน่ห์ เมตตา และได้โชคลาภด้วยผมใช้ติดตัวตลอด

- ตะกรุดช้างผสมโขลง ผมเข้ากับตะกรุดนี้สุดๆ เรียกว่าอธิษฐานตั้งจิตนิ่งๆ ใช้ได้ตามอธิษฐาน ผมยืนยันได้ เพราะใช้กับตัวเองเลย วันที่ไปทำบุญที่วัดกลางคลองสี่ อธิษฐานขอให้มีคนอยากเข้ามาทักทาย เข้ามาสนทนาด้วย วันนั้นคนเข้ามาทักทั้งวัน ตั้งแต่เข้าไปถึงวัด ยันตอนจะกลับบ้านไปทานข้าวที่บิ๊กซีคนยังตามมาคุยด้วยอีก ทั้งๆที่ปกติไม่เคยมีคนเข้ามาทักอะไรกันมากแบบนี้ แต่คนที่เข้ามาทักทั้งหมดเป็นผู้หญิง ซะงั้น

- ตะกรุดพญากาเผือก มหาเสน่ห์สุดๆ ต้องลองใช้ดูครับ

- ตะกรุดสาริการ้อยรัก น้องสาวผมใช้มาแล้ว ได้ผลจริงๆ เข้าไปอ่านประสบการณ์ได้ ไม่รู้อยู่หน้าไหน

สุดท้ายลองเข้ามาสัมผัสกับหลวงพ่อเณร และวัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 ดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าศาสตร์โบราณต่างๆ ที่มีในหนังสือให้อ่านเป็นตำนานหรือตำรานั้นมีอยู่จริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2011
  17. ura

ยืนยันอีกหนึ่งเสียงของพ่อดีจริงๆๆครับ ต้องลองใช้เเล้วจึงรู้ว่า พุทธคุณมีจริง อีกอย่างวัตถุมงคลของพ่อไม่มีสายพรายครับ เชื่อขนมกินได้พ่อไม่สร้างพรายเเน่นอน ตะกรุดเด็ดๆๆที่ใช้อยู่ก็มีช้างผสมโขลง สาริการ้อยรักดอกนี้หวงมากมักดึงสตรีเพศเข้ามาตลอด ขึ้นชื่อสุดของพ่อ คือเกราะเพรชครับ และตะกรุดสายวัดประดู่ ลองเอาไปบ฿ชาสักอย่างนึงก่อนเเล้วจะรู้ด้วยตัวเองครับ

18. C220

ไม่อยากจะพรรณา เลยครับ เรื่อง อณุภาพตะกรุด และ วัตถุมงคลชิ้นอื่นๆของ หลวงพ่อเณร ผมกลัวของหมดวัด อันนี้กลัวจิงๆนะ แบบว่า ทรัพย์น้อยครับ กลัวเก็บไม่ทัน แต่ถ้าเอา แบบ สุดขั้ว ผมว่า เจ้ายันต์ ตบ. นี่แหละ โคตรมหาหลง เลย อีกอัน ก้อ น้ำมันว่านเสกครับ สุดยอด ตะกรุด ก้อ สาริการ้อยรัก และ พญากาเผือกครับ ใส่แล้วหล่อเลย
    ปล.อันที่พุดไป เพราะผมมีหมดแล้ว บางอันหายากมาก
    คนที่พอจะรู้จักหลวงพ่อ ชอบ คิดแค่ว่าท่านเก่งแก้ดวง ดูดวง เสริมดวง เฉยๆ แต่หารู้ไม่ว่า ท่านกุมสุดยอดวิชาอาคมต่างๆของเมืองไทย ไว้เยอะสุด ในประเทศนี้แล้วมั้ง ดูจากรายนามคณาจารย์ของท่านก็น่าจะทราบ ครับ เป็นบุญวาสนาของผมที่ ที่ได้เป็นศิษย์หลวงพ่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2011
  19. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดเคยใช้มีดหมอหลวงพ่อเณรช่วยเล่าประสบการณ์เป็นวิทยาทานด้วยครับ

20. pis_41

ผมเคยมาอธิษฐานจิตรักษาตัวเอง ตอนที่ปวดอย่างไม่น่าปวดตามธรรมชาติน่ะครับ
    นำมาใช้ร่วมกับคาถาพระเจ้า 16 พระองค์ แวบเดียวหายปวดเป็นปลิดทิ้งครับ :cool: