ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีพระ ของหลวงพ่อสมัย อยู่วัดสลุดมาให้ชมครับ แบบว่า ผมเป็นคนในพื้นที่ เลยต้องออกปล้น อิอิ

1.องค์แรก เหรียญเมตตาเจริญลาภ จากข้อมูลมูลที่ได้รับมา สร้างและเสก พร้อมกับหลวงพ่อ อุตตมะ หลวงพ่อบอกว่า เรียกรุ่นที่ว่า รุ่น ศาลาทรุด เพราะว่า มีคนแห่กันขึ้นไปขอรับ จนศาลาทรุดตัว ตอนนั้นแจกฟรี

2.องค์ที่สองรูปหล่อฤาษีขาว รุ่นนี้ ตอนผมได้มาใหม่ๆ ผมไม่แน่ใจว่าใช่ของหลวงพ่อหรือเปล่า พอนำไปให้ท่านดู ท่านบอกใช่ แต่ท่านบอกว่า รุ่นนี้ท่านไม่ได้สร้าง ธรรมชาติสร้าง เป็นปริศนาธรรมของท่านครับ

3.องค์สุดท้าย เป็นพระ พิมพ์สมเด็จ แต่เป็นแผ่นทองเหลืองด้านหลังอุดด้วยชานหมากชองครูบาอาจารย์ทั้งหลายของหลวงพ่อ องค์นี้เป็นงาน hand madeหลวงพ่อ บอกท่านทำเอง ทุกขั้นตอน องค์นี้รับมากับมือ ท่านเล่าว่าตอนท่านเก็บของแล้ว ดันไปเจอโดยบังเอิญ ท่านก็นำมาจารให้ใหม่ แล้วก็ยื่นให้
    ผมนำมาติดเกศาของหลวงพ่อเพิ่มเติมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• tree 01.jpg
      tree 01.jpg
      ขนาดไฟล์:
      41.5 KB
      เปิดดู:
      119
    • tree 02.jpg
      tree 02.jpg
      ขนาดไฟล์:
      32.1 KB
      เปิดดู:
      93
  2. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    มีวาสนาจริงๆครับ

3. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    สวัสดีพี่ๆทุกท่านคับ พี่ๆช่วยแนะนำอันไหนที่
    ช่วยในการพูดให้คนเชื่อคนเห็นด้วย อยากได้พวกกันภัยแคล้วคลาดหรือคนปองร้ายคิดไม่ดี
    แล้วไม่ทราบว่า พยัคฆ์ปราบเซียน ที่เด่นด้านไหนคับ

พี่ๆทั้งหลายเมตตาผู้น้อง ช่วยแนะนำทีนะคับ ผมเพิ่งจะมาตามเก็บของ หลวงพ่อท่านอะคับ
    ขอบคุณคับ

4. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ช่วยในการพูดให้คนเชื่อคนเห็นด้วย เรื่องนี้ก็ใช้ สาริกาญาณวินโย สีเขียวๆก็ได้ครับ หรือ ใช้ ตะกรุดพญากาเผือก ตะกรุดช้างผสมโขลง หรือใช้ พระผงเจริญลาภเจริญยศ ก็ได้ครับ ถ้าใช้สีผึ้งทาด้วยยิ่งแหล่มเลยครับ

พยัคฆ์ปราบเซียน ที่เด่นด้านไหนคับ เด่นทุกด้านครับ เมตตามหานิยม แคล้วคลาด คงกระพัน มหาอำนาจ กันคุณไสย์กันผี เรื่องนี้มีประสบการณ์มาแล้วลองกลับไปอ่านดูได้ครับ แต่ไม่เด่นเรื่องสาวๆเพียงอย่างเดียวเอง (เสียดาย) เหอะๆ

พี่ๆทั้งหลายเมตตาผู้น้อง ช่วยแนะนำทีนะคับ ถ้าให้แนะนำผมว่าเก็บ
    แก้วหนุนดวงก่อนก็ดีครับ ทุกด้านจริงๆเหมือนได้แก้วมณีโชติมาอยู่กับตัวทีเดียว
    และถ้าชอบเด่นด้านเมตตา มหาเสน่ห์ก็พวกตะกรุดพญากาเผือกก็ใกล้หมดแล้ว ตะกรุดช้างผสมโขลง พระปิดตามวลสารหลวงพ่อแก้ว เสน่ห์จ้า ทีเดียว ส่วนอย่างอื่นรออ่านนะครับ เดี๋ยวอีกหลายคนคงมาต่ออีกเพียบ หุๆ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2011
  5. marnburapa

ขอบคุณคับผม จาพยายามหาเก็บ

6. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ขอเข้าแถวต่อจองเป็นคิวที่ 2 ครับ งานนี้พลาดไม่ได้ !!! พลาดแล้วพลาดเลย !!! เด๋วจะมานั่งเสียใจภายหลัง ... :'(

7. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    คงต้องไปรอตั้งแต่ตีสี่นะครับ ไม่งั้นไม่ได้คิวสัก เพราะเพื่อนผมไปรอกันตอนตีสี่ ครับเริ่มสักก็ตอนหกโมงบ้างเจ็ดโมงบ้าง ถ้าลายสักขนาดใหญ่ก็ต้องมาต่อลายเรื่อยๆๆครับเพื่อเฉลี่ยๆๆให้พี่น้องท่านอื่น มาครั้งนึงก็ลายนึงครับ หลายลายไม่ได้ท่าน เน้นให้ได้กันทั่วหน้า ถ้ามาเเล้วลงชื่อที่สำนักเเล้วเห็นคิวยาวเกินสิบก็ไม่ต้องสักเเล้วครับกลับบ้านดีกว่า ยกเว้นอาจารย์กล้ามาช่วยสักครับ ถึงรอกันได้ อาจารย์กล้าสักเจ็บได้เลือด เเต่ลงลึกดีมากครับ ยันต์ติดเเน่นดี :cool:

8. ura

สุดยอดมากครับ ของแจ่มๆๆทั้งนั้นครับ อยากได้หลวงปู่ฤาษีขาวมากครับ ตามๆๆอยู่ ไม่นานคงได้ :cool:

9. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    คลอบคลุมทุกด้านแล้วครับ ... (เล่นไม่ให้คนอื่นเสริมแต่งเลยนะเนี่ย555) แต่ขอเสริมอีกนิดนึงครับว่า ... เราต้องมีความมั่นใจในตัวเองด้วย แน่นในเนื้อหา หนักในข้อมูล ... แล้วทุกสิ่งอย่างก็จะเป็นอย่างที่เราต้องการครับ

10. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ตามตัวเจ้าภาพยากนิด เพราะเดินทางทำธุรกิจต่างประเทศบ่อย เดี๋ยวถ้าเจอและยังมีเหลือจะบอกให้รู้กัน และให้เข้าไปเช่าที่วัดกันเอง

11. ura

-ช่วยเเนะเพิ่มจากพี่หนึ่งอีกคนครับ แนะล็อกเก็ตหลวงพ่ออุ้มบาตรอุดผงหลังพระสิวลีและตะกรุดครับสุดยอด โภคทรัพย์
    -สาริกาเนื้อปรอท เน้นการพูดให้คนเชื่อฟัง เห็นด้วย เเละผลที่ได้รับไวมาก
    ป้องกันภัยตอนนี้เน้น ตะกรุดนกคุ้มครับ เห็นธรรมดา อุตโธ่เอ๊ย หลวงพ่ออัดของดีไว้เยอะครับ ลองใช้เเล้วจะรู้ เเถมเป็นบทยันตร์เต็มสูตร ใช้ได้สารพัดด้าน ถ้ารู้อุปเท่การใช้
    -และที่อยากให้หามาใช้กันครับ จตุคามรามเทพเนื้อ ผงหรือ เนื้อโลหะก็ได้ครับ สุดยอดใช้ได้ทุกด้าน สารพัดเลยครับ บารมีพ่อจตุคามอัดอยู่ในเหรียญเต็มๆๆ เท่าๆๆกับปี30 และอาจมีเพิ่มเป็นบางด้าน หรือมีมากกว่านะครับ เวลาหลวงพ่อสร้างท่านอัดแถม อัดเกินให้ตลอด และไม่มีเสื่อม
    - อีกอันที่คนไม่ค่อยมองกัน ตะกรุดพร้อม หนุมานเนื้อปรอทครับ สุดยอดครอบคุมทุกด้านครับ
    ส่วนพยัคฆ์ปราบเซียนนี่จัดเป็นเหรียญมหาปราบ ปราบได้ทุกอย่าง ยกเว้นเอาไปแต๊ปครับ ใช้ไม่ได้ แต่ถ้าให้น้องสาว ลูกสาวใส่ และอธิฐาน ไม่ให้ใครมาจีบ เพราะเราหวงน้อง หวงลูกนี่ก็ได้ครับ พวกเจ้าชู้มีของดีอะไร แค่ไหนโดนปราบหมดครับ
    แต่ที่สำคัญครับ การให้คนมาเชื่อถือเรา เราต้องปฏิบัติธรรม ครับ ด้วยการพูดจริง พูดมีเหตุผล พูดถูกกาละ พูดไพเราะ และมีความจริงใจปราถนาดี มีศีลอย่างน้อยต้องมีสัจจะ ทำได้อย่างที่พูดระวัง ตัวเองมีสติ และภาวนาธรรมอยู่เสมอ โดยการระลึกรู้ตัวอยู่กับลมหายใจ ขอให้ปฎิบัติดีอย่างนี้ให้ได้นะครับ แล้วใช้เครื่องลางช่วยจะเห็นผลไวครับ มีของดีต้องมีธรรม :cool:

12. ura

วันนี้มาเล่าเรื่องประสบการณ์ ของเพื่อนครับที่ได้เหรียญทวิบารมี ไปใช้เพื่อนผมเป็นลูกศิษย์พระทางเหนือ และฝากตัวเป็นลูกหลวงพ่อด้วย ได้เหรียญทวิบารมีไปแล้วส่งไปให้พระที่เป็นอาจารย์ที่อยู่ทางเหนือใช้ พระผู้เป็นอาจารย์ได้ โทรศัพท์มาหาเพื่อนผมที่เป็นศิษย์และเล่าให้ฟังว่าตั้งแต่ได้เหรียญทวิบารมีไป เวลาออกบิณทบาตร ญาติโยม ใส่บาตรให้เยอะผิดปกติ พระองค์อื่นได้น้อย แต่ท่านได้ได้เยอะ มาก และเป็นเช่นนี้เสมอๆๆ ซึ่งด้านหลังเหรียญทวิบารมี มีข้อความว่ากินบ่หมด เป็นเหรียญทำบุญที่พุทธคุณสูงมากครับ อัดจิตทั้งของหลวงปู่สิงโต หลวงพ่อเณร พุทธคุณเน้นโภคทรัพย์มีไว้ไม่จน และเเคล้วคลาดกันภัย
    เรื่องสองเป็นพี่ที่ทำงานครับ เช่าพระปิดตาไป แล้วเอาไปให้เเฟนที่บ้านใช้ เป็นพระปิดตาทาทองลอยองค์ครับ ตั้งไว้ที่ร้านแฟนพี่เขา พี่มาเล่าให้ฟังว่า ตั้งแต่แฟนเอาไปใช้มีลูกค้ามาใช้บริการเรื่อยๆๆไม่ขาด ต่างจากร้าน ใกล้เคียงเงียบมาก เขาเชื่อในพุทธคุณพระปิดตา มากเลยครับ และได้ข่าวว่าจะมาเช่าพระปิดตาบันดาลทรัพย์ หลังอุ เพราะหลวงพ่อเณรเเนะนำครับ พุทธคุณเห็นกับตาสัมผัสได้อย่างนี้เหมือนอ่านจากนิตยสารพระครับ ผมเองก็มีเงินใช้เงินเช่าพระก็มาจากพุทธคุณหลวงพ่อนี่เเหละครับ ฮิๆๆๆ วันนี้จะเข้าไปเก็บอะไรดีนะ
    เดี๋ยวตอนกลางคืนมาเล่าต่อถึงสาเหตุที่ผมศรัธาในวัตถุมงคลของหลวงพ่อนะครับ เรื่องเล่าเยอะครับ และเกี่ยวกับของสิ่งนึงที่ใครๆๆก็ไม่แล น่าสงสารของสิ่งนั้นมากครับ ดีมากๆๆคนยังไม่มองกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ura

ครับไปหาดูที่หน้าก่อนๆๆพี่ลูกกรอกเขียนบอกไว้แล้วครับ ที่จำได้น่าจะเป็นหนุมาน กับสุครีพนะครับ :cool: เอาไปเลี่ยมขึ้นคอเเจ่มมาก เน้นด้านเจิญลาภและยศ เป็นลูกน้องเขาเจ้านายรัก เป็นนายเขาลูกน้องรัก ทำการงานสุจริตรุ่งเรือง คนคิดร้ายถอยห่าง กันศาตรา เภทภัยคุณผีคุณคน มีโชคลาภเนืองๆๆ เทวดารักษา เสกด้วยพญามนตื อาถรรพ์กษัตริย์ที่เป็นอาคมสูงสุดของพวกขอมโบราณนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2011
  14. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขออนุญาตออกความคิดเห็นนิดนึงครับ

ถ้าจะมีรายการให้จองกันจริงๆ ก็ต้องระวังเรื่องกฎระเบียบของเวปฯ ด้วยนะครับ

เป็นห่วงน่ะครับ ^^

15. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ไม่มีการรับจองโดยเด็ดขาด ถ้าติดต่อเจ้าภาพได้และเขามีอยู่จะให้ไปถวายที่หลวงพ่อเณร ซึ่งก็จะบอกให้รู้ว่าได้แล้ว ให้ไปเช่าที่วัดกันเอาเองจะได้ร่วมสร้างอุโบสถ ใครจะทันหรือไม่ตัวใครตัวมันครับ โชคดี

16. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงพ่อเณรท่านตั้งใจทำออกมาทุกชิ้น ด้วยมวลสารและวิชาที่คนธรรมดา ๆ อย่างเรายากจะเข้าใจ และเหมือนเป็นมรดกวิชาแต่ละแขนงที่มีครบไปหมด เรียกว่าช่วงไหนต้องการพุทธคุณด้านไหน ก็มีวัตถุมงคลพร้อมตอบสนองรองรับทุกด้าน (แม้กระทั่งเรื่องแต๊ป)

เห็นฟังคุยกันแล้ว พี่ ๆ ในนี้เก็บกันไปไม่น้อย ถือว่าอยู่ในชุดยุคแรก ๆ เป็นท่านเจ้ากรมสายตรงกันทุกคน จำชื่อกันไว้ดี ๆ 55 อีกหน่อยวัตถุมงคลหมดวัดแล้วจะได้ตามบุกกันถูก อิอิ :boo:

17. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ใครยังไม่มีวัตถุมงคลของหลวงพ่อเณรก็รีบ ๆ ไปเช่ากันนะครับ ของดีจากพระเกจิที่รอบวิชาขนาดนี้หาไม่ได้ง่าย ๆ ได้ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์ให้เสร็จได้ใช้กันด้วยครับ เป็นวิหารทานดี ๆ นี่เอง

18. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    โอ้ ลุ้นระทึกล่ะครับ ศิษย์หลวงพ่อเณร ทุกท่าน ^^

ขอบคุณพี่ Lukkrok ครับ^^

19. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมลืมคิดในเเง่นี้ครับเช่าบูชาเพราะอยากได้ของดีของวิเศษ ถ้าจิตนึกว่าได้ทำบุญเป็นวิหารทานด้วยก็ยิ่งได้บุญทวีคูณ ขอบคุณมากครับ

20. marnburapa

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่มาช่วยแนะนำคับ.
    ผมอยากทราบว่าแก้วหนุนดวงห้อยที่ไหนก็ได้ใช่ไหมคับ
    แล้วเวลาจะใช้วิธีที่ถูกต้องควรทำอย่างไรคับ