ใครมีประสบการณ์หลวงพ่อตัดบ้างครับ...!

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 15 พฤศจิกายน 2009.

1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

ค้าขาย ก็ดี

โชคลาภก็ได้

แต่ดีที่สุดคือ ไม่มีอดครับ

วันนี้ว่าจะหมด จะหมด จะอด จะอด ไม่มีกินแน่นอน

จู่ๆ จะมีอะไรเข้ามา ให้กิน ให้ใช้ ให้อยู่ได้ไปอีกวัน

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอกว่า ตะกรุดคู่ชีวิต ต้องรีบเก็บเลย

ก่อนที่จะหายไปอย่างตะกรุดมนต์จินดาฯ

ตะกรุดมนต์จินดา ปัจจุบัน ถ้าหาได้ มีไม่ต่ำกว่า ห้าพัน

แต่คู่ชีวิต เกือบสามพัน ยังพอหาได้อยู่

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมก็ศรัทธาหลวงพ่อเหมือนกันครับ ปลัดผมมีสามขนาดเลยครับ

(ผูกคอคนตาย) แต่ไม้คนละอย่างกันครับ คุณแก๊ส:cool:

4. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ที่บ้านผม (ลำปาง) ลองยิงกันแล้ว ตามหาของหลวงพ่อตัดกันเยอะครับ
    ประสบการณ์กับเหรียญเลื่อนสมณะศักดิ์ ปี 48 สอบแข่งขันผ่านฉลุย ได้งานแบบไม่น่าเชื่อครับ

5. ซักวันจะคิดออก

เหรียญไหนหว่า

ท่านลอง Post รูปให้ชมหน่อยสิ

6. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    นั้น พูดให้อยากอีกแล้ว 555

หา 2.5 นิ้วให้ผมซิครับ รับทันที เอิ๊กๆ

5 นิ้ว 7 นิ้ว นึ่สุดๆครับ แต่ 7 นิ้ว นี่อยากเก็บอยู่นะ อิอิ

7. ซักวันจะคิดออก

หง่ะ 2.5 นิ้ว ไม่มีหรอกครับผม

เต็มที่ก็ 3.5 นิ้ว เล็กกว่านี้จารไม่พอครับผม

7 นิ้วนี่เลิกพูดไปเลยครับ หาไม่ได้แล้ว ใครมีก็ไม่ยอมปล่อย

3.5 ก็พอกัน หายาก เก๊เยอะ เพราะตะกรุดคู่ชีวิต มีการพันเชือกไว้ล้อมรอบ

ต้องดูกันที่แผ่นในสุดว่าเป็นอะไร และมีตอกโค้ดไว้รึป่าว

แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นที่สุด เพราะก็มีบ้างเป็นบางดอก ที่ไม่ตอกโค้ด

ปล. โชว์รูปสีผึ้งรุ่นแรก ประมาณปี 2525

8. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ตะกรุดคู่ชีวิตได้มาหลายปีแล้วผมจำไม่ได้ชัดเจนน่าจะประมาณ 2 ปี
    ขนาด 3.5 นิ้ว ถักเชือกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ไผ่ตัน

ไผ่ตัน Active Member

ประสพการณ์เยอะจริงเหรียญเลื่อนรุ่นแรกของหลวงพ่อตัด ว.ช.น ด้านมีมีองค์หลวงพ่อครึ่งองค์ด้านหลังยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ถ้าเลื่อนรุ่นแรกจริงๆน่าจะเป็นรูปหล่อรุ่นแรกปี40นะครับ :cool::cool: ราคาก็1000อัพ แรงใช่ย่อยผมคนเบื้อน้อยพกแค่ตะกรุดในบาตรเท่านั้นเองครับ :cool:

10. mm24

mm24 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ คู่ชีวิต 3.5" ถักลายจระเข้ขบฟัน แบบนี้ทำออกมาไม่กี่สิบดอกเองนะครับ เก็บไว้ติดตัวคู่กายเลยครับ
    :cool::cool::cool::cool:

11. JLB

ขอบคุณครับ
    ผมไม่ค่อยถนัดในการพกตะกรุดครับ
    ส่วนใหญ่จะเก็บไว้ในกระเป๋าทำงาน
    ดอกนี้น่าจะเป็นชุดสุดท้ายที่ทัน ลพ.ตัด ครับ

12. dollyta

dollyta เป็นที่รู้จักกันดี

น้องขากลับจากล่องใต้รถไปตกถนนเละัรอดทั้งคู่ รถขายซาก ในคอมีแค่ตระกรุดสามดอก

13. POUND@

POUND@ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    คุณ JLB โชคดีจริงๆครับ ที่มีขนาด 3.5นิ้ว ค่อนข้างหายาก ส่วนใหญ่จะมีแต่ขนาด5นิ้ว ถ้าจะปล่อยบอกผมคนแรกเลยนะครับ 555 แบบว่าอยากได้

14. JLB

ขอบคุณครับ
    ตั้งใจว่า ผมจะเอามาประมูลครับ
    ตอนนี้ผมกำลังจะสร้างพระเป็นที่ระลึก งานสร้างห้องน้ำวัดมะนาวหวาน

เอาไว้ไปร่วมสนุกกันตอนประมุลแล้วกัน

15. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    เอาตะกรุดมนต์จินดามหาลาภมาให้ชมกันครับ ผมเก็บไว้สองดอกแล้ว พุทธคุณและประสบการณ์เหมือนกับที่คุณ ซักวันจะคิดออก บอกกล่าวมาเลยครับ ก่อนหน้านี้เช่ามาเก็บอย่างเดียว พึ่งอาราธนามาใช้ ได้ประมาณ เดือนกว่าๆเอง แต่ก็ได้รับประสบการณ์ดีๆ ตามที่พี่ๆบอกกันครับ ไม่อยากเล่ามาก เดี๋ยวของจะหายากมากว่านี้
    ว่าแต่พี่ๆที่บูชาปลัดไม้ผูกคอ นี้ไม่เจออะไรแปลกๆ บ้างเหรอครับ ผมนะอยากหามาบูชา แต่ไม่กล้า กลัวคนในบ้านเจอแล้วผมจะ โดนครับ ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      115.3 KB
      เปิดดู:
      348
  16. JLB

โอ้ว มีตั้ง 2 ดอก แบ่งซักดอกได้ไหมครับ อิอิ

17. น้องเกิ้ล

น้องเกิ้ล Active Member

26 พฤศจิกายน 2010
    ผมยังแบ่งให้คุณ jlb ตอนนี้ไม่ได้ครับพอดีตั้งใจจะให้น้องชายเอาไว้ใช้ครับ ไว้ผมหาได้อีกดอกจะมาแบ่งให้นะครับ. ปล ตะกรุด อีกดอกที่ไม่ได้ลงรูปให้ดู เป็นรุ่นหลังจากรูปที่ลงโชร์ครับ ผมบูชามาตั้งแต่หลวงพ่อท่านยังอยู่ครับ. และเป็นรุ่นที่ไม่มีการตอกโค๊ตใดๆเลย เลยไม่อยากนำมาปล่อยให้บูชาครับ เกรงว่าหลายๆท่านอาจจะไม่แน่ใจเลยตั้งใจเก็บไว้ครับ

18. mm24

ประสบการณ์ ปลัดขิกไม้ผูกคอตาย เจอกันมาเยอะครับ ไม่ว่าจะ ไม่ประดู่

ไม้มะม่วง ไม้ขนุน ไม้ข่อย ไม้ชมพู่ ไม้สัก ฯลฯ ล้วนมีประสบการณ์ทั้งนั้น

ครับ ส่วนตัวผมเองก็เจอบ่อย แต่จะเจอในรูปแบบที่คนอื่นเห็นแต่เราไม่ได้เห็น

เองครับ แปลกแต่จริงพอใครทักทีไรขนลุกทุกที ประมาณว่า มา1เห็น2 มา

2 ก็เห็น3 ประมาณนี้ครับ เป็นอันรู้กันว่าใครติดตามเราด้วย ก็ไม่ต้องไปกลัว

อะรัยครับเพราะเขาไม่ใช่ผี ไม่ใช่วิญญาณ ถึงจะเคยผูกคอตายมาก็เถอะ

เวลาใครไปถามท่าน ท่านก็จะเล่าให้ฟังเรื่องราวต่างๆและวิธีการเสกปลัดไม้

ผูกคอตาย (หลวงพ่อชอบมากครับเวลาใครสนใจและถามเรื่องปลัดขิก) หลวง

พ่อบอกว่าอย่าไปกลัวเพราะเขาไม่ใช่ผี ไม่ใช่วิญญาณ ประมาณว่าเป็นเทพ

เทวดาไปแล้ว เวลาใช้แล้วสำเร็จก็ให้หมั่นทำบุญให้เขาแล้วจะดีเอง ถ้าจะให้

เล่าเรื่องราวต่างๆเกี่ยวกับประสบการณ์ของ หลวงพ่อตัด วัดชายนา วันนี้คง

ไม่หมดครับ เอาเป็นว่าใครอยากรู้ต้องลองหามาใช้เองดูครับ อยากให้ลองใช้

กันเองมากกว่าครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ^^ :cool::cool:

19. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จเยี่ยวชนีมีประสบการณ์บ้างมั้ยครับ

20. mm24

สมเด็จเยี่ยวชะนีจะเน้นไปทางเมตตาแต่ก็มีติดแคล้วคลาดปลอดภัยตามมา

ด้วย ส่วนตัวแล้วนิมนต์ขึ้นคอหลายองค์หนะครับเป็นของหลวงพ่อตัดทั้งคอ

เลยไม่รู้ว่าองค์ไหนเด่น ขอให้เป็นพระที่หลวงพ่อตัดท่านเสกก็พอครับ ไม่เน้น

รุ่น ไม่เน้นปั่นกระแส ไม่เน้นราคาสูง ยิ่งถ้าเป็นของแจกด้วยนี่ยิ่งสุดๆไปเลยครับ อิอิ

ปล.ส่วนตัวที่เจอประสบการณ์จังๆก็ขุนแผนรุ่น1ยันต์นะหน้าทองครับ แบบว่าขี่มอเตอร์ไซค์ชนเต็มๆ ...พระเมตตาแท้ๆแต่ก็มีเหนียวติดมา
    ด้วย บารมีหลวงพ่อคุ้มครองจริงๆครับ หลวงพ่อท่านเคยบอกว่าพระของท่านไม่ใช่ขุนแผน แต่เป็นพิมพ์พระพุทธตังหากไม่ใช่ขุนแผนตามที่หลายๆคนเข้าใจ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2011