ใครยังเป็นสาวพรหมจารีมาทางนี้หน่อย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sutanee, 7 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. dalin

dalin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    นานาจิตตัง จริงๆเลยย ทำไมต้องคิดเรื่องนอกตัวเยอะกันจัง คนไทยนี่แปลกน๊า ชอบรู้ ชอบติเตียนคนอื่น แข่งขันกัน ไปไย คนไทยปรุงแต่งเยอะเกินไปแล้วยุคใหม่นี้ ไม่เหมือนคนไทยสมัยเก่า ที่มีแต่ความจริงใจต่อกัน สมกับเป็นสยามเมืองยิ้มนะ คุณจะไปคิดเรื่องคนอื่นทำไมละ เง้อ คิดเรื่องตัวเองดีกว่ามั้งคะ เง้อ ชื่อ นามสกุล นาง นางสาว มันก็เป็นแค่นาม คนที่แต่งงานแล้ว นิสัยดีๆ เยอะแยะไปค่ะ คนที่เป็นนางสาว ทำตัวไม่ดีก็แยะอีก สรุปแล้ว ดิฉันคิดว่า นางหรือนางสาว หากทำตัวดี มีศีลธรรม คนดี ก็คือ คนดี เง้อ เอ๊ะ ตรงประเด็นป่าวเนี่ย งงๆ :'(

2. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    อยากลบกระทู้นี้ทิ้งแล้วละค่ะทำอย่างไรเอ๋ย

3. obs2553

obs2553 เป็นที่รู้จักกันดี

มันคงเป็นความเก็บกดของผู้หญิงอย่างนึงนะคะ ที่พอแต่งงานแล้วต้องแสดงตัวให้สังคมประจักษ์ว่าแต่งงานแล้ว ในขณะที่คุณผู้ชายไม่มีอะไรเป็นตัวบ่งบอก และชอบทำตัวโสดลับหลังภรรยาบ่อยๆ

แต่แทนที่จะให้มีคำนำหน้าเพิ่มสำหรับผู้ชายที่แต่งงานแล้ว ซึ่งก็คิดยากอยู่นะว่าจะให้ใช้คำเรียกอะไรดี ก็เลยเปลี่ยนให้ผู้หญิงมีโอกาสเลือกว่าจะอยู่ในสถานะประกาศหรือไม่ประกาศดีกว่า เข้าท่ากว่า ประมาณนั้นมั๊งคะ

4. obs2553

เข้าไปที่หัวข้อ "คำสั่งเพิ่มเติม" ด้านบนกระทู้
    คลิกที่ลูกศรสามเหลี่ยม แล้วลองไล่หัวข้อดู จะมีหัวข้อลบกระทู้อยู่ค่ะ
    เลือกและลบได้เลย คิดว่านะ (ไ้ม่เคยลบเหมือนกัน)

ทำไมจะลบแล้วล่ะคะ?

5. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ตกลงมีสาวพรหมจารีที่เล่นเว็ปนี้อยู่สักกี่คนนะ
    เปลี่ยนเป็นสบายดีบนคานทองดีกว่าไหม

6. obs2553

อ้าว ว่าจะคุยต่อซะหน่อย นึกว่าจะหยวนๆ
    ดิฉันคุณสมบัติดันไม่เข้าหลักเกณฑ์เจ้าของกระทู้เสียแล้ว
    ขอโทษทีนะคะ :p

ไม่ใช่สาวพรหมจารีย์ แต่งงานมานานแล้ว
    ใช้นางนำหน้า และใช้นามสกุลเดียวกับสามี
    ผิดข้อกำหนดของเจ้าของกระทู้ไปอย่างแรง

งั้นเชิญท่านต่อไป...

7. PunnyHamp

PunnyHamp Active Member

เหตุผลเพราะ ปีนั้นจะมีการเปิดประชาคมอาเซียนค่ะ แต่ถ้าจำไม่ผิดมัน 2556 ไม่ใช่เหรอค่ะ

ทำให้มีเสรีในการเดินทางเข้าออก ทำงาน และอื่นๆอีกมากมาย พร้อมทั้งไปมาหาสู่กันได้ง่ายมากขึ้น
    คล้ายๆในยุโรปนี้แหละค่ะ

8. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    ไม่คุยเรื่องความเท่าเทียมกันของชายหญิงแล้วเหรอคับ

9. โคกปีป

โคกปีป สมาชิก

5 พฤศจิกายน 2011
    นี่นะหรือเว็บเพื่อความพ้นทุกข์ หนทางแห่งนิพพาน สารพันสารคาวโลกีย์
    ทราบแล้วลบด่วน ! เจ้านาย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้