ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมแจมหน้า ร้อย ด้วยคนครับศรัทธาหลวงปู่ทวดมากเหมือนกัน

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนากับคุณ tong5959ด้วยครับ...
    ดีใจที่ทันฉลองครบ100หน้า...(^_^)...

3. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006

เห็นรูปนี้แล้วอยากไปวัดช้างให้อีกสักครั้ง

ทางสายนี้ครั้งไปทำงานที่ทุ่งยางแดงผมใช้เป็นเส้นทางหลักขับรถมากราบหลวงปู่ทวด เห้นแล้วเสียวสันหลัง................

4. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    หวัดดีครับ

เดี่ยวนี้หลวงปู่ทวดพระพิธีดี ๆ ใน ปัตตานีไม่รู้หายไปไหนหมด สงสัยคนเริ่มมาเก็บกันไปเยอะ โทรไปจองพระกับหลวงพี่ที่สนิทกัน จะไปรับเร็ว ๆ นี้ เช่าพระส่วนใหญ่ผมเช่าจากวัดครับเอาเงินเข้าวัดดีกว่าเอาเงินไปให้เซียนพระ แม่พาเข้าวัดตั้งแต่เด็ก ๆ สนิทกับเจ้าอาวาสไปหลายวัดแล้วครับ :cool:

5. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะว
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2011
  6. 7-11

7-11 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ขอกราบบูชาหลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืด

ทันหน้าที่ 100 หรือเปล่าหว่า?
    มาดันกระทู้ + จองพื้นที่มั่ง อิอิ

7. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอจองด้วยคนครับ อ้าว ไม่ทันแล้ว นั้นขอแสดงความยินดีกับผู้ให้กับผู้รับด้วยนะครับ
    ครั้งหนึ่งผมรอดตายเพราะหลวงปู่ทวด (ชึ่งตอนหลังมามีผู้รู้มาดูให้ ผลปรากฏว่าปลอม)นี่ขนาดปลอมนะนี่ท่านยังมีความศักดิ์สิทธิ์ขนาดนี้ แล้ว ถ้าเป็นของที่ปลุกเสกแล้วคงจะศักดิ์สิทธิ์
    1000เท่าแน่ๆเลย เสียดายมาไม่ทัน อุส่าวิ่งมาไกล จากกะทู้ของคุณหนุ่มโน้นแน่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2011
  8. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    มีเรื่องดี ๆ ที่วัดศรีมหาโพธิ์มั้ยครับ นำมาเล่าสู่กันฟังหน่อย

9. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    จะทันหน้า 100 หรือเปล่าหนอ แต่ยินดี กับผู้ได้พระหลวงปู่ทวดด้วย ท่านเคารพในองค์หลวงปู่ทวด ขอบารมีหลวงปู่ทวดคุ้มครองท่านด้วยเถิด
    กราบ หลวงปู่ทวด - หลวงปู่ดู่ สาธุ สาธุ สา่ธุ

10. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    และขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่ครบ หน้าที่100 ด้วยคนนะครับ เอ้า ไชๆๆโยๆๆ

11. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เกินร้อยเป็นคนแรก อิอิ

12. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ผมหน้าร้อยคนแรกครับ ไชโยๆๆ

13. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

เด๋วนี้ ถนนวิ่งสบายมากกว่าแต่ก่อนเยอะเลยครับ เพราะเด๋วนี้จากหาดใหญ่ ยะลา ปัตตานี นราธิวาส ประชาชนเขาหันไปใช้ถนนเส้นใหม่กันเกือบหมดแล้ว ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2011
  14. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010

ถนนในสามจังหวัดรถวิ่งสบายครับ โล่งทุกสาย โดยเฉพาะหลัง 19.00 น. :cool:

15. คุณกระดาษ

คุณกระดาษ เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันเป็นอีกคนหนึ่งที่เชื่อในบารมีความเมตตาของหลวงปู่ทวด สวดบูชาทุกวัน เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว คิดอยู่คนเดียวว่า อยากไปที่วัดห้วยมงคลในวันตรุษจีน54 จะไปบูชาหลวงปู่เนื้อว่าน และจะนำมาเหลี่ยมกรอบเงิน แต่ยังไม่ได้บอกสามี เมื่อวันเสาร์เลิกกลับไปบ้าน เห็นหลวงปู่ทวดเหลี่ยมกรอบสแตนเลสวางอยู่บนหิ้งพระ สอบถามสามีว่าได้มาจากไหน คำตอบคือเพื่อนไปวัดห้วยมงคลมา และนำมาฝากค่ะ ดิฉันขอย้ำว่าตัวของดิฉันเองเชื่อในบารมีความเมตตาของหลวงปู่ (ตัวสามี ก็คล้องหลวงปู่่ทวด-อ.นองค่ะ)

16. Follower007

Follower007 เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    อ้าวเกินมาสองท่าน งั้น[FONT=&quot]ลำดับที่ 11[/FONT][FONT=&quot] Follower007 [/FONT]ขอกราบหลวงปู่ทวดโอนสิทธิ์ให้ท่านลำดับที่ 22 [FONT=&quot]b_wanlop [/FONT]รับแทนค่ะ
    อนุโมทนาสาธุ

17. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ใช้เลยครับที่สุดของที่สุดอีกองค์ เห็นความตั้งใจของคณะที่สร้างมวลสาร

แล้วการตะเวนปลุกเสกอธิฐานจิตทั้งเดี่ยวทั้งรวม

พ่อท่านร่วง ศาลาโพธิ์ องค์นี้ท่านเคยเสกหลวงปู่ทวด2497ด้วย หลวงปู่คร่ำวัด

วังหว้าเสกเดี่ยว ลพ.เกษม เขมโกมนต์ให้ พ่อท่านนอง ทรายขาว

หลวงพ่อยิด หลวงพ่อเปิ่น หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธอีก ผมเลี่ยมบูชาไว้หนึ่ง

องค์ครับบิ่นที่ฐานเหมือนกันแต่ทากาวติดไว้ที่แตกเลยทาแล็คเกอร์เคลือบ

องค์พระไว้ครับ รุูปในหนังสือผมก็ตัดมาบูชาครับที่ได้มาพร้อมพระ

18. charoen.b

ฮะฮ่า.........ชัดเจน อย่างผมมุ่งหน้าลงใต้พ้นหาดใหญ่ก็เริ่มวังเวงแล้วครับ เพราะไปไหนมาไหนคนเดียวตลอด

เมื่อปี 51 ผมพาครอบครัวไปกราบหลวงปู่ทวดอีกครั้งเพราะบอกกล่าวท่านไว้ ตอนขากลับจนเข้าเขตสุราษฎร์แฟนสารภาพว่าเพิ่งจะหายใจทั่วท้อง ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทนกลั้นหายใจได้อย่างไรตั้ง 2 วัน

19. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

ไม่ต้องกลัวครับ หลวงปู่ทวดคุ้มครอง..^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      187.5 KB
      เปิดดู:
      1,206
  20. charoen.b

[​IMG][​IMG]

ขอแจมด้วยครับสองสมเด็จองค์นี้เคยคล้องติดตัวอยู่ วันหนึ่งคิดอย่ากเปลี่ยนจีวรให้ท่านก็เลยตัดห่วงออก บังเอิญว่าจีวรเริ่มแพงเลยหยุดโครงการไว้จนถึงบัดนี้

ไฟล์ที่แนบมา: