ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สาธุ ต้องหาแหล่มๆ เลี่ยมเงินหน่อยแระ ที่เลี่ยมมีแล้วแต่แหล่มๆนี่ดิ อิอิ
    อ่านแล้วนึกถึงชานหมากหลวงปู่ทิม วัดพระขาวเลยครับ

อย่างไรอนุโมทนา กับประสบการณ์ด้วยนะครับ

กราบหลวงปู่ทวด

2. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    ผมเคยเจอท่าน 3-4 ครั้งเองครับ ท่านก็เมตตาให้ในหลาย ๆ เรื่อง

3. บุรุษโง่งม

บุรุษโง่งม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน มาเล่าประสบการณ์กันต่อนะครับเป็นประสบการณ์การทำน้ำมนนต์รักษาโรคอีกครั้งหนึ่งของผม อาจมีบางคำไม่เหมาะควรก็ต้องขอโทษเพี่อนสมาชิกมาในที่นี้ด้วยครับ เมื่อประมาณปี2538
    ผมป่วยเป็นโรคริดสีดวงทวาร มาเป็นเวลาประมาณ10ปีกว่ามาก(เป็นตั้งแต่สมัยวัยรุ่น) ซึ่งเวลานั้นเกิดการอักเสบของโรคเป็นอันมากปกติงานผมต้องนั่งโต๊ะทำงานแต่ต้องยืนทำงานแทนเพราะปวดมาก ซึ่งก่อนหน้าผมพยายามรักษาโรคนี้ทั้งแผนโบราณและแผนปัจจุบันก็ไม่หายขาด ยังแสดงความเจ็บปวดให้แก่ผมเรื่อยมา จนหมอแผนปัจจุบันบอกว่าต้องผ่าตัดเท่านั้นจึงจะหายแต่ระบบขับถ่ายจะไม่ดีเหมือนเดิมอีกทั้งตัองมีเวลาพักฟึ้น ซึ่งทำให้ผมคิดหนักพอตกเย็นกลับบ้านอาราธนาพระหลวงปู่ทวดทำน้ำมนต์ อธิษฐานว่าหลวงปู่ครับผมทรมานกับโรคนี้มานานหลายปี ขอความศักดิ์สิทธิ์จากน้ำมนต์ให้โรคนี้หายขาดหรือบรรเทาเบาบางด้วยเถิด สาธุ เมื่อดื่มแล้วก็นอนหลับตื่นเช้ารู้สึกว่ายังปวดอยู่แต่เบาบางลง ไปทำงานได้หลายชั่วโมงมีเพื่อนผมคนหนึ่งเดินมาทักด้วยสีหน้าแปลกๆว่า อ้าวคุณเป็นอะไรประจำเดือนมาหรือผมรีบหันไปมองที่ก้นปรากฏว่า ง่ามกางเกงเปรอะไปด้วยเลือด(ชุดทีผมใส่ทำงานเป็นสีเทาหนักไปโทนสีขาวจึงเห็นชัด) ซึ่งตอนแรกไม่รู้สาเหตุจึงรีบเข้าห้องน้ำจับดูเห็นหัวริดสีดวงหลุดออกมาทั้งยวง ผมตื่นเต้นและดีใจมาก
    โอ้ น้ำมนต์หลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ตั้งแต่วันนั้นมาผมไม่เป็นโรคนี้อีกเลยผมยังมีประสบการณ์อีกหลายอย่างโอกาสหน้าจะมาเล่าให้ฟังอีกครับขอบคุณ
    จาก บุรุษโง่งม ขอน้อมกราบบารมีอันเกริกไกรยิ่งใหญ่ไพศาสแห่งองค์ หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดครับ

4. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ว๊าว เอ ว. ณ.เมืองลุง หรือน.นพรัคน์ค่ะ
    หรือโกวเล้งตัวจริง เสียงจริงมาเองค่ะ :cool:

5. Aimee2500

ขอบคุณค่ะที่นำมาเล่าสู่กันฟัง
    ถ้ามีอีกขอช่วยเล่าเพิ่มนะค่ะ
    กราบหลวงปู่ค่ะ
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา
    นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา

6. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ...คุณบุรุษโง่งม

อนุโมทนาบุญค่ะ ที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง

ความศรัทธาเชื่อมั่น ปาฎิหารย์จะเกิดค่ะ

บุญรักษานะคะ

7. rawatn

rawatn เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามครับ
    หลวงพ่อทวดรูปที่แทนตัว เนื้อเงินลอยองค์ ของวัดไหน รุ่นไหนครับ
    พระสวยดีครับ...

8. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีค่ะ คุณเอมี่ และทุกท่าน...
    เนื่องใน วโรกาสปีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษาครบ 7 รอบ 84 พรรษา
    ได้เข้าร่วมปฏิบัติธรรม ถวายเป็นพระราชกุศลแด่..พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    30 พย.-2 ธค.54 ในช่วงเวลา 19.00 น.- 21.00 น.

-เพื่อบำเพ็ญบุญ บำเพ็ญกุศลให้แก่ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ทุกพระองค์
    -เพื่อบำเพ็ญบุญ ให้กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่สถิตอยู่ในโรงพยาบาล และที่สถิตอยู่ที่บ้านของข้าพเจ้า และที่อื่นๆด้วย
    -เพื่อบำเพ็ญบุญ บำเพ็ญกุศลให้กับ บิดามารดา ปู่ย่า ตายาย ครูบาอาจารย์ ญาติสนิทมิตรสหาย เจ้ากรรมนายเวร ทั้งที่มีชีวิตอยู่ก็ดี และล่วงลับไปแล้วก็ดี

ขออนิสงส์ทั้งหลายที่ได้ร่วมสวดมนต์ ทำสมาธิ ฟังธรรม ถวายสังฆทานในครั้งนี้ ให้ก่อเกิดเป็นบุญบารมีค่ำจุน ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ให้คลาดแคล้วจากภยันตราย และภัยพิบัติทั้งปวง ให้ข้าพเจ้าและญาติธรรมทั้งหลายและทุกท่าน มีความสุข ความเจริญ .... ตลอดกาลนานเทอญ

[​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2011
  9. nuanhadyai@hotmail

1
    สวัสดีค่ะ...คุณrawatn

เป็นของวัดช้างให้ รุ่นจตุรภัทร ปี 2544 ค่ะ...

*ขอเล่าประสบการณ์ของพระหลวงพ่อทวดองค์นี้นะคะ..ขณะที่ห้อยพระ...

*เมื่อปี 49 กำลังจะเดินทางไปพื้นที่จังหวัดยะลา ปัตตานี มีเหตุไม่ได้เดินทาง...
    ต้องเลื่อนการเดินทาง *ในวันนั้นมีเหตุระเบิดเกิดขึ้น

* ได้ทำการแกะพระหลวงพ่อทวดแล้วอุบัติเหตุมีดปักลงบนฝามือเต็มแรง แต่ไม่เข้าค่ะ

* คลาดแคล้วจากอุบัติทางรถยนต์.....
    ฯลฯ

หลวงพ่อทวดศักดิ์สิทธิ์หมดค่ะหลวงปู่คุ้มครองให้ปลอดภัยค่ะ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2011
  10. ล้างใจ

ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับคุณมี่ คุณ moo noi คุณ นวล และทุกคน ..
    ฝากดูแลบ้านแห่งนี้สองวันนะครับ..

11. nuanhadyai@hotmail

1
    มาดึกนะคะเสี่ย......ขยันจัง.....

ค่ะ แต่ก็จะฝากบ้านเหมือนกันนะคะ 7-13 ธค.54 ไม่อยู่ค่ะ...ไปทัวร์บุญ...
    ฝากคุณเอมี่และเพื่อนสมาชิกด้วยนะคะ....

12. Aimee2500

สัทธา ทานัง อนุโมทามิ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=9p1cML6l_WQ&feature"]???????????????? ( ??????? ) - YouTube[/ame]

ฑีฆายุโก โหตุ มหาราชา.....

ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ

LONG LIVE HIS MAJESTY THE KING BHUMIBOL ADULYADEJ

ด้วยเกล้าด้วยกระม่อม ขอเดชะข้าพระพุทธเจ้า Aim'ee V., London

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Z_f-qs38u9k&feature"]CNN : Thailand King - YouTube[/ame]

ไฟล์ที่แนบมา:

• K Bhumibol 00.jpg
      K Bhumibol 00.jpg
      ขนาดไฟล์:
      106.2 KB
      เปิดดู:
      2,430
    • K Bhumibol.jpg
      K Bhumibol.jpg
      ขนาดไฟล์:
      136.2 KB
      เปิดดู:
      2,265
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2011
  13. Aimee2500

ได้เลยค่ะทั้งสองท่าน แต่อย่าไปนานนะค่ะคิดถึงมาก ๆ ค่ะ
    อีกอย่างกระทู้ก็จะเหงาด้วย นี่ก็ขาด อ.จงอาง ไปหนึ่งท่าน ณ. ขณะนี้
    สงสัยเครื่องคอม อ.จงอาง โดนน้ำท่วม virus แทรกแซงมั๊งค่ะ

เสี่ยจะขยันถูให้เห็นเลขหรือค่ะ เห็นยังเอ่ย
    ซื้อขนมและเอาบุญมาแจกด้วยนะค่ะ

ขนาดไฟล์:
      253.9 KB
      เปิดดู:
      127
  14. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดีเช้าวันหยุดราชการครับพี่น้องป้องปาย
    กระผมราษฎรเต็มขั้นทำงานคือเก่าเด้อครับ
    ^_^

15. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทวด

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน.....

ขอร่วมโมทนากับพี่นวลด้วยค่ะ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2011
  16. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับคุณ "บุรุษโง่งม" ที่หลวงปู่ทวดเมตตาด้วยค่ะ....

17. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    สัทธา ทานัง อนุโมทามิ.......สาธุ

18. บุรุษโง่งม

บุรุษโง่งม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน พรุ่งนี้จะมาลงประสบการณ์อีกหวังว่าเพื่อนสมาชิกจะไม่เบื่อนะครับ จากบุรุษโง่งมน้อมนำกราบบูชาหลวงปู่ทวดพระพุทธเจัาในอนาคต

19. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หวัดดีวันหยุด วันครอบครัวครับพี่น้อง มื้อนี้ติดงานเลี้ยง (ลูก) อยู่บ้านครับผม ^_^ ^_^ ^_^ ^_^ ^_^

20. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ตามล่าหาฝันมานาน........พระยายเขียด วัดยางแดง

[​IMG][​IMG]