ใครศรัทธา หลวงปู่ทวด เหยียบน้ำทะเลจืด มาพูดคุยกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย คุณสนุก, 4 พฤศจิกายน 2010.

1. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

เซียนพระหลวงปู่ดู่ตัวจริงถ่อมตัวขนาดนี้..ผมจะตอบเลยไม่กล้าตอบเลยครับ แต่ก็ตามที่พี่โจบอกนะครับพี่ช้าง..yimmyimmyimm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2012
  2. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ขออนุญาตแจมครับ(ผมก็นับถือหลวงปู่ทวดครับ)
    พี่เชื่อเรื่องกฏแห่งกรรมไหมครับ บางทีคนเรา อาจถึงวาระของกรรมที่เป็นอกุศลที่เคยทำไว้ในอดีต เเละ มาสงเคราะห์ที่ปัจจุบัน ถ้าเป็นกรรมที่เกิดจากอกุศล หรือที่เรียกว่าอกุศลกรรม (หรือที่ชาวบ้านมักพูดว่า คราวเคราะห์ หรือมีเคราะห์ จริงๆเเล้วถ้าจะถามว่าเคราะห์นั้นมาจากไหน ก็มาจากการกระทำของเรานั้นเเหละครับ ทีนี้ บางกรณีเราอาจมีเคราะห์ เเต่เป็นเคราะห์ที่ทำให้เสียทรัพย์ คือเคราะห์แค่เสียทรัพย์แต่ไม่ถึงกับ เสียชีวิตหรือเสียเลือดเสียเนื้อครับ..
    ผมเคยมีประสบการณ์มีเคราะห์เสียทรัพย์ครั้งหนึ่ง
    เมื่อประมาณ7-8ปีน่าจะได้ ผมขอเล่าย่อๆครับ เนื่องจากรายละเอียดยาวมากเเละค่อนข้างอภินิหาร จึงไม่สมควรเล่าหมดอีกอย่างเกรงใจพวกพี่ๆ ที่เคารพทั้งหลาย....(( I นี่ใครวะมาจากไหน....อิอิ)) ตอนนั้น ผมทำของหาย หายแบบไม่น่าจะได้กลับอีกเเล้ว คือที่ชาร์ตเเบตโทรศัพท์ ซึ่งผมยืมเพื่อนมาหยกๆ หายไปกับรถโดยสาร ตอนนั้นช่วงค่ำ รถโดยสารขาจร ซึ่งผมก็หลับตลอดทางตอนอยู่บนรถ(ขึ้นจากหัวหินมาลง กทม )ไม่ได้จำรถ ป้ายทะเบียน ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับรถเเละคนขับเลย ผมจึงอธิฐานขอหลวงปู่ทวดอย่างไรก็ขอให้ได้กลับเพราะกลัวเพื่อนด่าต้องไปคืนพรุ้งนี้ซื้อคงไม่ทัน ขอหลวงปู่ทวดดีกว่า...ยังไงก็ต้องได้
    (ขอตัดตอน)และแล้วอัศจรรย์ก็ได้คืนจริงๆภายในไม่เกินชั่วโมง
    แต่ความไม่คาดคิด ก็ต้องทำให้ ของอีกอย่างหนึ่งหายไปเเทน..คือ โทรศัพท์ครับ ตอนแรกที่ชาร์ต(ราคาประมาณไม่น่าจะเกิน1,000บาท หาย อธิฐานให้ได้คืน ก่อนจะได้คที่ชาร์ตคืนประมาณ 3นาที โทรศัพท์เครื่องละ หมื่นกว่าหายแทน ผมมาทราบทีหลังตอนที่ได้ที่ชาร์ตมาแล้วว่า โทรศัพท์เจ้ากรรมหายไปเสียแล้ว
    สุดท้ายผมต้องซื้อโทรศัพท์คือเพื่อน ทั้งชุด เเทนที่จะซื้อเเค่ที่ชาร์ตอย่างเดียว!!
    ที่ผมยืมโทรศัพท์เพื่อนเพราะว่า ตอนนั้นผมไปวัดห้วยมงคล อ.หัวหิน ตอนนั้นพุทธาภิเสกใหญ่ ที่วัด ทีนี้ผมเป็นลูกศิษย์ที่นั่น เลยไป ก่อนวันทำพิธีหรือวันไหนผมก็จำไม่ได้แล้ว แต่จำได้ช่วงเกือบเย็นๆหน่ะ ผมจะถ่ยรูปหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ ก็ยกมือไหว้หลวงปู่เเล้วอธิฐานว่าขอให้ลูกถ่ายติดปาฏิหาริย์ พอ ถ่ายเสร็จ มาดูภาพก็ไม่มีอะไร...ก็ปกติ แต่พอผ่านไปจากนั้น ผมเอารูปในมือถือนั้นมาดู ข้างบนท้องฟ้าที่ตรงกับเศียรหลวงปู่ทวดพอดี มีหน้าหลวงปู่ทวดปรากฏอยู่ชัดเจนไม่ต้องใช้จินตนาการ มีตา จมูก ปาก ครบ เลย ผมนี่สาธุปิติน้ำตาเเทบไหล.....แต่ตอนนี้โทรศัพท์ที่ถ่ายติดนั้นหายไปเเล้ว
    จากเหตุการณ์นั้น ทำให้ผมได้รู้ว่า ถ้าของมันจะเสีย หรือหาย ก็ไม่ต้องกระวนกระวายให้มากนัก หากหาไม่เจอหรือไม่น่าจะมีทางได้กลับก็เเล้วกันไป คิดวะว่า ดวงมันซวย ฟาดเคราะห์ไป จะได้สบายใจ
    จากนั้นมาเวลาของหาย หากแล้วไม่เจอผมจะทำอย่างนี้ครับ .. ผมอธิฐานกับสิ่งศักสิทธิ์ ที่ผมนับถือว่า หากเกณฑ์ของผมจะต้องเสียของนั้นไป ก็ไม่เป็นไร แต่หากเกณฑ์ของผมไม่ถึงกับต้องเสียทรัพย์สินธุ์ หรือของนั้น ก็ขอให้ได้ของนั้นคืนนะบัดเดี๋ยวนี้..เเละหากได้ของนั้นมาแล้วขออย่าให้มีของใดหายไปอีก หากได้ของนั้นมาเเล้วต้องเสียของอื่น ก็ไม่ต้องได้มายอมให้เสียของนั้นไปเลย..สาธุ ผลทุกครั้งผมจะได้ของนั้นคืนอย่างอัศจรรย์และไม่ต้องเสียของอื่นๆแทนเลยครับ:z2

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ต้องมีเรื่องรบกวนท่านพระอาจารย์ nuanpan ช่วยซับน้ำตาอีกแล้ว เจอของปลอมอีกแล้ว กราบขอบพระคุณท่านทั้งหลายที่ช่วยชี้แนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2012
  4. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีค่ะ อาจารย์พี่ช้าง และทุกท่าน

พระของหลวงปู่ดู่ รุ่นที่พี่ช้างนำมาให้ชม ที่เป็นล๊อคเก็ต มีหนึ่งเหรียญค่ะแต่เป็นรูปหลวงพ่อทวด
    รูปเดี่ยวค่ะ ด้านหลัง ก็มีตะกรุดและมีจีวรหลวงปู่ดู่
    ได้บูชาจากพี่แถวบ้านค่ะ ท่านบอกว่าท่านไปวัดสะแกมาเมื่อหลายปีก่อนค่ะ
    รูปที่อาจารย์พี่ช้างนำมาให้ชม ก็เลยไม่รู้ว่าทำเลียนแบบหรือเปล่าค่ะ

ส่วนพระเหรียญ ของหลวงปู่ดู่ แบบที่นำมาให้ชม..ยังไม่มีเลยค่ะ....
    มีแต่เหรียญรุ่นใหม่ซึ่งได้รับจากน้องๆในกระทู้มอบให้ไว้บูชาค่ะ

*แต่เหรียญของหลวงพ่อทวด
    เคยอ่านเจอ เรื่องคนที่นำเหรียญของท่านทำปลอมขึ้นมา
    แล้วหลวงพ่อทวดท่านไปเข้าฝัน บอกคนที่ทำปลอมว่า

ถึงเอ็งจะปลอมพระ ท่านก็จะเสกให้ศักดิ์สิทธิ์ค่ะ...:d

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2012
  5. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1

สวัสดีค่ะน้องpromwihar
    ขอบคุณค่ะ ที่นำเรื่องมาเล่าสู่กันฟัง

เรื่องของน้องคล้ายกับเรื่องของพี่ค่ะ ของพี่เจอเหตุการณ์ที่วัดพะโคะค่ะ..
    ขอเล่าย่อๆ นะคะ ได้ไปทำบุญที่วัดค่ะเมื่อประมาณ 9 ปีที่แล้วค่ะ

แต่ช่วงนั้นเป็นเวลาบ่ายๆ ขณะที่กำลังถ่ายภาพบริเวณเจดีย์วัดพะโคะ ก็เห็นเป็นลำแสง ก็เลยลองนำกล้องถ่ายภาพเพลนตาม พอเปิดรูปดู เห็นเป็นองค์หลวงพ่อทวดปางสมาธิ บนท้องฟ้าเจดีย์วัดพะโคะค่ะ......

และวันนั้นมีน้องผู้หญิงซึ่งอยู่เดินอยู่บนเจดีย์ เรียกให้เขามาดูภาพในกล้อง เขาก็เห็นเหมือนกัน และน้องคนนั้นเขาลองถ่ายภาพกับกล้องมือถือเขาตรงบริเวณที่ให้เขาดูภาพ แต่ของเขาไม่ติดภาพค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2012
  6. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อย่างนี้ข้าพเจ้ามีพระหลวงปู่ทวดปลอมมากที่สุด หลวงปู่ก็เมตตาเสกให้ศักดิ์สิทธิ์ได้เนาะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่พระอาจารย์ nuanpan ยังให้กำลังใจ อย่างนี้ชอบครับ จริงก็บอกจริงไปเลย ปลอมก็บอกปลอมไปเลย สบายใจดี วันหลังจะัรวบรวมพระปลอมทั้งหมดไปเข้าพิธีที่ยะลา สักครั้ง

7. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG]
    หลวงปู่ทวด วัดโคกแก้ว ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี สร้างจากผงวิเศษของหลวงปู่ทวดในสมัยมาธุดงค์อยุธยา บรรจุอยู่ในเจดีย์ร้าง นำมาสร้างเป็นพระ
    พระรุ่นนี้สร้างมานานประมาณ ๒๐ ปี ห้อยติดคออยู่ในขณะเกิดอุบัติเหตุ มอเตอร์เวย์ ช่วงบางปะกง ขาเข้ากรุงเทพมหานคร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2012
  8. Nov18

Nov18 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2008
    กราบหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะวะวานะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะวะวานะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะวะวา

9. Nov18

Nov18 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2008
    ที่วัดยังพอมีไหมครับ......

10. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG] [​IMG] มู7

นี่ครับรถของข้าพเจ้า มอเตอร์เวย์ จากชลบุรี มุ่งหน้าเข้ากรุงเทพ ด้วยความแรงรถหมุนหันหน้ากลับไปทางชลบุรี ทุกวันนี้ยังจอดอยู่ที่อู่ประกันภัย ยังซ่อมไม่เสร็จ อู่ประกันภัยบอกว่าไม่มีอะไหล่

11. Chang_oncb

[​IMG] เจดีย์ร้างบรรจุผงวิเศษ ครอบไว้ด่วยองค์ใหม่ [​IMG] หลวงปูทวด ปางธุดงค์ วัดโคกแก้ว ลพบุรี[​IMG]
    น่าจะหมดไปนานแล้ว ลองโทรถามดูนะครับ 081-8341338 หลวงพ่อสวย เจ้าอาวาส จบ ม.เกษตร แล้วออกธุดงค์ เป็นพระธุดงค์ และมาปักกลดที่วัดร้าง นิมิตรเห็นหลวงปู่ทวด มาบอกให้นำผงวิเศษมาสร้างเป็นพระ แจกจ่าย ห้ามขาย และสั่งให้หลวงพ่อสวย บูรณะวัดร้างให้เจริญรุ่งเรือง เนื่องจากในสมัยอยุธยา หลวงปู่ทวด เคยมาจำพรรษาอยู่ที่นี่ เคยเจริญรุ่งเรืองมาก่อน จะร้าง หลวงพ่อสวย ได้ทำตามคำสั่ง สร้างพระแจกจ่าย แต่ก็แปลกผู้คนแห่กันมาทำบุญ จากวัดร้างมีเนือที่ ๒ งาน จนปัจจุบันเหลือเพียงสร้างพระอุโบสถ ยังไม่เสร็จ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2012
  12. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:ท่านรอง กลับ เพ็ดรี เมื่อใด
    ได้โปรดหามาฝากสักองค์นะครับ แหะ
    รุ่นเก่าไม่มีรุ่นใหม่ก็ได้ครับ ชอบมากมายครับ เอิ้ก เอิ้ก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2012
  13. Chang_oncb

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เพื่อนร่วมชะตากรรม

14. Chang_oncb

อยู่แถวชะอำ แนะนำไปที่วัดห้วยมงคล นะท่านพระอาจารย์ เหมือนกันครับแต่อยู่แถวอยุธยา แนะนำ หลวงปู่ทวดนารายณ์แปลงรูป องค์ใหญ่ซ้ายมือ สายเอเซีย สุดยอดครับ เป็นรุ่น ๑ ของที่แห่งนั้น

15. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับผม...

แวะมาโชว์เหรียญ ที่เพิ่งได้มาล่าสุดครับ

ตอนออกตัวราคาพุ่งทันที... ไขว่คว้าได้แค่เหรียญทองแดง T^T .....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      147.4 KB
      เปิดดู:
      235
      ขนาดไฟล์:
      143 KB
      เปิดดู:
      250
  16. Chang_oncb

เมื่อประมาณ ๒๐ ปีที่แล้ว พระที่หลวงพ่อสวยสร้างออกมามีส่วนผสมของผงวิเศษ จะมี ๒ พิพม์ พิมพ์สมเด็จสี่เหลี่ยม และพิมพ์หลวงปู่ทวด ปิดทองคำเปลวทองแท้ สมัยนั้นแจกฟรี จึงกระจัดกระจายไปทั่ว องค์ขวามือสุดไปเจอที่ตลาดนัด ประชานิเวศน์ ๓ ราคา ๑๐๐ บาท

17. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    กราบหลวงปู่ทวด วันศุกร์ สุด สนุก ครับ

แต่ผมไม่สนุกเลยงานท่วมท้น :'(

(ซักวันนายจะเห็นใจ เอริ๊กๆ)

18. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    กราบหลวงปู่ทวด(อีกรอบ)
    สุดยอดครับ ( แต่ตั้ง 20ปีที่แล้ว หวังว่าสักวันเผื่อไปเจอบ้าง อิ อิ)

อนุโมทนาครับพี่ที่นำมาให้ชม

19. nuanhadyai@hotmail

1
    สวัสดียามเที่ยงค่ะ พี่ช้างและทุกท่าน

ส่งมาเลยค่ะ เดี่ยวจะนำไปให้พระทางใต้ ท่านอธิษฐานจิต...ให้ค่ะ
    พร้อมผ้ายันต์หลวงพ่อทวดผืนเล็กที่กำลังจะทำ นำไปปลุกเสกดินแดนบ้านเกิดหลวงพ่อทวดค่ะ....:d....

20. nuanhadyai@hotmail

1
    จะหลงมาทางใต้บ้างไหมคะ ต้องไปเดินตลาดนัดบ้างแล้วค่ะ....