ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. AmpeerA

AmpeerA เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่หมดแค่นั้น นอกจากนี้แล้วยังมี super mega stick อยู่ในบริเวณนั้นมากมาย ไม่สามารถ crop ให้เห็นได้ในกรอบเดียว โดยที่ตลอดแนวความยาว จะมี star ship ลอยอารักขาอยู่ตั้งกะหัวยันท้าย

ไฟล์ที่แนบมา:

• SnSt VL CS.png
      SnSt VL CS.png
      ขนาดไฟล์:
      577.7 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      616.9 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      606.2 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      482.2 KB
      เปิดดู:
      149
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2011
  2. AmpeerA

และเพื่อให้สำเร็จตามวัตถุประสงค์(ของใครก็ไม่รู้ คงอยู่แถวๆนี้แหละ??)

ท่านทั้งหลายลองเข้าไปเยี่ยมชมเพื่อความสมจริง สนุกสนาน เพลิดเพลิน กับความจริงใหม่ที่ได้รับ
    ผมทำ link ไว้ให้แล้ว
    โดยหลังจากเปิดหน้าเวบ อย่าเพิ่งทำอะไรนอกจากการกดบวกทางด้านซ้ายเพื่อซูมเข้าไปเรื่อยๆ
    ไม่เช่นนั้นตำแหน่งจะเคลื่อนและจะหลงอวกาศหาทางกลับบ้านไม่เจอ ขอให้มีความสุขนะครับ........ของหมดแระ!!!!

ได้ผลเป็นไงหรือเจออะไรแปลกๆก็มาแบ่งๆกันชม วิตกวิจารณ์กันบ้างนะคร้าบบบบบ

SKY-MAP.ORG

3. EnterZone

EnterZone สมาชิกใหม่

26 มิถุนายน 2010
    ผมแอบอ่านกระทู้ต่างๆมานาน.. ในที่สุดก็ทนไม่ไหว ผมละ อยากรู้จริงๆว่าขีดยาวๆสีส้มๆ กับกากบาทในรูปทีคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->AmpeerA<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4214267", true); </SCRIPT> นำมาโพส มันคืออะไรหรอครับ ?

4. worrior

worrior เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    น้าโอลด์ครับ ถ้าดาวศุกร์...หรือ... เปรียบเทียบกับดวงจันทร์แล้วโตได้ขนาดนี้มันก็ไม่ธรรมดาแล้วล่ะ ใกล้เต็มทีแล้วสินะ

5. nongnai99

nongnai99 Active Member

13 กันยายน 2010
    ดาวที่อยู่ประมาณ11นาฬิกาของดวงจันทร์ใช่ไหมครับ
    ลองใช้stellarium ดูแล้วครับ เป็นดาวศุกร์ครับ

6. worrior

worrior เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณภาพเด็ดๆจากคุณ AmpeerA ด้วยนะครับ ถ้าเป็นภาพที่ไม่ได้ Retouch จริงๆล่ะก็ ขนลุกล่ะครับ เพราะชัดเจนอะไรปานนั้น คงไม่มีใครบอกนะว่าเป็นแค่ดวงดาวธรรมดาๆ

7. Baramee

Baramee เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    มันคือดาวศุกร์ครับ
    ผมก็เฝ้าดูมาหลายวันแล้ว มาคู่กับดวงจันทร์ทุกเช้า
    เป็นดาวศุกร์ (ดาวประกายพฤกษ์) จริงๆ

8. k.kwan

k.kwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    UFO 2010 VERY VERY CLOSE AMAZING DETAILS !

<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/3Lt7KeSTr_Y?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/3Lt7KeSTr_Y?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

9. nongnai99

ตะกี้ผมไปเจอข่าวที่แสกนดิเนเวียโดนพายุสุริยะนี่ครับ เห็นว่าทะลุสนามแม่เหล็กเลยครับ

10. tinglie

tinglie สมาชิก

ผมเป็นคนหนึ่งครับที่ตื่นทุกตี 4-ตี5 (เพราะไปทำงาน..หุหุ..) จะมองไปที่ตำแหน่งดาวศุกร์เสมอ แต่ช่วง 3-4 วันที่แล้วไม่เห็นดวงจันทร์ เอาเป็นว่าพรุ่งนี้เช้าดูอีกทีหนึ่ง ว่าตำแหน่งดาวศุกร์จะไปอยู่ตรงใหนของดวงจันทร์

11. LaVio

LaVio Active Member

22 สิงหาคม 2007
    ยืนยันอีกคนครับ ดาวศุกร์ใหญ่ขึ้นจริงๆ

12. AmpeerA

เมื่อตะกี้นั่งดูสรุปข่าว Nation ปากี อิโด ศรีลังกา เวียดนาม จีน โดนกันถ้วนหน้าเชียวครับ ทั้ง น้ำท่วม ซึนามิ แผ่นดินไหว พายุ เห็นภาพในทีวีแล้วสยอง..

13. AmpeerA

ไม่ทราบมีใครเข้าไปท่องอวกาศดูละยังครับ
    เป็นไงบ้าง แล้วคิดว่าจะเป็นกลุ่มเดียวกันที่ลอยคอแถวดวงอาทิตย์ไม๊ครับ หรือผมคิดไปเอง (ช่วงนี้เพี้ยนๆยังไงพิกล)

ขนาดไฟล์:
      582.7 KB
      เปิดดู:
      100
  14. nongnai99

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
    ส่วนเรื่องstellariumถ้าจะให้ผมช่วยดู ผมช่วยได้เต็มที่เลยนะครับ
    จะได้มีส่วนร่วมด้วยครับ :d

15. AmpeerA

ดีจังครับ เรื่องแบบนี้ต้องมาจากหลายๆทาง หลายๆคน หลายๆความคิดครับ

16. leonids

leonids เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีปีใหม่ เพื่อน ๆ เวปพลังจิตทุก ๆ คนนะคะ
    หายไปนานก็เห็นข่าวการเคลื่อนไหวของ planet x มากเลย
    หายไปคราวนี้ กลับไปเชียงราย ไปตามหาดาวต้องสงสัยเมื่อเดือนที่แล้ว
    เราตามหาดาวหนึ่งช่วงตอนสี่ทุ่ม ตอนนี้ทราบแล้วค่ะ ว่าน่าจะเป็นดาวที่ขึ้นตามปกติ แต่เจอดาวแปลก ๆ ประหลาดดวงหนึ่งแทนบริเวณนั้น ๆ ทิศตะวันออกเฉียงใต้ ช่วง 1 ทุ่ม เห็นดาวสีแดงมาก ดวงหนึ่ง ตอนแรกเรานึกว่า เป็นดาวเจ้าเก่า แต่ก็สงสัยว่า ทำไมวันนี้มาเร็ว
    ดวงก็ใหญ่กว่าปกติ แต่พอแวบไปอาบน้ำ กลับมาดูอีกทีหนึ่ง ไม่เจอแล้ว
    หายแบบไร้ร่องรอย เห็นประมาณ วันที่ 25 ดวงใหญ่มาก เป็นสีแดง อยู่นิ่ง ไม่ขยับเขยื่้อน

และตามหามาหลายวันก็ไม่เห็น จนถึงวันที่ 31 ก็ไม่เจอตัว ไม่รู้ว่าเจอดีอะไร เข้าหรือเปล่า เพื่อน ๆ มีความเห็นว่ายังไงค่ะ
    หลัง่จากนั้นอีก 2 วัน ก่อนวันพระ เราเห็นลูกไฟกลม สีแดง ลอยแวบ ๆ ตอนแรกนึกว่า เครื่องบิน แต่มองดูอีกทีทำไม เครื่องบินไม่บินแบบตรง ๆ ทำไมลอยแบบขึ้น ๆ ลงๆ
    เล่าตามประสบการณ์ที่เห็น นะคะ อาจดูแปลก ๆ ไปนิดหนึ่ง เล่าสู่กันฟัง
    ช่วงนี้กำลังศึกษาดาราศาสตร์อยู่ค่ะ เลยดูท้องฟ้าทุกคืน
    ดีใจที่ลุง โอลด์แมนกลับมาให้ความรู้อีกครั้ง
    เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ

17. kit@kit

kit@kit สมาชิก

13 พฤศจิกายน 2010
    ดีใจคับ

ดีใจที่ไห้เห็น คุณลุงอีกครั้งในห้องนี้

18. nongnai99

คุณAmpeerAลองโหลดsstellariumมาใช้บ้างก็ได้นะครับ
    เป็นโปรแกรมดูดาวที่ดีมากตัวนึงเลยครับ คำนวณวันเวลาตำแหน่งจากพื้นโลกที่มอง ได้หมดเลยครับ

19. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    วันนี้ผมก็มีภาพมาฝากเหมือนกันครับ ถ่ายเมื่อเช้านี้ ด้วยกล้องมือถือ เวลาประมาณ 05.30 น. ครับ

ข้างบน เป็นดาวศุกร์ ครับ
    ข้างล่าง เป็นดวงจันทร์ ที่เพิ่งขึ้นมาในช่วง 05.xx ครับ
    ส่วนทางด้านขวาของดวงจันทร์ จะมี ดาวดวงเล็กๆ สีแดง กระพริบ ๆ อยู่ แต่กล้องมันจับไม่ได้ครับ

ส่วนองศาของดวงจันทร์เช้านี้จะอยู่ที่ด้าน ตะวันออกเฉียงใต้ อยู่ตำแหน่ง ที่ 1 นาฬิกา

ขนาดไฟล์:
      66.6 KB
      เปิดดู:
      76
  20. oak1331

oak1331 Active Member

สวัสดีครับลุงโอลแมนและสมาชิกทุกๆท่าน ผมสมาชิกใหม่นะครับ ชื่อโอ๊ค พอดีว่าสนใจเรืองนี้เหมือนกัน ผมเป็นเพื่อนกับ nongnai99 ถ้ามีอะไรมาใหม่ๆที่ผมสามารถหามาได้ผมก็จะช่วยอีกแรงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2011