ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. jaaee

jaaee สมาชิก

ขอบคุณมากคะ อาจเป็นเช่นนั้นก็ได้นะคะแต่ได้เล่นบีบีคะ เคยเป็นไมเกรนแต่ว่าช่วงนี้มันแปลกคะ ถ้าไม่หายคงจะไปพบแพทย์คะ

2. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    รูปนี้ถ่ายเมื่อวันเด็กนี้เองครับ ช่วงเวลา 5 โมงเย็น ก่า ๆ ถ่ายจากหน้าต่างบ้าน
    รูปดั้งเดิมไม่อยู่แล้ว จากที่ถ่ายไว้ 7-8 รูป รูปนี้ชัดที่สุดครับ เพราะใช้โหมดถ่าย
    ความเร็วชัตเตอร์ และ ค่ารับแสง ไม่เท่ากันครับ

3. nongnai99

nongnai99 Active Member

13 กันยายน 2010
    เมื่อหัวค่ำครับ สังเกตเห็นดาวก็ไม่น่าจะใช่นะครับ รู้สึกว่าจะเคลื่อนที่แต่น้อยมาก
    เปลี่ยนสีเยอะมากเลยครับ ทั้งกระพริบนิดๆทั้งเปลี่ยนสี

4. AmpeerA

AmpeerA เป็นที่รู้จักกันดี

ตามไปดูบล้อคที่น้าแนะนำ
    ได้มาอีกละ มีคนถ่ายได้ที่อินโด 18เดือน11 2010 7โมงเช้า อันนี้ชัดดีจัง

Deoxyribo Nucleic Acid ของผมทำมาจาก Carbon based nucleotide มิใด้เปงแก้ว
    ดังนั้นรูปที่แฮบเค้ามาก็ไม่รู้ว่าจริงไม่จริง 555

(ล้อเล่นหนักไปมั้ยเนี่ย แต่ก็,,ขอนิดนึงละกันนาคับ)

5. AmpeerA

ไชโย มีคนเห็นแล้ว

ลองทิ้งระยะสังเกตุดู มักจะย้ายตำแหน่งไปเรื่อยๆ ทั้งคืนนะใช่เลย ถ้าส่องดูดีๆ ไม่ใช่มีแค่หนึ่ง มักจะมาลอยเป็นกลุ่มรูปสามเหลี่ยม

กระทู้นี้ไม่ธรรมดาจริงๆแฮะ.......อาโหลๆ

6. nongnai99

น่าจะเป็นเลนส์แฟลร์นะครับ

พอดีตอนถึงบ้านแล้วต้นไม้บังครับ เห็นชัดตอนอยู่ที่ในซอยครับ 555

7. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    วันนี้เห็นเห็นเหมือนจะเป็นดาว สามดวงเรียงกันมองไปมองมาดาวตรงกลางแตกแถวออกไปสะงั้น -0-

ปล.วันตอนโทรศัพท์ดังเข้ามาเวลาขึ้นเป็น 20.12 ด้วย อิอิ

8. nongnai99

ขอบคุณมากเลยครับลุกโอลด์สำหรับข่าวเด่นครับ
    ทำไมสองวันมันดูดาวศุกร์ไปได้ตั้งเยอะจังครับ แล้วDTนี่เป็นแฝดกับโลกหรอครับ
    แล้วมันเป็นบริวารของPXไหมครับ

9. nongnai99

ขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้วครับ

10. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

คืนนี้ก่อนเช้าถ้าทันจะลุกมาดูดาวศุกร์ค่ะ เสียดายกล้องถ่ายดาวไม่ชัดเลย มีแต่กล้องส่องทางไกลที่ดูขยายได้ไม่มากนัก เลยดูอะไรไม่ชัดสักเท่าไหร่

11. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** เหนือความเชื่อมนุษย์ ****

12. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัวแล้วผมเชื่ออาจารย์หนุมานผู้นำสารเต็มร้อยครับ

ตอนนี้ผมกำลังดูกระทู้ของคุณโลธ่าร์อยู่ครับ เพราะกำลังสงสัยว่าถ้าเจ้าดาร์คทวิน (DT) ที่คุณโล่ธาร์บอก (ไม่เคลียร์เหมือนแทงกั๊กไว้รอเฉลยทีหลัง) ว่า ไม่ใช่ดาว Planet-X ก็น่าจะเป็นอภิมหายานอวกาศต่างมิติระดับมาเธอร์ชิพกันเลยทีเดียว ดูเหมือนน่าจะเปิดโหมดอำพรางตัวไว้ด้วย [(เป็นความเห็นส่วนตัวครับ 0.o)]

13. Crystal DNA

Crystal DNA เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ผมว่า คุณ old man ไปเป็น ผอ อุตุ ดีกว่าครับ อิอิ

ผมว่าคุณ old man เหมาะมากครับ
    รู้เยอะดี เหมาะกับกรม อุตุ

แล้วในรูปนั้นเอามอเตอร์ ปั้มน้ำที่ไหนมาลงคร้บ
    ทำงานโรงงานเหรอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2011
  14. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีอาจารย์คุณลุงโอล์แมนแอนด์อะคาร์ (ชื่อยาวจัง ^_^) ผมลองเข้าไปดูแล้วแต่ดูไม่เป็น แต่เข้าใจว่าน่าจะเป็นช่วงที่ก๊วนโลกแตกสากลซีต้าทอล์กของพวกเราในหมู่สมาชิกได้ประเมินสถานการณ์คร่าวๆว่าอาจจะมีการใช้ฮาร์พในหลายๆจุดทั่วโลก เพราะแมนเมดดิซาสเตอรส์มันหนักว่าธรรมชาติทั่วๆไป ผมดูของพวกที่เป็นร่างทรงของกลุ่มซีเรียส,อัลฟ่าดราโก้เขาก็บอกทำนองเดียวกันว่า พระแม่ไกอากำลังปรับตัวเองโดยล้างของเสียบนเปลือกโลก ทะยอยทำความสะอาดก่อนที่จะเข้าสู่มิติคลื่นความถี่ในไดเมนชั่นความหนาแน่นที่๕ในเร็วๆนี้ซึ่งแน่นอนย่อมมีผลกระทบกับพวกเราบนโลกอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ไม่แปลกใจว่าระดับความหนาแน่นในชั้นบรรยากาศเริ่มลดลงทำให้ปลา,นก,ปูตายเพราะก๊าซมีเทนที่หลุดออกมาจากชั้นใต้ดินและธารน้ำแข็ง วันนี้ก็มีข่าวเรื่องการประทุของภูเขาไฟบนเกาะค่อนข้างสวย (เห็นจากในเว็บโพลชิพดอทนิ้งดอทคอม) อะไรๆก็เริ่มที่จะเป็นไปตามพุทธพยากรณ์เรื่อยๆ จำได้แม่นว่า "อะไรที่ไม่เคยเกิดก็จะเกิด อะไรที่ไม่เคยเห็นก็จะได้เห็น"
    (ความคิดส่วนตัวครับผม ^.^)

15. TLDC

TLDC Active Member

12 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณคุณOLDMAN AND A CAR สำหรับเว็บค่ะ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4258189", true); </SCRIPT>
    ขอเอามาฝากอีกเว็บนึงค่ะ U.S. Geological Survey Earthquake Hazards Programสำหรับติดตามข่าวแผ่นดินไหว เอามาจากโพสต์ในกระทู้ของคุณfalk man

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2011
  16. noinid0209

เอารูปดวงตา แห่ง saluman มาฝากครับ อิอิ
    เป็นภาพพระอาทิตย์ขึ้นตอนเช้า ถ่ายที่ สถานี bts สนามเป้าครับ ภาพปกติจะสวยมาก
    อันนี้ถ่ายจากมือถือ

ส่วนจุดดำ เล็ก ๆ อันนั้น ไม่ใช่ดาวนะครับ มันเป็นแสงสะท้อน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      19.8 KB
      เปิดดู:
      62
  17. noinid0209

ขอบคุณ คุณลุงโอลล์แมนมากครับ รออ่านอยู่นะครับ
    แต่อย่าหักโหมมากนะครับ เด๋วจะเสียสุขภาพ

18. oak1331

oak1331 Active Member

ลุงโอลด์ มีสิ่งดีๆมาให้ชมตลอดเลย ขอบคุณครับ

19. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    รอข้อมูล สัตว์ที่ตายหมู่ครับ .. รู้สึกว่าข่าวต่างประเทศเขาจะบอกว่าเป็นเรื่องปกติ ธรรมดาที่เกิดทุกปี .. แต่ผมไม่เชื่อ อะอะ .. เพราะปกติชอบตามข่าวต่างประเทศอยู่แล้ว ไม่เคยเห็นเรื่องแบบนี้

20. AmpeerA

นอกจากคำตอบของZT ก็ม่ายรู้แล้ว
    ถ้าบอกว่า ข่าว ถูกควบคุมและถูกบิดเบือน
    ผมใช้วิธีการสังเกตุ รูปแบบการเกิด ไปเรื่อยๆ
    เดี๋ยวก็ได้ภาพร่างของคำตอบ

อ้นนี้เปงแผนที่เหตุการณ์เฉพาะเรื่องนี้
    ลองดูฮับ

http://maps.google.com/maps/ms?ie=U...7&spn=174.72289,155.390625&z=1&mid=1294936394