ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ครับเข้ามาแชรืกันเรื่อยๆครับ

2. ไตรย

ไตรย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืน ย่าทวดผมฝันว่า ไม่รู้มีอะไรเหมือนกับก้อนเมฆจำนวนมากจนเต็มท้องฟ้า ลอยลงมาจากท้องฟ้า มีคนลงมาด้วย มาไล่จับและไล่ฆ่าคนที่อยู่บนโลก ในฝันน่ากลัวมาก (ย่าทวดอายุ 80 ปี ชอบไปวัดทุกเช้า วันพระก็จะไปปฏิบัติธรรมที่วัดเป็นประจำ ย่าทวดไม่รู้เรื่องราวของ PX ไม่รู้จัก UFO )

3. chaiwatnchu

chaiwatnchu Active Member

18 พฤศจิกายน 2008

ไฟล์ที่แนบมา:

4. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ

..ใครจะว่า ไร้สาระ ..แต่ ผมว่า ไม่...
    ...ขอบคุณในข้อมูลดีๆครับ...

5. noraphat

noraphat เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post3341763 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 25-05-2010, 08:58 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #1069 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->noraphat<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3341763", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 55
    ได้รับอนุโมทนา 538 ครั้ง ใน 105 โพส
    พลังการให้คะแนน: 83 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_3341763 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีครับ.....ผมแอบอ่านมาซะนานครับ...

วันนี้ผมดูเรื่อง the fourth kind (เขาว่าเป็นเรื่องจริง) มีเรื่องเรื่องราวของสุเมเรียนด้วย เรื่องนี้น่าสนใจครับ เกี่ยวกับการทดลอง และการลักพาตัว และเลข 3:33

พูดถึงเรื่องเลขนี่ ผมเห็นเลข 11:11 1:11 22:22 2:22 บ่อยมาก เห็นว่าเป็นรหัสอะไรสักอย่าง

ประมาณวันเสาร์ ผมฝันเห็นพระจันทร์ขึ้นสองดวง อีกดวงดันเป็นยานของต่างดาว แล้วเขาถูกยิงตกลงมาในมือผม ทุกอย่างรอบๆตัวก็กลายเป็นน้ำแข็งไปหมด ผมวิ่งหนีไปที่บ้านหลังหนึ่ง

เป็นลางบอกเหตุอะไรรึเปล่าก็ไม่รู้<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("3341763")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เห็นท่านหนุมาน post นึกได้ว่าเราเคย post ไว้.... เหมือนกันอย่างไม่น่าเชื่อครับ และเป็นสาเหตุหนึ่งที่ติดตาม กระทู้นี้ ป๋าโอล์น และทุกท่าน มาตลอด...

ตอนแรกเห็นเครื่อง airjet หรือว่าเป็น waterjet ของป๋าโอล์น....กะว่าจ...ะถามว่าป๋ามี ballscrew เก่าที่ยังแน่นๆใช้งานได้ดี..ไหม แต่เหตุการณ์....เป็นอย่างนี้ ก็คงไม่ทำแล้ว เตรียมตัวให้พร้อม...รับสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้น....กอนดีกว่า

กับเหตุการณ์นี้....บอกตรงๆว่าหวาดๆครับ...เพราะสิ่งที่รู้ พ่อแม่ พี่น้อง ลูกเมีย ไม่ได้อยู่ด้วยตอนนั้น เขาอาจอยู่ในที่ปลอดภัย หรือ ต้องเสียเขาไป ก็ไม่รู้

เร็วเหลือเกิน......

ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ

6. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

ballscrew คืออะไรครับ...ขอความรู้หน่อย...

ตอบ

..ไม่มีแล้วครับ ...ตัวสุดท้ายเพิ่งประกอบส่งงานให้ลูกค้า ไป เมื่อ สัปดาห์ที่แล้ว... ว่าแต่ ..จะ เอาไปทำอะไรหรือครับ...

7. ocp

ocp สมาชิก

ในที่สุดก็ได้ฤกษ์สมัครสมาชิกซะที เกาะกระทู้นี้มาหลายเดือนพอสมควร ตามเรื่อง 2012 & PX มาก็ตั้งแต่ก่อนเค้าจะสร้างหนังซะอีก แต่ครั่นจะพูดกับใครก็กลัวเค้าว่าบ้า ยิ่งหลังจากสร้างเป็นหนังแล้วยิ่งหนักเลย พูดเรื่องนี้ทีไร ชาวบ้านก็หาว่าเพ้อเจ้อ ก็ได้แต่เฝ้าติดตาม ทั้งที่นี่, ที่zetatalk & ps.ning แต่ก็รู้สึกว่าตอนนี้สถานการณ์มันวงดเข้ามาทุกที เลยขอฝากเนื้อฝากตัวกับลุงโอลและเพื่อนในก๊วนไว้หน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2011
  8. copymc

copymc Active Member

13 กันยายน 2010
    เวลาอาจไม่มีสิ่งใดหยุดกับที่ครับอาจเปลี่ยนได้

9. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้ามืดวันเสาร์ผมฝันว่ามีมะนาวฯโยนผ้าคลุมกับแหวนให้ เราก็รับมาใส่ พอใส่และสวมปุ๊บร่างกายก็transformแปลงโฉม (shapeshifting) เป็นเหมือนมะนาวฯตนนี้ทันที เลยแหงนมองท้องฟ้าก็พบยานยูโฟว์ลูกขนาดไม่ใหญ่นักแต่มันอ้วนแบนประมาณในหนังเรื่อง V (ชาววี) กำลังลอยรอรับพวกเรา ผมตกใจสะดุ้งตื่นทันทีเพราะเคยฝันเห็นพวกเขาและเคยขึ้นไปในยานก็มี,เคยได้ยินและเห็นยานเขาแหวกทะลุท้องฟ้าลงมาจอดก็เคย,เคยแหงนมองแล้วเห็นพระรูปร่างสูงใหญ่ลงมาจากยานยูโฟว์ก็เคย,เคยรับการฝึกอะไรก็ไม่รู้เป็นกลุ่มจากมะนาวฯ,ตอนเด็กๆก็มียานยูโฟว์ลำเล็กๆประมาณข้อมือเด็กบินมาหาเราก็เคยและฯลฯ

โดยความเห็นส่วนตัวแล้วโลกไม่แตกหรอกครับ เพราะชาวเกรย์ต้องการสร้างอาณาจักรบนพื้นผิวโลกเพื่อให้มาสเตอร์ (ไม่ขอกล่าวถึง) ของพวกเขากลับมาบูรณาการปกครองมนุษย์ที่เหลือรอดและได้ทำการสร้างมนุษย์สายพันธุ์นิวโฮโมเซเปี้ยนที่หกไว้เรียบร้อยแล้ว

ปล.ป้าแนนซี่เองก็เคยเป็นหนึ่งในพวกที่ถูกabductionโดยกลุ่มเกรย์จากดาวซีต้าเรทิคูลี่ฯแล้วถูกฝังชิพในร่างกายเพื่อให้เป็นสื่อกลางหรือล่ามระหว่างต่างดาวกับมนุษย์นั่นเอง กฏระเบียบในการตั้งคำถามของเว็บซีต้าทอล์คค่อนข้างหยุมหยิมคือถ้าถามไม่ตรงประเด็นก็จะถูกลบทันทีเพราะอะไรผมก็ไม่ทราบ (ความเห็นส่วนตัว) -*-

10. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    ขอขอบพระคุณ คุณลุง Old man กับรถเก่า มากๆเลยนะคะ ^_^ _/|\_ สำหรับข้อมูลและคำแนะนำ ^_^

ตอนนี้ที่บ้านกำลังจะสร้างบ้านใหม่ค่ะ อยากให้พ่อสร้างห้องใต้ดินด้วยจัง .. เดี๋ยวจะลองเกลี้ยกล่อมพ่อกับแม่ดู อิอิ ^^

11. AmpeerA

AmpeerA เป็นที่รู้จักกันดี

555 น้านี่ก็ไม่ธรรมดาจริงๆ ทะลุกลางปล้องซะงั้น
    เป็นลูกเป็นหลาน สงสัยโดนเบิดกะโหลกหัวทิ่ม หัวตำกันไปเป็นแถว 555

ว่าแต่น้าพอมีความรู้เรื่อง Chemtrails ไม้ครับ
    ผมหาอ่านดูแล้วก็งง ว่ามันจะมาเกี่ยวกับ PX ได้ไง
    ขอบคุณครับ

และก็สวัสดีท่านผู้มาใหม่(กระทู้นี้)ด้วยนะครับ
    ฮ้า..กระทู้เริ่มอุ่นขึ้นมานิดนึงละ

12. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    ไปด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ.................. แอบอ่านเก็บข้อมูล........ขอบคุณคราบ...

13. plamo

plamo Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมเองก็ยังอยู่นะครับลุง เพียงแต่ว่าละอายใจที่ไม่สามารถค้นหาข้อมูลมาให้เพื่อนสมาชิคได้
    เลยได้เพียงแต่เฝ้ามองดู

อยากให้คนที่มีความคิดแตกต่างจากพวกเรา ได้เฝ้าดูเงียบๆจับผิดในใจก็พอครับ เพราะการออกตัวออกมาเท่ากับว่าเป็นการแสดงตัวให้พวกเราเห็นว่า เพียงแค่ท่านคิดต่างจากเราท่านก็รู้สึก ขุ่นเคืองขึ้นมาแล้ว ผมก็เป็นคนครับ มีความคิด มีสิทธิเลือก ทุกข่าวสารเราเองที่เป็นฝ่ายรับเข้ามา มิได้มีใครยัดเยียดให้ท่านต้องสนใจ

ในก๊วนนี้พอดีว่ามันเป็นเรื่องที่ผมเองสนใจมานาน ใครที่คิดต่างเค้าว่าบ้า(ผมไม่สน)ฉนั้นเลยเข้าทางผมจึงได้เข้ามาเสพย์ข่าวสารได้เต็มที่..

นับจากนี้ต่อไป เวลามันยังคงเดินอยู่ตลอดไม่เคยหยุด เวลาของโลกไม่เคยหยุด ทุกกิจกรรมของโลกยังคงดำเนินไปทุกวินาที พวกเราในก๊วน ก็ได้แต่หาข่าวสารเข้ามาช่วยเหลือกัน ใครที่คิดทำตัวมือไม่พายเอาตีนราน้ำก็ อย่าแสดงตัวเลยครับ :d

ผมเองตอนนี้ก็ไม่ได้พาย แต่ไม่คิดจะเอาอะไรให้เป็นตัวถ่วง ขอกระทู้เดียวนี่แหละครับ ขอบคุณครับ

ในชีวิตผมเสียใจเรืองนึงคือ รู้ แต่ทำอะไรไม่ได้

แต่ไม่เสียใจที่ได้มีโอกาศรับรู้ ขอบคุณคุณลุงเป็นอย่างมากครับ และทุกท่านทีช่วยกันหาข้อมูลมาให้ผมได้ศึกษา

14. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ลุงโอ พร้อมเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับผมจะได้กระพือปีกตาม

15. AmpeerA

มีลิ้งค์มาฝากครับ ตรวจสอบเรื่องแผ่นดินไหว correlate เวลา สถานที่ อ่านง่าย ดูดีมีชาติตระกูล

Live Earthquake Mashup

เหตุการณ์ล่าสุดขยับเข้าใกล้เราทางตอนเหนือมากขึ้น

แผ่นดินไหวที่พม่า 4.8 วันนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2011
  16. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมคงไม่ได้สังเกตุดาวเป็นเดือนๆแน่เลยครบ เพราะว่าตอนนี้มาอยู่กทม กับแม่พาแม่มารักษาตัวครับ อยุ่ที่นี่ผมจะดูท้องฟ้าได้อย่างไรใครอยู่ในเมืองช่วยแนะนำหน่อยครับ

17. AmpeerA

ผมก็อยู่กรุงเทพนี่ละครับ
    ดีเสียอีกเพราะเค้าลอยในระดับต่ำกว่าดาวมาก
    เวลาเค้ามาทำธุระจะตัดกับท้องฟ้าชัดเจนกว่าอยู่ ตจว มากครับ ตอนนี้กำลังชั่งใจว่าจะถอยกล้องดูดาวมานั่งส่องให้บ้าไปเลย 555

18. panandpuff

panandpuff Active Member

เห็นด้วยค่ะ ป้าแนนซี่แกแอบแปลกๆ นิดหน่อยอ่ะ
    ถ้าเป็นเรื่อง Planet X ก็ โอเคอ่ะค่ะ คาดการ์ณไว้ถูกต้อง ลองอ่านตรงป้าแก ชอบว่า มนุษย์ต่างดาวสายพันธ์อื่นด้วย
    เหมือนแกบอกว่าไม่มี สายพันธ์ไหนที่มีจริงนอกจาก Zeta ที่เป็นพวก grey แกเล่าถึงพวกยักษ์พันธ์ผมสีแดงที่บันทึกอยู่ประวัติของไวกิ้งและเทพกรีซ (Annunaki) ที่อาสัยอยู่บนนิบุรุ ตามที่ชาว Sumerianได้อ้างถึงว่า มีตัวตนอยู่จริงและเมื่อก่อนมีการกล่าวไว้ว่าจะกลับมาที่โลกใหม่อีกครั้งนึง แต่ตอนนี้ไม่มีทางกลับมาแน่นอน เพราะได้สูนพันธ์ไปแล้ว อ่านเจออันนี้ก็งงๆนะค่t
    แกอ้างว่าตอนนี้มีแต่ชาว zeta ที่จะมาหาชาวโลก งงๆ:boo:

19. panandpuff

panandpuff Active Member

อันนี้เป็นตารางของเหตุการ์ณที่จะเกิดขึ้น 7 อาทิตย์ก่อนที่จะเกิดการสับขั้ว
    วันที่หนึ่งเริ่มนับจากวันที่เราสามารถเห็นเพลนเนต X ได้ด้วยตาเปล่าว บนท้องฟ้า นี่คงเป็นอีกสาเหตุนึงทีลุงเค้าเริ่มสละยานกันแล้ว

20. OLDMAN AND A CAR

ตอบ

..ไม่ทราบครับ...แต่ มีคนไปโพสต์ทิ้งไว้ ในเซต้าส์ ว่า..พบน้ำแข็งละลาย และ มีสารละลายแร่เหล็กสีแดงไหลปะปนออกมาด้วย...เลยไปโยงกับเรื่องที่ว่า..มาจาก PX บางที อาจจะโยงกับ เคมเทรล ตรงนี้ ก็ได้...ไม่แน่ใจครับ...