ไม่รู้ว่ามีใครเห็น Planet X หรือยัง?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 21.12.2012=11, 17 สิงหาคม 2010.

1. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

2. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ดวงจันทร์ ****

เป็น อาสนะของโลกุตตระ
    ที่ลอยอยู่เหนือโลก

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

3. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากรู้จังว่าสมาชิกทางนี้มีใครบ้างทั้งหมดกี่คน

4. worrior

worrior เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    เข้ามาตามอ่านอยู่แทบทุกวัน แต่ไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไหร่เลย ต้องขอบคุณข้อมูลเยี่ยมๆจากหลายๆท่านด้วยนะครับ

อยากถามน้าโอลด์ฯว่า สำหรับการถ่ายภาพในแถบบ้านเรา(อาเซี่ยน) มีใครประสบความสำเร็จถ่าย PX ได้บ้างรึยัง? เพราะเห็นน้าฯเคยบอกว่าแถบนี้น่าจะเห็น และถ่ายภาพ PX ได้ยากกว่าโซนอื่นๆเค้า

ปล.ถ้ามีความน่าจะเป็นซักหน่อย ผมจะลงทุนขนอุปกรณ์ไปเก็บภาพดวงอาทิตย์ (และ PX) อีกซักรอบตามที่น้าแนะนำช่วงเวลาไว้:VO

5. LaVio

LaVio Active Member

22 สิงหาคม 2007
    ผมคงรอลุ้นให้คุณ worrior ฮึดไปถ่ายและถ่ายติดPX ครับ ไม่รู้ว่าหาดคาบาน่าวิวจะดีไหม

6. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    แบบนี้ก้อ ไม่เกิน เดือนกุมพา 54 นี้อะสิ ... สงสัยเตรียมใจได้อย่างเดียว เตรียมอย่างอื่นไม่ทันแล้วแบบนี้ 555555

7. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณ.....ล่วงหน้า.....สำหรับมือกล้องครับ

8. ChainQLel2

ChainQLel2 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    เอาวิดีโอการเตรียมความพร้อมเรื่องสัมภาระที่จำเป็นส่วนตัว (Bug Out Bag) หากเกิดเรื่องร้ายแรงจนต้องอพยพตัวเองออกจากที่อยู่อาศัยเดิมครับ เอาไว้เป็นไอเดียนะครับ เพราะแต่ละคนอาจต้องการสิ่งของที่จำเป็นต่างกันไป เหมือนกับเข็มทิศหากอยู่ในมือคนที่ใช้ไม่เป็นก็คงไม่มีประโยชน์ครับ

ส่วนใหญ่แล้วสเบียงที่เตรียมไว้ในกระเป๋าไม่ควรน้อยกว่า 72 ชม และอุปกรณ์ทุกชิ้นควรอยู่ในสภาพที่ดีและทนทานนะครับ

เรียกว่าเกิดเหตุการณ์ไมคาดฝันเมื่อไหร่ก็หยิบกระเป๋าเป้ขึ้นสะพายบ่าแล้วพร้อมลุยกันเลยครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=BBV4QNfpWuk]YouTube - Bug out Bag, shtf, wrol, survival[/ame]

9. roxetta

roxetta สมาชิกใหม่

เข้ามาเป็นกำลังใจ เงียบๆนะคะ แอบอ่านมาหลายวันแระ

10. you@i

you@i Active Member

24 ธันวาคม 2010
    วันนี้ดูข่าวว่าที่ปากีสถานแผ่นดินไหว 7.2 ริคเตอร์ ที่เวียดนามปศุสัตว์ล้มตายเป็นจำนวนมากเพราะอากาศที่หนาวเย็น

11. chaiwatnchu

chaiwatnchu Active Member

18 พฤศจิกายน 2008
    อ้อ..ผมจะชะแว๊บ ล่องหน ไป สักระยะนะครับ...เผื่อว่า บรรยากาศ เอือมระอา คนแก่ มันจะ เพลาๆ ลง...ขอให้ ท่านที่เหลือ สนุกให้เต็มที่ กับ การหาข้อมูล และ ..โชคดี... ครับ...ทุกท่าน....แล้วพบกันใหม่

ผมไม่เบื่อคนแก่หรอกครับ.........

12. จื่อหลิง

จื่อหลิง เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    ผมชอบ S (Sword) ไม่ถนัด G (Gun)

13. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Warrior:

เข้ามาตามอ่านอยู่แทบทุกวัน แต่ไม่ค่อยได้โพสต์เท่าไหร่เลย ต้องขอบคุณข้อมูลเยี่ยมๆจากหลายๆท่านด้วยนะครับ

อยากถามน้าโอลด์ฯว่า สำหรับการถ่ายภาพในแถบบ้านเรา(อาเซี่ยน) มีใครประสบความสำเร็จถ่าย PX ได้บ้างรึยัง? เพราะเห็นน้าฯเคยบอกว่าแถบนี้น่าจะเห็น และถ่ายภาพ PX ได้ยากกว่าโซนอื่นๆเค้า

ปล.ถ้ามีความน่าจะเป็นซักหน่อย ผมจะลงทุนขนอุปกรณ์ไปเก็บภาพดวงอาทิตย์ (และ PX) อีกซักรอบตามที่น้าแนะนำช่วงเวลาไว้
    <O:p
    ตอบ

..ก็พอจะมีนะครับ...ภาพที่ คุณ AmpeerA เสนอ..แถวๆหน้า ที่ ๖๗ -๖๘ ของกระทู้นี้ แต่ ภาพที่ถ่ายที่ เมืองจีน ไม่ใช่ PX ครับ เพราะ ตำแหน่งยัง ไม่ใช่ ที่ ๔ ถึง ๕ นาฬิกา...สรุป ที่ เอเซีย ยังไม่พบ แบบเป็นตัว เป็นตนครับ...

14. LaVio

LaVio Active Member

22 สิงหาคม 2007
    ปืนสวยครับคุณลุง โหลดลูกเต็มคงหนักเอาเรื่องอยู่นะครับ
    สงสัยคุณลุงโอลต้องเจาะหลังคารถตามแบบในหนัง ทำแท่นวางปืนแทน :)

15. OLDMAN AND A CAR

...คงต้องไปเล่นเพาะกายก่อนละมั๊งครับ...ปืนหนักๆ ขนาดนี้ แค่ยกเฉยๆ ก็ จะ เป็นลม...

...วันนี้ขออำลาท่านทั้งหลายด้วยข่าวสั้นๆ นะครับ

...วันนี้ ยังคงไม่มีอะไรใหม่ ใน เซต้าส์..เงียบเหงาเอามากครับ....เลย ไปดูอย่างอื่นแทน และ เก็บมาฝากกันได้นิดหน่อยดังนี้ครับ...
    <O:p</O:p

๑. เกิดการสั่นสะเทือนพร้อมๆกับเสียงดังประหลาด ของ เปลือกโลก ที่อินเดีย เป็นผลให้ ผนังบ้านร้าว และ ที่ อังกฤษ ก็ มีเหตุกาารณ์ ทำนองนี้...แต่ บางคนที่นั่น บอก ไม่ได้ยินอะไรเลย....(เซต้าส์)
    ๒. รายการ TPBS สารคดีท่องโลกกว้าง เวลา ๖ โมงเย็นวันนี้... ฮอลแลนด์ ประกาศยุติสงคราม กับน้ำทะเล ที่ยืดเยื้อมา ๑,๐๐๐ ปี เพราะ แพ้ระดับน้ำทะเล ที่สูงขึ้นอย่างผิดปกติ ตั้งแต่ ๒๐๐๙ ขณะนี้ กำลังหันไปทำบ้านเรือนที่ ยกตัวขึ้นลง ตามระดับน้ำแทน... ปััจจุบัน ๖๐% ของประเทศ อยู่ต่ำกว่าระดับน้ำทะเล... สำหรับประเทศที่สร้างเขื่อนได้เก่งที่สุดในโลก...ยกธงขาวแล้วครับ...
    ๓. รายการเดียวกันนี้ เมื่อวานนี้...ระบุว่า ปัจจุบัน ระบบสุริยะ จักรวาลของดวงอาทิตย์เรา กำลังอยู่ใกล้หลุมดำมากที่สุด ก็ หวังว่า คงไม่ใช่ ว่า โดนดูดลงหลุม ก็ แล้วกัน...ดูภาพจำลองแล้ว หวาดเสียวดี...ขอให้เราสลัดออกจากวงโคจรของหลุมดำได้....
    ๔. นักวิทยาศาตร์ อังกฤษ ระบุ กลุ่ม อุกาบาต ที่กำลังเดินทางมายังสุริยะจักรวาลเรา อาจ ผลักให้โลก เรา เข้าไป ใน แนววงโคจรใหม่...ที่ไม่เคยเป็นมาก่อน...(เซต้าส์)

..ผม..พยายยามวางอ้างอิงให้มาก ก็ เพราะ เป็นการให้เกียรติ์(citation) ที่มาของข้อมูล ซึ่งเป็นธรรมเนียมปฎิบัติทางตะวันตก หากกล่าวโดยลอยๆ จะ ไม่มีใครให้ความสนใจเชื่อถือครับ...

...ความจริง..ปัญหาเรื่องน้ำทะเลสูงนี้...บ้านเรา ก็มี และ มากขึ้นทุกปี แต่ ไม่เป็นข่าว...คงยังไม่เดือดร้อนมาก รอให้จวนตัวแล้วค่อยขวนขวาย...ทำนองนั้น ต้องรอ หน้าฝน ปี ๒๕๕๔ ว่าจะ ไม่ธรรมดาหรือไม่...

16. น้องสาวนักเดินทาง

น้องสาวนักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เอ่อ อยากเห็น PX ไวๆ เหรอคะ

ถามจริ๊งง..

ยังไม่เห็นก็ดีแล้วนิ

ปล.แก้ไขเพิ่มเติม : เมื่อกี้คุณ TLDC บอกว่า ว่าแล้วก็อยากเห็นไวๆ
    พอเราตอบแบบนี้ กลับมาลบความเห็นตัวเองออก ซะงั้น -_-"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2011
  17. TLDC

TLDC Active Member

12 พฤศจิกายน 2010
    ขอโทษค่ะที่ลบข้อความไป พอดีตอนพิมพ์เสร็จ แล้วมาคิดๆไปแล้วเลยลบดีกว่า แล้วมาเห็นข้อความที่คุณน้องสาวนักเดินทางตอบ จริงค่ะที่อยากเห็นPXไวๆ ติดตามข้อมูลข่าวสารมานานจะได้เห็นดาวแดงจริงๆซักที

18. AmpeerA

AmpeerA เป็นที่รู้จักกันดี

เที่ยวนี้ปลาวาฬ โดนกะเค้าด้วย

อยู่ดีๆมีคนพบปลาวาฬนับร้อยเกยตื้นตายที่นิวซีแลนด์
    BBC News - Hundreds of whales die in New Zealand

วาฬบางกลุ่มพยายามว่ายเข้าฝั่งเพื่อฆ่าตัวตายที่ชายฝั่งอิตาลี
    BBC News - Sad mystery of Italy whale deaths

วาฬบางกลุ่มถูกนกนางนวลจิกกินที่อาเจนตินา ซะงั้น
    BBC News - Argentine whales attacked by seagulls

ใครชอบกินปลาหมึกระวังนะครับ
    อาจเป็นหนึ่งในจำนวนที่นอนตายริมชายหาดโปรตุเกส
    BBC News - Thousands of dead octopuses wash up on Portugal beach

แค่ที่ BBC ที่เดียวยังไม่หมดเลยนะเนี่ย

ถัานับย้อนกลับไปเพียงแค่ช่วงเวลา 2 เดือนที่ผ่านมา เกิดเหตุการณ์ประหลาดๆถี่ขึ้นเรื่อยๆ มากกว่าช่วงไหนๆที่เคยรับรู้กันมา

19. AmpeerA

AmpeerA เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงน้ำท่วมออสเตรเลีย
    มีคนไปได้ภาพถ่ายดาวเทียม เมฆประหลาดรูปวงแหวนลอยอญุ่ฝั่งตรงข้ามกับพื้นที่น้ำท่วม แถมดันมีเกลียวประหลาด2-3วง ลอยเคลื่อนที่ออกมาจากศูนย์กลางวงแหวนเสียด้วย แกเดาว่าน่าจะเกี่ยวกับ HARRP project ของเมกา

แต่ผมกำลังคิดว่า..น่าจะมีบางกลุ่มกำลังหาวิธีขับไล่มนุษย์ออกจากทุกๆพื้นที่ที่อันตราย..ก่อนที่จะเจอของจริงในอนาคตอันใกล้นี้ เตือนกลายๆว่างั้นเหอะ

อ้นนี้ฮับ
    Before It's News

20. ยัย fame

ยัย fame เป็นที่รู้จักกันดี

เมือง Gramalote ทางตอนเหนือของประเทศโคลัมเบีย กำลังเคลื่อนตัวตามแนวเปลือกโลกตามการสรุปของนักวิทยาศาสตร์ที่โคลัมเบีย ซี่งทำให้ประชาชนต้องอพยพออกจากเมืองนี้ตั้งแต่ธันวาคม 2010 ที่ผ่านมา