ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. Ga_t

Ga_t เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอให้บุญรักษาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2009
  2. โครตภู

โครตภู เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โครตภู [​IMG]

จับศาลพระอุปคุตไปก็อ้วกไป ทรมานเหลือเกิน บ่อน้ำข้างๆนั่นล่ะครับที่คุณสาวกับพี่หนิงช่วยกันแบ่งไปคนละหอกสองหอก ขอบพระคุณนะครับทั้งสองท่าน แล้วนารูฟอสมันไปไหนนะ ไหนว่าชอบเรื่องชาวบ้านไง ไม่ลองของจริงจะรู้ได้ไง ซักหอกไหมจ้ะ
    นึกว่าอยู่ไกลแล้วจะพ้นเหรอ เดี๋ยวปล่อยเป็นมังกือบิน ไปชนพุงเลย ให้ออกลูกเป็นเอเลี่ยนแหวกพุงออกมาเลยดีไหม

สาธุ หลายวันนี่เพ้อเจ้อจริงๆ ผิดกรรมบท10บาน แหะๆ

3. Sailomsuksikee

Sailomsuksikee เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    ไม่เป็นไรครับ ช่วยกันๆๆ

สายลม

4. ขาโจ๋ข้าเอง

ขาโจ๋ข้าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวใกล้ๆ หรือมีเวลาออกไปจะบอกอีกทีนะขอรับ เรื่องปัจจัย ว่าจะโอนให้เท่าไหร่ ^^
    ระยะเวลาที่กำหนดในการโอนมีมั้ย เอ่ย มีก็ดีนะขอรับจะได้ไม่ไปเบียดเบียนในทางที่มองไม่เห็น

ขอบคุณคุณ kung_9894 ที่บอกว่าขอให้หายไวๆ คำว่าหายไวๆนี่หายจากโลกนี้ใช่มั้ยขอรับ ^^ ดีขอรับหายจากโลกนี้แล้วก็ขออย่าให้ได้ผุดได้เกิดด้วยนะขอรับ รวมถึงทุกท่านเลยนะขอรับ ขออย่าให้ได้ผุดได้เกิดกันอีกเลยนะขอรับ วิมานก็มีกันแล้ว เหลือแต่กำลังใจกันนะขอรับ เข็นๆกันเข้าสู้ๆกะกิเลสที่มันบังไว้ อุปสรรคไม่มีความดีไม่เกิด ใช่มั้ยหว่า ^^

5. sabzajeed

sabzajeed เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    เปิดรับปัจจัยตั้งแต่วันนี้ จนไป ถึงวันที่
    25 พ.ย. 52 ค่ะ
    ท่านใดที่โอนมาแล้ว รบกวนแจ้ง ทาง pm ด้วยนะค่ะ
    มีงาน บุญ 2 รายการ ค่ะ บอกด้วยนะค่ะ จะได้ แยกให้ถูก ค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2009
  6. malee123

malee123 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนที่ทำพิธีทอดกฐินที่วัดกู่เสือ มีผู้คนเยอะมากเต็มวิหาร ทำให้พี่ต้องนั่งตรงประตูวิหารพอดี ไม่สามารถเบียดคนเข้าไปหาสมัครพรรคพวกได้ นั่งใกล้ ๆ กับ Adobe กับ น้อง
    อาร์ม ระหว่างที่กำลังเสร็จพิธี อยู่ ๆ ก็มีอะไรไม่รู้ตกลงบนศีรษะจากเบื้องบน มีน้ำหนักพอควร จึงสามารถทำให้กะโหลกหนา ๆ ของพี่รู้สึกได้ ก็เลยแหงนหน้าขึ้นมองตรงคานขอบประตู คิดในใจว่า อาจเป็นตุ๊กแกหรือจิ้งจกขี้ใส่ศีรษะตรูหรือเปล่า แต่ก็ไม่เห็นมีอย่างที่ว่าซั้กกกตัว เอามือลูบหัวดู ก็ไม่พบอะไร หรือว่าขี้มันจะเละคาผมเลยไม่เห็นหลักฐาน แต่ทำไมเจ้าตัวอย่างว่ามันหนีไปได้เร็วขนาดนั้นหรือ

ต้องการตัวช่วยอ่ะ ขอตัวช่วยหน่อยจ้า น้องสาวจ๋า, น้องอ้อย, น้องตู่, น้องหนิง, น้องเบน ไม่รู้เรียกหมดบ้านหรือยัง ฮ่า ฮ่า ช่วยบอกหน่อยว่ามันคืออะไร เพราะรู้สึกเองว่าต้องมีอะไรสักอย่างซี

7. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

ใครเขานั่งตรงคานหรือขอบประตูกันละพี่ลี ท่านเลยเคาะกระโหลกให้น่ะซี

8. konkangwad

konkangwad เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ข้อความนี้เคยให้กำลังใจคุณเมย์ไว้ ตอนนั้นก็ลึกๆไปได้นี่นา ตอนนี้เลยอนุโมทนาอีกรอบสาธุครับ (พวกเดียวกันคนขี้ลืม)ฮา

9. konkangwad

ขอให้คุณขาโจ๋ และน้องกุ้ง หายจากโรคภัยใข้เจ็บไวๆนะครับ ส่วนที่หายจากโลกนี้ถ้าขอได้ผมไปก่อนแล้วไม่ทันหร๊อก

10. konkangwad

โห พี่ลีตอนอยู่ในวิหารกำลังรับพรพระตอนแรกนึกว่าเด็กที่ใหนมานั่งร้องให้อยู่ใกล้ๆหันไปอ้าวพี่ลีนึกในใจคงซาบซึ้งเลยสะกิดให้มานั่งใกล้ ที่แท้เคืองว่าตัวอะไรมันขี้ใส่ฮา ยังๆไม่พอพอพระท่านให้พรเสร็จแล้วแจกของ(พระธาตุข้าวบินฑ์)พี่แกลืมตัวพุ่งไปเร็วมากทิ้งกระเป๋าสะพายมีเงินสามล้านอยู่ข้างในไปแซ่บผมต้องหิ้วตามเอาไปให้ฮาจำได้ใหมอ่ะพี่

11. โครตภู

ขอเล่าเรื่องเจ้ากรรมนายเวรของผมและพี่ลีที่งานกฐิน

พอถวายกฐินเสร็จก็ไปทานอาหารที่ด้านหลัง ก็มีร้านก๋วยเตี๋ยวน่าทานอยู่ร้านนึงผมก็ไปต่อคิว บอกเขาขอเส้นบะหมี่ พูดไปสามสี่รอบคนลวกเส้นก็ลวกแต่เส้นเล็ก เราก็ให้คนอื่นไปก่อนร้อนก็ร้อนเราก็อุเบกขาๆรอต่อไป สักพักมีผู้หญิงคนนึงเดินมาขอบะหมี่แห้งสองชาม อาเฮียคนลวกเส้นอีทำทันทีเลยอ้า ตรูยืนรอตั้งนานลื้อไม่สนใจอั้วเลยอ้า เริ่มเดือดปุดๆๆๆ คิดในใจไม่โกรธๆๆๆมาทำบุญๆๆ คิดในใจอั้วคงไม่ได้ทำบุญร่วมกับลื้อมาแน่เลย เออเส้นเล็กก็เส้นเล็กแหลกๆๆไป พอดีพี่ลีมาต่อคิวพอดี เราก็ไปเดินกลับไปแหลกเส้นเล็ก ซักพักใหญ่พี่ลีเดินมา โหพี่รอตั้งนาน อาเฮียคนตักน้ำซุปเขาไปทักใครก็ไม่รู้รอตั้งนาน ถามคนลวกเส้นขอตักเองได้ไหม มานก็ไม่ให้ พี่ลียืนรอตั้งนานกว่าจะได้น้ำซุป สรุปผมได้น้ำแต่ไม่ได้เส้น ของพี่ลีได้เส้นแต่รอน้ำ สงสัยเราคงมีกรรมเวรกับร้านนี้นะพี่ลี

12. โครตภู

รูปนี้พี่ลีกำลังเอ็กซซซซซซเซอซายกับพี่หนิง น้องตู่ว่าพี่ลีชอบเล่นโยคะ ตอนไปถ้ำวัวแดง ตื่นเช้ามาก็ไปเล่นโยคะตรงหน้าผา ผมเลยนึกถึงโฆษณาน้ำเต้าฮู้ เอ้ย น้ำนมแคลเซียมสูงประมาณนั้น อิอิ พอดีแม่ผมชอบกินน้ำเต้าฮู้

พี่ลีจ้า ตกลงพี่ลีอายุเท่าไหร่จ้ะ ที่ถามเนี่ยน้องหวังดีนะ พี่ลีจะได้ปล่อยวางซักทีถือไว้นานๆมันหนักนะ ถ้าไม่บอกก็ต้องคอยเครียด ครายมันจะถามตรูอีกป่าวชิมิชิมิ 13 14 15 ก็ว่าปาย แหมยังต้องเจอกันอีกหลายทริป หน้าใหม่ๆก็คงมีมา เขาก็อาจมาถามอีกแหละ น้องก็หวังดีช่วยชงให้ พี่จะตบมุกยังไงก็แล้วแต่เน้อ ตอบวันนี้ก็เบาวันนี้เลยเน้อ หรือคิดว่าไม่เห็นข้อความนี้ก็แล้วกัน แต่...

แต่น้องก็จะชงให้เรื่อยๆนะ ฮา ชอบพี่ลีเน้อ อย่าเครียดๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ตุลาคม 2009
  13. gentenaar

gentenaar เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    ขอโมทนาทุกบุญกุศลกับน้องเมย์ค่ะ และดีใจด้วยที่ได้ไปทำบุญตามที่ตั้งใจถึงแม้เจออุปสรรคฝนฟ้านิดหน่อย หากเรามั่นใจแน่วแน่ทุกอย่างก็เป็นไปด้วยดีนะ

ขอให้น้องกุ้งหายจากการเจ็บป่วยโดยเร็ว

บุญรักษาค่ะ

14. gentenaar

gentenaar เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    คิดถึงคุณน้องฝนจัง คงสบายดีนะค่ะ อากาศที่นั่นเป็นงัยบ้างตอนนี้ ดูแลสุขภาพนะค่ะ ว่างๆก็มาเล่าพูดคุยให้ฟังบ่อยๆนะค่ะ คิดถึงค่ะ

บุญรักษาค่ะ

15. naruphos

naruphos เป็นที่รู้จักกันดี

จริงด้วย "หายคัน" แล้วเมื่อไหร่พี่จะเกาแหละครับ ฮิฮิ สงสัยอยากรู้อยากเห็น

16. kung_9894

kung_9894 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    สาธุค่ะพี่

เย๋ยยย หนูไม่ได้หมายความอย่างงั้นค่า เหอะๆ
    ขอให้พี่หายป่วยนะค่ะ จะได้มาช่วยกันสร้างบุญร่วมกันอีก
    อย่าเพิ่งรีบไปไหนเลยค่ะ
    รอกันก่อนสิคะพี่ อิๆ
    ขอให้เราทั้งหมดได้ไปนิพพานในชาตินี้เถิด สาธุ

17. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

55555

พี่หนิง อายุ 14 เท่าผมเลย

ฮิ ฮิ

18. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับ พายไปเรื่อยๆ เดี๋ยวคล่องขึ้นเอง คนช่วยมีเยอะครับ

19. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

ฝากบอกเพื่อนๆกัลยาณมิตรหน่อยนะคะ เพราะว่าเราจะเล่นกันมากเกินไปแล้วค่ะ พูดเล่นได้แต่เกินพอดีชักจะไม่ดีแล้วค่ะ ดิฉันก็คิดๆอยู่ว่าเราไม่สำรวม เล่นกันมากไปแล้ว เดี๋ยวต้องโดนดุแน่ๆ ไม่ทันไรโดนพระศาสดาเรียกไปเตือนเลยค่ะ ว่าเล่นมากเกินไปแล้ว ไม่รู้จักสำรวม กรรมบท 10 ก็ไม่มี เลยต้องกราบขอขมาพระรัตนตรัยต่อหน้าพระศาสดาไปแล้วค่ะ ยังไงก็แซวกันแต่พอดีพอควรก็พอนะคะ แล้วก็ขอให้อยู่ในขอบเขตของธรรมะด้วยค่ะ เนื่องจากว่ามีคนเข้ามาอ่านไม่เฉพาะพวกเรานะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ตุลาคม 2009
  20. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขออนุญาตพี่อ้อยด้วยนะครับ
    เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกในห้อง พระครูเล็ก ถามหาเลขบัญชีงานบวช
    ผมจึงขออนุญาต นำเลขบัญชีนี้ข้างบนนี้ ไปตอบในกระทู้
    http://palungjit.org/threads/บัญชีทำบุญวัดท่าขนุน.211109/ นะครับ