ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. mind stone

mind stone เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมบุญงานกฐินบ้านหลวงด้วยครับ...ขอถวายผ้าไตร 1 ชุดครับ

กรุณาแจ้งรายละเอียดในการถวายผ้าไตรให้ผมทราบทาง pm. ด้วยครับ

ขอบคุณครับ...

2. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

อนุโมทนาด้วยนะคะ แต่ว่าตอนนี้ผ้าไตรก็ครบแล้วค่ะ ดังนั้นจะร่วมบุญได้โดยการทำบุญเข้ากองกลางค่ะ แล้วเราก็จะเอาเงินกองกลางไปซื้อผ้าไตรสี่ชุดค่ะ เงินที่เหลือก็ถวายวัดค่ะ

แต่ถ้าหากว่ามีความปรารถนาที่ต้องการจะถวายผ้าไตรจริงๆ เราก็รับค่ะ แล้วก็นำไปถวายให้ที่วัดทั้งหมด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2010
  3. mind stone

รับทราบครับ...งั้นผมรอโอนเงินร่วมบุญเข้ากองกลางก็แล้วกันครับ...ขอบคุณครับ

4. mind stone

[​IMG][​IMG]
    ผมมีพระสมเด็จที่มีลูกปัดและมีมวลสารอย่างอื่นฝังอยู่ลักษณะนี้

หลายองค์ครับ...ผมเข้าใจว่าพระชุดนี้สร้างเพื่อบรรจุกรุวัดพระธาตุ

พนม...ขอมอบให้คุณ Me,myselt ไว้แจกให้กับกัลยามิตรที่ร่วมบุญงานกฐิน

วัดบ้านหลวงคราวนี้ด้วยครับ...( ติดต่อผมได้ที่เบอร์นี้ครับ 089-0386456 )​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      137 KB
      เปิดดู:
      847
      ขนาดไฟล์:
      121 KB
      เปิดดู:
      834
  5. prayut.r

prayut.r เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2004
    ตามที่พี่สาวบอกนี่หมายถึงร่วมทำบุญเป็นเงินก็ได้ใช่ไหมครับ?

งั้นผมขอร่วม 1000 บาท ถวายในส่วนของพระพุทธรูปหน้าตัก 9 นิ้ว ได้ไหมครับ?

แล้วโอนให้พี่สาวได้ทางไหนครับ

6. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

7. pookpui-pookky

pookpui-pookky เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    โอนเงินทำบุญวัดบ้านหลวง
    จะร่วมโอนเงินทำบุญด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าปุ๋ยจะโอนเงินร่วมทำบุญได้ทางไหนคะ

ขอบคุณที่ตอบค่ะ

8. Doughnut

Doughnut เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009

ขออนุญาตมาให้ข้อมูลนะคะ

ตามที่บอกไว้ เรื่องการเดินทาง เราขอรายชื่อผู้ที่จะ "ไปแน่ๆ" เพื่อให้รู้จำนวนที่แน่นอนก่อน (อันนี้ เฉพาะในส่วนของท่านที่อยู่กรุงเทพฯ นะคะ , ต่างจังหวัดเดี๋ยวว่ากันอีกครั้ง)

ถาม : สอบถามเรื่องการเดินทางครับ ไม่ทราบว่าจะจัดรถไปเป็นคณะหรือป่าวครับ
    ตอบ : การเดินทางที่จะไปกฐินวัดบ้านหลวง ณ ขณะนี้มีรถตู้ 1 คัน (10 ที่นั่ง) ที่นำเครื่องกฐิน และคณะทำงานฯ (คุณสาว, หนิง, ตู่, เบน, พี่ลี และอาจจะมีผู้ติดตามร่วมเดินทางอีก 2-3 คน) ออกเดินทางคืนวันศุกร์ที่ 22 ต.ค. กลับถึงกทม. วันที่ 26 (ยังไมระบุเวลา)

ถาม : ผมดูแล้วถ้าจะให้ไปรถทัวร์กันเองมันคงจะลำบากอยู่ครับ และถ้าจัดไปกันเองเรื่องค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
    ตอบ : ที่หนิงเสนอให้ไปรถทัวร์กันเอง เพราะคิดเอาเองว่าบางท่านอาจจะไม่สะดวกเดินทางในวันที่เรากำหนดไว้ อาจจะเดินทางไปร่วมงานกฐินวันที่ 25 วันเดียว ซึ่งการเดินทางโดยเครื่องบินที่ต้องไปลงที่ตัวเมืองเชียงราย ต้องต่อรถมายังเชียงของ บางท่านอาจจะไม่สะดวก

หนิงจึงนำข้อมูลของรถทัวร์มาให้พิจารณาเป็นทางเลือกค่ะ และการเดินทางโดยรถทัวร์(ออกช่วงเย็น ถึงเชียงของเช้าวันรุ่งขึ้น) วัดบ้านหลวงอยู่ถึงก่อนตัวเมืองเชียงของ ประมาณ 40 กม. ริมถนน สามารถแจ้งรถให้จอดหน้าวัดได้ค่ะ

หรือหากมีหลายท่านเดินทางเป็นคณะ โดยมีจำนวน 24 คน (รถทัวร์วีไอพี 24 ที่นั่ง) หนิงจะสอบถามทางบริษัทรถทัวร์ให้ค่ะ ว่าเราขอปิดคันนี้เลยได้ไหม (ขอเป็นคันเดียวกัน หนิงเคยทำมาแล้วค่ะ รถทัวร์ก็ไม่ต้องหาลูกค้าเพิ่ม เราก็มีรถโดยสารเสมือนเหมาคันไปส่งยังจุดหมาย และนัดรับที่เดียวกัน)

ค่ารถทัวร์ ประมาณ 1 พัน มั้งค่ะ (ครั้งที่แล้วไปวีไอพี 24 ที่นั่ง) ไว้เจอราคาที่ถูกต้องจะมาแก้ไขให้ทราบนะคะ เพื่อเป็นข้อมูล วันนี้เครื่องช้ามาก

อัตราค่าโดยสาร จากเว็บสมบัติทัวร์ :
    ค่าโดยสารรถปรับอากาศชั้น 2 ราคา 493 บ. , ปรับอากาศชั้น 1 ราคา 634 บ. และรถนอนวีไอพี (ที่เราไปกันครั้งที่แล้ว) ราคา 986 บ. (ราคาต่อเที่ยว)

ค่าใช้จ่ายรถตู้ จ่ายกันตามจริงค่ะ ค่าเช่า+ค่าน้ำมัน ยังไม่ได้คิดอีกเช่นกัน

เพื่อเป็นข้อมูลค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2010
  9. malee123

malee123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุค่ะ ความคิดคุณสาวเรื่องกันผ้าไตรให้คณะส่วนกลาง

จำนวน 4 ชุดนี่ เยี่ยมมาก ๆ เลยค่า ขอบอก :cool: :cool: :cool:

10. Doughnut

โอนเงินเข้าบัญชีกลางค่ะ จะเปิดให้โอนตั้งแต่วันที่ 1-19 ตุลาคมค่ะ

11. LightSeed of Buddha

LightSeed of Buddha เป็นที่รู้จักกันดี

ทำเสร็จเรียบร้อย แต่ลืมจุดธูปบอกท่ายาอินทร์และเทวดาที่เก่งบายศรี รีบไปหน่อย เพราะเดี๋ยวช่วงบ่ายแก่ๆ จะไปถวายที่ศาลหลักเมือง ด้วยความแม่โทรมาบอกว่าแม่ไปดูหมอหรือคนทรงมา เขาบอกให้ไปถวายน้ำมัน 9 ขวดที่ศาลหลักเมืองเพราะดวงชะตากระผมมืดมิด ไปทำเพื่อขอแสงสว่างให้ชีวิต จะได้มีงานเข้ามา จะได้ได้งาน ก็เลยคิดว่างั้นทำบายศรีไปถวายด้วยแล้วกัน เลยได้อย่างที่เห็น

ขนาดไฟล์:
      634 KB
      เปิดดู:
      37
  12. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยทุกประการครับ
    สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

13. Doughnut

ได้คนทำบายศรีแระ..ฮา..ทำเสร็จแล้วส่งภาพที่สมบูรณ์มาให้ชมด้วยนะคะ

อนุโมทนาค่ะ

14. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    การร่วมบุญเครื่องอัฐบริขาร พี่สาวให้ร่วมบุญแบบรวมๆทุกอย่างหรือสามารถแยกตามรายการได้ครับ ถ้าแยกได้ขอร่วมบุญบาตรครับ

15. LightSeed of Buddha

LightSeed of Buddha เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทำมาแล้ว อย่างที่เห็นครับ ทำเสร็จฝนตก งง เพราะไม่มืดสักหน่อย ตกได้สักแป๊ปก็สว่างจ้า ฟ้าใสกิ๊กเลย เหอๆ

ขนาดไฟล์:
      842.9 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      773 KB
      เปิดดู:
      54
  16. RMX

RMX เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

ขอร่วมบุญกฐินของพี่ริค กับ พี่สาวด้วยนะครับ
    จะแจ้งรายละเอียดไปอีกครั้งนะครับ

มีบุญมาฝากทุกๆท่านครับ
    - ไหว้พระที่วัดหัวลำโพง / ใส่ตู้ทำบุญ
    - บริจาคโลงศพที่ร่วมกตัญญู
    - ใส่ซองร่วมบุญกฐินที่วัดหัวลำโพง
    - ร่วมฝึกมโนกับคณะ มีผู้ฝึกญาณ8 รวม 4 ท่านครับ

ขอให้ผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้้ข้าพเจ้าและทุกท่านเข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ ตราบยังไม่ถึงพระนิพพานขอให้คำว่า "ไม่มี" "ไม่สำเร็จ" จงอย่าปรากฏแก่ข้าพเจ้าและทุกท่านด้วยเทอญ

17. squrez

squrez เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ
    วันนี้นำบุญมาฝากครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ๑. โอนเงินร่วมทำบุญ ร่วมทำบุญหนุนชีวิตพลิกดวงชะตา "ปูพื้นทางเดินซีแพค" วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย<o:p></o:p>
    ๒. ร่วมทำบุญกฐินสามัคคี สำนักปฏิบัติธรรมถ้ำป่าอาชาทอง ประจำปี ๒๕๕๓<o:p></o:p>
    อนุโมทนาบุญด้วยกันนะครับ<o:p></o:p>

18. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ไม่ได้เข้ามานาน แหม...เกือบไม่ทันทำบุญกฐิน
    จินขอร่วมบุญกฐินวัดบ้านหลวงด้วยนะคะพี่สาว พี่หนิง
    800 บาท ขอร่วมในส่วนผ้าไตรกองกลางน่ะค่ะ

19. tia1911

tia1911 เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้าไตร ( ขอถวายเพิ่มอีกชุดนะครับ )
    ผ้าห่มองค์พระประธาน
    หนังสือพระไตรปิฎกฉบับประชาชน
    เข็ม และ ด้าย

ผมขอเป็นเจ้าภาพตามรายการข้างต้นนี้ก่อนครับ

ส่วนการเดินทางผมคงไปรถทัวร์เย็นวันเสาร์ ของสมบัติทัวร์ตามที่คุณหนิงแนะนำ คงจะต้องรีบจอง มีใครไปวันเดียวกับผมไหมครับ

20. tonkajeab

tonkajeab เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรทุกท่านค่ะ
    เอาบุญมาฝากค่ะ
    วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพจัดซื้อบล๊อกพระ จำนวน 1 บล๊อก
    กับกลุมพลังจิตพิชิตภัยภิบัติสายเชียงใหม่ (สายเหนือ)ค่ะ อนุโมทนาร่วมกันนะค่ะ