“สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘” โดย สมาชิกพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Kob, 28 ธันวาคม 2014.

1. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเห็นป้ายคัทเอาท์.....

2. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006

ป้ายคัดเอ้าท์ตอนนี้ทีมงานกลับต่างจังหวัดกันหมด คงรอหลังปีใหม่ครับ
    แต่ตอนนี้ สื่อโปรโมทข่าวเพลงของเราแระครับ ดังกันใหญ่แระ
    ยังไง คุณฉกาจ อย่าไปเดินตลาดนัดแบบเมื่อก่อนนะครับ เด๋วแฟนขับ
    ขอลายเซ็นต์จะทำตัวไม่ถูกต๊กกะใจ วิ่งกลับบ้านแบบไม่ทันตั้งตัว
    เอริ้กกกกก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      79.4 KB
      เปิดดู:
      690
  3. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

โห ขึ้นหน้าหนึ่งเลยเหรอค่ะ ดังกันใหญ่แล้วค่ะพวกเรา อิอิ

4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ตั้งแถวไหนดีคะพี่กาจ แถวมอเตอร์เวย์ดีไม๊คะ
    ว่าแต่แถวนั้นมีเหนียวไก่ไม๊อ่ะคะ ^_^
    สงสัยอีกอย่าง สรุปว่า เงาะอร่อย หรือ เหาะอร่อย คะพี่ ^^

5. Kob

โลกหมุนเวียนไป..
    ๑ปีเวียนมาบรรจบครบรอบปีใหม่

“สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘”
    โดย สมาชิกพลังจิต

มาถึงเวลาที่รอคอยกัน
    เพลงในวันปีใหม่ที่เตรียมการมาเป็นเวลาแรมเดือนได้สำเร็จลงแล้วค่ะ
    พี่กบขอส่งความสุขผ่านบทเพลงทั้งสองเพลง ไปยังทุกๆท่านค่ะ
    สุขสันต์วันปีใหม่กันนะคะ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3341988/[/MUSIC]

มีเวอร์ชั่น 256 kbps ให้ด้วยค่ะ (21 เมก)

คลิกเพื่อโหลด >> “สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๘” โดย สมาชิกพลังจิต 256kbps

ลิงค์ฟัง 256 kbps(21เมก)

<iframe src="https://www.opendrive.com/listen/OV82NTg5MzM3Nl9rNEFuYg" style="border:0" scrolling="no" allowtransparency="true" frameborder="0" height="25" width="297"></iframe>

ส่ง
    ความสุขปีใหม่จากใจของพวกเราจ๊ะ

วัดีปีม่
    ศิลปินต้นฉบับ :: วงเพื่อน

ท่อนที่ 1

สวัสดี....ปีใหม่ (deneta)
    เพื่อประชา ทั้งแดนไทย (Tawee gibb)
    อธิษฐาน ขอพรชัย (popy#love)
    วอนด้วยใจ ปรารถนาดี (panombe2013)

ท่อนที่ 2

เริ่มชีวิต.. ปีใหม่ (jasminine)
    ให้แจ่มใส ไร้ราคี (green_apple)
    ให้รื่นรมย์ ทุกชีวี (pporjai)
    ตลอดปี มีสุขใจ (ดอกใบบุญ)

ท่อนที่ 3

สิ่งที่หวัง ให้สมดังตั้งจิต (Tawee gibb)
    มากมิตร ศัตรูคิดทำลาย พ่ายไป (chakaj)
    ใครมีรัก ให้ความรักนั้นยิ่งใหญ่ (patz_bkk)
    สมใจเป็นสุขไป นิรันดร์กาล..(KeLBeRoS)

ท่อนที่ 4

ให้ชาวไทย.. ทุกทุกถิ่น (Kob)
    สุดแผ่นดิน และไกลบ้าน (Kejimin)
    สุขเกษม แสนสำราญ (cat13)
    สุดเบิกบาน ปีใหม่เอย (sam_sbcc)

ท่อนที่ 5

สิ่งที่หวัง ให้สมดังตั้งจิต (catjoobjoob)
    มากมิตร ศัตรูคิดทำลาย พ่ายไป (bananaleaf)
    ใครมีรัก ให้ความรักนั้นยิ่งใหญ่ (music_lover_man)
    สมใจเป็นสุขไป นิรันดร์กาล (ชมพู่หวาน)

ท่อนที่ 6

ให้ชาวไทย.. ทุกทุกถิ่น (กาไก่)
    สุดแผ่นดิน และไกลบ้าน(tanaong2011)
    สุขเกษม แสนสำราญ (wvichakorn)
    สุดเบิกบาน ปีใหม่เอย (KHONGRIT)

ท่อนที่ 7

สุดเบิกบาน ปีใหม่เอย (ryuzaki_benz)
    สุดเบิกบาน ปีใหม่เอย (หนูตา)
    สุดเบิกบานวันปีใหม่เอย..
    (KeLBeRoS)(deneta)(patz_bkk)(music_lover_man)(popy#love)

มิกซ์โดย :: jasminine
    สีสรรดนตรี :: patz_bkk

๒๕ ท่านมาสวัสดีปีใหม่ค่ะ

1. Kob (พี่กบ)

นักร้องนักกิจกรรม ชวนม่วนจิตม่วนใจเจ้า

2. Kejimin (พี่คิม)

นักร้องแดนพายัพ เสียงเอกลักษณ์ไม่เหมือนใคร

3. sam_sbcc (พี่แซม)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงนุ่ม

4. KHONGRIT(พี่คงฤทธิ์)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงแน่น

5. wvichakorn (พี่ตุ่ม)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงอรชร

6. bananaleaf (ครูใบตอง)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงแก้ว

7. cat13 (พี่อ้อ)
    นักร้องกล่อมกรุงคุณภาพ เสียงพิฆาตใจ

8. pporjai(พี่ใจ)
    นักร้องสาว เสียงพลังสะท้านฟ้า

9. deneta
    นักร้องพลังเสียง เย้ยยยยยยยยยฟ้า ท้าดิน

10. ชมพู่หวาน (พี่พู่)
    นักร้องเสียงใส เย็นใจ จริงๆ

11. Tawee gibb (คุณกิ๊บ)
    นักร้องอินเตอร์ 80s ซุปเปอร์ฮิต

12. catjoobjoob (พี่แมว)
    นักร้องภูมิแพ้ แหบเสน่ห์เมี๊ยว..เมี๊ยว

13. ดอกใบบุญ
    นักร้องใจรักไม่พักยก

14. patz_bkk(พี่แพท)
    นักร้องลูกคอพริ้วไหว สะเทือนทางด่วน สะท้านใจแม่ยก

15. chakaj (พี่ฉกาจ)
    นักร้องหนักเอา เบาสู้ เพลงหนักก็พริ้ง เพลงเบาก็พริ้ว

16. กาไก่(พี่อ้อย)
    นักร้องเสียงหวานคม ชวนเคลิบเคลิ้ม

17. green_apple (เปิ้ล)
    นักร้องเสียงหวานนนนนนน ชวนฝัน

18. tanaong2011(พี่อ๋อง)
    นักร้องอารมณ์ดี คารมบาดใจ

19. music_lover_man (แมน)
    นักร้องเสียงออดอ้อนซ่อนทะเล้น

20. panombe2013 (คุณบี)
    นักร้องเสียงดี ย้อนยุควัยอลวน

21.KeLBeRoS (กอล์ฟ)
    นักร้องเสียงกระชากใจวัยโจ๋

22. popy#love (คุณตั้น)
    นักร้องดีเด่น ให้โล่ห์สุนทราภรณ์

23. ryuzaki_benz (น้องเบ๊นซ์)
    นักร้องเสียงเว้าวอน อ้อนคนฟัง

24. หนูตา
    นักร้องเสียงเง้างอนงอแงงุ๊งงิ๊งๆ

25. jasminine (มะลิปอ)
    นักร้องเสียงสะกดจิต สะกิดไม่ขยับ

รำวงปีใหม่
    ศิลปินต้นฉบับ : แกรมมี่

ท่อนที่ ๑

ไชโยไชโยไชโย
    จะร่วมไชโยต้อนรับปีใหม่
    (jasminine)(bananaleaf)
    ส่งปีเก่าแล้วเราเริงใจ
    ถึงวันปีใหม่เราต้องไชโย
    (ชมพู่หวาน) (กาไก่)

ท่อนที่ ๒

(popy#love)(patz_bkk)
    ( tanaong2011)(KHONGRIT)
    (Tawee gibb)(catjoobjoob)

ท่อนที่ ๓

พ้นไปแล้วปีเก่า (jasminine)
    ยิ้มแต่เช้าปีใหม่ (KeLBeRoS)

หน้าแฉล้มแจ่มใส
    ใจมุ่งมั่นไว้ ร้างไกล เศร้าจร (หนูตา)

ต่างตักบาตรทำบุญ (panombe2013)
    เพิ่มความอุ่นกมล (ryuzaki_benz)

ด้วยบุญกุศลทุกคนจึงเปรมปรีด์ (green_apple)
    ด้วยบุญกุศลทุกคนจึงเปรมปรีด์(catjoobjoob)

ท่อนที่ ๔

(music_lover_man)(chakaj)
    (pporjai) (wvichakorn)

ท่อนที่ ๕

เพราะว่าวันนี้ปีใหม่ (Kejimin)
    ยิ้มสดใสเต็มที่ (Kob)
    ต่างร่วมจิตไมตรี
    ปีใหม่เช่นนี้ล้วนมีความชื่นชม ( patz_bkk)
    ไม่มีขุ่นเคืองใคร
    ต่างก็ใฝ่เริงรมย์ (bananaleaf )
    มุ่งความสุขสมนิยมอวยพรกัน (popy#love)
    มุ่งความสุขสมนิยมอวยพรกัน (ดอกใบบุญ)

ท่อนที่ ๖

(KeLBeRoS)(ryuzaki_benz)
    (หนูตา)(green_apple)

ท่อนที่ ๗

ขออายุยืนยั่ง (wvichakorn)
    สมที่หวังปองมั่น (sam_sbcc)
    ให้ผุดผ่องเฉิดฉัน (ชมพู่หวาน)
    มีแต่สุขสันต์ทุกวันตลอดไป (chakaj )
    ไม่มีโรคมาพาน
    ชีพจงผ่านโพยภัย (music_lover_man)
    มุ่งในสิ่งใดสมในฤทัยปอง (กาไก่)
    มุ่งในสิ่งใดสมในฤทัยปอง (KHONGRIT)

ท่อนที่ ๘

ขออายุยืนยั่ง
    สมที่หวังปองมั่น (tanaong2011)
    ให้ผุดผ่องเฉิดฉัน
    มีแต่สุขสันต์ทุกวันตลอดไป (pporjai)
    ไม่มีโรคมาพาน
    ชีพจงผ่านโพยภัย (Tawee gibb)
    มุ่งในสิ่งใดสมในฤทัยปอง (cat13)
    มุ่งในสิ่งใดสมในฤทัยปอง (deneta)

ท่อนที่ ๙

(deneta)(panombe2013)
    (Kejimin)(sam_sbcc)
    (Kob)(ดอกใบบุญ)(cat13)

ท่อนที่ ๑๐

ไชโยไชโยไชโย (พร้อมชาย)
    ส่งปีเก่าแล้วเราเริงใจ (พร้อมหญิง)

มิกซ์โดย :: ryuzaki_benz
    สีสรรดนตรีและที่ปรึกษา :: Tawee gibb

คลิกเลือกฟังได้นะคะ

<embed id="music" type="application/x-mplayer2" pluginspage="http://microsoft.com/windows/mediaplayer/en/download/" src="" loop="true" autostart="true" showstatusbar="-1" showcontrols="true" height="50" width="320">

<input id="song1" onclick="document.all.music.filename=document.all.song1.value;" value="http://palungjit.org/attachments/a.3342074/" name="Music" type="radio">INTRO ทักทาย สวัสดีปีใหม่โดยนักร้องทั้ง 25ท่าน
    <input id="song2" onclick="document.all.music.filename=document.all.song2.value;" value="http://palungjit.org/attachments/a.3342079/" name="Music" type="radio">เพลง “สวัสดีปีใหม่”
    <input id="song3" onclick="document.all.music.filename=document.all.song3.value;" value="http://palungjit.org/attachments/a.3342080/" name="Music" type="radio">เพลง “รำวงปีใหม่”
    <input id="song4" onclick="document.all.music.filename=document.all.song4.value;" value="http://palungjit.org/attachments/a.3341988/" name="Music" type="radio">ฟัง ทั้ง ๓ ส่วน (intro+สวัสดีปีใหม่+รำวงปีใหม่)

6. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

เมี๊ยวๆๆๆ

สุดยอดไปเลยครับผลงานเพลงส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ของพวกเรา

ทั้งเสียงไตเติ้ลของ 2 สาว คุณปอกับหนูตา

เสียงแนะนำตัวของแต่ละคน

เสียงร้องทุกเสียงทั้ง 2 เพลง

ขอบคุณทีมงานเบื้องหลังทุกท่านด้วยนะครับ

รู้สึกดีใจมากที่ได้ร่วมร้องเพลงนี้ด้วย

ปีใหม่นี้ขอส่งความปราถนาดีไปถึงเพื่อนๆทุกท่าน

ด้วยคำอวยพรทั้งหมดในเพลงนี้

ขอให้เพื่อนๆพี่ๆมีความสุขมากๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2014
  7. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

( ( ( ก ร๊ า ก ) ) )

ทำไปได้ลุงแพท

8. bananaleaf

bananaleaf เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    น่ารัก น่าชื่นชมทุกท่านเลยค่ะ เข้ามาอ่านทุกเม้นท์ แต่ยังไม่เม้นท์นะคะ
    ครูยังโหลดฟังไม่ได้ค่ะ เนตมือถือช้าไม่แรงเหมือนที่บ้านค่ะ เลยขอไลท์ให้กำลังใจไปก่อน
    ขอบคุณคุณกบมากค่ะ คอยแจ้งข่าวเป็นระยะๆ รอฟังได้แล้วค่อยให้กำลังใจกันอีกทีนะคะ :)

9. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังไม่ว่ากี่รอบๆ ก็อมยิ้มทุกรอบจ้า อิอิ

ฝันดีจ้าทุกคน

10. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    เพลงเพราะมากมาย ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุขกันทุกๆคนนะครับ เดินทางกลับบ้านปลอดภัย เมาไม่ขับนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ ^^

denceedenceedenceedenceedenceedenceedenceedencee

11. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

สมบูรณ์แบบที่สุดครับ
    อีกหนึ่งผลงาน Master Piece ของบอร์ดพลังจิต
    รู้สึกเป็นเกียรติจริงๆ ที่ได้มีส่วนร่วมในครั้งนี้
    ชื่นชมกับผู้มีส่วนร่วมทุกท่านอย่างที่สุดครับ

เบื้องหน้า ที่มาพร้อมเสียงที่สวยหล่อ พร้อมความตั้งใจอย่างเต็มเปี่ยม มาร่วมอวยพรปีใหม่กัน ไพเราะจับจิตจับใจจริงๆครับ

และที่ต้องปรบมือพร้อมโค้งคำนับให้ด้วยความขอบพระคุณจากใจ ก็คือ พี่ๆน้องๆ ผู้อยู่เบื้องหลังทุกๆท่านครับ
    เพลงนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลย ถ้าไม่มีความทุ่มเท พลังกาย พลังใจ
    หลังขดหลังแข็ง อดตาหลับขับตานอน ของผู้อยู่เบื้องหลังทุกท่าน
    ถ้าเบื้องหน้าคือแขนขา อวัยวะส่วนต่างๆของร่างกาย
    เบื้องหลังก็คือหัวใจ ที่ทำให้ที่ร่างกายนี้มีชีวิตขึ้นมาได้ครับ
    ผมจึงรู้สึกว่า เพลงนี้ เป็นผลงานเพลงที่ทรงคุณค่าที่สุด

ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังอีกครั้งครับ

และขอสวัสดีปีใหม่ด้วยนะครับ ขอให้ทุกท่าน มีพละกำลังกาย และกำลังใจ
    ที่จะนำพาทุกท่าน และครอบครัว ประสพแต่ความสุข ยิ่งๆขึ้น ตลอดปี และตลอดไปครับ

12. Kob

รอนักร้องเข้ามาเม้นจ้า เห็นน้องเปิ้ลมากดไลท์แล้ว
    มาคุยแสดงตัวหน่อยจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2014
  13. ดอกใบบุญ

เพราะที่สุดในหัวใจจ้า อิอิ
    ช่วงแนะนำนักร้องสนุกสนาน น่ารักจ้า อิอิ
    เสียงสวัสดีของนักร้องจากแต่ละภาคได้ฟังก็ยิ้มจ้า
    เสียงร้องเพลงสวัสดีปีใหม่นุ่มๆเย็นใจจัง
    เสียงร้องเพลง รำวงปีใหม่ จังหวะเร็วคึกคักจ้า อิอิ

ขอบคุณสำหรับเพลงเพราะๆ
    ให้มีสุขใจตลอดปี 2558 จ้า

14. bananaleaf

bananaleaf เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เพราะทั้งสองเพลงเลย ปรบมือให้ดังๆ เลยนะคะ
    ชื่นชมคณะทำงาน และคณะนักร้องทุกท่านค่ะที่ได้มอบความสุข
    ให้กับสมาชิกในบอร์ดพลังจิต ในวาระปีใหม่ขอให้ทุกท่านสุขกาย สุขใจ
    มีสุขภาพแข็งแรง มีพลังใจที่เข้มแข็งฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆ ไปได้ด้วยดีกันทุกท่านนะคะ :)

15. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกภาคภูมิใจยังไงไม่รู้...เริ่ดจริงๆๆๆ5555+เข้าใจออกแบบอ่ะ....ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านมีความสุขตามเนื้อเพลงเลยนะครับ.....

16. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะจังเลยค่ะ
    ชอบเพลงที่สองอ่ะ รู้สึกรื่นเริง สดใส คึกคักดีจังเลย (f)

17. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ฟังกี่ทีก็เพราะจ้า เคลิ้มชวนหลับ ว่าแล้วก็หลับล่ะจ้า ฝันดีกันนะคะ

18. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ รอผู้กำกับคลอด MV อยู่เน้อคับ^^

19. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ความในใจเยอะมากกก..กกกกกกก..กกกกกก!
    ยังไม่ได้นั่งเรียบเรียงเลยค่ะ ไม่รู้จะเอาเรื่องไหนก่อนหลัง เยอะไปหมด
    ขอนั่งอ่านของเพื่อนๆก่อนอ่ะ ชอบอ่าน อ่านแล้วมีความสุขค่ะ

20. ดอกใบบุญ

นั่งเขียนอธิบายวิธีทำหมวกไหมพรมไป
    ฟังเพลงไปเพลินใจดีแท้ ยิ้มเมื่อฟังนักร้องทักทาย
    เพลินกับเพลง สวัสดีปีใหม่ ใบบุญชอบสวัสดีปีใหม่มากกว่า
    แต่เพลงรำวงก็ชอบนะ แต่น้อยกว่านิดนุงจ้า อิอิ
    และก็ งง ในคำอธิบายของตัวเอง ไม่รู้ว่าคนอื่นจะเข้าใจไหมน้อ
    คนอธิบายก็ไม่รู้จะเขียนอย่างไงจ้า อิอิ 5555

โซ่ 5 ทำเป็นวงกลม อิอิ

ทำแถวแรกทำโซ๋ 3 และตาม 18 หลักรวมหลักโซ่ 3 ด้วย

ลง 2 หลัก ขึ้น 2 หลัก ในหลักเดียวกัน

ลง 4 หลัก ขึ้น 4 หลัก

ลง 4 หลัก โดยหลักสุดท้ายของหลักลงจะเอาหลักขึ้นของหลักแรกมาหลักลงหลักที่ 4 จ้า (ตรงนี้ล่ะอธิบายยาก อิอิ ดูภาพละกันจ้า อิอิ 55555)

ถักไปเรื่อยจะเท่ากับความยาวที่ต้องการจ้า