เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ตะกรุดแมงวันคำเต็มสูตรชุดนี้พุทธคุณด้าน เสน่ห์ มหาละลวยล้วนๆ (ตะกรุดกินตับ)

ท่านใดสนใจร่วมบุญต่อยอดบุญในวันพระใหญ่ก็ขอเชิญชวนนะครับ หรือท่านใดจะร่วมบริจาคเงินในการสร้างบล็อกขุนแผนเสน่ห์จันตามกำลังศรัทธาดังรายละเอียดที่ได้แจ้งไว้เบื้องต้นก็แจ้งมาได้ครับ

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรียน ญาติธรรมทุกท่าน
    เรื่อง การจัดสร้าง " ขุนแผนเสน่ห์จัน"
    เนื่องด้วยทางวัดโพธิ์ศรีธาตุกำลังก่อสร้าง " พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร " ซึ่งสายบุญนี้ได้มีความคิดที่จะจัดสร้าง ขุนแผนเสน่ห์นางจัน ด้านหน้าเป็นพิมพ์พระพุทธ ในซุ้มเรือนแก้ว ด้านหลังเป็นหุ่นนางจัน ตามสายวิชาที่ท่านอาจารย์โอมได้เรียนมา

1. เปิดรับมวลสารต่อยอดบุญสำหรับญาติธรรมทุกท่านที่ร่วมบริจาค ได้มีโอกาสนำของดีหรือวัตถุมงคลที่ตนมี มาต่อยอดบุญสร้างเป็นวัตถุมงคล เพื่อจะได้มีวัตถุมงคลที่มีพุทธคุณครบทุกๆ ด้าน เมตตา มหาเสน่ห์ โชคลาภ เงินทอง แคล้วคลาด พุทธคุณครอบโลก

2. ญาติธรรมที่บริจาคมวลสารจะไม่ได้รับสิทธิพิเศษใดๆ จากการจัดสร้างในครั้งนี้ แต่จะได้บุญและบูชาพระขุนแผนเสน่ห์นางจันตามรายละเอียดที่จะแจ้งในลำดับต่อไปสำหรับกองบุญนี้ เงินทุกบาทไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ เพื่องานบุญก่อสร้าง พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร

3. พระขุนแผนเสน่ห์นางจัน รายละเอียดการจอง จำนวนการสร้าง จะแจ้งในกระทู้เพื่อความโปร่งใส

4. มวลสารพระผง ว่าน สีผึ้ง ผงพุทธคุณต่าง ๆ จะจัดทำเป็นองค์พระ ส่วนวัตุมงคลต่างๆ เช่น ตะกรุด โลหะ จะมาหล่อรวมกันเป็นองค์นางจัน

5. ขอเชิญญาติธรรมบริจาคมวลสารได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
    จัดส่งคุณบวรลักษณ์ ประดิษฐวรานนท์ ( ขุนแผนเสน่ห์นางจัน )
    เลขที่ 178/39 ซ.วัดดงมูลเหล็ก แขวงบ้านช่างหล่อ
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 107
    00

ส่งแบบลงทะเบียนธรรมดาก็พอนะครับจะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายช้าหน่อยไม่เป็นไร แล้วแจ้งวันที่ส่งและรหัสในการจัดส่งในกระทู้ด้วยนะครับ ( ค่า EMS เอาไว้หยอดกระปุกต่อยอดได้อีก )

อย่าลืมนะครับ ด้วยมวลสารอันศักดิ์สิทธิ์ ด้วยจิตที่เป็นบุญ ก่อนส่งอธิษฐานในบุญที่ท่านได้มอบมวลสารสร้างวัตถุมงคลเพื่อต่อยอดบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ แล้วน้อมจิตให้นิ่งสงบเห็นยอดเจดีย์ที่ได้สร้าง และตามแต่จะอธิฐานในบุญที่ได้สร้างในครั้งนี้

ก่อนจบคำอธิฐาน จัดหนักจัดเต็มกำลังบุญกันอีกนิดด้วยคำอธิฐานว่า " ขอให้มวลสารอันศักดิ์สิทธิ์นี้ ( มีมวลสารอะไรบ้างก็ว่าไป ) เป็นเมตตา เป็นมหาเสน่ห์ มีเงินเหลือใช้ มีทองเหลือเก็บ มีโชคลาภ แคล้วคลาดปลอดภัย พุทธคุณครอบโลก สมปรารถนาแก่ผู้เป็นเจ้าของทุกประการ สาธุ " จิตที่ส่ง บุญที่ได้ทำ และคำอธิษฐานเป็นพลังอันยิ่งใหญ่เหลือประมาณ

สำหรับญาติธรรมท่านใดจะบริจาคเงินเพื่อนำไปใช้เป็นค่าจ่ายในส่วนของการทำบล็อก เครื่องครู เครื่องบวงสรวงต่างๆ สำหรับการสร้าง ขุนแผนเสน่ห์จัน สามารถร่วมบริจาคได้ที่

ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาเดอะมอล์ล ท่าพระ เลขที่บัญชี 170-251621-4

จะแจ้งความคืบหน้าในการจัดสร้างมาเเป็นระยะ

ไม่รับมวลสารที่มีพราย เหรียญหรือพระเนื้อโลหะ

3. timon4

timon4 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2013
    ได้รับน้ำมันพญาไก่แล้วครับ
    ผมพักอยู่ที่ชุมชนของคนอิสลามต้องทำไงครับ
    ไม่สดวกทั้งการจุดธูปและเซ่นไหว้ เขาไม่ค่อย...กับเราเท่าไหร่แต่ถ้า
    คนถือเดียวกันกับเขา เขาจะสนิทมาก

4. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับรูปหลวงปู่ลมัยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

5. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ตัวอย่างจานครูครับ...​

6. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้าไม่สะดวกที่จะจุดธูปจริงๆก็เอาแค่จัดแต่งจานครูบอกกล่าวเอาก็ได้ครับ หรือถ้าไม่ได้จริงๆก็พนมมืออธิษฐานเอาเลยครับ แต่ก่อนอธิษฐานก็กล่าวขอขมาครูบาอาจารย์ก่อนว่าเราไม่สามารถจัดดอกไม้ธูปเทียนบูชาท่านด้วยความจำเป็นอะไร เสร็จแล้วก็ค่อยอธิษฐานขอกรรมสิทธิ์จากท่านครับ...

7. วิปัสสนู

สำหรับบางท่านอาจจะหาดอกไม้ไม่ได้ ก็ใช้เป็นพวงมาลัยก็ได้ครับ จะใช้ 2 พวง หรือ 5 พวง ก็ได้ หรือถ้าได้10 พวงก็ยิ่งดี

ส่วนผม แถวบ้าน แถวที่พักมีต้นเฟื่องฟ้าอยู่ก็จัดอย่างที่เห็นครับ เด็ดเอายอดเฟื่องฟ้าที่มีดอกอยู่ด้วย 10 ยอด จัดใส่พาน พร้อมด้วย ธูป 9 ดอก กับเทียน 2 เล่ม แล้วก็เอาขวดน้ำมัน หรือวัตถุมงคลที่เราจะแต่ขอกรรมสิทธิ์วางไว้ในพานด้วย

จากนั้นก็จุดเทียน ธูป บูชาพระที่หิ้งพระ พอเสร็จแล้วก็ค่อยยกพาน(จาน)ครู อธิษฐานบอกกล่าวเพื่อขอกรรมสิทธิ์จากท่าน ที่เหลือก็อยู่ที่เราแล้วครับว่าจะพูดจะขออะไร เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จพิธีครับ

8. วิปัสสนู

ได้รับมวลสารที่ส่งมาร่วมบุญแล้วครับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

9. วิปัสสนู

ได้รับเรียบร้อยแล้วขอรับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

10. วิปัสสนู

ได้รับสีผึ้งแล้วขอรับ...

11. วิปัสสนู

ก่อนเช้า...มีประสบการณ์ของน้ำมันพญาไก่ทองมาเล่าสู่กันฟังกันอีกซักเรื่องครับ...

เรื่องนี้ได้ฟังมาจากน้องคนงานที่ ผบ. ของผมเคยให้ยืมขวดทดลองไปใช้จนเชื่อถึงขนาดร่วมบุญไปหนึ่งขวดครับ...

น้องเค้าเล่าว่า เมื่อช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นช่วงที่ฝนตกบ่อยๆ และก็มักจะตกตอนช่วงเช้าประมาณซักแปดโมงครึ่ง ซึ่งจะเป็นช่วงที่น้องเค้าจะต้องออกมาเปิดร้าน และเป็นอย่างนี้ทุกวัน

ช่วงวันสองวันแรกก็ได้แต่นั่งรอเวลาให้ฝนซา แล้วก็ฝ่าฝนออกไปเปิดร้าน แต่พอมาวันที่สามน้องเค้าเล่าว่าชักจะเริ่มเซ็งๆครับ ก็เลยบ่นกับสาวๆในน้ำมันว่า ทำไมน้อฝนต้องมาตกเวลาจะไปทำงานทุกวันเลย...สาวๆจ๋า...ช่วยให้ฝนหยุดตกหน่อยน้า...จะได้ไปทำงานกัน...

น้องเค้าเล่าว่า ตอนที่พูด ที่บ่นไปก็ไม่ได้คิดอะไรครับ ก็แค่คิดแค่พูดบ่นๆไปเรื่อย แต่ก็แปลก น้องเค้าบอกว่า พอพูดกับสาวๆในขวดปั๊บ ฝนก็หยุดเลย วันแรกก็คิดว่าคงบังเอิญมั๊ง...แต่พอวันต่อๆมาพอจะออกไปทำงานอีก เห็นฝนตกก็เลยลองบอกกับสาวๆอีก ฝนก็หยุดทันทีอีก เป็นอย่างนี้ตลอดอาทิตย์ที่ผ่านจนน้องเค้าเชื่อว่าต้องเป็นเพราะสาวๆช่วยให้ฝนหยุดแน่ ก็เลยเอาเรื่องนี้มาเล่าให้ ผบ.ผมฟังเมื่อสองสามวันก่อนนี้ครับ...ผมก็เลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ...

12. Amata_club

<object width="640" height="480"><param name="movie" value="//www.youtube.com/v/oMn2XYmBM1w?version=3&amp;autoplay=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="//www.youtube.com/v/oMn2XYmBM1w?version=3&amp;autoplay=1" type="application/x-shockwave-flash" width="640" height="480" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

วันนี้ วันพระ

13. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ได้รับน้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ
    และได้โอนเงินร่วมบุญสำหรับการสร้าง ขุนแผนเสน่ห์จัน 500 บาท ครับ
    ขอถามนิดนึงครับ น้ำมันพญาไก่ทอง ใส่กระเป๋ากางเกงได้ใช่ไหมครับ

14. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    แล้วพานครู ทำอย่างไรต่อครับ

15. zrkonixx

zrkonixx เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    เด๊ยววันนี้จะร่วมจัดส่งมวลสารไปด้วยคนนะครับ

16. Natnoiz

Natnoiz เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2013
    ร่วมประมูลตะกรุดแมงวันคำด้วยครับ 250 บาทครับ

17. anodise

anodise เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2013
    ได้รับน้ำมันพญาไก่ทองแล้ว ขอคุณมากครับ

18. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ตะกรุดแมงวันคำ 300 บาทครับ

19. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    NEXT!............๓๙๙.............
    ขออนุโมทนาบุญกับทุก ทุกท่านด้วยค่ะ

20. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมันพญาไก่ทองแล้วครับ ร่วมประมูลตะกรุดแมลงวันคำ 500 บาทครับ