เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เอ.............ขอโทษ ผมค้างอยู่ ???

จำไม่ได้แล้ว รบกวนแจ้งกลับด้วยครับ

ขอบพระคุณ

2. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    น่าจะหมายความว่า อ.นพได้รับลูกอมจากคุณทำความดีหรือยังครับผม

3. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ยังครับ คงรอวันนี้ครับ....................

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ช่วงนี้บาทมาแรง หรือจะมีพลซุ่มยิง ฮิๆๆ

อนุโมทนาด้วยครับ

5. suttip

สัปดาห์หน้าจะนำอะไรมาประมูลครับท่านเจ้าเมือง ผมจะปิดหีบแล้ว มีไรเด็ดๆก็รีบลงมาเลยขอรับ

6. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

:cool:

7. Amata_club

ผมตั้งใจทำชุดสุดคุ้ม 5 ชุด ชุดนี้เป็นชุดที่ 4 ครับ ท่านเจ้าพระยา
    ในสัปดาห์หน้าจะเป็นชุดที่ 5 ครับ ตอนนี้อยู่ในส่วนของรายละเอียดว่าจะมีอะไรเพิ่มเติมบ้าง

โปรดติมตามอย่างใกล้ชิด

8. Amata_club

เมื่อคืนนี้คุณ ballaman แจ้งว่าจะขอนำวัตถุมงคลมาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ ต.เกาะแก้ว จ.สุรินทร์ในครั้งนี้ด้วย ส่วนจะเป็นอะไรนั้น โปรดติดตาม

และเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสนใจร่รวมบุญในครั้งนี้ไม่ว่าจะ
    - ทำบุญทางกายและวาจา เช่น ประชาสัมพันธ์งานบุญให้เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านอื่นได้ทราบถึงรายละเอียดงานบุญในครั้งนี้
    - ทำบุญด้วยปัจจัย เช่น ทำบุญเป็นเจ้าภาพวัสดุก่อสร้าง อิฐ หิน ปูน ทราย หรือทำบุญตามศรัทธา ต่างๆ ในกระทู้
    - ทำบุญด้วยการบริจาค เช่น นำวัตถุมงคลมาร่วมบุญในการสร้างโบสถ์พระธาตุในครั้งนี้ ตามแต่ศรัทธา

ก็ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ

9. suttip

ชุดนี้ ขอสุดๆเลยนะครับ น้ำมันพรายเสือสมิง กับ ผู้เฒ่าเฝ้าทรัพย์ช่วยลงมาด้วย หุหุ

10. Amata_club

ข้อมูลบางอย่างก็อยากจะเก็บไว้ และเผยแผ่เพื่อให้เพื่อนๆ พี่ๆ ได้รู้
    ซึ่งอาจจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อย
    แต่ที่สำคัญที่สุดสำหรับงานบุญในครั้งนี้
    ทำด้วยใจที่บริสุทธิ์ แม้จะเป็นเพียงกระทู้เล็กๆ แต่ก็ภูมิใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในการสร้างโบสถ์พระธาตุในครั้งนี้

11. Amata_club

ข้อมูลยังลงไม่ครบ คนที่ได้จะสงสัย
    ข้อมูลครบ คนได้รับสบายใจ รู้ประวัติความเป็นมาที่ถูกต้อง
    และเป็นวิทยาทานให้เพื่อนๆ พี่ๆ ที่เข้ามาอ่าน
    ส่วนจะมีอะไรบ้าง โปรดติดตาม

12. Amata_club

ประมูลชุดสุดคุ้มเพื่องานบุญสร้างพระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์

เริ่มประมูล 99 บาท ปิดประมูล 22/01/11เวลามงคล 14.00 น.

คุณ กะจะสัก ร่วมประมูลสูงสุดในขณะนี้ 911บาท

เงินทำบุญทั้งหมดทำบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ

จัดส่งฟรี

1. แผ่นยันต์จารอักขระชินบัญชร พระอาจารย์พรสิทธิ์ เมื่อวันเสาร์ที่ 21 มีนาคม พ.ศ. 2553 (หลวงพ่อสมชายปลุกเสก และพระอาจารย์พรสิทธิ์ปลุกเสกให้อีกครั้งตอนที่ท่านขึ้นมากรุงเทพ)
    2. พระลีลาทุ่งเศรษฐี เป็นเนื้อตะกั่ว แช่ในน้ำมนต์ พระอาจารย์ชำนาญ จนฺทสุวณฺโณ
    3. หลวงปู่ทวด เนื้อโลหะทองเหลือง พระอาจารย์ชำนาญ จนฺทสุวณฺโณ
    4. ขุนแผนพรายพยนต์ (คุณ HellBoy ให้มา จึงนำมาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ)
    5. ตะกรุดเอกจักรวาล ตะกรุดชุดนี้เป็นตะกรุดที่พระอาจารย์ชำนาญได้สร้างขึ้นเป็นพิเศษ โดยตัวตะกรุดนั้นได้ลงพระยันต์เอกจักรวาลซึ่งเป็นวิชาเฉพาะที่ท่านได้ร่ำเรียนมา โดยได้นำเข้าพิธีเสาร์ 5 ที่ผ่านมา และท่านได้ปลุกเสกมาตลอด จากนั้นท่านได้ทำการพอกผง โดยมีส่วนประกอบดังนี้
    ผงพุทธคุณ ผงจินดามณี ดินมหาลาภ ไม้งิ้วดำ เพชรหน้าทั่ง และว่านยาอีกหลายชนิดเลยทีเดียว นอกได้จากนี้ยังบรรจุ ไม้พิรอด ซึ่งเป็นไม้หรือว่า "ของดี" ชนิดเดียวกันกับที่บรรจจุอยู่ใน ตะกรุดนารายณ์แปลงรูปของ อาจารย์นอง วัดทรายขาว จ.ปัตตานี
    พุทธคุณเป็นด้าน คงกระพัน แคล้วคลาด เมตตา นิรันตราย ป้องกันอาถรรพ์ โชคลาภ ค้าขาย ฯลฯ ตะกรุดดอกนี้พลังจะออกในแนวเย็นๆ
    ขนาดตะกรุด ยาว 4" (10 CM.) พอกผงและปิดทองทั้งดอก และเขียนน้ำหมึก หัวใจคาถา 108 "นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ"
    สร้างเพียงจำนวน 99 ดอก หมดแล้วไม่สร้างอีก
    คาถาตะกรุดเอกจักรวาล
    พุทธา อะนุนา มะริยาสุสัง เขยเย
    พุทธา อะนินา สุหะลาทิสัง เขยเย
    พุทธา ริโยเคมะ กุลักขะกัปปะเก
    วันทามิเต สุระนะระ กะเมสะเม
    พระอาจารย์ชำนาญ จนฺทสุวณฺโณ
    6. ปลัดเนื้อไม้ตะเคียนหลักเมือง อยู่ด้านซ้าย (คุณ HellBoy ให้มา จึงนำมาร่วมบุญสร้างโบสถ์พระธาตุ พระอาจารย์พรสิทธิ์เมตตาปลุกเสกและชุบยาโวเสาร์5 อีกครั้ง)

ส่วนวัตถุมงคลของพระอาจารย์ชำนาญ จนฺทสุวณฺโณ ก็ได้รับแจ้งจากคุณ eicalos ว่าพระอาจารย์ชำนาญ ท่านตั้งใจจะมอบให้มา ผมจึงนำมาร่วมบุญในครั้งนี้ ข้อมูลต่างๆ ก็ได้รับแจ้งจากคุณ eicalos เพื่อความถูกต้องครับ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HellBoy [​IMG]
    เล่าต่อนะครับ

สำหรับปลัด ก็ อาการคล้ายๆ เบี้ยครับ คือ กำหนดจิตเข้าไป แล้วปลัดดิ้นได้

และผม ตัดสินใจนำ ปลัด ออกให้ประมูลดังนี้

ปลัด เนื้อไม้ตะเคียนหลักเมือง ออกให้ประมูล1 ตัว ตัวละ 1,999 บาท(หนึ่งพันเก้าร้อยเก้าสิบเก้าบาท) ทั้งหมด สร้างได้เพียง 12 ตัว เท่านั้น </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไม่ว่าจะมียอดเงินทำบุญในชุดนี้เท่าไหร่ ก็ตามแต่ศรัทธาครับ เอาตามสะดวก จะน้อยหรือมาก เจตนาเป็นตัวบ่งชี้การกระทำ การทำบุญจิตใจสะอาด ทำบุญ 1 บาทก็ได้บุญเช่นกัน<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

13. suttip

ไม่ทันใจวัยรุ่นเลย..... กดไปที่ ๑,๐๐๐ บาทครับ....

อยากได้ๆๆๆๆ ปลัด กับ แผ่นเงินจารอ่ะ ทำไงดีหนออออ

14. Amata_club

เงินบาทเริ่มแข็งตัว
    เมื่อดอล์ลล่าห์อ่อน

15. Amata_club

จะนอนมาหรือไม่
    เพราะพรุ่งนี้เป็นวันพักผ่อน
    เว็บจะล่มหรือไม่
    หรือพลซุ่มยิงอาจจะลืม

16. suttip

ให้นอนมาจริงๆเถอะ อิอิอิ

17. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

จากที่คุยกับท่านเจ้าเมืองเมื่อคืน...

อยากจะร่วมบุญ มีส่วนช่วยในการสร้างโบสถ์พระธาตุ วัดโพธิ์ศรีธาตุ แต่ปัจจัยไม่เอื้อ
    เนื่องจากต้องดูแลคุณยายในช่วงนี้ .... จึงขอนำวัตถุมงคลดี ๆ แรง ๆ ออกมาให้
    ทุกท่านได้ร่วมประมูล เป็นสะพานบุญเล็ก ๆ ร่วมกันนะครับ

วัตถุมงคลที่ผมจะำนำมาร่วมบุญครั้งนี้ก็คือ
    สร้อยตะุกรุดรวมพุทธคุณ 16 ดอก
    ที่ออกให้บูชาเมื่อปีที่แล้วนะครับ ..

ตอนนี้ผมไม่สะดวกเรื่องภาพและข้อมูล ยังไงรบกวนท่านเจ้าเมืองด้วยนะครับ
    ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้า ณ ที่นี้

ราคาเริ่มต้นก็ขอเริ่มที่ราคาต่ำกว่าตอนออกให้เช่าครั้งแรกนะครับ
    เริ่มต้นที่ .. 89 บาทก็แล้วกันครับ (อายุคุณยายผม)
    ส่วนเรื่องวันเวลาเริ่มและปิดประมูล ก็แล้วแต่ท่านเจ้าเมืองจะเห็นสมควรครับ

หากผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ .....

ต้องขอตัวไปดูคุณยายก่อนนะครับ เพิ่งพาท่านกลับมาบ้านเมื่อสักพักนี้เองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2011
  18. LordTartarus

LordTartarus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    1,010 บาท :love:

19. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ขออนุโมทนาบุญด้วยใจครับ.....สาธุ...................

20. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

เอ.............หีบที่จะปิดนี่...จะปิดตายเลย หรือแค่ปิดๆเปิดๆครับ...ท่านเจ้าพระยา....