เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ w.สุรพล [​IMG]
    รายการบุญที่ 3

เปิดประมูล ปิดตาพรายนางจัน รุ่นแรก อ.โอมพิเศษ แช่น้ำมันพรายนางจัน (ขวดขวา)

รูปปิดตาพรายนางจัน รุ่นแรก อ.โอมพิเศษ แช่น้ำมันพรายนางจัน ถ่ายก่อนนำมาร่วมบุญ
    หลังจากนั้นไม่กี่วันได้เกิดสิ่งอัศจรรย์ขึ้นด้วยแรงศรัทธาในการทำบุญด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์

เปิดประมูล วันที่ 18 กรกฎาคม 2554 เวลา 00.09 น.

ปิดประมูลวันที่ 28 กรกฎาคม 2554 เวลา 21.31 น.

ผบ คุณ suttip ประมูลสูงสุดในขณะนี้ 5,800 บาท

รายได้ทั้งหมดร่วมถวายในบุญกฐินเพื่อใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น จัดส่งฟรี

2. suttip

ทิ้งระเบิดแล้ว...วิธีจรวดปรับเรียบร้อย.... พร้อมยิงนัดพิฆาต......อิอิอิ....วันนี้ขอตัวก่อนนะคับ พี่น้อง.....

3. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ฐานที่มั่น หนองจอก ปล่อยหมัดเด็ด มาแล้วครับ หากอาจารย์ปุ้มจะถล่มที่มั้นต้อง มากกว่านี้ครับ...หากมากกว่านี้ก็อยู่หนองจอกครับ.....

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ misu [​IMG]
    จริงหรอท่านเจ้าเมือง

งั้นผมปิดรายการที่สาม 6800 วันนี้เลยจะมีใครค้านไหม...จะได้ไม่ต้องคอยกันนาน....ฮิๆๆๆ

</td> </tr> </tbody></table>
    ต้องรอดูครับว่าโฉมงามพรายนางจันทร์จะอยู่เมืองไทยหรือจะไปอินเตอร์ ฮิๆๆ เจตนายังเหมือนเดิมฮิๆๆ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=P_Mv2oqFdpM"]‪?????????????????? ?????????‬&rlm; - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2011
  4. misu

ท่านวิปัสนูโทรหาอาจารย์แทนบ้างไหมครับ ท่านอาจารย์หายป่วยหายปวดหลังหรือยังครับ....

5. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

สายธารศรัทธาหลั่งไหลมาไม่ขาดสาย...

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

6. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ต้องรบกวนให้ช่วยแก้ไขชื่อจากที่แจ้งไว้เพราะน้องเค้าแจ้งตัวสะกดของเพื่อนผิดไปครับ ช่วยแก้ไขตามนี้ด้วย " ร้านเจริญฟาร์มาซี หาดใหญ่ / กัญญารัตน์ บูรณะพาณิชย์กิจและครอบครัว ศิริพร สิงห์หล้าและครอบครัว "
    และขอเพิ่มกองกฐินพระสมเด็จ 1,000 บาทอีก 1 กอง ในนามของ " ภมรศักดิ์-บุญเรือน-ภัทรกร จารุนิรันดร์ " ด้วยครับ[/QUOTE]

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...:cool:

7. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suttip [​IMG]
    จริงหรอท่านเจ้าเมือง

งั้นผมปิดรายการที่สาม 6800 วันนี้เลยจะมีใครค้านไหม...จะได้ไม่ต้องคอยกันนาน....ฮิๆๆๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เอ.........สรุปแล้วตอนนี้ใครนำล่ะเนี่ย...งงงงงงงงงงงงง????????

8. วิปัสสนู

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>วิปัสสนู, Daverko, freemind, misu </TD></TR></TBODY></TABLE>

มากันแล้ว.........ชาวกะดึก........

9. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องเล่ายามดึกอะไรบ้างครับ ^^

10. misu

อาจารย์ปุ้มนำครับ... คือผมนะปักธงไว้แล้ววันก่อนครับ วันนี้เอามาขู่ ครับ ....ใครจะมารับนางชุดนี้ต้องเกิน 6800 ก็รับนางไปครับ..ยอมถอยให้ครับ

11. วิปัสสนู

เอ่อ.......ไม่ได้เตรียมมาเลยอ่ะคับ...แหะๆ

งั้นเอาเป็นเรื่องปิดตานางจันรุ่นแรกนี้ละกัน...

จริงๆปิดตานางจันที่ผมไม่มีครับ เพราะนำออกให้บูชาจนหมด ไม่ได้เหลือเก็บไว้เองเลย ตอนนั้นท่านสร้างพิมพ์เล็กแค่ 108 ตน และพิมพ์ใหญ่ แค่ 7 ตน เองครับ

แต่เมื่อประมาณสองสามปีก่อนนี่เองที่พี่ปุ้มเอาปิดตารุ่นแรกแบบแช่น้ำมันมาให้ผม 1 ขวด เป็นแบบเดียวกับที่กำลังประมูลกันนี่แหละครับ

ผมได้มาพกได้ไม่นานก็ให้ ผบ. ไปไว้ในรถครับ เผื่อเอาไว้เฝ้ารถเวลาไปต่างจังหวัดครับ

แล้วก็มีเรื่องแปลกๆเกิดขึ้นบ่อยๆครับ...

12. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

อื้อหือ มีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเยอะแหะ
    มีพิมพ์เล็ก 108 ตน แล้วพิมพใหญ่ 7 ตน
    แล้วตอนนี้พิมพ์ใหญ่ไปอยู่ไหนกันบ้างหนอ

แล้วเรื่องแปลกๆ ที่เกิดขึ้นบ่อยๆ คืออะไร อยากรู้จัง ...

13. วิปัสสนู

คืออย่างงี้ครับ...รถของ ผบ. ผมนี่เค้าติดสัญญาณกันขโมยแบบมีเซ็นเซอร์ตรวจจับความเคลื่อนไหวภายในรถด้วย ซึ่งถ้ามีอะไรเคลื่อนไหวอยู่ในรถตอนที่ล็อคสัญญาณไว้ รถมันก็จะร้องเตือน และที่รีโมทก็จะมีรูปขึ้นบอกว่าสัญญาณเตือนเพราะอะไรครับ

วันแรกที่เอาเธอมาไว้ในรถก็ได้เรื่องเลยครับ วันนั้นไปธุระกัน ไปถึงจอดรถเสร็จ ก่อนออกจากรถก้บอกเค้าครับว่า ฝากดูรถด้วยน้า แล้วก็พากันลงรถไป กดล็อคสัญญาณเสร็จ ก็พากันเดินไป ยังไม่พ้นสิบก้าวเลย จู่ๆสัญญาณรถก็ร้องเตือน ผมกับผบ. ก็หันไปดูก็ไม่มีอะไร ผบ.ผมก็เอารีโมทขึ้นมาดู ปรากฎว่ารีโมทมันฟ้องว่ามีการเคลื่อนไหวอยู่ในรถครับ

ทั้งๆที่ในรถก็ไม่มีอะไร รีโมทกลับฟ้องมาอย่างงั้น ผมเองก็เลยทดสอบเพื่อความแน่ใจ ก็เลยบอกกับนาจันนั่นแหละครับว่า ถ้าเป็นนางจันจริง แน่จริงก็ให้รถร้องอีกทีซิ แล้วก็พากันเดินไป

แค่หันหลังกลับ ก้าวยังไม่สุดเลยครับ รถก็ร้องอีกแล้ว ผบ.ผมรีบเอารีโมทขึ้นมาดู ก็เหมือนเดิมครับ ฟ้องว่ามีการเคลื่อนไหวภายในเหมือนเดิม ผมกับผบ.ก็เลยมั่นใจเลยว่า เป็นสาวเจ้าแน่ๆ

ทีนี้รอบสามก็เลยบอกเค้าว่า เชื่อแล้วครับ เอาแค่เฝ้าก็พอนะ ให้รถร้องเวลามีเหตุก็พอ แล้วก็พากันเดินไปอีกรอบ ทีนี้แหละครับรถก็ไม่ร้องอีกจนเสร็จธุระครับ...

คนอื่นคิดยังไงผมไม่รู้ครับ แต่ ผมกับผบ.เชื่อว่าเป็นเธอแน่นอนครับ...จบ

14. วิปัสสนู

อ๋อ...เป็นอย่างนี้นี่เอง....

15. วิปัสสนู

พิมพ์ใหญ่ก็หมดครับ...แต่ไม่แน่ใจว่าพี่ปุ้มมีรึป่าว...

พิมพ์ใหญ่ ใต้ฐานสอดตะกรุดทองแดง ที่เอวผูกตะกรุดเงิน กับทอง ครับ สวย ขลัง แต่ผมไม่มี...:':)':)'(

16. วิปัสสนู

แล้วเรื่องรถร้องนี้ก้เกิดหลังจากเอาของของ อ.โอม มาไว้ในรถด้วยนะครับ ไม่เฉพาะแต่นางจันเท่านั้น แม้แต่ ควายธนูของท่าน อันนี้ก็เล่นรถร้องไม่หยุด คาตามาหลายทีแล้วครับ

17. วิปัสสนู

โอวววววววววววว........ดึกอีกแล้ว.........คร่อก......

18. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    รายการบุญที่ 3

เปิดประมูล ปิดตาพรายนางจัน รุ่นแรก อ.โอมพิเศษ แช่น้ำมันพรายนางจัน (ขวดขวา)

รูปปิดตาพรายนางจัน รุ่นแรก อ.โอมพิเศษ แช่น้ำมันพรายนางจัน ถ่ายก่อนนำมาร่วมบุญ
    หลังจากนั้นไม่กี่วันได้เกิดสิ่งอัศจรรย์ขึ้นด้วยแรงศรัทธาในการทำบุญด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์

เปิดประมูล วันที่ 18 กรกฎาคม 2554 เวลา 00.09 น.

ปิดประมูลวันที่ 28 กรกฎาคม 2554 เวลา 21.31 น.

คุคุณ misu ประมูลสูงสุดในขณะนี้ 6,800 บาท

รายได้ทั้งหมดร่วมถวายในบุญกฐินเพื่อใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น จัดส่งฟรี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suttip [​IMG]
    สีึ้ผึ้งธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา...................................ของกำนัลสำหรับผู้ชนะการประมูล (ตลับสีชมพูทั้งสาม)

สีผึ้ง ทาปาก เข้าพิธีบวงสรวง ครูบาอาจารย์ เทพเทวา จัดผ้าขาวบูชาเข้าพรรษา... บรรจุด้วยตะกรุดสาริการ อุดด้วยสีผึ้งอาจารย์แทนตลับครู..
    [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดียามเช้าครับ หายป่วยยังครับ อ.ปุ้ม

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Amata_club, suttip+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

20. suttip

อรุณสวัสดิ์ครับ

ลุงๆป้าๆท่านใดมีพระนักธรรมของหลวงพ่อทรงเหลือๆอยากจะยกให้หลานสักองค์ไหมจ๊ะ