เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    มีที่ไม่ใช่ของอาจารย์โอม และอาจารย์แทน ก็มีของ อาจารย์เปล่ง..ยุคแรกๆ 1 ขวด (น้ำมันอาถรรพ์) อิ๋น ในนำมันอาถรรพ์ หลวงพ่อชื่น วัดตาอี 1 ขวด..(ทุกๆอย่าง ผ่านการอธิษฐาน เพิ่มเติมจาก ท่านอาจารย์แทน และอาจารย์โอมหลายวาระ)...ประสพการณ์ไม่ต้องถามนะครับ... เพราะถ้าเป็นของผมเอง..ไม่ต้องถาม...ถ้าถามผมจะเก็บ....เพราะของที่ผมเก็บ ต้องดี และผ่านการ QC มาอย่างแน่นอน...

2. suttip

ก่อนนอน......เช้าวันนี้ สวดมนต์ แล้วเจอธูปแบบจุดแล้วมีเลข..

ไฟล์ที่แนบมา:

3. suttip

พุทธบูชา มหาเตชะวันโต............นอมสักการะคุณพระรัตนตรัย.. ครูบาอาจารย์...

4. nateeput

nateeput เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ประวัติการสร้างขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ชื่นครับ ขออนุญาตินำข้อความของพี่ป้อมเขาใหญ่จากเวปจอมพระมาอ้างอิงนะครับ
    ขุนแผนพรายกุมารอุบัติขึ้นภายใต้ชื่อ หลวงปู่ชื่น ติคญาโนจากคำร้องขอของบรรดาลูกศิษย์ที่นำพรายขอดทรัพย์ไปบูชาเห็นว่าท่านสร้างกุมารเป็นปลุกกุมารขึ้น จึงเกิดไอเดียขึ้นว่าถ้าท่านสร้างขุนแผนพรายกุมาร อิทธิคุณต้องโดดเด่นไม่เป็นรองใครแน่ เชื่อว่าท่านต้องทำได้ยอดเยี่ยมแน่นอน ปัจจุบันมีการสร้างขุนแผนพรายกุมารออกกันมาหลายวัด ล้วนแล้วต่างได้รับอิทธิพลมาจากขุนแผนพรายกุมารของหลวงปู่ทิม อิสริโก โดยสิ้นไม่เว้นแม้กระทั่งวัดตาอี จ.บุรีรัมย์ ขุนแผนพรายกุมารใครก็สร้างได้ปลุกเสกได้ แต่ไม่ยักกะเห็นใครสร้างผงพรายกุมารเป็นตามตำราระบุว่าช่วงที่ตำป่นผงพรายกุมาร "ครกต้องแตก"จึงจะสำเร็จ หลวงปู่ชื่นท่านเรียนวิชาสร้างผงพรายกุมารจากหลวงปู่ดี สุวรรณดี บนยอดเขาพนมกุเลน กัมพูชา ท่านทำไว้ตั้งแต่ยังป็นพระภิกษุหนุ่ม ท่านบอกว่าเรียนแล้วก็อยากจะลองว่าเนจริงตามตำราไหม ก็ทำไว้ครั้งเดียวนานแล้ว ขุนแผนพรายกุมารตำหรับหลวงปู่ชื่น ติคญาโน จึงสำเร็จขึ้นจากผงพรายกุมารของท่านเอง และยังได้รับผงพรายกุมารหัวเชื้อของหลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่จากศิษย์เอกหลวงปู่ทิมทั้งสองท่าน หลวงปู่ชื่นท่านบอกว่าสิ่งเร้นลับเหล่านี้มีจริง ซึ่งการเรียนก็เหมือนกับหมอต้องศึกษาโรคก่อนจึงจะรู้ว่าแก้ไขอย่างไร ก็เหมือนคนที่โดนของหรืออำนาจของพราย เราก็ต้องไปศึกษาวัตถุอาถรรณ์และอำนาจในการกระทำเป็นอย่างไร เราจะได้แก้ให้ถูกทางครูบาอาจารย์สมัยก่อนท่านฉลาด ท่านจะสอนตั้งแต่ต่ำสุดไปสูงสุด เพราะของบางอย่างแก้ยากคุณพระเอาไม่อยู่ บางครั้งก็ต้องใช้เกลือจิ้มเกลือ ต่ำต้านต่ำกันบ้าง การที่ท่านอนุญาติให้นำวัตถุอาถรรพณ์บางอย่างหรือแม้กระทั่งผงพรายกุมารผสมลงในเนื้อพระเหมือนประดุจว่าเรามีเซรุ่มป้องกันอำนาจมืดต่างๆ อีกทั้งยังเป็นเมตตามหานิยมอย่างสูง ถ้าบูชาดีๆบอกโชคเตือนภัยได้ ส่วนยันต์ประทับด้านหลังองค์ขุนแผนพรายกุมาร เป็นยันต์ที่ตำราระบุไว้ว่าให้อยู่เป็นแนวตรงกับทางเดินหายใจ อำนาจของพระยันต์จะกระจายอิทธิคุณทางเสน่ห์เมตตามหานิยมออกตามปราณที่เราหายใจเข้าออก
    ขุนแผนพรายกุมารแต่หลวงปู่ชื่นท่านจะเรียกว่าขุนแผนพรายกุมารทอง ใครมีไว้บูชาเหมือนได้สองสิ่งมาไว้ในหนึ่งเดียว เพราะการปลุกเสกท่านต้องตั้งธาตุขุนแผนตั้งธาตุกุมารทองในวาระเดียวกันจนสำเร็จทุกอย่าง ต่างก็มีอานุภาพเห็นเป็นเด็กเล็กๆแฝงอยู่ในพระเครื่องเมื่อลูกศิษย์นำไปบูชาก็มีอิทธิปาฎิหาริย์ทันตาเห็น ไปไหนมาไหนเหมือนมีเหมือนมีเจตภูติเป็นองครักษ์เหมือนเงาตามตัวดังเช่นศิษย์ทั้งหลายที่นำไปบูชาได้ประจักษ์แจ้งมาแล้วซ้ำยังดีเลิศในการป้องกันคุณไสยทุกชนิดชะงัดแน่นอน เอาน้ำมันผีมาป้าย เป่ามนต์ให้งุนงงหลงใหลคะนึงหา หลวงปู่บอกว่ามีขุนแผนพรายกุมารไม่ต้องกลัว ถ้าใครได้ไปบูชานอกจากพกติดตัวแล้ว ให้นำพระขุนแผนพรายกุมารนำไปติดไว้เหนือประตูทางเข้าบ้าน ของไม่ดีอำนาจในทางลบจะไม่สามารถผ่านเข้ามาได้ มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาอะไรมันก็ดีขึ้น ชีวิตก็ดีขึ้น ความเป็นอยู่ก็ดีขึ้น
    ขุนแผนพรายกุมารกำเนิดเกิดจากผงเมตตา108 ซึ่งหลวงปู่ชื่นท่านได้ลงอักขระยันต์พระเวทย์ขอมโบราณ จบบนกระดานชนวนลบอักขระทับถม108พระยันต์ สำหรับวิชาลบผงหลวงปู่ชื่น ท่านได้เรียนมาจากหลวงปู่ดีปรมาจารย์แห่งเขากุเลน พระผู้อยู่เหนือกาลเวลา ผงพรายทองคำ,ไม้ตะเคียนตกน้ำมัน,สีผึ้งเกสรดอกไม้ทอง,ว่าน108,น้ำมันมหาเสน่ห์,นอกจากนี้ยังได้ผงวิเศษต่างๆของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่เช่น ผงปถมัง,ผงอิทธิเจ,ผงตรีนิสิงเห,ผงมหาไว,ผงมหาปราบ,ผงจินดามณี,แป้งเม็ดเสก,สีผึ้ง,ลูกอมและผงพรายกุมารผสมลงไปในพระขุนแผนรุ่นนี้ด้วย
    ขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ชื่น มีหลายเนื้อนะครับมีทั้งแบบธรรมดาและแบบพิเศษมีทั้งฝังตะกรุดเงินและตะกรุดทองนะครับมีเนื้อที่พอจะทราบดังนี้ครับ
    -เนื้อผงพรายกุมาร
    -เนื้ผงว่านดอกทอง
    -เนื้อผงไม้งิ้วดำ
    -เนื้อผงไม้วัวลืมคอก
    -เนื้อไม้ตะเคียน
    -เนื้อชานหมาก
    -เนื้อผงอิทธิเจ
    -เนื้อผงพรายทองคำผสมว่านดอกทอง
    คาถาบูชา ตั้งนะโม3จบ
    นะเมตตา ธะนาจิตตัง พุทธังเมตตา ธะนาจิตตัง ธัมมังเมตตา ธะนาจิตตัง สังฆังเมตตา ธะนาจิตตัง เอหิจิตตัง ปิยังมามา มนุสโสมามา ปุริสโสมามา กุมารีมามา กุมาโรมามา อาคัจฉัยหิมามา อะอา แอะแอ ออแอ ออแอ
    อฐิษธานตามใจปราถนานะครับ
    ขอบคุณข้อมูลจากเวปจอมพระนะครับ
    องค์นี้เป็นเนื้อผงพรายกุมารธรรมดานะครับ

ขนาดไฟล์:
      7.8 KB
      เปิดดู:
      65
  5. suttip

จาก Safe house.. ให้ดู....................................................ครับ

ผ้ายันต์ผืนนี้... ผมมีผืนเดียว... อาจารย์โอมท่านเขียนให้.. เหมาะกับเรื่องเมตตา ค้าขายเป็นอย่างยิ่ง... แต่ก็มีะยันต์ด้านคุ้มครอง ป้องกันอยู่ด้วย.. เขียนมือ... เก็บมานานนนนนน

จากล่าง ซ้าย-->ขวา
    น้ำมันอิ่นอาถรรพ์ อาจารย์เปล่ง....ตะกรุดสาริกา(มหาเสน่ห์) อาจารย์แทน.. ตะกรุดสาริกา(ใหญ่) ปลัดไม้รักตายพราย อุดสีผึ้ง(ผมมีอันเดียวครับ..รุ่นเดียวกับน้องวิปัสสนู) ตะกรุดสาริกา(แฝด) ตะกรุดสาริกา(มหาเสน่ห์) อาจารย์แทน อิ่นในน้ำมันอาถรรพ์ หรือไม่ก็เป็น ลูกกรอกพรายกระซิบ หลวงพ่อชื่น วัดตาอี..

.... ^_^......

ง่วงจัง... นอนก่อนนะครับพี่น้อง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2011
  6. suttip

พรุ่งนี้จะลองโทรไปตามหาน้องๆ ที่เคยเก็บนางจันทร์ รุ่นแรกไว้... คืนนี้ขอตัวก่อนครับ... จะได้ขอให้นางจันทร์...รุ่นแรกๆ... จงมาๆๆๆๆๆ เพี้ยงๆๆ

7. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า ตะกุดสาริกาแต่ละชนิดมีความแตกต่างกันอย่างใรครับ
    ขอข้อมูลท่านผู้รู้เป็นข้อมูลด้วยครับ สาธุครับ

8. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

เมื่อวันเสาร์ (30 ก.ค.) ได้มอบวัตถุมงคลให้คุณกีรติศักดิ์เรียบร้อยแล้วนะครับ
    สมเด็จปรกโพธิ์ 2 องค์ 2,000 บาท(รับแล้ว)
    น้ำมันสาริกาล่องลม 1 ขวด 500 บาท(รับแล้ว)
    และ ขุนแผนรุ่น ๑ อ.โอม พิมพ์หนา 1 องค์ 777 บาท(รอ)

คุณกีรติศักดิ์ได้มอบปัจจัยร่วมบุญมาเรียบร้อยแล้วครับ จำนวนทั้งหมด 3,277 บาท เดี๋ยววันอาทิตย์นี้จะโอนเข้าบัญชีกลางให้นะครับ

อนุโมทนาบุญครับ

9. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

บุญตาจริงๆ ครับพี่น้อง..

10. suttip

ตำหรับวิชาสาริกา ของท่านอาจารย์แทนมีหลายตำหรับ... ประกอบกับสมัยนั้น...อยากได้อะไร ก็ต้อง ยันต์สาริกาไว้ก่อน..ยันต์สาริกา ที่ท่านอาจารย์มักจะลงให้ลูกศิษย์ ก็จะมีสาริกา ตัวผู้ ตัวเมีย สาริกาลิ้นทอง..สาริกาใหญ่...สาริกาทุกตัวท่านอาจารย์ก็บอกว่า ดีเด่นด้านเมตตา มหาเสน่ห์ พูดคุย เจรจา ...จนสุดท้ายสาริกาใหญ่..ลงที่ตัวโดยสัก..หรือเขียนลงตะกรุด ท่านอาจารย์แทนบอกว่า.. อันนี้ปลุก แล้วไปคุยสาวนี้.. ได้เรื่องเลยนะ... อิอิ.. แต่ท่านไม่บอกวิธีการโดยตรง..ท่าน สักให้ ทำให้ เสกให้.. ไปอธิษฐานเอาเอง..

ไม่ว่าตำหรับไหน ... ถ้ามาจากผมละก้อ ตอนนั้นมีอารมย์เดียวครับ. เมตตา มหาเสน่ห์....

11. misu

ใครอยากได้ชิ้นไหนก็เลื่อกไว้นะครับ แต่ด่านแรกคงเป็นท่านเจ้าพระยาแต่ละท่านมหาเสน่ห์ สุดตัว....

12. suttip

ยินดีในบุญ และอนุโมทนา ด้วยครับ......

ทราบมาว่า น้องวิปัสสนู ไม่สบาย... ก็ขอให้หายป่วยไวๆ นะครับ...

13. misu

14. suttip

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> suttip, วิปัสสนู</td></tr></tbody></table>
    เป็นงัยบ้างน้อง... อาการไม่สบาย ค่อยยังชั่วขึ้นหรือยังจ๊ะ...

15. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ก็หนาวเข้ากระดูกดำเลย
    อาการ มันขึ้นๆลงๆครับ

(เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยยยย)

ขอบคุณครับ จะรีบหายมาลุยงานต่อฮะ

ตอนนี้ขอตัวไปอยู่ในผ้าห่มต่อก่อนนะคร้าบ

16. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Amata_club [​IMG]
    ยังไม่รับปากนะครับว่าจะได้วันไหน
    บูชาดอกละ 100 ครับพี่ ค่าส่งไม่ต้องครับถ้าโอนมาเกินก็ทำบุญทั้งหมดครับพี่เสี่ยอ๋อง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

วันนี้ไปวัดหน้าต่างในมาแล้วครับ
    และรอหลวงปู่ยวงกลับมาที่วัด เนื่องจากมีกิจนิมนต์หลังจากนั้นจึงได้เข้าไปกราบหลวงปู่ยวงในช่วงเที่ยงครับ และแจ้งเจตนาจะบูชาตะกรุดปัญญาไวตามที่พี่เสี่ยอ๋องฝากมาครับ และหลวงปู่ยวงได้บอกว่า หมดแล้ว

17. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อเช้าได้โทรหา ท่านวิปัสสนู ได้ยินเสียงงัวเงียนึกว่าพึ่งตื่นซะอีก
    ดูแลสุขภาพและหายเร็วๆ นะครับ ศิษย์พี่

18. misu

ขอให้ ท่านวิปัสนูหายไวๆๆ ทานฟ้าทะลายโจร ขมๆๆนะครับ อาการแบบนี้หาย หรือดีขึ้นแน่นอน ...ได้แบบสดๆๆต้มน้ำดื่ม จะดีมาก..ขมๆๆ จัดเลยครับง
    .......ขมเป็นยา........

19. Amata_club

บ่นถึงก็มาพอดี อาการเป็นไงบ้างครับ ท่านวิปัสสนู

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 15 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 12 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Amata_club, วิปัสสนู, zelot </TD></TR></TBODY></TABLE>

20. วิปัสสนู

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน ที่เป็นห่วง และแนะนำสูตรยาให้นะครับ
    (พี่สุรพล ก็บอกสูตรเด็ด หลังไมค์ ต้องรีบจดเก็บด่วน!)

และพี่ w.สุรพล แจ้งเป็นเจ้าภาพเสาเพิ่มอีก 1 ต้นครับ

ขออนุโมทนาบุญครับ