เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาบุญ สาธุ ครับ

2. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    เงียบกันจัง....................................................

3. suttip

แก้เงียบกันหน่อย....................................ได้พระงั่ง ที่น้องยอดนำมามอบคืน(รัง) แล้วครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

4. suttip

จองครับ :cool::cool:

5. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    จองอันดับ .........................2 ^^

6. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดียามสายครับพี่ๆ -cool day-

7. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

อาจารย์ปุ้มดีใจ..แต่ไม่มาให้ข้อมูลเลยครับ...ต้องตามติดอย่างไกล้ชิด...
    รอข้อมูลดีๆจากอ.ปุ้ม และพี่ยอด นะครับ...สาธุ

8. suttip

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ความรู้สึกที่ได้สัมผัส....แรก.....คือยังแรงดีเหมือนเดิม.........

เคยหยิบพระที่ท่านอาจารย์แทนเสก... เอาให้ท่านดู....ท่านไม่รู้ว่าเป็นพระอะไร..ส่วนมากท่านจะไม่ค่อย..ยกพระขึ้นมาดูหรอกครับว่าเป็นพระอะไร..ยืนให้ท่าน..ท่านก็จะถามว่า.. ทำอะไร.. ถ้าไม่ตอบท่านก็จะดูให้... อันไหนดี..ท่านก็ว่าดี อันไหนใช้ได้ท่านก็ว่าใช้ได้..หรือบางทีอันไหนไม่ดี (เก้) ท่านก็จะเสกให้จนเต็ม..
    ถ้าเป็นของท่านเอง เป็นเพราะบางอย่างก็เก็บนาน หรือบางอย่างก็เสกนาน....ถ้าท่านไม่ได้หยิบดูท่านก็จำไม่ได้... เคยเอาพระท่านเอง(ไม่ได้ลองอาจารย์นะครับ.. อยากให้อาจารย์เสกเพิ่มให้อีก) ให้ท่านดูให้..ท่านหยิบไปกำใส่มือ... ท่านก็ตอบมา... "พระใครนี่ พลังดีจริงๆ"... ผมก็บอกท่านว่า "ของหลวงพ่อแทนครับ.... ของอาจารย์เองล่ะครับ.." อาจารย์ท่านก็ตอบว่า "เออๆๆ พลังยังดีอยู่เลย...เอ๊าๆ เดี๋ยวเติมให้อีก"

ฟมเคยเอาหรียญให้ท่านอาจารย์ดูครั้งหนึ่ง เป็นของหลวงพ่อแถวสมุทรสาคร...นับถือท่านมากเช่นกันครับ... เอาเหรียญหลวงพ่อท่านนี้ให้อาจารย์ดู... อาจารย์เอาใส่มือสักพัก... แล้วลืมตาขึ้นถามผมว่า "เหรียญหลวงพ่ออะไรนี่....." นี่เป็นครั้งแรกที่ผมเห็นท่านอาจารย์แทนถามถึงครูบาอาจารย์ที่เป็นเจ้าของเหรียญพระนั้น...ผมจึงได้บอกชื่อหลวงพ่อท่านนั้นไป... อาจารย์บอกว่า "เขาเสกมาดีมาก...ครบ...ดีมาก......หายากๆ นานๆ จะเจออย่างนี้สักที..ดีๆๆๆ"

เหรียญนั้นคือเหรียญ "หลวงพ่อสุด วัดกาหลง"

9. iamsudyod

iamsudyod Active Member

19 สิงหาคม 2011
    เสริมอ.ปุ้มนิดนึง หลายท่านอาจจะพอรู้แล้วว่า ตี๋ใหญ่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อสุด และใช้วัตถุมงคลของท่านจึงแคล้วคลาด หนังเหนียว ว่าแต่พี่ปุ้มมีเหรียญรุ่นไหนน้อ เป็นรุ่นที่ผมยังไม่มีรึเปล่า เพราะตั้งใจไว้ว่าจะตามเก็บเหรียญของท่านให้ครบทุกรุ่น..

10. iamsudyod

ผมขออนุญาติเสนอว่ารวม งั่ง+ตะกรุดไม้แหย่แย้+ตะกรุดสาริกาแฝด แล้วจัดประมูล ยก set ไปเลย เพื่อว่าท่านที่ได้ไป จะได้ของดีครบทุกด้านไปในคราเดียวกันเลย

11. suttip

รุ่นไหนก็ดีครับ ถ้าเป็นของหลวงพ่อสุดๆ ...ว่างๆ ลองไปที่วัดดูได้ครับ.... ยังมีของเก่าตกค้าง ทันหลวงพ่ออยู่มาก... ที่พี่มี ก็เป็นองค์ที่น้องยอดมีครับ.... (จะเลี้ยวมาหักคอ ขอของรัก พี่อีกเหรอ...อิอิ)

12. suttip

ของที่จะออกประมูลมีอีกหลายรายการครับ.... อย่างตะกรุดก็เหลืออีก 1 ชุด...

หมายเหตุ ที่ดึงขาน้องยอดพี่ว่า ต้องเป็นนางจันทร์อย่างแน่นอนครับ... เอามาร่วมโครงการ รับรองคึกคักๆๆ

13. iamsudyod

ผมก็คิดว่าต้องเป็นนางจันทร์อย่างแน่นอนเช่นกัน แต่เขาอาจจะดึงเพื่อจะบอกว่า อย่างทิ้งหนูนะ อยู่กันมาตั้ง 10 ปีแล้ว

ปล.วันที่เอางั่งไปมอบให้อ.ปุ้ม เห็นนางจันทร์รุ่นแรกขวดใหญ่ของอ.ปุ้ม สัมผัสได้ถึงประจุพลังเต็มขวด ใครหาอยู่ จีบที่อ.ปุ้มได้เลยครับ ขอดีเขามีเยอะนักแล

14. suttip

ห้าๆๆๆๆ ไม่ได้เลยนะน้องยอด... พาเขาเลี้ยวมาหาพี่อีกแล้ว.........พี่นะเอาของรักมาร่วมบุญหลายรายการแล้วจร้า......ก็รอแต่โปรโมชั่นที่ทางน้องยอด..จะมาจัดมาบอกพี่น้องๆ เราละครับ......จัดมา ^_^

15. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เมื่อวานได้คุยกับ ท่านวิปัสสนู เกี่ยวงานบุญร่วมสร้างรูปเหมือนหลวงปู่ทวด เพื่อให้เพื่อนๆ พี่ๆ สามารถตรวจสอบรายละเอียดการดำเนินการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นค่าจ้างในการปั้น รูปแบบขององค์พระหลวงปู่ทวดว่าดำเนินการไปถึงขั้นไหนแล้ว การขนย้าย และการนำไปถวายในงานกฐิน จึงจะเปิดกระทู้ใหม่ขึ้นมาเพื่อให้มีสามารถตรวจสอบรายละเอียดทุกขั้นตอนของการดำเนินงาน และสามารถตรวจสอบย้อนหลังได้ จึงแจ้งมาให้เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ได้ร่วมบุญได้ทราบครับ

16. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีเพียงหนึ่ง ที่จะเป็นเจ้าของตัวจริง

ขออนุโมทนากับ อ.ยอด ด้วยครับ

17. Amata_club

18. suttip

ว่างๆ ไปธุระที่ธนาคารแถว UNION MALL ก็เลยเอาพระไปเลี่ยม....มาชมๆๆๆ ครับ... ชมและเชียร์เช่นเดิมครับ...ล็อคเก็ตอาจารย์แทน และ เหรียญหลวงปู่ละมัยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

กด like ให้เลยครับ อิอิ
    อย่าทิ้งหนูนะ อยู่กันมาตั้ง 10 ปีแล้ว
    อ่านแล้วอบอุ่นดีครับ ^^

20. suttip

รักพี่ เสียดายน้อง.... รักน้องโบว์ เสียดายน้องแบม...ถ้าน้องยอดบอกว่าอยู่กันมาตั้ง 10 ปี.. ของผมก็ต้องเกิน 10 ปีแล้วครับ...

ของผม กด "Like" ไม่พอครับต้อง กด "Love" เท่านั้นครับ