เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอเวลาพักครึ่งไปเติมพลังครับผม

2. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับครับ ท่าน อ.โอ รอฟังข่าวคราว...ทางสุรินทร์ครับ

3. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006

ตอนนี้เหลือเพียง 15 ตลับเท่านั้นนะครับ.................

4. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แอบแว๊บมานั่งหน้าคอมแป๊บนึงครับ...

5. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Amata_club [​IMG]
    คุณ ไชยรัตน์ เข็มทอง ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ 49 เมตร จำนวน 1xx,xxx บาท
    (จำไม่ได้ว่าหนึ่งแสนเท่าไหร่ เดี๋ยวคุณ วิปัสสนู จะมาแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมครับ)

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เพเล่าสู่กันฟังครับ...

คุณไชยรัตน์ เข็มทอง ผู้ใจบุญท่านนี้ ก็ไม่ใช่ใครที่ไหนไกลครับ พี่เค้าเป็นพี่ชายแท้ๆของ จารย์เบียร์ เป็นผู้ที่นับถือท่าน อ.แทน และฝากตัวเป็นลูกศิษย์เพื่อฝึกปฏิบัติธรรมกับท่านครับ

ตอนที่พี่เค้าโทรมาบอกกับผมว่าจะร่วมทำบุญด้วย 100,000 บาท ผมก็ยังงงๆอยู่เลยครับ แต่พอพี่เค้าก็เล่าที่มาที่ไปให้ฟังก็เลยพลอยยินดีไปกับเค้าด้วยครับ...

พี่เค้าเล่าว่า พี่เค้าตั้งใจว่าจะร่วมทำบุญกับผมไว้อยู่แล้ว แต่กำหนดไว้ว่าทำตอนปี 57 เพราะเงินส่วนนี้เป็นเงินเก็บส่วนตัวที่พี่เค้าเก็บเอาไว้เผื่ออนาคตของพี่เค้าเองตอนที่เค้ายังทำงานอยู่ที่กรุงเทพ แต่ตอนนี้กลับไปอยู่บ้านเป็นเพื่อนคุณแม่ที่สุรินทร์ ก็เลยต้องลาออกจาบริษัทเดิมที่กรุงเทพนี้ ไปสอบบรรจุเป็นครูอัตราจ้างที่บ้านเกิด ก็เลยกะว่าถ้าซักประมาณ ปี 57 ไปแล้ว ถ้าเงินเดือนขึ้นถึงหมื่น ก็จะนำเงินเก็บส่วนนี้มาช่วยงานบุญผม(เค้าว่างั้น)

แต่พอรู้ข่าวจากจารย์เบียร์ว่า ตอนนี้เงินในบัญชีกลางไม่พอ ผมกับ ผบ. ก็กำลังกรอบอยู่ ก็เลยตัดสินใจว่า ถ้ารอจนถึงปี 57 ก็ไม่แน่นอนว่าจะได้อยู่ถึง หรือว่าได้ทำรึปล่าว รอไปก็ไม่ได้ทำซักที แต่ถ้าตัดสินใจทำตอนนี้ ก็ถือว่าได้ลงมือทำแล้ว ก็เลยโทรมาหาผมเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาว่าจะร่วมทำบุญ100,000 บาท และช่วงบ่ายของวันเสาร์ (วันรุ่งขึ้น) พี่เค้าก็เอาเงินมาถวายกับท่าน อ.แทน ครับ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

6. suttip

ยินดีในบุญและอนุโมทนา ด้วยครับ _/\_ สาธุๆๆ

7. misu

ขอโมทนาสาธุบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

8. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ _/|\_
    ขอให้ผลบุญส่งผลโดยเร็วให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม สมกับที่รีบทำบุญโดยเร็ว ^-^

9. GodZaLom

GodZaLom สมาชิก

21 ธันวาคม 2011
    พี่วิปัสนูครับ ยังพอมีขุนช้าง ให้ร่วมทำบุญอยู่หรือป่าวครับ

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2012
  11. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ขอตอบแทนศิษย์พี่ วิปัสสนู นะครับ
    ขุนช้างมนต์ประสบเนตรยังมีให้ร่วมทำบุญครับ ดูรายละเอียดหน้า 902 ได้เลยครับ

12. misu

สวัสดีครับพี่น้องเพื่อนสหธรมมิตรทุกท่าน....
    ขอให้เช้าวันนี้และทุกทุกวันเป็นวันแห่งความสุข...ไม่มีความทุกข์...รำรวยเงินทองกันทั่วหน้านะครับ....

13. suttip

พระปิดตา สร้าง จากผงวิเศษ ทางด้านมหาเมตตา มหาเสน่ห์ มหาลาภ โดยมีมวลสารหลักๆคือ ผงพ่อ-แม่ ตามตำหรับหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า (ในข่อยท่านระบุว่า เป็นเสน่ห์เมตตา สูงสุดในฝ่ายโลกียะ) ผงหลวงพ่อแก้ว(ผงล้วนๆ) วัดเครือวัลย์ ผงหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก ผงหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ผงมหาราช และผงอิทธิเจ (ผงชั้นครู จากหลายครูบาอาจารย์) ผงใต้ดาน ผงนอโมเข้าห้อง และผงวิเศษอีกมากมาย
    มวลสารเดียวกับลูกอม ครับ แต่เพิ่มผงพ่อ-แม่ เข้าไปเพิ่ม ขนาดองค์พระกำลังดีครับ...เล็กๆ<wbr>ๆ เด็กห้อยได้ ผู้ใหญ่ ห้อยดี...เน้นให้เด่นทางด้าน มหาเมตตา มหาเสน่ห์ มหาระลวย มหาโชค มหาลาภ คุ้มครอง หนุนดวง อธิษฐานได้ตามกำลังใจ...เชื่อมั<wbr>่นมาก เห็นผลมาก ...

มอบเป็นที่่ระลึกให้กับผู้ร<wbr>่วมบุญบูชาสีผึ้งเจ้าป่าพญา<wbr>ไพร นารีลงไหล ช้างไพรลืมโขลง 1 องค์ สำหรับท่านที่บูชา 1 ตลับ

(สำหรับท่านที่บูชาผ่านกระทู้งานบุญนี้ และลิ้งกระทู้ผ่านทาง facebook ด้านล่าง)

ตอนนี้มีผู้สั่งจองสีผึ้งแล้ว 24 ตลับ คงเหลือให้สั่งจองบูชาได้อีกเพียง 15 ตลับเท่านั้นนะครับ

14. วิปัสสนู

สวัสดีครับ...วันนี้เวปรูปไม่ขึ้นรึป่าวครับเนี่ย...วันนี้กะว่าจะลงรูปอัพเดทการก่อสร้างซะหน่อยอ่ะครับไม่รูปจะลงได้รึป่าว...

15. วิปัสสนู

งั้นเล่าให้ฟังก่อนนะครับ...

ไปวัดโพธิ์ศรีธาตุครั้งนี้เพื่อไปจ่ายค่าก่อสร้างงวดที่4 และ ไปตรวจดูโครงเหล็กคานคอดินเพื่อเตรียมเทคอนกรีต

หลังจากที่ไปดูแล้ว ก็เห็นว่าการผูกโครงสร้างเหล็กในส่วนคานนี้ ทางช่างไม่ได้เข้าแบบท้องคานก่อนที่จะผูกเหล็กโครงสร้าง เมื่อตรวจดูแล้วก็พบว่าทั้งโครงเหล็ก และแบบที่เข้าไว้เตรียมเทคอนกรีตนั้นไม่ได้ระดับ แถมแบบที่เข้าไว้ก็ไม่ได้ฉาก ไม่ได้ระดับ ไม่ตรงแนว..ครับ...

ผมก็เลยสั่งรื้อ...แล้วให้เข้าแบบท้องคานใหม่ทั้งหมด...ครับ...

ท่ามกลางความไม่พอใจขอบรรดาช่างทั้งหลาย แล้วผมก็ได้ยินเสียงแว่วๆมาจากคนงานผู้หญิงคนหนึ่งพูดลอยๆมาเข้าหูว่า..."คือจะกินเงินยากแท้"....

16. วิปัสสนู

ตอนที่พูดคุยกับช่างว่าทำไมไม่เข้าแบบท้องคานตั้งแต่แรก ก่อนที่จะผูกเหล็กโครงสร้าง ในตอนแรกเค้าก็ให้เหตุผลว่า ถ้าจะเข้าแบบท้องคาน ก็ต้องซื้อไม่แบบเพิ่ม และเห็นบอกว่าเราไม่มีเงินก็เลยไม่กล้าบอก

แต่พอหลังหลังจากที่ช่างไปรวมกลุ่มกันแล้ว ช่างก็มาให้เหตุผลใหม่ว่า ผมไม่บอกเค้าตั้งแต่แรกว่าให้เข้าแบบท้องคานก่อน ถ้าบอกเค้าแต่แรก เค้าทำไปแล้ว...

555....องค์ลงผมเลยครับ...555....ลั่นป่าเชียว...เล่นเอาจั๊กจั่นเรไรเงียบไปเลยครับ...555

17. วิปัสสนู

ไปครั้งนี้ก็เลยมีค่าใช้จ่ายในส่วนของไม้แบบทำท้องคานเพิ่มขึ้นมาครับ...

รายจ่ายในครั้งนี้มีดังนี้ครับ...

ค่าแรงช่วงงวดที่4 (ในส่วนที่เหลือ) 28,845 บาท
    ค่าปูน 80 ถุง ถุงละ 117 บาท เป็นเงิน 9,360 บาท
    ค่าทราย 1 คันรถสิบล้อ 4,300 บาท
    ค่าหิน 1 คันรถสิบล้อ 6,000 บาท
    ค่าไม้แบบ 40,000 บาท

รวมรายจ่ายทั้งสิ้น 88,505 บาท....

18. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ

ของดี ๆ ทั้งนั้น บุญก็ได้ทำ ของดีก็ไ้ด้มาใช้ ...^____^

19. วิปัสสนู

ลงรูปมะได้อ่ะครับ....

20. วิปัสสนู

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suttip2 [​IMG]
    สีผึ้งท่านอาจารย์แทน รุ่นพิเศษตะกรุดสามดอก ท่านอาจารย์ได้เสกเสร็จแล้วนะคร<WBR>ับ... เสกเป็นเวลานาน... ที่น้องหนุ่ยเรียกว่า "สีผึ้งเจ้าป่า" ที่ได้ทำการหุงที่เมรุ

มวลสารประกอบด้วยเทียนชัย น้ำมันว่านทางด้านเมตตา มหาเสน่ห์ น้ำมันเป่าทอง น้ำมันว่านดอกทอง น้ำมันว่านเครือเขาหลง ว่านพญาดอกทอง ผู้-เมีย ว่านไพรปลุกเสก ขมิ้นหัวสูง จันทร์แดง จันทร์เขียว จันทร์ขาว จันทร์หอม จันทร์ทอง (ว่านนี้หากเอาใบขยี้ที่ผ่ามือ แล้วมาดมที่หลังมือจะได้กลิ่นหอ<WBR>มของว่าน อาจารย์ท่านบอกว่า เอามาทำเป็นสีผึ้งเป็นเสน่ห์ดีม<WBR>าก) ว่านขุนแผนสกดทัพ พร้อมทั้งใบ รักซ้อน ลงด้วยพระยันต์ทางด้านมหาเสน่ห์<WBR>แบบจัดเต็ม

เมื่อท่านอาจารย์ได้ทำพิธีหุงสำ<WBR>เร็จเสร็จสิ้น ได้เสกมาอย่างยาวนาน และจะนำมาบรรจุด้วยตะกรุดสาริกา<WBR>ใบโสก องค์พระมหาละลวย และนะมหาละลวย......ที่มาของ"
    สีผึ้งเจ้าป่าพญาไพร นารีหลงไหล ช้างไพรลืมโขลง"

สีผึ้งเจ้าป่าพญาไพร นารีหลงไหล ช้างไพรลืมโขลง ให้บูชาร่วมบุญตลับล่ะ 1499 บาท จัดส่งฟรี(ในประเทศ)

สีผึ้งรุ่นนี้ มีทั้งหมด 89 ตลับ (ตามจำนวนตะกรุดที่มีอยู่) , ฝากอาจารย์ฆราวาส ที่เป็นสหธรรมิกและญาติธรรม<WBR> (อาจารย์ท่านนี้เดินทางไปโปร<WBR>ดลูกศิษย์ที่ต่างประเทศ) 50 ตลับ , มียอดจองผ่าน facebook (กระทู้ของงานบุญวัดป่าโพธิ์ศรีธาตุ) จองไปแล้ว 21 คลับ คงเหลือ 18 ตลับ

ท่านใดที่สนใจก็อย่า รีรอนะครับ สีผึ้งหมดแล้วก็คือหมดเลยนะครับ....

เหลือเพียง 18 ตลับ เท่านั้น ได้ทั้งของดีไว้ใช้ และได้ร่วมสมทบทุนสร้างพระพ<WBR>ุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์

ท่านผู้ร่วมบูชาสีผึ้งสีผึ้งเจ้าป่าพญาไพร นารีหลงไหล ช้างไพรลืมโขลง สามารถโอนปัจจัยเพื่อร่วมบุญได้ที่บัญชี
    ==============================<WBR>==========
    บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขา จามจุรีย์สแควร์
    บัญชีเลขที่ 162-0-08870-3
    ชื่อบัญชี นายธัชธีรพนธ์ นันต์ธนอิทธิ
    ==============================<WBR>==========

</TD></TR></TBODY></TABLE>

สีผึ้งรุ่นนี้ท่าน อ.แทน ท่านเคยบอกกับผมว่า " สีผึ้งรุ่นนี้หมานดี ใช้ดี มีคนเอาไปใช้ได้ดีมากเลยนะ "...

อันนี้ขนาดยังไม่บรรจุตะกรุดนะครับ แล้วถ้าบรรจุอีก3ดอกลงไปจะขนาดไหนเนี่ย...:cool::cool::cool: