เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ภาคใต้ วันนี้ ระนอง เกิดแผ่นดินไหว จนรู้สึกสั่นสะเทือนอยู่สักพัก... ถ้าตามที่ปูไล่เรียง ก็ ยังมีอีกนะจ๊ะ

2. interpoo

ไม่พูดละ การเมือง ขี้เกียจโดนด่า ... แต่บอกได้คำเดียวว่า "มีการใช้กำลัง"

3. joyprueksa

joyprueksa เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2011
    เห็นใจคุณปูครับ หากพูดการเมืองมากในทางลบ เดี๋ยวมีกลุ่มไม่พอใจเข้ามาป่วน

4. thol

thol เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2009
    วันนี้ไปทำบุญมาครับเลยขอเอาบุญมาฝากทุกๆท่านครับ

5. pumm...

pumm... สมาชิก

25 พฤษภาคม 2007
    คุณปูสามารถดูเรื่องเมืองนอกอย่างอเมริกาได้ไหมครับ? มันจะแย่ลง หรือ มีอะไรต้องระวังรึเปล่า? ส่วนตัวคิดว่าอาจจะกลับภายใน 3-4 ปีนี้ครับ ขอขอบคุณครับ

6. isacice

isacice สมาชิก

สวัสดีครับ พึ่งเปิดมาเจอ ขอติดตามผลงานและเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งคนครับ

7. หยกแก้ว

หยกแก้ว สมาชิก

24 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีค่ะคุณปู สิ่งที่คุณปูได้รับคงเป็นบุญเก่าติดมา โชคดีจังค่ะ จะรอติดตามผลงานด้วยนะคะ

8. JAMESBOND1966

JAMESBOND1966 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณปูนะครับที่ช่วยไขความกระจ่างให้ เรื่องการเมืองผมว่าเราควรพูดกันในแง่ผลกระทบต่อการดำรงชีวิตในอนาคต เมื่อเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นจะนำไปสู่เหตุร้ายใดๆได้บ้าง(กรณีทราบจากญาณล่วงหน้า) เพื่อว่าพวกเราจะได้หลบหลีกทุกข์ภัยหรือหาทางป้องกันได้ทันท่วงที เช่นเดียวกับเวลาที่พวกเราคุยกันเรื่องภัยพิบัติทางธรรมชาติก็เพื่อจะหาทางหลบหลีกป้องกันมิใช่หรือ แต่ควรงดเว้นวิจารณ์การเมืองหรือพรรคการเมืองใดๆในแง่ใครถูกใครผิด ใครดีกว่าใคร เพราะจะเป็นเหตุให้เกิดการโต้เถียงทะเลาะวิวาทกัน

....ควรพูดการเมืองในเชิงผลแห่งกรรมหรือผลลัพท์ในอนาคตที่จะส่งผลกระทบวงกว้างต่อประชาชน(เมื่อภาพนั้นมาปรากฎในข่ายญาณของท่านผู้รู้) เช่นเดียวกับที่เราพูดว่าจะเกิดภัยพิบัติธรรมชาติอะไรบ้างในอนาคตอันใกล้นี้ก็น่าจะเพียงพอแล้วสำหรับเว็บไซต์นี้(ใครถูกใครผิดก็ไม่ต้องไปวิจารณ์หรือชี้นำใดๆ พูดกันในแง่ว่าจากญาณสัมผัสของท่านผู้รู้ทราบมาว่า เมื่อเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น จะนำไปสู่เหตุการณ์ดีร้ายอย่างไรตามมาในอนาคตเท่านั้นพอแล้ว)

สำหรับใครที่อยากจะวิจารณ์การเมืองเชิงลึกว่าใครถูกใครผิดก็มีเว็บไซต์เกี่ยวกับการเมืองโดยเฉพาะอยู่แล้ว สามารถเข้าไปร่วมสนทนาหรือวิจารณ์กันได้เต็มที่ ซึ่งอยู่นอกเหนือขอบข่ายวัตถุประสงค์ของเว็บไซต์แห่งนี้ที่คุยกันเรื่องศาสนา พลังจิต สิ่งเร้นลับ ภัยพิบัติต่างๆทางธรรมชาติ(รวมถึงภัยจากมนุษย์ด้วยกันเองด้วย)และเหตุการณ์ต่างๆในอนาคตที่จะนำความทุกข์ความเดือดร้อนมาสู่ประชาชน ซึ่งเป็นผลกระทบจากทั้งภัยธรรมชาติและการเมือง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2012
  9. นันทสิริ

นันทสิริ Active Member

คุณปูคะ ในเร็วๆ นี้ ทองคำแท่งมีโอกาสขึ้นมั๊ยค่ะ พอดีซื้อไว้ตอนทองคำราคาแพงๆ คะ

10. interpoo

ระวังภัยธรรมชาติ เศรษฐกิจ และการเมืองค่ะ... ในอเมริกา ยังน่ากลัวเรื่องก่อการร้ายอีกด้วย

11. interpoo

ขึ้นไม่แรงจ้า... แต่ไม่ใช่เดือนนี้

12. interpoo

วันที่ 5 มิถุนายน 2555

เดือนนี้จะเริ่มเห็นปรากฏการณ์ บริษัทเจ๊ง ปลดคนงาน หรือการร่วมหุ้น จากบริษัทยิ่งใหญ่ ที่ต้องปิดตัว หรือประกาศล้มละลาย... ทั้งในต่างประเทศและบ้านเรา

ยังเหมือนเดิมนะคะ สำหรับคำเตือนเรื่องการประหยัด... ไม่ควรซื้ออสังหาริมทรัพย์ที่ต้องผ่อนระยะยาวๆ หรือทรัพย์สินมีค่า ที่มีมูลค่าสูง และขายได้ยาก เพราะเดือนนี้จะเห็นถึงการปรับตัวของราคาสินค้า หรือราคาอื่นๆ เพิ่มสูงขึ้น ค่ะ ... เดือนหน้า เช่นกัน แย่ลงมาก

13. kittapass

kittapass เป็นที่รู้จักกันดี

ราคาทองแท่งจะเกิน 26000 บาท หรือเปล่าครับ

14. interpoo

ยังไม่ถึงค่ะ ตอนนี้ ทุกประเทศอยากถือเงิน มากกว่า เพราะภัยพิบัติเยอะ... ทองจะตกจ้า ... ตอนขึ้นขึ้นไม่แรงจ้า

15. ณัฐธยาน์12

ณัฐธยาน์12 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องทำใจและใช้สติกันคะ ก็ขอภาวนาว่ายังไงก็ขอให้เราได้รับผลกระทบน้อยที่สุดและขอให้ทุกท่านผ่านพ้นวิกฤติที่ว่านี้โดยเร็ว กลับไปสู่ยุคของการใช้ชีวิตที่มีความสุขกันอีกครั้งจ้า...

16. Los Gatos

Los Gatos Active Member

เคยบอกว่า เขาตายเมืองนอกเหมือนกันค่ะ

ดิฉันเป็นลูกศิษย์สายหลวงปู่มั่น และหลวงพ่อที่ดิฉันเคารพท่านเคยพูดไว้เหมือนคุณปูพูดเลย ท่านบอกว่า "เขาจะกลับมาได้แต่เถ้ากระดูก" คำที่พระอริยะเจ้าท่านกล่าวคงเป็นอื่นไปไม่ได้ แต่ดิฉันก็เป็นแค่ปุถุชนคนธรรมดา คิดยังไงก้คิดไม่ออกว่าเรื่องราวต่าง ๆ มันจะจบลงด้วยรายละเอียดเช่นไร ได้แต่ภาวนาให้ธรรมะชนะอธรรม

ที่น่าสงสารก็คือคนไทยส่วนใหญ่ที่ลำบากกันมากขึ้นจากเรื่องเศรษฐกิจ เรื่องปาก เรื่องท้อง อ่านข่าวเมืองไทยทีไรก็เศร้าใจทุกที

17. อนิจฺจํ

อนิจฺจํ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    ยุคนี้เป็นยุคของคนเห็นแก่ตัว

ไม่ว่าใคร สังคมใด วงการใด
    (ทั้งเรื่องการเมือง หรือไม่ใช่การเมืองก็ตาม)
    เข้าคำที่ว่า มือใครยาวสาวได้สาวเอา
    คนดีที่คิดจะปฏิรูป คนดีที่คิดจะแก้ไข
    สุดท้ายโดนเบียดกระเด็นตกขอบ และกลายเป็นคนไม่ดีในสังคม
    สังคมไทยจึงได้วุ่นวายดังเช่นปัจจุบัน

ฉะนั้นรับรู้สิ่งใดมา ให้พิจารณาให้ถ้วนถี่ก่อนเชื่อ
    ตั้งมั่น หมั่นเติมศีล ทาน เพื่อให้เกิดบารมี
    ตั้งมั่นในศีล หมั่นปฏิบัติสมาธิ เพื่อให้เกิดปัญญา
    แค่เอาชนะตัวเองให้ได้ก่อน ไม่ต้องไปคิดหวังจะชนะใคร
    แล้วไทย จะเป็นไท
    แล้วคนไทยจะกลับมารักกันได้..เหมือนเดิม

18. interpoo

แก้วที่มันแตกไปแล้ว... ไม่มีวันกลับเป็นเหมือนเดิม... นอกจากจะเปลี่ยนแก้วใหม่... เราไม่มีใจนักกีฬากันเท่าไร... ก็คงยากที่จะ ประสานให้เหมือนเดิมค่ะ ทำใจ

ปูก็ยังทำใจเลย.. ใจเราไม่ได้คิดหลอกลวง หรือทำให้คนอื่นเดือดร้อน... ยังเอาเราไปว่า เสียๆ หายๆ ... ตอนที่ปูมาลงกระทู้นี้ ไม่ได้คิดว่า อยากดัง อยากเด่น แค่อยากช่วยคน... เพราะเราเหมือนเกิดใหม่ จากโรคร้ายต่างๆ และสามารถมองเห็นอนาคตได้... แต่บางครั้ง คนอื่น ก็ มองความหวังดีของเรา เป็นแค่เรื่องหลอกลวง หรืออยากดัง... ปูก็เคยพูดแล้วนะ ว่า ปูเป็นคนธรรมดา เดินสวนกันคงไม่ทัก เพราะหน้าตา ก็ธรรมดาออกแนวขี้เหร่... การที่ทำดี แล้วไม่ได้ดี... มันมีจริง.. ทำได้แต่ ทำใจ

ถ้าคนที่ด่าปู เขาตั้งกระทู้แล้วอยากดัง ก็ลองทำให้ได้แบบปู ดูนะคะ ถ้าคุณมีพลังจิตจริง

19. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    อย่าเพิ่งคิดแบบนั้นเลยค่ะคุณปูทำดีต้องได้ดีแต่ต้องถูกที่ถูกคน
    คนที่เขาไม่เห็นดีอย่าไปสนใจเลยค่ะคนรักเท่าผืนหนังคนชังเท่าผืนเสื่อ
    จะทำให้ใจเศร้าหมองถ้าเข้าใจว่าเป็นธรรมดาโลกมีชอบมีชัง
    อย่าแค่ให้คนไม่กี่คนมาทำให้คนที่ยังรักยังชอบคุณปูอยู่ไม่มีใครคอยแนะนำ
    เวลามีปัญหาอย่าท้อเลยค่ะไม่งั้นคุณปูจะไม่บรรลุจุดประสงค์ที่อยากช่วยคนที่เขาอยากให้ช่วยนะคะ

20. aumzaza

aumzaza เป็นที่รู้จักกันดี

จริงครับ................................................