✿✿บ้านคุณตัวเล็ก ✿✿ ถูกสุดๆหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่(หั่นราคากันไปค่ะ)✿

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 23 กันยายน 2009.

1. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ไปเที่ยวมาสนุกแน่ๆเลย

2. คุณตัวเล็ก

ขอบคุณมากนะค่ะ เข้ามาดูบ่อยๆนะค่ะ ต้องมีโดนใจกันบ้างค่ะ ฮิฮิ

3. eicalos

eicalos ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

วันนี้บังเอิญโชคมากๆ ผมไปเที่ยวสิงห์บุรีกับเพื่อน 2 คน บังเอิญผมเป็นคนขับวันนี้เลยถือโอกาสตอนพวกนี้หลับกันแอบขับไปที่วัดถ้ำเขารังไก่มาครับ พอตื่นขึ้นมาก็พากันลงไปกราบหลวงปู่ท่านครับ ได้ความรู้มากมายเลยทีเดียว นั่งสนทนากับท่าน ตอนนี้เหล็กไหลที่พี่คุณตัวเล็กบอกเหลือน้อยมากแล้วนะครับ ถ้าผมคาดคะเนไม่ผิดเหลือไม่เกิน 12 ก้อนแล้วนะ ถ้าใครจะรีบไปทำบุญก็รีบหน่อยก็ดีนะคับ เพราะตอนนี้ข่าวเริ่มแพร่กระจายไปพอสมควรแล้วคาดว่าไม่เกินสองอาทิตย์ไม่เหลือแน่ๆ

4. คุณตัวเล็ก

ถูกต้องค่ะ หมดแล้ว หมดเลยหาไม่ได้นะค่ะ เหล็กใหลหลวงปู่มีค่ามหาศาลค่ะ หัวบรรไดวัดไม่แห้ง ฮิฮิ

5. คุณตัวเล็ก

รับทราบการจองค่ะ พรุ่งนี้จะไปบูชาผ้ายันต์มาให้ผู้ที่จองผ้ายันต์ค่ะ ขอแรงใจด้วยค่ะ ฮิฮิ

6. eicalos

eicalos ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เป็นกำลังให้นะครับพี่ตัวเล็ก เดินทางปลอดภัย ส่วนท่านใดถ้าพอมีเวลาว่างก็แวะเข้าไปเอามาเก็บไว้ป้องกันตัวได้ ถ้าสงสัยอะไรยังไงคุยกับหลวงปู่ท่านได้ครับ ท่านใจดีมากๆ

7. คุณตัวเล็ก

Thank you.......:VO

8. noteyub

noteyub เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ผ้ายันต์แมงปอหลวงปู่จักร

จอง 1 ผืนครับ

9. คุณตัวเล็ก

รับทราบการจองค่ะ

10. คุณตัวเล็ก

พระกริ่งปวเรศไตรมาส หรือเรียกอีกอย่างว่า พระกริ่งแผ่นดินไหว สุดยอดสิ่งศักดิ์สิทธิเกิดขึ้นในโลกแล้ว หลวงปู่แว่น ธนปาโล

กริ่งแผ่นดินไหว+พระชัยวัฒน์ (เนื้อนวะโลหะก้นเงิน) จำนวนสร้างน้อยมากค่ะ

ก่อนเข้าพรรษาปี ๒๕๓๘ ครูบาแก้ว ศิษย์ผู้ใกล้ชิดองค์หนึ่งของหลวงปู่แว่น ธนาปาโล วัดถ้ำเขาพระสบาย ให้คุณธรรมโชติ ลังกาวี เจ้าหน้าที่การไฟฟ้าแม่เมาะ มาตามผมไปหาที่วัดถ้ำพระสบาย จ.ลำปาง ขอให้ผมช่วยสร้างพระกริ่งให้หลวงปู่แว่น ธนะปาโล ศิษย์เอกองค์หนึ่งของหลวงปู่มั่น ภูริทัตเถระ พระอาจารย์ใหญ่สายพระป่า เพื่อหาปัจจัยมาก่อสร้างเพิ่มเติมเสนาสนะที่ยังค้างอยู่ หลวงปู่แว่น ถามผมเป็นประโยคแรกเมื่อผมกราบท่านแล้ว “จะมาสร้างพระให้อาตมาพระที่บ้านเป็นอย่างไรบ้าง” ผมตอบท่านว่า พ่อผม แม่ผม พ่อตาผม แม่ยายผม ทั้ง ๔ ท่าน ตายที่บ้านผมทุกคน หลวงปู่แว่น ท่านบอกใช้ได้ ให้ผมช่วยสร้างพระกริ่งให้ท่านๆ จะปลุกเสกตลอดพรรษาทำให้เสร็จก่อนเข้าพรรษา ส่วนรูปแบบ ชื่อ แล้วแต่ผม แม้แต่ฤกษ์ยามการเท ท่านก็ให้ผมจัดการทั้งหมด
    ผมเสนอครูบาแก้วผู้มาชักนำผมว่า ผมจะถอดแบบพระกริ่งปวเรศของวัดบวรนิเวศฯ เพราะเป็นพระสายธรรมยุทธ ด้วยกันและตั้งชื่อพระกริ่งธนปาโล ตามฉายาของหลวงปู่แว่น ส่วนฤกษ์ยามเททองนั้นหลวงปู่แว่นท่านพ้นแล้วไม่ยึดติดเรื่องเวลาเททองเทเมื่อไรก็ได้ตามแต่ผมจะสะดวกประการสำคัญพระกริ่งทุกองค์ต้องสร้างเพื่อปลุกเสกตลอดผมนำพระกริ่งธนปาโลขึ้นไปเททองที่วัดเขาถ้ำพระสบาย ระหว่าง สุมทองสำรอกหุ่น นายเล็ก แซ่แต้ น้องเมีย ช่างถนอม นครอินทร์ (ช่างหล่อพระกริ่งปวเรศ ๖๐ ปีในหลวง) สุ่มหุ่นอยู่คนเดียวประมาณตีสาม ผมเดินลงมานายเล็ก บอกผมด้วยเนื้อตัวสั่นว่า เมื่อกี้นี้มีผู้หญิงสาวสวยนุ่งขาวห่มขาวผมยาวมาจากไหนไม่รู้เอาน้ำมาพรมหุ่น คิดว่าผีหลอกโคดหลบมาแอบหลังรถ ไปเทพระมาไม่รู้กี่วัดไม่เคยพบแบบนี้เลย เมื่อผมไปนิมนต์หลวงปู่แว่นออกมาเททองหล่อ พระกริ่งธนะปาโล ประมาณ ๐๘.๑๙ น. แล้วกราบเรียนท่านถึงเรื่องนี้ ท่านบอกว่า เขาเอาเงินเอาทองมาช่วยสร้างวัด ผมสงสัยถามว่าใครครับ ท่านบอกว่า เจ้าแม่จามเทวีและผู้เป็นใหญ๋ในสยาม เขาอยู่ที่นี้มาแล้ว ๗๐๐ ปี พูดพลางท่านก็ชี้มือไปที่ภูเขา ขณะหลวงปู่แว่นเททองหล่อพระกริ่งผมอธิฐานไปด้วยว่า ถ้าเรื่องที่ช่างเล็กเห็นผู้หญิงนุ่งขาวห่มขาวผมยาวปะบามาพรหมน้ำมนต์ และที่หลวงปู่แว่น บอกเจ้าแม่จามเทวีเอาเงินเอาทองมาให้เป็นเรื่องจริงขอให้มีปรากฏการณ์พิเศษให้เห็น เมื่อเททองเสร็จผมขนพระกริ่งกลับกรุงเทพเพื่อดำเนินการต่อ สองวันต่อมามีจดหมายมาถึงผมพร้อมภาพถ่ายขณะที่หลวงปู่แว่นกำลังเททอง กลางเปลวไฟบนเบ้าหล่อมทองมีภาพผู้หญิงนุ่งขาวห่มขาวนั่งพนมมืออยู่กลางเปลวไฟ ทางวัดถ้ำพระสบายโดยครูบาแก้วและคุณธรรมโชตินำภาพนี้มาทำโบว์ชัวร์ เพียงเท่านนี้พระกริ่งธนะปาโลก็มีผู้จองอย่างเหลือเชื่อได้ปัจจัยทะลุเป้า ผมรีบเร่งควบคุมสร้างพระกริ่งให้เสร็จตามกำหนดเพื่อนำไปยังวัดถ้ำพระสบายให้หลวงปู่แว่น ธนะปาโล ปลุกเสกตั้งแต่วันแรกของพรรษาปี ๒๕๓๘ เพื่อให้เต็มพรรษาจริงๆ ไม่ขาดไม่เกินแม้เพียงวันเดียว
    ก่อนวันเข้าพรรษาหนึ่งวันผมนำพระกริ่งธนปาโลทั้งหมดทุกเนื้อไปส่งถึงวัดเมื่อประมาณ ๒ ทุ่มเศษนำพระกริ่งทั้งหมดเข้าไปไว้ในกุฏิ หลวงปุ่แว่นในคืนนั้นเพื่อท่านจะได้ทำพิธีตอนเช้ามืดวันแรกของพรรษาปี ๒๕๓๘ เกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ทั่วภาคเหนือ ความสั่นสะเทือนเกือบ ๗ ริกเตอร์ และเวลาเดียวกับพี่หลวงปู่แว่นท่านทำพิธีปลุกเสกพระกริ่งธนะปาโล
    แสดงว่าฟ้าดินรับรู้ว่าของวิเศษบังเกิดขึ้นแล้วหลวงปู่แว่นท่านปลุกเสกพระกริ่งธนะปาโล ตลอดพรรษา ๒๕๓๘ และทำพิธีพุทธาภิเษก เดี่ยวอีกครั้งเมื่อวันที่ ๔ ตุลาคม ๒๕๓๘ ผมได้รับหน้าที่เป็นผู้นำไฟชนวนให้ท่านจุดเทียนชัยเมื่อภาพถ่ายปรากฏ (ภาพจริง) มีเพลิงไฟสีแดงสว่างไปทั้งตู้เทียนแล้วแผ่ไปทั่วบริเวณแสดงว่าท่านใช้ เตโชกสิน เต็มที่เพื่อให้พลังทั่วจักรวาลแผ่ไปทั่วทุกอนูในพิธีนั้นตามการอธิฐานจิตของพระอรหันต์ของดีได้เกิดขึ้นแล้วในโลกตั้งแต่วันเริ่มพิธีปลุกเสกในเวลาเช้ามืดของวันแรกเข้าพรรษาปี ๒๕๓๘
    การสร้างพระกริ่งชุดธนะปาโล หรือกริ่งแผ่นดินไหว ได้ปัจจัยถวายวัดถ้ำพระสบายสมตามความมุ่งหมาย เมื่อหลวงปู่แว่นมรณะภาพ ครูบาแก้วและคุณธรรมโชติส่งพระกริ่งและพระชัยวัฒน์ที่เหลืออยู่มาให้ผม ส่วนใหญ่เป็นเนื้อทองทิพย์พร้อมเหรียญทั้งสองแบบและพระรูปเหมือนเนื้อผงของหลวงปู่แว่น อีกจำนวนหนึ่ง
    (ขอบคุณข้อมูลการจัดสร้างจากเว็บอิทธิญาโณค่ะ)

ครบชุด 3 องค์ให้บูชาในราคากันเอง 999 บาท ค่าส่ง 50 บาทค่ะ

สนใจบูชาโอนเงินมาที่ 159-218-260-7 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีราชดำริ
    ชื่อบัญชี คุณอรพิน เววา(คุณตัวเล็ก) ติดต่อโทร 087-036-0456
    [​IMG] [​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

11. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็กจะเดินทางไปวัดแล้วนะค่ะ เอาโน๊ตบุคไปด้วยค่ะ ต้องการเพิ่มรายการใหนแจ้งมาได้เลยค่ะ จะเอามาให้ก่อน ฮิฮิ สวัสดีค่ะ

12. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    รายการหลังๆที่นำมาลงนี้น่าเก็บอยากได้จังแต่เงินหมด เหอๆๆ

13. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ขอจองชุดนี้ ไว้ก่อนนะครับ:cool:

14. ไวยวัฒน์

ไวยวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาด้วยนะครับจองพระกริ่งเงินกว่าจะพอจองผมนี้ต้องรอปีใหม่โน้นกว่าจะได้เงินพิเศษออก เหอๆๆ

15. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ตัวเล็ก ผมขอจองผ้ายันต์จารมือ 1 ผืนนะครับผม

0814908879

16. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนเงินแล้วครับ จำนวน 3,350 บาท ที่อยู่ทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      70.5 KB
      เปิดดู:
      27
  17. คุณตัวเล็ก

ขอปิดรายการนี้ให้กับคุณNa_mo_ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

18. คุณตัวเล็ก

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวอัพเดท ตารางให้ดูพรุ่งนี้ค่ะ
    วันนี้เหนื่อยค่ะขับรถไกลมากเลยค่ะ

19. sembay

sembay เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับผ้ายันต์และกะลาเรียบร้อยครับ สวยงามเหมือนคูณตัวเล็กเลยครับ ฟันธงแอนด์คอนเฟิร์ม

20. คุณตัวเล็ก

รับทราบแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยววันจันทร์ส่งให้ค่ะ