1010 ลดกะหน่ำซัมเมอรเซล์ 50% พระแท้ทอปเทน หมดโปรฯวันที่6นี้!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กสิณน้ำ, 20 กันยายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กสิณน้ำ

กสิณน้ำ Active Member

16 กันยายน 2013
    1750 แต่ ถ้าคุงพี่ได้ส่องแล้ว รับรองว่าวางไม่ลงค่ะ เพราะว่า มวลสาร สมเด็จโตเนื้อๆค่ะ องค์นี้ สร้างปี 2484 ค่ะมีตะกุดชินบัญชรที่ก้นค่ะ สวยคมกริ๊บค่ะยังกะกด บล๊อก เมื่อวานนี้เลยค่ะ สายตาเฉียบคมค่ะ เพราะ หลวงปู่นาคท่าน เอาพระที่ชำรุด ของ สมเด็จมา บดและอัดใหม่ องค์นี้ ปูนน้อยมวลสารเยอะค่ะ รับพระแล้ว จะร้องว่า หุยยยยยยยย +

2. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ขอชมหน่อยสิครับ

3. suttip

4. suttip

องค์นี้ก็อยากได้ เกิดวันอังคารจ้า....

5. suttip

องค์นี้ยิ่งงามถูกใจยิ่งนัก....

6. naiburit

naiburit เป็นที่รู้จักกันดี

7. นาย พี

นาย พี เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    รอมาชมรูป ครับ

8. กสิณน้ำ

ไม่ผิดหวังค่ะ ตัวศิลาน้ำเองก็หมื่นอัพๆแล้วค่ะ มีข้าวตอกพระร่วง ก็ สีห้าพันแล้วค่ะ เป็นของแท้ ที่ ศิษย์รุ่นเก่า รับมากับมือค่ะ ไม่ได้อยากขายเพราะมีชุดเดียว แต่ว่า เพื่อน ๆ ขอมาว่า ขอโปรฯดีๆ ๆ กสิณน้ำพูดจริงๆ นะค่ะว่า เอาต้นทุนคืน ที่จมๆ ๆไว้แค่นั้น เพื่อจะมา สร้างศาลา อเนกประสงค์ให้เพื่อนๆ นั่งกรรมฐานคะ ท่านเป็นคนตัดสินใจเร็วและ มีเนื้อนาบุญร่วมกัน ก็เอาไปแล้วกันค่ะ

9. กสิณน้ำ

กราบขออภัยนะค่ะ ไม่ทันแล้วค่ะ บอกแล้วว่า ของชุดนี้คือลด เอาทุนคืนจริงๆ ค่ะ ไม่ได้บวกไว้ก่อนแล้ว มาลดค่ะ ชุดนี้ ขายต่อห้าพันมีคนซื้อค่ะ บอกได้แค่นี้ อันนี้ เป็นชุดที่ อ ก๋ง จะนำไปเลี่ยมกั้บ ภาพคุณแม่บุญเรือนค่ะ พอดีกสิณน้ำ อธิฐานไว้ว่า หากแม้ใครที่มีบุญได้ครองไปคนนั้น คือ ผู้ปฏิบัติสายคุณแม่ว่าด้วย กรรมฐาน ลืมตาค่ะ .............

10. กสิณน้ำ

หมดโปรฯนี้ วันที่ 6 เท่านั้นนะค่ะ ............แล้วของทุกอย่างจะกลับไปราคา ณ จุดเดิมค่ะ ส่วน รายการอื่นๆ ที่ไม่ อยู่ใน หมวดM ..............คือราคาปกติค่ะ ........

11. กสิณน้ำ

หาพระไม่เจอค่ะ เจอแล้วจะถ่ายให้ดูค่ะ หายากค่ะพี่พี สวยมาก ๆๆ มีองค์เดียวด้วย เก็บไว้ เก๋งราคา ยังงัยก็ต้องมา เพราะชินบัญชร รุ่นหนึ่ง มัน แตะล้านไปแล้วคร๊ ..............ยังงัย ของไม่มีเล่นแล้ว เดี๋ยวก็ แพงค่ะ....เพราะรวมสาย ระยองทั้งหมดในพระองค์นั้น ซึ่ง พูดกันจริงๆ ตรงๆ อย่าว่ากันนะค่ะ หลวงปู่บุญวัดบ้านนา ตอนนั้น ตัวหลวงปู่ทิมยังยอมรับเลยว่า "ท่านบุญ นี้ สำเร็จไปแล้ว " กสิณน้ำจำได้ว่าตอนไปหาหลวงปู่คร่ำ คนที่วัด บอก โอ้ยยยยยยยยยยยยยย ไป วัดบ้านนาเลย องค์นั้น นะ เก่งสุดๆ แล้วของระยอง ความจริงค่ะ.. พอกสิณน้ำ เจอตัวจริง ไปมาหาสู่อยู่ปีนึง ถืงรู้ว่า คือเรื่องจริง เพราะแค่ ถ่ายรูป ไม่ขออนุญาติ ไม่มีติดสักใบค่ะ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2013
  12. nuns

nuns เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการ
    -12 รัศมีพรหม หลวงปู่หมุน
    -17 สิวลี หลวงปู่นาค
    -20 รูปพร้อมตะกรุดจารมือ หลวงพ่อพรหม
    -21 หลวงพ่อเคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2013
  13. กสิณน้ำ

มองการไกลดีคะ เล่นพระแบบนี้มีอนาคตค่ะ พิมพ์สวย 2 เหรียญอื่น ทะลุมิติไปไกลแล้ว ตาม รุ่นนี้ เลี่ยมสวย แถม อีกหน่อย ต้องติดทำเนียบเหรียญแพงค่ะ คิดแบบนี้ใช่ไหมค่ะ เหรียญ รัศมีพรหมดูตรงเลขสองนะค่ะ มันจะติด ขอบมีเนื้อเกินและ ตัดขอบข้างเรียบร้อยค่ะ ขายไปแล้วใจหายวูบค่ะ

14. suttip

ไม่มีวาสนาจริงๆ T T

15. กสิณน้ำ

ไม่ใช่หรอกค่ะท่านคิดช้าค่ะ แต่ว่า แบบไม่มี ศิลาน้ำ คือขาดศิลาน้ำ อันเดียว ก็พอหาได้ค่ะหรือ เอาเป็นรุปท่านปี 11 เสกโดยหลวงพ่อสังวาน แต่เหรียญและปูน เสก ทันคุณแม่ยังพอมีอยู่ชุดนึงค่ะ สนใจไหมค่ะ .........

16. suttip

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากครับ...
    ที่ลังเล เพราะผมตั้งใจจะเลิกบูชาวัตถุมงคลแล้วหนะครับ แหะๆ
    ก็ดีเหมือนกันจะได้ไม่เสียสัจจะกับตัวเอง...

17. กสิณน้ำ

ก็ดีค่ะ กสิณน้ำก็ตั้งใจไว้แบบคุณเลยค่ะ มาร้อยกว่ารอบแล้วค่ะ แต่ทำไม่ได้สักที เพราะอะไรหรือค่ะ เพราะว่า แท้ที่จริง มันคือเงินออมของเราในอนาคตค่ะ ยามแก่ๆตัวไป หาร้านดีๆ วางพระแล้วจิบ ชาเบาๆๆ นั่งคุยกัน ส่องพระไปขายมั่ง แลกมั่ง มีเพื่อนตอนแก่ไม่เหงาค่ะ อย่าไปคิดว่ายึดค่ะ เพราะ พระเครื่องคือหนึ่งใน ปูชณีวัตถุ ไม่ต่างอะไร จากวัดค่ะ เป็นการอนุรักษ์ พระพุทธศาสนา ทางหนึ่ง ให้ครบ5000ปีค่ะ ไม่งั้นพระแม่จามจะสร้างพระรอดไว้ทำไม ถ้าพระนางจามไม่สร้างไว้ พวกเราก็ไม่รู้ว่า เมื่อพันปีที่แล้ว ศาสนาเข้าถึงเมืองไทยแล้วค่ะ พระเครื่องจึงเหมือนเรื่องราวของประวัติศาตร์ ที่ มี ศาสนาเข้ามาเกี่ยวข้องค่ะ ดังนั้น สัจจะที่ทำแล้ว กอ่ความไม่สบายใจ เรียกว่า หาทุกข์มาเพิ่มค่ะ ให้เปลี่ยน ความคิดใหม่ว่า มีก็ซื้อไม่มี ก็ไม่ซื้อ ตามความนิยมค่ะ อย่าไปตั้งสัจจะที่เกี่ยวพันกับความเป็นปุถุชนเลยค่ะ มันทำไม่ได้จริง เพราะ ในความเป็นจริง ถ้าเราไม่สะสมพระ เราอาจจะไปเสียเงินกับ อบายต่างๆ เช่น สุรา นารี เที่ยวกลางคืน เล่นหวย สารพันค่ะ คิดว่ามาทำบุญกับ กสิณน้ำแล้วได้พระไป สบายใจกว่ากันเยอะ ค่ะ .....

18. กสิณน้ำ

พระทุกองค์ มีผลการจองภายใน 24 ชั่วโมงนะค่ะ โอนแล้ว แสดงหลักฐานหน้าบอร์ดได้เลยค่ะท่านจะ เป็นเจ้าของทันทีค่ะ แต่ในกรณีที่ เลยเวลาแล้วมีคน มาร้องขอจองต่อ พร้อมที่จะโอน ก็อย่าว่ากันนะค่ะ ให้สิทธิ์คนที่พร้อมจริงๆ เพราะ เป็นพระโปรฯย่อมีคนมาซื้อจำนวนมากๆๆ ค่ะ ให้คนที่ต้องการ จริงๆได้ไปก่อนค่ะ เพราะ กสิณน้ำต้องรวบรวมเงินไป จ่ายค่า วัสดุการก่อสร้าง ศาลาอเนกประสงค์ สร้างสถานปฏิบัติธรรมค่ะ อย่าว่ากันนะค่ะ เอาตามความเป็นจริงนะค่ะ อ ท่านสอนว่า ถ้ารุ้ ความเป็นจริง ที่เป็นไปของโลก คือ รู้ธรรมทุกตัวค่ะ ..................................

19. กสิณน้ำ

คุณขอมา ............. ช่วงคุณขอมา นั้นไม่เกี่ยวกับโปรด้านบนนะค่ะ .............อันนี้ เพื่อนๆ สายคุณแม่ ร้องขอ มา ที่นำเสนอนี้ เพราะ จะกะสะ แห่ง สยามเป็นประเทศ..................... คุณขอมา

SAM_7246 (675x900).jpg

SAM_7247 (675x900).jpg

รุปคุณแม่เก่า เสกปี 11 ตัวภาพไม่ทันคุณแม่ แต่ตัวเหรียญทัน และปูนเสกทันทคุณแม่ค่ะ 900 ค่ะ มีไม่กี่ภาพค่ะหายากค่ะ.................

20. กสิณน้ำ

SAM_7248 (675x900).jpg

SAM_7249 (675x900).jpg

กริ่งเขียวเหนี่ยวทรัพย์ ก้นบรรจุ พลอยเสกคุณแม่ หายาก องค์นี้ แจกกรรมการค่ะ 2800 เบาๆ ค่ะ หายากไมมีแล้ว นวะชั้นครู...............

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้