11111111111111* 11111111111111* แบ่งให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ฤาษีลิงดำ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรแม่ศรี, 13 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พระคำข้าว รุ่นปืนแตก พิมพ์ตัวหนังสือตรง ปลุกเสกเมื่อ 18 พ.ค. 2535 ในงานเป่ายันต์เกราะเพชร จำนวน 100000 องค์ องค์พระสวย ๆ เดิม ๆ (p.781#15614)
    บูชา 1,000 บาท ค่าส่ง 50 บาท
    โทร 089-4035999
    นายทศพล ศรีสุข ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบ้านฉาง ออมทรัพย์ 7762142467

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      150.4 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      144.1 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2010
  2. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรแม่ศรี [​IMG]
    สมเด็จองค์ปฐม (เสาร์ 5 ) วันที่ 20 มี.ค.2553
    ประวัติคร่าว ๆ
    รุ่นนี้ออกที่วัดทาซุง ได้รับอนุญาติจากท่านเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน รุ่นนี้พระสงฆ์ที่มีหน้าที่รับผิดชอบ ท่านได้เล่าให้ฟังว่า เร่มจากหาช่างฝีมือระดับประเทศมาเป็นผู้แกะพิมพ์พระ ช่างเล่าให้ฟังว่า "การแกะพระรุ่นนี้แปลกมาก ๆ ไม่สามารถกำหนดเวลาให้เสร็จได้ (ปกติต้องกำหนดเวลาแกะพิมพ์ให้เสร็จ) สาเหตุเนื่องจากบางวันสามารถแกะพิมพ์ได้ บางวันก็ไม่สามารถแกะพิมพ์ได้เลย วันไหนที่แกะพิมพ์ได้งานก็จะไหลลื่นนั่งแกะพิมพ์จนดึก" หลังจากที่ได้ขออนุญาติโดยจุดธูปบอกกล่าวสมเด็จองค์ปฐมแล้ว ครั้งแรกทางโรงงานได้หล่อออกมาปรากฎว่าหล่อออกมาแล้วผิวพระพรุน (เสีย) ทางโรงงานจึงได้แจ้งไปทางพระที่ดูแลรับผิดชอบ ท่านจึงไปจุดธูปบอกกล่าวอีกครั้ง ครั้งที่ 2 ก็ปรากฎออกมาว่าผิวองค์พระพรุนเหมือนเดิม ทางโรงงานจึงแจ้งพระที่ดูแลรับผิดชอบอีกครั้ง และในครั้งนี้เองทางวัดได้จัดเครื่องบายศรีขอ และหลังจากนั้นการหล่อครั้งที่ 3 ก็ปรากฎว่าการหล่อ หล่อออกมาได้สวยสมบูรณ์ และทางพระเจ้าหน้าที่ได้ใส่ชนวนผสมเข้าไปด้วย
    หลังจากที่ได้พระที่สวยสมบูรณ์มาแล้ว ทางพระเจ้าหน้าที่พร้อมทั้งนักเรียน ร.ร.พระสุธรรมฯ ได้ช่วยกันบรรจุเส้นเกศา องค์ละ 1 เส้น พร้อมทั้งชนวนสมเด็จองค์ปฐมสมัยหลวงพ่อพระราชพรหมยานอีกครั้งพร้อมด้วยมวลสารสำคัญ ๆ ของหลวงพ่อมากมาย ไว้ใต้ฐานองค์พระ
    เนื้อชุบเงิน
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เนื้อชุบทอง<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    เนื้อเงินบริสุทธิ์<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ชุด 3 องค์ ประกอบด้วย
    1.เนื้อทองคำ
    2.เนื้อนวะ (มีส่วนผสมของทองคำหนัก 2 บาท)
    3.เนื้อเงิน
    <!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อัพมาให้ชม.....
    ทุกแบบได้ตอกโค๊ตไว้ที่ผ้าทิพย์<!-- google_ad_section_end -->

3. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

อิอิ ทุกอย่างเหมือนถูกกำหนดไว้ จริงๆครับ
    รู้แต่ได้ยินว่าพระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 4 หมดนี่หู อื้อ เลยครับ เร็วมาก

ได้เจอคุณ พันซ์ และ เสี่ยยอด น๊อต ณ แปดริ้ว รายนี้ไม่ได้คุยมาก เพียงแต่ยื่นตังค์ให้ ไปบูชาพระให้ฮ่าๆๆๆ อดคุยเลย น๊อตอิอิ

ดีใจที่เจอ ทุกๆๆคนน่ะครับ แต่เจ้าของกระทู้เจอ ก็เหมือนไม่เจอ ครับ(ไม่มีเวลาไปทักเลย อยากไปคุยด้วย เอาไว้โอกาสหน้า ครับ)

ศิษย์ปลายแถว

4. Canetion

Canetion เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td style="border: 1px inset;" class="alt2">ข้อ ความดั้งเดิมโดยคุณ พรแม่ศรี [​IMG]
    สมเด็จองค์ปฐม (เสาร์ 5 ) วันที่ 20 มี.ค.2553
    ประวัติคร่าว ๆ
    รุ่นนี้ออกที่วัดทาซุง ได้รับอนุญาติจากท่านเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน รุ่นนี้พระสงฆ์ที่มีหน้าที่รับผิดชอบ ท่านได้เล่าให้ฟังว่า เร่มจากหาช่างฝีมือระดับประเทศมาเป็นผู้แกะพิมพ์พระ ช่างเล่าให้ฟังว่า "การแกะพระรุ่นนี้แปลกมาก ๆ ไม่สามารถกำหนดเวลาให้เสร็จได้ (ปกติต้องกำหนดเวลาแกะพิมพ์ให้เสร็จ) สาเหตุเนื่องจากบางวันสามารถแกะพิมพ์ได้ บางวันก็ไม่สามารถแกะพิมพ์ได้เลย วันไหนที่แกะพิมพ์ได้งานก็จะไหลลื่นนั่งแกะพิมพ์จนดึก" หลังจากที่ได้ขออนุญาติโดยจุดธูปบอกกล่าวสมเด็จองค์ปฐมแล้ว ครั้งแรกทางโรงงานได้หล่อออกมาปรากฎว่าหล่อออกมาแล้วผิวพระพรุน (เสีย) ทางโรงงานจึงได้แจ้งไปทางพระที่ดูแลรับผิดชอบ ท่านจึงไปจุดธูปบอกกล่าวอีกครั้ง ครั้งที่ 2 ก็ปรากฎออกมาว่าผิวองค์พระพรุนเหมือนเดิม ทางโรงงานจึงแจ้งพระที่ดูแลรับผิดชอบอีกครั้ง และในครั้งนี้เองทางวัดได้จัดเครื่องบายศรีขอ และหลังจากนั้นการหล่อครั้งที่ 3 ก็ปรากฎว่าการหล่อ หล่อออกมาได้สวยสมบูรณ์ และทางพระเจ้าหน้าที่ได้ใส่ชนวนผสมเข้าไปด้วย
    หลังจากที่ได้พระที่สวยสมบูรณ์มาแล้ว ทางพระเจ้าหน้าที่พร้อมทั้งนักเรียน ร.ร.พระสุธรรมฯ ได้ช่วยกันบรรจุเส้นเกศา องค์ละ 1 เส้น พร้อมทั้งชนวนสมเด็จองค์ปฐมสมัยหลวงพ่อพระราชพรหมยานอีกครั้งพร้อมด้วยมวล สารสำคัญ ๆ ของหลวงพ่อมากมาย ไว้ใต้ฐานองค์พระ
    เนื้อชุบเงิน

เนื้อ ชุบทอง<!-- google_ad_section_end -->

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>
    เนื้อเงินบริสุทธิ์<!-- google_ad_section_end -->

<fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>
    ชุด 3 องค์ ประกอบด้วย
    1.เนื้อทองคำ
    2.เนื้อนวะ (มีส่วนผสมของทองคำหนัก 2 บาท)
    3.เนื้อเงิน
    <!-- google_ad_section_end -->

</fieldset>

</td></tr></tbody></table>
    อัพมาให้ชม.....
    ทุกแบบได้ตอกโค๊ตไว้ที่ผ้าทิพย์

ไม่ได้อัพมาเปลี่ยนใจให้บูชาหรอคะ อิอิ

5. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ton_Ton [​IMG]
    พี่สาวครับ น้องมีเนื้อเงินแค่องค์เดียว ขอสักองค์ได้เปล่าครับ ถ้าไม่ได้ขอชุบเงินแบบน็อตไปเปล่าครับ หุหุ
    หุหุ แล้วเสี่ยทศไปแอบมองกระเป๋าเสื้อคุณพัณณ์เค้าได้ไง กริ๊กๆๆๆ

6. พรแม่ศรี

ขออนุโมทนากับคุณตั้มด้วยนะครับ เจอผมที่โบสถ์เหรอครับ เห็นคุณพงศ์บอกว่าคุณตั้มก็มา วันพระมิได้มีหนเดียวนะครับ โอกาสหน้าเราคงได้พบกันเต็ม ๆ เลยนะครับ :cool:

7. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองครับ
    (รุ่นนี้ตัวอักษรตรงหรือเปล่าครับ)

8. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    โค๊ตที่ฐาน ผ้าทิพย์ เป็น ตัว " ส " ซึ่งเป็นตัวย่อแทนพระนามของ สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพล หรือสมเด็จองค์ปฐม นั่นเองครับ

ด้านล่าง ตัวยันต์แดง ตัว "อิ " สีแดง ซึ่งเป็นอักขร ยันต์ที่มาจาก ท่านพระครูรัตนาภิรมย์ วัดบ้านแพน ซึ่งเป็นพระอุปัชฌาย์ ของหลวงพ่อเราครับ

อิอิ รู้เเค่นี้เพราะ นั่งฟังท่านเล่า ให้ฟังตอนพิธี พุทธาพิเศก ครับ

ปล ผิดถูกอย่างรัย ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
    ศิษย์ปลายแถว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2010
  9. jupiter13

jupiter13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007

แบบนี้มีอีกไหมครับบบ

10. พรแม่ศรี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ton_Ton [​IMG]
    พี่สาวครับ น้องมีเนื้อเงินแค่องค์เดียว ขอสักองค์ได้เปล่าครับ ถ้าไม่ได้ขอชุบเงินแบบน็อตไปเปล่าครับ หุหุ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พรแม่ศรี [​IMG]
    ได้เจอคุณพัณณ์ที่เพชรบูรณ์ (น่ารักดี) ระหว่างคุยกันสายตาดันไปเห็นในกระเป๋า สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 เต็มเลยครับ ก้าก ๆ ๆ ๆๆๆๆๆ:cool:
    ก้าก...ไม่ใช่ ๆ ๆ แอบมองกระเป๋าสะพายที่ใบใหญ่มาก ๆ (น้องเขาเตรียมมาโดยเฉพาะ) นะครับ โห..เสี่ย ก้ากๆๆ ๆ ๆ ๆ

11. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ ใช่แล้วค่ะพี่ทศ พัณณ์ไปนั่งถ่ายรูปอยู่ด้านหลังหลวงพ่ออนันต์ กับหลวงลุงวิรัช เลยค่ะ เห็นท่านทั้งสอง แล้วก็ชื่นใจมากๆค่ะ

พัณณ์รู้สึกดีใจที่สุดที่ได้ไปร่วมงานบุญครั้งนี้ วินาทีทึ่พี่น้องทุกคนช่วยกันยกฉัตรขึ้นสู่ด้านบน ปีติจนหาคำพูดไม่ได้ สุดยอดจริงๆๆๆๆค่ะ :cool:

12. พรแม่ศรี

รายการนี้หมดแล้วนะครับ

13. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009

อืม....อ่ะนะ ท่านนายพราน..... เหอะๆๆๆๆๆ น่าคิด น่าคิด แต่ที่แน่ๆ ถ้ารูปนี้หลุดไปถึงอาเจ๊ที่บ้านรับรอง ...เหอะๆๆๆๆ ขอค่าปิดปากครับ เฮีย....กรั๊กๆๆๆๆ...

14. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    พี่ทศครับ...ไอ้ที่เต็มกระเป๋าน่ะ เสื้อผ้า+ของใช้ใช่ไหมครับ เพราะถ้าพระเต็มกระเป๋าสะพายที่ใบใหญ่มากๆ เนี่ย ผมว่าพระคงหมดจากวัดตั้งแต่พี่พัณณ์บูชาแล้วล่ะครับ หุหุ....

ขอบพระคุณครับ...baimin

15. panchita

5555 รู้ได้งายเนี่ยว่าน้องเตรียมมาโดยเฉพาะ ^-^

16. พรแม่ศรี

อ้างอิง:
    ได้เจอคุณพัณณ์ที่เพชรบูรณ์ (น่ารักดี) ระหว่างคุยกันสายตาดันไปเห็นในกระเป๋า สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 4 เต็มเลยครับ ก้าก ๆ ๆ ๆๆๆๆๆ:cool:

ก้าก...ไม่ใช่ ๆ ๆ แอบมองกระเป๋าสะพายที่ใบใหญ่มาก ๆ (น้องเขาเตรียมมาโดยเฉพาะ) นะครับ โห..เสี่ย ก้ากๆๆ ๆ ๆ ๆ
    ไม่ใช่เสื้อผ้า+ของใช้นะครับ พระทั้งน้านเลยนะครับ เต็มเลยนะครับ

17. panchita

สาธุ จริงๆแล้ว พัณณ์อยากคุยกับคุณตั้มเหมือนกันนะคะ พี่พัฒฯ คุณเล็กด้วย

เห็นในกำลังใจและสิ่งที่คุณตั้มกับทีมงานอีกหลายๆคนกำลังทำ

พัณณ์อยากนั่งฟังเรื่องราว และคุยกันนานๆเลย น่าเสียดาย ที่รีบมากนะคะวันนั้น

ต้องรีบวิ่งไปเข้าพิธีหล่อพระ ซึ่งก็ไปได้ทันเวลาพอดิบพอดี

คราวหน้าคงได้พบกันอีกนะคะ :)

18. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

19. พรแม่ศรี

โห...ดูสิ คุณยอดชายยืนใกล้คุณพัณณ์กันแทบจะชน ผมรู้นะว่าเสี่ยยอดคิดอะไรอยู่ ก้ากๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

20. panchita

55555 พี่ทศอ่า..ของใช้ก็มีค่า พระนิดเดียว แฮ่ๆๆ ^-^

หลังจากแยกกับพี่แก้ว พี่ทศ พี่ๆจเร เข้ามาถามพัณณ์ด้วยว่า

เมื่อกี๊คุยกับเซียนพระหรอ..เซียนใหญ่เลยนะนั่นน่ะ อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้