4 และ11กรกฎาคม 53 ร่วมลงนะ108 มหาเศรษฐี เพิ่มลาภเสริมมงคลชีวิต กับหลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 24 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
  2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าคิดมากนะค่ะ คนเราผิดพลาดพลั้งกันได้เสมอ ภัทรก็แค่อยากได้ ไม่ได้คิดตำหนิใครในกาลนี้เลยค่ะ และก็ไม่ได้ถือโทษ โกรธเคือง ด้วยค่ะ ใจภัทรมันเหมือนบอกว่าเอาตาฉันมาแบบนี้แหละ ตอนที่เห็นเลยอยากได้ใจเต้นแรงมาก เหมือนเห็นอะไรที่คุ้นกับความรู้สึก

โมทนาบุญกับท่านเช่นกันค่ะ

3. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ผมมาทั้งสองวัน สนุกครับ ซาลาเปาอร่อย
    พวกพี่ๆ เป็นกันเองมาก แถมได้ของดีจากหลวงปู่กลับไปใช้
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านสำหรับความเป็นกันเองและข้อคิดดีๆ
    เสียดายไม่ได้เจอพี่โคมฉายครับ

4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดาย จิ๊ง........................................

ผม ไม่ได้ อยู่ จนถึง ตอน เสร็จพิธี

กราบหลวงปู่ แล้ว ก็ กลับไป ตอนเที่ยงๆ

คง ต้อง ตาม ไปดูดพลัง ที่ ขาดไป จาก พี่เม้าท์ ซะ ลา มั้ง........55

เครื่องดูด ตัวใหญ่ๆ ก็ ไม่มี กับเค้า
    ได้ มา แค่ เครื่อง นี้.................. จะ ดูด ไหว ไม่ นี้...............55

ไฟล์ที่แนบมา:

5. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    โอม จงดูดพลังของทุกท่านมา.....

555 รวยๆๆๆๆ ทุกท่านครับ...​

6. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านที่ได้มาเข้าร่วมพิธีลงนะครั้งนี้ได้รับพลังความสามารถไปมากมาย ถือเป็นโชคดีสำหรับทุกท่าน ขอให้ทุกท่านนำพลังที่ได้ไปใช้ช่วยเหลือผู้อื่นและประเทศชาติของเรา ไปในทางที่ถูกที่ควรนะครับ แล้วท่านจะได้รับสิ่งดีๆกลับมาครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

7. pigbuta

pigbuta เป็นที่รู้จักกันดี

งานสนุกดีครับ รู้สึกได้รับสิ่งดีๆกลับมาเต็มๆเหมือนทุกครั้ง

55 พูดถึง ตาเสือ ผมก็กะจะประมูลแย่งอยู่เหมือนกันครับ แต่ แปปๆปิดซะละ

8. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

ค่า หนูใส่เสื้อสีฟ้า อ้วนๆกลมๆนั้นแหละค่ะ ฮา pig_ballet
    สงสัยต้องไปครั้งที่สองแน่เลย เพราะยังไม่ได้กินซาลาเปา ฮา
    (เดี๋ยวไม่ครบทุกเรื่อง) อิอิ

9. ..ปรเมศวร์

..ปรเมศวร์ เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_end --> (f) ขอขอบคุณ(f)
    หลวงปู่คำเป็ง ที่สั่งสอน แนะนำ มอบสิ่งที่เป็นมงคล ให้แต่สิ่งดีๆ มีเมตตา แก่สานุศิษย์ไม่มีประมาณ<o></o>
    ขอบคุณ พี่สามเหลี่ยมและอาซ้อ สำหรับสถานที่ เพื่อรองรับสาธุชน มาเป็นคนครอบครัวเดียวกัน<o></o>
    ขอบคุณ พี่ประสงค์ คุณเพ็ญ คุณพีพี คุณลิตเติ้ลโยดา ตลอดจนทีมงานที่ช่วยสอนพลังจักรวาลทุกท่าน
    ขอบคุณ พี่เมาส์ (MOUNTAIN) ที่ได้ช่วยติดต่อ ประสานงาน ดำเนินงาน จนสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี <o></o>
    ขอบคุณ เฮียท๊อฟฟี่ ที่ได้นำซาลาเปา มาบริการฟรีในงาน อร่อย ที่สุดจริงๆ เลย
    ขอบคุณ เพื่อนพ้องน้องพี่ ทั้งหลายที่มาร่วมลงนะ มาร่วมบุญกุศล มาร่วมด้วย ช่วยกันสร้างวัดกับหลวงปู่

ไฟล์ที่แนบมา:

10. ภัทรอังคาร

อ๋อ หนูที่นั่งข้างหน้าบนเสื่อนะหร๋อจ๊ะ ที่ไปกับแฟนนะหร๋อจ๊ะ เนี่ยถ้าวันที่ 4 หนูได้มาก็เป็นสองครั้งพอดีเลย ไม่งั้นก็รู้รสชาติของซาลาเปาตั้งแต่ครั้่งที่แล้วๆ อิอิอิ

11. ภัทรอังคาร

โมทนากับคุณปรเมศวร์ด้วยค่ะ มากี่ครั้งก็เจอคุณทุกครั้ง ยกเ้ว้นครั้งนี้ ไม่เคยพลาดเลยนะค่ะ กำลังใจสูงจริงๆ อยู่ถึงใต้ก็ยังดั้นด้นมาเข้าพิธี และมากราบหลวงปู่ นี่แสดงให้เห็นว่าของหลวงปู่ดีจริงหรือไม่จริง ไม่งั้นคนที่เขาอยู่ไกลๆจะดิ้นรนฝ่าฟันก็มาทำไม แค่พัทยายังพอว่า นี่ตั้งใต้ ถ้าภัทรอยู่ใต้ ภัทรยังไม่รู้เลยว่าจะทำแบบคุณหรือป่าว อิอิอิ แต่ก็ไม่แน่มีของล่อใจสุดล้าฟ้าเขียวยังไงก็ต้องไป

นี่ภัทรกำลังมีโครงการจะไปวังนาคินทร์ เร็วๆนี้ ตั้งใจมาหลายรอบมากแล้วไม่ได้ไปสักที กะว่าช่วงวันหยุดยาวนี่แหละ ถ้าไมติดอะไรก็จะไป อุดร นู่นเลยนะค่ะ แต่กลัวไปแล้วไม่ได้กลับ อิอิอิ เพราะที่นั่นเป็นที่ๆเริ่มต้นชีวิตวัยเด็ก แล้วตอนนี้มางแ่กแล้วถ้าไปอาจจะไปจบที่นั่นหรือป่าว ก็ไม่รู้

12. ภัทรอังคาร

เฮียท๊อฟฟี่เจ้าขา ถ้าวันไหนคิดจะปล่อย ลูกกระตาเสืออีกลูกนึง ภัทรขอจองเป็นคนแรกเลยได้ไหมเจ้าค่ะไม่ต้องประมูลหรอกเผื่อภัทรไม่ได้อีก อิอิอิ เอาเป็นว่าถ้าเฮียคิดว่าเฮียจะสละได้อีก เฮียก็โยนมาให้ภัทรละกันนะ นะนะนะนะ เจ้าค่ะ อ้อนสุดๆแล้วนะเนี่ย ก็มันอยากได้จริงๆนี่ ฤทธิ์ เดช อำนาจใครไม่อยากได้บ้างจริงไหมเจ้าค่ะ แล้วภัทรอยู่ในโลกสีม่วงที่ต้องต่อสู้ฟันฝ่า กับอะไรหลายๆอย่างอะ จนบางทีก็ไม่มีกำลังใจเลย อย่างน้อยมีอะไรที่ทำให้เรามีอำนาจมากๆเนี่ย เราก็คุมคนง่ายขี้น จริงไหมเฮีย ทุกวันนี้เด็กๆกลัีวภัทรเฉพาะตอนโกดเท่านั้น เวลาไม่โกดนะ มางก็เอากันใหญ่ทำอะไรตามอำเภอใจ เห็นเราใจดี แต่ใครมันจะไปนั่งโกดอยู่ได้ทุกวี่วัน ขอขอบคุณเฮียท๊อฟฟี่ล่วงหน้าเจ้าค่ะ ถ้าภัทรได้ตาเสือนะ ต่อไปภัทรไม่กินแล้วก็ได้ซาลาเปา นะนะนะ เฮีย เซี๋ยเซี่ยหนี่ ฮือๆๆๆๆๆ ก็คนมัีนอยากได้นี่

13. ภัทรอังคาร

ต่อไปถ้ามีอีกไม่ต้องมาประมูลแข่้งกับเค้าเลยนะตะเอง รับรองมะได้หรอก เค้าจองไว้แย้วดูโพสข้างบนซะก่อน อ้อนเฮียสุดฤทธิ์ อุตสาห์สละมะกิงซาลาเปาแล้วนะ อิอิอิ ห้ามด้วย สกัดคู่แข่งก่อน 5555 ล้อเล่นนะค่ะ อะไรที่เป็นของเรามันก็ย่อมเป็นของเราวันยังค่ำ แต่อะไรที่ไม่ใช่ต่อให้เรามีเงินเ้ป็นกองก็ไม่มีวันที่จะได้

ที่ออกมาโพสหลายๆโพสเนี่ยเพราะไม่มีอะไรจะทำค่ะ ตื่นตั้งแต่ตีสี่ ดึงปลั๊กตู้เย็นออกเมื่อคืน น้ำท่วมห้อง เลยต้องลุกมาจัดการเสร็ํจแล้วก็จะักลับไปนอนต่อก็นอนไม่ได้ เลยมานั่งโพสกระทู้ อิอิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2010
  14. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ค่า หนูนั่งเก้าอี้หลังสุดเลยค่ะ อิอิ
    อยากไปเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ทราบติดขัดอะไรหรือเปล่า
    แหม ทั้งทีแล้วต้องลองให้หมด แหะๆ

15. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้