^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อ.จื่อโหย่ว

อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    อ่านประสบการณ์แล้วอึ้งมากๆครับ สวดยอดเลย ได้ความรู้มากมาย

2. ลูกนายพล

ลูกนายพล Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2013
    ขออนุโมทนาในความโชคดีความเชื่อมั่น และความศรัทธาของคุณด้วยค่ะ

3. oor1279

oor1279 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2013
    ค่ะ..ได้เรียนรู้อะไรในโลกกว้างใบนี้อีกเยอะเลย..หนูเองก็เคยโดนหลอกมาแล้วเลยต้องยอมรับว่า..อดหวั่นไหวไปบ้างไม่ได้อ่ะคะ ใจหนอใจ..

4. อ.จื่อโหย่ว

ผมจำได้ คุณหรือเปล่าที่ผมแบ่งให้ ผมไม่ได้หลอกน๊า ท่านขอผมเอง อิอิ

5. oor1279

oor1279 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2013
    พี่ชายที่แสนดี..นี่เอง หายไปเลยนะคะ ชอบแว๊บไปแว๊ปมาอ่ะ..ได้ชาน(หมาก)ขัันไหนแล้วคะ..คิคิ

6. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน เอกครับผมว่า ท่านมีอะไรในใจ ก็แจงหน้าบอร์ดดีกว่าครับ อย่าทำแบบนี้เลยครับ มันผิดวิสัย ชายอาชาชาติครับ มีอะไร ก็บอกไปตรงๆ ผมนะช่วยท่านไม่ได้หรอก เพราะผมมีกฏ ว่า ถ้าผมถูก จะไม่มีนโยบาย คุยอะไรกับ คนหูเบา ที่พิพากคน ด้วยการฟังครับ แต่ ว่า อาจมีคน ช่วยให้ท่านบรรลุเป้าหมาย ได้ ผมว่าน่าจะดีกว่า ถ้าหมด ศรัทธรา หรือ ไม่มีใจ แล้ว อย่าทำแบบนี้เลยครับ เชิญท่าน ออกตัวหน้าบอร์ดได้เลย จะได้ไม่ติดใจกัน และ คนอื่น จะได้เข้ามา ผมจะได้ทำงานต่อไปครับ.............. หน้าที่ของท่านผมก็เข้าใจนะครับแต่หน้าที่ ผมก็ต้องทำ เพื่อให้ได้ ที่ดินสร้างศูนย์กรรมฐาน และนำพาผู้คนไปนิพพานและ ฝึกคนให้เป็นคนนิสัยดี............. ผมว่า สิ่งที่ท่านต้องการ มีคนที่เค้า ศรัทธรา ช่วยได้นะครับ เชิญเลยครับ.............ความจริง คือความจริงครับ และผมก็พิสูจน์ความจริง แบบนี้มาหลายรอบแล้ว แต่ยังมีกลุ่มคนตามล้างตามเช็ด แบบไม่เลิก และปั่นกะแส แบบนี้มาตลอด " ผมชินแล้ว" จะเกิด อีกสักครั้งจะเป็นไรไป ครับ ...........เพราะผมต้องการแต่ คนที่ อยากสร้างกุศลผลบุญด้วยใจจริง หาก.............. ได้คนหูเบา มามีแต่จะปัญหาจะมาก ท่านไม่เคยรู้จักตัวตน ที่แท้จริงของผมด้านใน ............. อย่าทำอะไรที่มัน จะยังส่งบาปให้กับตัวท่านเลยครับ ............แจงมาหน้าบอร์ดเลยครับ .....ผมรับฟังปัญหาของท่านครับ ............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2013
  7. ก๋ง สุญญตา

ทำบุญหยอดตู้ไปแล้ว ................ บอกพระให้ไขตู้ งัดตู้ เอาเงินคืนไป เพราะพระแจก พระชำร่วย ไม่สวยไม่ถุกใจ มีคนทักว่า ไม่ดี แล้ว จิตที่ตั่งอนุโมทนา ของฟ้าดิน ของทวยเทพ ของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ที่ขานรับ ไปแล้ว ................ ร้องขอคืนได้หรือไม่ ..... การทำอะไร เพื่อ ยังให้ได้ ผลประโยชน์แต่ตน แต่ ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน เปิดพจนานุกรรมบุญเล่มไหน ก็ได้ ว่า ไม่เป็นผลดี แก่ผู้ทำ ........... แล้วใช้ การฟัง จากคนอื่น มาตัดสินคน คนที่ มีเจตนาบริสุทธิ์ ............. ทำด้วยหัวใจจริง ผมว่า ...ไม่เข้าท่าแน่นอนครับ ..............ไม่มีใครหลอกใครได้ หลอกครับ เพราะทุกคนกินข้าว เหมือนกัน ไม่ได้ กินหญ้า ..........................

8. cobit

cobit เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์แนะนำด้วยคับ. อยากให้ลูกหนี้ใช้เงินคืน ขอกับเหล็กไหลองค์ไหนดีคับ
    ที่มีตอนนี้ เหล็กไหลทอง วาจาสิทธิ์ หลวงปู่ทวด นิโรท999 เกร็ดนาคาทั้ง1 และ 2 ขอบคุณคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2013
  9. ก๋ง สุญญตา

เปิดดูไฟล์ 2767912 user508953_pic136862_1374216932.jpg

ท่าน ไปหาผู้ที่อ้างว่า มีญาณ นี้ ญาณนั้น เห็นผี เห็นเจ้ากรรมนายเวร เห็นสารพันหรือ ดูดวงแม่นมาก หรือ ผ่าน อภิญญา อะไรแล้วก็แล้วแต่ ให้เขาบอกว่า อีกกี่วันพระอาทิตย์จะทรงกลด ............. ถ้ามีคนทำได้ ..ผมจะทำให้ ข้อบรรลุ เป้าหมายของท่าน .......... ทุกอัน ครับ ................ ของมันหนึ่งในล้าน และ ปรากฏการณ์ ธรรมชาติ มันบังคับกันไม่ได้หรอกครับ ..........ผมบอกก่อนล่วงหน้า สามวันด้วยซ้ำ ย้อนอ่านดูกี่รอบก็ได้ และบอกเวลาที่จะเกิด และ บรวงสรวงให้เกิด ซึ่งไม่เกิด ก็คือ .............ไม่ต้องเข้ามาซื้อกัน ผมก็ยืนยันชัดเจนแล้วนี่ ................. ผม ไม่อาจทำ ตามใจที่ท่านหวังได้หรอกครับ ... ถ้าจิต มันมี ทิฐิ หรือ รังเร แล้ว ทำอะไรมันก็ไม่เข้าตา อยู่ดี ครับ ............... ผมไม่ได้มีญาณ อะไร แต่มีความดี ที่ ฟ้าดิน อนุโมทนา แค่นั้น เป็นขวัญและกำลังใจของผม ที่ไม่ให้กลับ ไปทำชั่วครับ ..................

10. ก๋ง สุญญตา

ก่อนจะมองหา ปาฏิหารย์ ให้มองกรรมก่อน ว่า เราอาจเคยโกงเขาไว้ชาติที่แล้วครับ ........... ความอนุเคาะห์ ใดๆ ของสิ่งศักสิทธิ์ ย่อมต้องยืนอยู่บนพื้นฐานคววามเป็นจริงทั้งสิ้น ..............อย่าไปเฝ้ารอหนี้ ที่คนผู้มีใจหวังโกงจะได้คืนมา แต่จง เร่งหาทรัยพ์ใหม่ ที่ กำลังจะเกิดขึ้นบางที มันเป็นกรรมของเรา ฟ้าดิน ก็ช่วยไม่ได้ การที่ ลูกหนี้ไม่หนี และ เปลี่ยนใจมาคืน ย่อมแปลว่า ...เราไม่เคย ผูกกรรมกับเขาในภพ ที่แล้วนั่นเอง ลืมมันซะ ได้ก็ได้ ไม่ได้ ก็คิด่วา ทำบุญ หรือทำเงินตกใน แม่น้ำที่เชี่ยว .สบายใจกว่า เป็นทุกข์ หรอ หนี้คืน มรรคคือ อย่าใจง่ายให้ใครยืมอีก ทุกข์ก็จะดับครับ ................

11. อ.จื่อโหย่ว

เรียนอาจารย์ก๋งครับ ในเมืื่ออาจารย์ได้ถามผมก็จะได้ตอบให้ได้ฟัง ผมเข้ามาในตอนแรกด้วยความต้องการหาเครื่องรางเหมือนคนทั่วๆไป ครับ แต่ทุกคนล้วนมีึความคิดเป็นของตัวเองครับ ผมเป็นคนศรัทธาครับแต่ไม่ได้งมงาย คำว่าศรัทธาแตกต่างจากคำว่างมงายโดยสิ้นเชิง คำว่าศรัทธาในความหมายถึง สิ่งนั้นต้องประจักษ์แจ้งด้วยเหตุผลต่างๆนาๆที่พิสูจน์ได้จนเกิดความเลือมใส่ เมื่อนั้นศรัทธาจึงเกิด แต่คำว่างมงายหมายถึง การหลงเชื่อสิ่งใดโดยไม่ลืมหูลืมตา อย่างเช่นเหล้กไหลก็เหมือนกันครับ ผมก็กินข้าวไม่ได้กินหญ้าเป็นดังเช่นอาจารย์ก๋งกล่าวครับ ผมก็ต้องศึกษา จนกระทั่งได้มีการพูดคุยถึงหลักหารต่างๆในห้องนิพพาน เกี่ยวกับเรื่องน้ำผึ้ง ว่าเหล็กไหลที่วางน้ำผึ้งแล้วมดไม่ขึ้นโดยจริงแล้วธรรมชาติของน้ำผึ้งมดก็ไม่ขึ้นอยู่แล้วดังนั้น ข้อนี้จึงนำมาพิสูจน์ไม่ได้ แต่แล้วก็มีสมาชิกที่น่าจะเป็นศิษย์ที่อยู่มานานพิมพ์ขึ้นมาว่า จะมาพิสูจน์อะไรกัน ถ้าไม่ศรัทธา ผมรุ้สึกว่าพวกนี้สงสัยจิตใจไม่กว้างพอ ถ้าของดีจะต้องกลัวอะไร ทองก็คือทอง เป็นตะกั่วไปไม่ได้ แล้วอีกกรณีนึงที่ผมมีความสงสัย ซึ่งผมว่าหลายๆคนก็คงสงสัยเช่นกันและต้องการให้ความจริงปรากฎเพื่อจะได้เกิดความศรัทธา เรื่องนั้นคือ การที่อาจารย์ก๋งทุกครั้งที่นำเหล็กไหลมาลง จะมีการแสดงปาฎิหารย์โดยการเข้าญานไปคุยกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย เพื่อให้ได้พระนามมา ผมอยากถามด้วยความสงสัยและข้อข้องใจว่า อาจารย์สื่อจิตโดยการนำองค์เทพหรือปัจเจกลงในเหล็กไหลและมีคนเคยถามข้อนี้ว่าจะรู้ได้ยังไง และก็มีสมาชิกตอบมาว่าแค่ท่านจับหรือมองก็รู้ว่าเป็นญานองค์ใด ผมข้อถามว่า

---- ถ้าผมวางหินเหล้กไหลที่อาจารย์ก๋งให้พระนามมา อาจารย์จะตอบได้ไหม ว่าเป็นญานท่านใด

ข้อสงสัยต่อมา ผมได้จองหินเหล็กไหลตามลำดับ 1-15 ชิ้น เรียงตามลำดับ

1 ในครั้งแรก ผมได้ ลำดับที่ 1 3 4 7 9 12 15 ( ผมยกตัวอย่าง เพราะยังไม่ได้ดูรายชื่อที่แน่นอน แต่มีการกระโดดแน่นอน) หินที่ได้รับ เป็นหินเหล็กไหลงอก ตระกูลเดียวกันเหมือนกัน อันนี้โอเค

2 ครั้งที่ 2 ผมได้ที่เหลือมา ลำดับ 2 5 6 8 เป็นหินตระกูลเดียวกันต่างกับหินชุดแรก

คำถามคือ ลำดับ 2 และ 5 6 เป็นเหล็กไหลที่มีการจองต่อเนื่องกัน ทำไมไม่เหมือนชุดแรก

และผมขอถามคนที่ได้รับของใน 2-3 วันนี้ สามารถโพสต์รูปได้ไหม ผมมั่นใจเป็นเหล็กไหลตระกูลเดียวกับ หัวข้อที่ 2

ดังนั้นจึงเกิดคำถามอีกว่า พระนามที่กล่าวๆไป ได้ระบุไว้จริงหรือมาระบุ ตอนส่งของตามรายชื่อที่ส่ง

ผมข้อเอาแค่นี้ก่อนครับ ผมต้องการความจริงครับ เพื่อสร้างความศรัทธาให้ผมด้วย

12. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    akenarok(ขออนุญาตินะคะ)
    ข้อสงสัยต่อมา ผมได้จองหินเหล็กไหลตามลำดับ 1-15 ชิ้น เรียงตามลำดับ

1 ในครั้งแรก ผมได้ ลำดับที่ 1 3 4 7 9 12 15 ( ผมยกตัวอย่าง เพราะยังไม่ได้ดูรายชื่อที่แน่นอน แต่มีการกระโดดแน่นอน) หินที่ได้รับ เป็นหินเหล็กไหลงอก ตระกูลเดียวกันเหมือนกัน อันนี้โอเค

2 ครั้งที่ 2 ผมได้ที่เหลือมา ลำดับ 2 5 6 8 เป็นหินตระกูลเดียวกันต่างกับหินชุดแรก

คำถามคือ ลำดับ 2 และ 5 6 เป็นเหล็กไหลที่มีการจองต่อเนื่องกัน ทำไมไม่เหมือนชุดแรก

และผมขอถามคนที่ได้รับของใน 2-3 วันนี้ สามารถโพสต์รูปได้ไหม ผมมั่นใจเป็นเหล็กไหลตระกูลเดียวกับ หัวข้อที่ 2

ดังนั้นจึงเกิดคำถามอีกว่า พระนามที่กล่าวๆไป ได้ระบุไว้จริงหรือมาระบุ ตอนส่งของตามรายชื่อที่ส่ง

คิดได้ไงคะ มีเหตุมีผล สุดยอดเลย

13. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันขอชี้แจงเกี่ยวกับเรื่องส่งของอย่างเดียวนะคะ อันอื่นจะให้อาจารย์มาอธิบายให้ฟัง พระนามที่ส่ง ชุดที่ส่ง ดิฉันจดอย่างละเอียดเหมือนโน้ตที่เคยชี้แจงให้คุณนิธิทราบ ตอนท่านนั้นแจ้งว่าดิฉันส่งผิดดิฉันก็โพสต์รูปให้ดูแล้วดิฉันจดไว้อย่างนี้จริง และยืนยันได้ตรวจสอบได้ ถ้าเป็นอย่างที่คุณพูดว่าพระนามมาเขียนเอาตอนส่งพีเอ็ม ดิฉันจะรู้ได้ไงว่าไม่มีใครลักไก่เขียนเหมือนกัน เผื่อเป็นบุคคลที่ไม่ประสงค์ดีทำขึ้นมา ดิฉันต้องตรวจสอบอย่างละเอียดเพื่อไม่ให้ผิดพลาด พระนามไม่ให้ผิดซึ่งการบูชาไปก็จะผิดวัตถุประสงค์ของผู้เช่าบูชา ดิฉันเคยส่งผิด และมีการส่งกลับมาแล้วกรณีคุณ I'm ฟาย ทุกท่านสอบถามได้ และตรวจสอบได้เป็นไปได้ดิฉันจะให้คุณ I'm ฟายมายืนยันด้วยตัวเองว่าดิฉันเคยส่งให้ผิด และท่านนั้นได้เคยส่งของกลับมาให้ดิฉันจริงหรือไม่

ถ้าเป็นอย่างที่คุณ เอกน่ารก พูด (ชื่อคุณบอกมานะคะดิฉันไม่ได้พิมพ์เอง) ดิฉันจะเดือดร้อนทำไมหยิบอะไรมา เขียน ๆ อะไรลงไปก็ได้ใครจะรู้ หลาย ๆ ท่านได้รับโทรศัพท์จากดิฉันถามถึงข้อมูลต่าง ๆ ว่าตรงตามที่ดิฉันเข้าใจหรือไม่ ท่านที่เคยได้รับโทรศัพท์ทวนข้อมูลจากดิฉันรบกวนมาแสดงตัวด้วยค่ะ หวังว่าท่านใดท่านหนึ่งคงอ่านกระทู้นี้อยู่ และการส่งของคงจะรวดเร็วไม่ช้าอย่างนี้เหมือนที่ดิฉันเคยแจ้งไปในหลาย ๆ ครั้งว่าที่ช้าเพราะอะไร ช้าเพราะหลาย ๆ ท่านแจ้งมาไม่ละเอียด หลาย ๆ ท่านตั้งพระนามเอง หลาย ๆ ท่านทำให้ดิฉันหาชุดไม่เจอ ถ้าคุณอยากดูโน้ตที่ดิฉันจดไว้ดิฉันมีสองเล่มค่ะจะถ่ายภาพลงก็คงจะเยอะไป นัดดูได้เลยค่ะทุกที่ทุกเวลาที่คุณสะดวก อื่นๆ จะให้อาจารย์มาอธิบายอีกครั้ง ขอบคุณค่ะ

14. ashigun

ashigun เป็นที่รู้จักกันดี

จองที่นั่งริงไซด์ไว้ก่อนครับ

15. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    เข้ามาแจ้งว่าได้รับของแล้วครับ บ้านอาจารย์เนี่ยผมรู้สึกคุ้นๆนะครับ ว่าอยู่โครงการใกล้ๆบ้านผมหรือเปล่า

16. ก๋ง สุญญตา

ปัญหาคาใจ................... ท่านเอก

ดังนั้นจึงเกิดคำถามอีกว่า พระนามที่กล่าวๆไป ได้ระบุไว้จริงหรือมาระบุ ตอนส่งของตามรายชื่อที่ส่ง[/SI

ตอบ ...............เหล็กไหล ..........นั้น มีหลายสายพันธ์ .......การหยิบใช้หยิบสุ่มขึ้นมาแล้วขาน พระนาม.............. แล้วมาคไว้ ครับ ........... กับสอง คือขานพระนามก่อน แล้ว ใช้จิต ดูว่าตรงกับจริต อันไหนครับ แล้วใส่ถุงไว้ ............... ให้มลลี่ส่ง ............... ทำไม ถึงไม่โพสรูปก่อน .................... ตอบ ............ คืนนึง ยี่สิบพระนาม ผมต้องถ่ายรุป ที่ละอัน กล่าวพระนามที่ละอัน ตีห้า ก็ไม่ได้ลงหรอกครับ พระนามต่างๆ จะศักสิทธิ์ ไม่ใช่ที่ผมขาน แต่เป็นที่ท่าน นำไป พูดกล่าว อารัตนา ว่า องค์ไหนครับ.............. สมมุติว่า ผมหยิบผิด แล้วท่านอารัตตาว่า เทวดาโชคลาภ ตัวเทวาดโชคลาภ ก็จะอาศัยแทนทันที ............อยู่ที่เจ้าของเป็นคน อธิฐาน ไม่ใช่ผมบอก ..........ตอนที่ เอ่ยพระนาม .........ผมเอ่ยตามญาณหยั่งรู้ ท่านให้ขาน ตามนั้น ผมก็ขานไป..................แล้วก็ใส่ถุงไว้ รอส่ง ครับ ..................เหล็กไหลนั้นศักสิทธิ์อยุ่แล้ว ..........ไม่มีชื่อก็ศักสิทธิ์แต่ชื่อนั้น มันเป็นของท่านแต่ระคนที่ผมกล่าว เมื่อท่านโอนคือ แสดงความเป็นเจ้าของทันที ท่านก็จะไปอยู่ ตั้งแต่ โอนแล้ว บางคนโอนแล้ว มีอาการปิติ ถามหลายๆ คนได้ครับ ................ผมหยิบสด กล่าวสด แล้วก็ใส่ไป พระนามต่างๆ จะไม่เป็นจริง ถ้าเจ้าของไม่อัญเชิญครับ ........ รับทราบตามนี้ครับ

.............. สรุป ขานแล้ว ส่งไป ไม่อัญเชิญ ก็คือ ยังไม่มีพระนาม ........มีแต่วิญญาณท่าน ไปรอที่บ้าน ณ วันที่ จ่ายตังค์เป็นเจ้าของครับ ....

17. ก๋ง สุญญตา

1462_613190582047476_199057910_n (1).jpg ชุดที่เป็นทองก็ จะเป็นที่ผมลงว่าเป็นทองทั้งหมด ........ ทุกองค์ คือ แสตนบาย ว่าง พระนาม ขอผมขานเรียกชือ จะ เดินทาง ไปบ้านท่าน ณ วันที่โอน เมื่อท่าน อารัตนา เขาถึงจำพรรษาครับ แปลว่า ผมหยิบก้อนไหนก็ได้ครับ แต่ ให้ จิตผมตรงกับ ชื่อ ทั้งหมดแค่นั้นครับ ..............

18. ก๋ง สุญญตา

SAM_5612 (525x700).jpg หยินหยาง สองกษัตร์สายแร่ สองวรรณะในหนึ่งเดียว ..................

19. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ขอยืนยันคับ

20. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะจิตตก......ความเชื่อ.......หลายคนลดลง
    ถ้ามีโอกาส.......พอเหมาะ.......ตรงเวลา
    ขอมีเพียง.......บุญสัมพันธ์......ขออัญเชิญมา
    บูชา.............ธาตุเหล็กไหล.....สักองค์ตามกติกา[
    /COLOR]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้