^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อ.จื่อโหย่ว

อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    โทษนะครับ ชื่อนี้ผมใช้มานานแร่ะครับ แล้วก็ไม่เคยคิดจะก่อกวนครับ กรุณาเข้าใจด้วยครับ ถ้าผมอยากก่อกวนผมถามไปนานแล้วครับ แต่นี่อาจารย์ถามผมมา ผมเลยถามข้อสงสัยครับ ผมย้ำอีกครั้งกลับไปอ่านให้เข้าใจครับ กับคำว่าศรัทธา กับคำว่า งมงาย หมายความว่าอย่างไร

ขนาดเรื่อง พระอาทิตย์ทรงกลดผมยังไม่อยากจะโพสต์ถามเลย แต่ในเมื่อเห็นว่า อาจารย์โพสต์ว่าทำนายได้ว่าจะเกิดขึ้นวันไหน เวลาไหน ผมเลยอยากถามว่า พระอาทิตย์ทรงกลดในเดือน กรกฎาคมนี้ นับตั้งแต่ เอาไม่ต้องมากครับ ตัึ้งแต่ วันที่ 10 จนถึงวันนั้น พระอาทิตย์ทรงกลดกันกี่ครั้งแล้วครับ แล้วอีกอย่างครับ ในการทำพิธี ฤกษ์ต่างๆตามความเชื่อ พระอาทิตย์จะทรงกลดเมื่ือได้ฤกษ์หรือระหว่างทำพิธีณ.ที่นั้นๆครับ ไม่เคยเจอว่าไปทรงกลดที่อื่น แต่เห็นอาจารย์บอกว่าพระอาทิตย์ท่านหนีไปทรงกลดในที่ไม่มีเมฆ ก็โอเคครับ เข้าใจตามนั้น

2. baimon22

baimon22 เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆผมก็อยากรู้ปัญหาหลายเรื่องเพื่อให้มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้นนะครับ

แต่ส่วนตัว ..ผมขอการันตีในส่วนขององค์เหล็กไหลที่พี่เลขาได้จัดส่งมาให้ผมทั้ง 3 องค์คือ

1. หลวงพ่ออิติสุขโต รายพระนาม พระปัจเจก ฯ ที่ จำพรรษาในเหล็กไหลงอก ชุด ขั้นเทพ 99
    9 พระอิติสุขโต ปัญโยภิกขุ (หลวพ่ออิติสุขโต )

2. ป 59 ระดับดุลยวิดล (ประมาณว่า เหนือ กว่า ชั้นธรรมดา ) ตามท่านสื่อ ระดับ ไตรภาค กำลัง เหนือสามโลก 4.พระทรงกรด ไตรเภค ...

3.พระวายุปัจเจก ป 501 ปัจเจก ฯ พระพุทธเจ้า

4.แก้วกลางใจ ฝ่ายภิกษุณี หญิง 444/10แก้วกลางใจ
    นาง ภัททากาปิลานีภิกษุณี

และที่อาจารย์ได้กล่าวพระนามแต่ละองค์นั้นถูกต้อง ตรง ทั้งรายชื่อบนซองและองค์เหล็กไหลที่ส่งมาบ้านผมนั้นมีอยู่จริงๆครับ ....

3. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

SAM_4149 (1000x750).jpg

SAM_4150 (320x240).jpg เพชรหน้าทั่งในหิน ได้มาฟรี ๆ ไปนอนรีสอทแห่งหนึ่งที่ ราชรี เดินเตะหกล้มเลยหยิบมา ขายไป 30000 กว่าๆๆ คนซื้อบอกว่า ทำไมถูกจัง ..........กูเดินงงๆๆหลายตลบ ...........^___^

4. อ.จื่อโหย่ว

อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    ผมว่าผมจบแร่ะครับ ผมตั้งใจร่วมทำบุญกับอาจารย์ก๋งในการสร้างสถานธรรมครับ แต่ใครจะคิดยังไงผมไม่สนใจครับ ผมแยกแยะเรื่องศรัทธา กับ งมงายชัดเจนครับ แล้วในปัญหาครั้งนี้ ไม่ได้อยู่ที่ตัวเหล็กไหล หรือ เจตนาในการสร้างสถานธรรมครับ ผมขออนุโมทนาครับ แต่ผมสงสัยก็คงเป็นเรีื่องของผมและคนอื่นๆเช่นกัน ในเมื่อพิสุจน์ไม่ได้ ผมก็ขอหยุดตรงนี้ครับ

ส่วนใครจะยังไงก็แล้วแต่เขาครับ ผมขอจบแค่นี้นะครับ จะได้ไม่ยาวกันต่อไปครับ

5. ก๋ง สุญญตา

คุณไปเชิญ ใครมา ทำพิธีได้เลย ถ้า ได้ฤกษแล้ว พระอาทิตย์ทรงกลด ......... ผมขอวางเดิมพัน XXXXX เป็นทุน ค่าอาหารทริปกรรมฐาน ครับ ..................... ตรงไหน ก็ได้ ของเมืองไทยในวันเวลา ที่ เจ้าพิธีกล่าว ........... ผมหาตัวมานานแล้วครับ ....... ท่าน นิมนต์มาเลยครับ ทรงกลดทีบ้านผมครับแต่ เมฆหนา และเป็นหน้าฝน ได้เห็นแค่นั้น ก็เป็นบุญแล้ววครับแต่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ท่าน ไปให้เห็นที่อีสาน เพราะท่านรู้ว่า ถ้าไม่มี ภาพ ทรงกลดเต็มดวง วันนี้ ผมเละ !.......... ท่านแค่เมตตา เพื่อให้ คนที่จะ ส่อเสียด สงบปากสงบคำ แค่นั้น ท่านไม่อยากให้มีเรื่องครับ ...........

6. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องจากผมเป็นคนบูชาเหล็กไหลมาหลายครั้งจากอาจารย์
    ในแต่ละครังที่ได้เหล็กจะมีตระกูลเดียวกันบ้าง และต่างกันบ้างครับ แต่ทุกองค์ที่บูชามา มีการงอกขึ้น และเปลี่ยนจากไม่มีความเงาเป็นเงาแวววาวได้ครับ

7. ก๋ง สุญญตา

โลกนี้ ไม่มี อะไร ไม่งมงายครับ ................ มันคือสัจจะธรรมแห่งความเชื่อครับ อะไรบ้างที่ไม่งมงาย ไม่มี เพราะ เหตุแห่งการหักล้าง มี ตลอด อยู่ที่ คนนั้น ๆๆ จะ เชื่อ เพราะอะไร เชื่อเพราะเขา เป็นอาจารย์ เชื่อเพราะเขาเล่าว่า เชือ่เพราะ ไม่รู้ ................ จงเชื่อ เพราะ ได้พิสูจน์ ด้วยตัวเราเองครับ ........................ จบครับ ปัญหาคาใจ ของท่าน ....

8. ก๋ง สุญญตา

ท่านมีความรังเร สงสัยหัวใจท่านจะไม่เกิดพลัง .... ผมอนุญาติให้ท่าน ลงประกาศขายในบอร์ดนี้ได้ เป็นกรณี พิเศษครับ ......เผื่อมีคนอยากได้ไปท่านจะได้สบายใจ ไม่ต้อง .............กังวล อีกต่อไปครับ ... จะได้นอนหลับครับและ ไม่ต้อง พะวงครับ ................เขิญเลยครับ ผมอนุญาติแล้ว

9. ก๋ง สุญญตา

คืนนี้จะทำพิธี สุริยันจันทราอีก นะครับ ออกไปดูตอน ห้าทุ่มครึ่ง ถ่ายพระจันทร์ ทรงกรดได้เลย ครับ ............. ไม่มีใครทำได้ แน่นอน เช้า ค่ำ .... ไป บรวงสรวง แล้วนะครับ ...................จบ เรื่องกันได้แล้ว ทำงานต่อ ครับ

10. oor1279

oor1279 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2013
    เชื่ออาจารย์เถอะค่ะ อาจารย์บอกว่า...จบ
    ถ้าย้อนวันวารได้....อยากให้ความสุขที่เคยได้คุยกับเพื่อนๆในที่นี้ที่น่ารักทุกคน..กลับมาเป็นดังเดิมค่ะ

11. baimon22

ส่วนตัว....ผมก็เริ่มงงละครับว่า ผมเข้าไปเกี่ยวเนื่องเพราะอะไร ขออนญาตสรุปตามที่ผมเข้าใจนิดหนึ่งนะครับว่า....

จริงๆแล้วมีพี่ท่าน

ซึ่งในความจริงที่ผมเข้าใจคือพี่ๆทั้ง 2 ท่าน(พี่ s กับพี่ A)เค้าจองไว้เยอะ และอยากจะออกให้พี่ๆที่สนใจอยากเช่าต่อในราคาเดิมที่อาจารย์เค้าได้กำหนดไว้ ผมว่าน่าจะอนุโมทนาด้วยซ้ำที่อดตาหลับขับตานอนมาแบ่งให้พี่ๆตอนกลางวันได้มีบุญสัมพันธ์ที่แท้จริงมาเช่าต่อ

แต่หลังจากนั้น เรากลับมาแย้งว่าพี่ทั้ง 2 คนโน่นนี่นั่น.....หรือเปล่าครับ

เพราะพี่เค้าก็แจ้งเจตนาบริสุทธิ์ไปแล้วตั้งแต่หน้า 328 กระทู้ที่ #6553 กับ # 6554 หลังจากนั้นอ.ก็ได้เข้ามาห้ามและแนะแนวทางตลอด (อยากถามว่าคนที่เค้ามายุยงตอนนั้น ...ณ.บัดนาวมาเยี่ยมห้องเราไหมครับ)

แต่ตอนนี้ ผมขอว่า

จบเถอะครับ เพื่อพิธีคืนนี้ครับ เราจะได้ของดี พิธีดี และใครไม่เชื่อก็ให้ผ่านไป.......ของดีราคาถูกมีอยู่ในโลกนี้จริงๆครับ ถ้าคุณสื่อถึงท่านได้ครับ

12. สยามนิพพาน

สยามนิพพาน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากจะขอเล่าเหตุการณ์อัศจรรที่เกิดขึ้นในวันนี้..ให้เพื่อนๆที่ศรัทธาหินเหล็กไหลฟังกันครับ
    วันนี้ในตอนเช้า...ผมได้ทำนำหินเหล็กไหลมาไหว้ทำพิธีขึ้นบ้านใหม่ที่ออสเตรเลีย จุดธุปบอกเทวดา16ชั้นฟ้า,พระแม่ธรณีและท่านเจ้าที่เจ้าทาง สวดบทชุมนุมเทวด,อิติปิโสและคาถาสีวลี บอกขอให้ได้รับแต่สิงที่ดีเข้าบ้าน ในช่วงที่รอธูปที่ปักใกล้หมดดอก ผมเห็นพระอาทิตย์ทรงกลดดวงใหญ่มากรู้สึกๆด้ว่าขนแขนลุก ซึ่งไม่น่าเชื่อจะเห็นดวงอาทิตย์ได้เพราตั้งแต่เช้ามีเมฆหนาทึบมากไม่เห็นแสงแดดเลยคล้ายฝนจะตกแต่ก็ไม่ตก สงสัยสิ่งศักด์สิทธิ์คงจะมาบอกให้ผมได้รับรู้....สาธุ

13. POTE_ALWAYS

POTE_ALWAYS Active Member

7 มิถุนายน 2013
    พิธี สุริยันจันทรา

พิธี สุริยันจันทรา เมื่อ 19/7/56

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2013
  14. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อด้วยวิธี บรวงสรวง พระจันทร์ ครับ (ภาพขยาย)

ต่อด้วยวิธี บรวงสรวง พระจันทร์ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2013
  15. baimon22

ลองสังเกตุรูปนี้ดีๆครับสุดยอด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      399.2 KB
      เปิดดู:
      67
  16. baimon22

ไม่ใช่แค่ทรงกลดอย่างที่อ.ว่าครับ....แต่ผมว่าเปิด 4 -5 โลกมาเลยครับ ....ลองนับกันครับ

17. ก๋ง สุญญตา

SAM_5720 (525x700).jpg

ดวงพระฉิมพลี เป็นวิชา ที่ตกทอดมาจาก สมเด็จโตฯ ยามที่ พระมหากษัตริย์จะออกรบ การใด จะฝากดวงไว้ที่ยันต์พระฉิม เพื่อป้องกัน ฝ่ายตรงข้ามทำพิธีทาง ไสยศาตร์ ปัจจุบันพัฒนา มา ผูกหนุนไว้กันดวงตก ดวงซวย ดวงไม่ดี และเปิดกิจการค้า ด้วยดวงมี สุริยันจันทรา คือดีทั้งกลางวัน กลางคืนในดวงประกอบด้วยยันต์ 108 แล้ว มีคุณมาก ภาพนี้เป็นต้นฉบับแท้ๆ ของพระฉิม หายาก พศ 2461 ของ หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงพ่อฤาษีเคยใช้ทำยันต์ พระฉิม มาแล้ว หากผูกดวงใครก็ตามไว้ในนี้ ไม่มีตก กันสิ่งของอัปมงคล ฯ ทุกกรณี และ หนุนนำพาให้ชีวิต การค้าขายดี เฮงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หากอยู่ในศีลธรรมและความดีงาม รับรองเห็นผล หากจน เพราะไร้วาสนา แผ่นดวงนี้ช่วยได้ แน่นอน หากจน เพราะขี้เกียจ อย่าเอาไป ไปให้ คนผูกดวงท่าน ให้ท่าน ทศพลญาณ เขียนให้ 199 บาทก็ได้แล้ว เอาตัวเลขลงที่ช่อง ด้านซ้าย ด้านขวา ผมเขียนำคำว่า มหาเศรษฐีไว้ แค่นั้น รวยแล้วทุกอย่างคงดีขึ้นครับ ............... ปกติ ผูกดวงนี้ 2500 บาทครับ และยิ่ง พิธีสุริยันจันทรา ทรงกลดแบบนี้ไม่ต้องบรรยาย ตอ้งมี 3500 ครับ แต่ ผมตั้งใจจะทำให้ ลูกศิษย์ก้นกุฏิ ใช้เท่านั้นครับแต่อย่างว่าหล่ะครับ คนเป็นอาจารย์คน ตกไม่ทั่วฟ้าลูกค้า ไม่ดูแล ก็ จะ ใช่ที่ ทำมาสามสิบแผ่น แต่ลุกศิษย์ผมมีแค่ 15 แล้ว เหลือ 15 ให้แค่สิบท่าน เก็บไว้ 5 ครับ ราคา ฟรี สิบท่าน สำหรับแฟนพันธ์แท้ และคนที่ คิดว่า ผมเป็น อาจารย์ แค่นั้น เชิญ ...................

1 ดวงพระฉิม

2 ดวงพระฉิม

3 ดวงพระฉิม

4 ดวงพระฉิม

5 ดวงพระฉิม

6 ดวงพระฉิม

7 ดวงพระฉิม

8 ดวงพระฉิม

9 ดวงพระฉิม

10 ดวงพระฉิม

ช่องซ้าย ไปหาคนที่เขาผูกดวงนวางเป็น หรือท่านทศพล เขาคิด 199 บาทครับ หรือใครมีแล้ว ก็ลงตัวเลข หรือ ลงแค่ชื่อ วันเดือนปี ก็ ใช้ได้เหมือนกัน แล้วแต่สะดวก แบ่งบารมีลองไปใช้ ไม่ต้องบรรยายเยอะ ครับ ไม่ได้ ให้เชื่อแต่ให้ไปลอง ใคร เปิดการค้า เอาไปใช้ รับรองว่าเจ๋ง ใครดวงอ่อน ใช้แล้วดี .............. ฟรี นะครับ ถ้าให้ ท่านทศพล ลงตัวเลข ไม่เกี่ยวกับผมนะครับ ผมตั้งใจ ให้ลูกค้า เพราะลูกค้าคือพระเจ้า ..................

18. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรายการที่ 9 ดวงพระฉิม นะครับ อ.ก๋ง

19. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    ไม่รู้ว่าให้ทำยังไงนะครับ

ขอรับรายการที่ 3 ครับ สำหรับดวงพระฉิมพลี

20. eiab234

eiab234 Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2013
    รายการที่ 8

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้