^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MirageCity

MirageCity เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ผมก็อยากซ่อมคับ กรณีที่เสียสิทธิ์เหล็กไหลบงกชครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2013
  2. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ก๋ง ครับผมได้สิทธิ์ รับแจกเหล็กไหล ด้วยหรือป่าวครับ
    เปิดหาที่มา ของผู้ได้สิทธิ์การรับแจกเหล็กไหลจนตาลายหมดแล้ว

3. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

มีอยู่ครั้งหนึ่ง น้ำจะท่วม .......... โบสถ์ แห่งหนึ่งในสังขระบุรี มีพระแก่ๆ องค์หนึ่งเชื่อมั่น ใน พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ไม่ยอมออกจากโบสถ์ ได้แต่สวดมนต์ นั่งสมาธิ จนน้ำแค่เข่า ............มีคนพายเรือ มาบอกว่า หลวงตาๆๆ ไปได้แล้วผมมารับ ...หลวงตาองค์นั้นยืนกรานว่าไม่ไป เดี๋ยวสวดมนต์ ก็ น้ำลดแล้ว เชื่อมั่นๆๆๆ ไม่นาน น้ำก็เท่าเอว .... มีหญิงสาวพายเรือมา รับ หลวงตา ก็บอกว่า สวดมนต์ ขอตายในนี้ ไปก้ับเจ้า ลำพังก็อาบัติ โลกติเตียน ผ่านๆๆ ไปๆๆ น้ำแค่ อก ก็มี ชายแก่พายเืรือมารับ ไปเถิดหลวงตาๆๆๆๆๆ หลวงตากลับบอกว่า ไม่ เชื่อมั่นใน อาคมและ จิตที่เหนือ อจิตไตร ของตน ๆๆ ชายแก่ก็จากไป จน พระด้วยกัน พายเรือ มาตามน้ำแค่ คอแล้ว หลวงตาก็ไม่ไป พระก็จากไป น้ำแค่ ปาก ก็มีชีประขาวมา ก็ไม่ยอม แล้วหลวงตาก็พูดว่า ข้าทำดี ข้าเชื่อมั่น ข้ามีวิชาอาคม สิ่งศักสิทธิคือหลวงพ่อหยกขาวในโบสถ์ ต้องช่วยข้าได้ แน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชีประขาว ก็ ไป ในที่สุด น้ำมามิดหัว หลวงตาองค์นั้น ..................ตาย แล้ว ก็ ได้มาพัก ณ อากาศวิมาน แล้วหลวงตาก็ถามว่า ไม่ๆๆๆๆๆๆ ข้าไม่ตาย ก็ข้าทำดี ข้ายึดมั่น ในพุทธคุณเต้มกำลัง ๆๆๆๆ แล้วทำไม สิ่งศักดิสิทธิปล่อยให้ข้าตายหล่ะ ท่านเทวดา ...............ไม่ยุติธรรมเลย .............. เทวดาก็ตอบว่า ........... ฉันนะ แปลงร่างลงไปช่วยท่าน ตั้งแต่ อีสาวคนนั้นแล้ว ยัน เป็นชีประขาว แต่ มึง ดันไม่ขึ้นเรือ มาแล้วจะมาร้องว่า เทวดา ไม่ช่วย ได้ยังงัย ...............ก็สมควรตายแล้วหลวงตา ! .....................

4. ก๋ง สุญญตา

ไม่มีสิทธิ คนละเรื่องครับ รอซื้อ ในชุดที่ 11 ดีกว่าครับ .............

5. MirageCity

อืม มีไรให้เลือก ให้คว้าไว้ก่อน ห้ามเล่นตัว

6. ก๋ง สุญญตา

ติงนัง แต่ท่านก้ได้เลือกองค์ใหม่ไปแล้วนี่ ผมหมายถึง คนที่ยังไม่ได้เลือกอะไรเลยครับ .............. คือ ยัง ไม่ได้เลือกเลย หลังจากมีปัญหายอมให้คนอื่นไปแล้ว ตัวเองยังเลือก ที่ตรงจริตไม่ได้แึค่นั้น นะครับ ถ้าได้แล้ว อย่าเพิ่งแสดงตัวผมจะได้ คัดพระนามน้อยๆๆ ๆ ห้าองค์ เพราะ องค์ที่ไม่มีใครเอาก็ต้องอยู่กับผม นะครับ ......... มันจะผิด วัตถุประสงค์ ของการมาของท่านนะครับ ... เข้าใจนะครับ อะไรที่จบแล้ว คือจบแล้ว อย่า เล่าใหม่ จะงง แล้วทำใ้ห้ยิ่งวุ่นครับ หน้าเสื่อชุดนี้จะได้จบ ไป เป้นเรื่องๆ ๆๆ เพื่อนๆๆที่รอ ก็ ไม่ได้ของครับ ผมทำตามเสียงคนส่วนมากนะครับ ที่เขา โอเค คือ ยอมๆๆกันไป ไม่ได้รอ ชุดหน้าครับ ............... รับทราบตามนี้ด้วยนะครับ .............

7. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    มารายงานตัว รอซ่อมคร๊าบ
    ยังมีสิทธ์มั้ยครับ พลาดจากการห้ามจองสำรองนะคับ โอนแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2013
  8. MirageCity

ok ครับจารย์

9. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ อ.ก๋ง คืนนี้จะรอดูครับ

10. บอย22

บอย22 เป็นที่รู้จักกันดี

มารายงานตัวครับ โอนไปแล้วครับตามที่แจ้งในpm

11. ก๋ง สุญญตา

คำว่า ลงซ่อมคือ .......คนที่ยังไม่ได้ เหล็กเลย ครับ ไม่ใช่ได้แล้วแต่จะลงเลือกอีก ลงอีก ก็คือซื้อ แต่ คนที่ลงซ่อมคือจ่ายเงินแล้ว แต่ มี กรณี เลือกพร้อกมกันแล้วเค้ายอมหลีกทาง ให้ หรือ ขอดูหน้าไพ่ต่อไป ไม่ใช่ มีปัญหาเสียใจ แล้ว อยากจะได้อีก แยกแยะให้ออกครับตกลงมีท่าน KKM และพ่อลูกอะไรนั่น ที่เป็นทนายความ อีกสองคนใช่ไมไหมครับ ตัวซ่อม ......... จะได้คัดมาน้อยๆ ก่อนครับ เข้าใจตามนี้ ไม่ใช่ผิดหวังแล้วมารอ เดี๋ยว จะจัดเต็มให้คืนนี้ เที่ยงคืน รอ วันพระก้าวพ้นไปก่อนครับ ............... แยกให้ออกนะครับ เพื่อความเข้าใจ จะสับสน เพราะว่า องค์ซ่อมให้คนที่จ่ายตังค์แล้ว แต่ยังเลือกของไม่ได้ ไม่ใช่คนผิดหวัง ที่เลือกตัวอื่นไปแล้วครับ .................... เลือกแล้ว ไม่ต้องเปลี่ยน ไม่ชอบไม่ได้รอหน้าต่อๆๆ ไป โอเคนะครับ ............................... 16801_10151336445254171_1148935488_n.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2013
  12. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคนหนึ่งครับ.... ที่ยังไม่ได้เหล็กไหลครับ

รอรายการซ่อมชุดที่ ๑๑ ครับ

13. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

อา...ก๋งครับผมยังไม่ได้อะไรเลยอ่ะครับ รอมาตั้งนานแย้วเลือกไม่ทันสักทีครับ อา...ก๋งช่วยสงเคราะห์ผมด้วยสักชิ้นนะครับ:cool: ขอบคุณครับ

14. ก๋ง สุญญตา

เป็นชุดที่เลือกนาน คัดนานที่สุดครับ เพราะว่า เสียงไม่ผ่าน ในญาณเลยครับ ครั้นจะ เลิกล้มความตั้งใจก็ใช่ที่ ครับ ชุดนี้ เป็นแบบ อรูปญาณ ระดับ อรูปของ พระในพุทธกาลทั้งสิ้น ผมคัดมา ............... สิบชิ้นแต่ยังไม่สามารถ สื่อสารได้ รอกันสักนิดครับ ด้วยญาณไม่ พอกันจริง ห่างกันมากๆๆ กว่า อรูปท่านนี้ ตอนนี้ ต้องหนามยอก เอาหนามบ่งครับ ให้ เทวดาเทพ และ พระ ที่มีกำลังญาณ ผ่านอีกทอดนึง ไม่น่าเกิน 20 นาทีน่าจะรู้ผลครับ ถ้าไม่ไหว จริงๆๆ ก็ต้องเป้นพรุ่งนี้ ขอเวลาอีก 20 นาทีครับ ตอนนี้ ให้ระดับ ญาณกำลังสูงๆ เจรจาต้าอ่วยอยู่ครับ ..........ยังไม่ทราบว่าคืออะไรครับ ...

15. kkm26

kkm26 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ ... ท่าจะโหดครับ ยังไงก็ได้ครับอาจารย์

16. ก๋ง สุญญตา

มอบ ของขวัญ ให้MAN OF THE MAT กับ ยูส ..ASHIGUN.......... ซึ่งเป็นนักกีฬา มารยาทดี และมีน้ำใจดี อภัยและยอมคนอื่นด้วยดีมาตลอด แถม ตอนเลือก ๆ ก็เลือกแบบที่ใช้ได้กับตัวเองจริงทั้งสิ้น ไม่ได้ เน้นเรื่องความเก่งกาจของเทวดา เทพ พระ เลย ใจสูงส่งอย่างนี้ ทวยเทพ แซ้ซ้อง สรรเสริญ ขอ มอบเข็มกลัดท้าวเวศ ขนาดใหญ่ ให้ไว้เป็นเกียตริย แก่วงค์ตะกูล และครอบครัวสืบไปครับ และ ยกย่องให้เป็นMAN OF THE MAT ใน การปิดแฟ้ม รอบแรกไปครับ ................. ขอแสดงมุทิตาจิตด้วยความจริงใจครับ .....

SAM_4199 (750x1000).jpg

SAM_4197 (750x1000).jpg

17. ก๋ง สุญญตา

SAM_4206 (750x1000).jpg

SAM_4207 (750x1000).jpg

SAM_4208 (750x1000).jpg

การแพค ของนั้น จะ ใส่ในถุงกำกับเลขไว้และ แต่ละก้อน นั้นจะ ลงหมายเลขไว้ ซึนกันกะแทก อย่างดี พร้อม กับ ตัวหนังสือ หน้าซอง และ เชคตรวจตรา แล้ว อย่างดีละเอียด แต่ หาก ยังมีการผิดพลาด ต้องกราบขออภัย และให้ส่งคืน ได้ทันที ครับ ............. เหล็ก แข็งมาก ตัดด้วยลูกหนูไม่เข้า จะแตกหัก ปัดด้วยขนทองเหลืองไม่กิน ดังนั้น ในรายการที่เป็นของ แถม ให้ ฟรี นั้น การแตก ถือว่า เทวดา สิ้นอายุไขแล้ว แต่ เป็นของซื้อ จะทำการ ส่งเปลี่ยนให้ครับ ................... ในกรณี ถ้า รับไว้ทีมือแล้ว ป่นเป็นฝุ่น ทันที ละเอียด เป็นผง คือท่าน เป็นคน ไม่มีบุญ ญา ธิ การ นั่นเองหรือ เทวดาเทพ พระองค์นั้น ไม่อยากอยู่ครับ .................ดังนั้นให้ ทำใจด้วย มีคนเป็นเช่นนี้ มาแล้วหลายราย ......................ขอความกรุณา ทำใจ และรับสภาพ ของบุญตัวเองนะครับ ..............ไม่ควร ร้องแรก แหกกะเฌอใดๆๆ ......เด็ดขาด ...............................

18. ก๋ง สุญญตา

ระดับ ญาณใหญ่ๆ ก้ไม่ผ่าน ไม่มีบทสนทนา ไม่มีเสียง เหมือน ประหนึ่งไม่มีชีวิต ไม่ใช่ คน ไม่ใช่ เทวดา ไม่ใช่ เทพ ไม่ใช่ พระแต่คล้ายพระ เดี๋ยวลองอธิฐาน ต่อคุณแม่ ให้ เปิด วจีในจิต ให้ได้ยินกันในจิต เพราะ ดูท่่าทางแล้ว ไม่ใช่เจตสิก ที่ละสังขาร แต่ ไม่มีรูป เป็น ร่างกายคน และ ไม่มีเสียง ......... ขอเวลาอีก 20 นาทีครับ ........................ชิ้นนี้ ตาแตก จริง ขอรวมกรรมฐาน ชั้นสุงก่อน นะครับ ผ่านคุณแม่ ไป แล้ว ตัวเอง กำหนดจิต ตาม ให้เป็นสิ่งของที่เห็น น่าจะ รู้เรื่อง ครับ .................. รอหน่อย แล้วกัน ..................

19. ก๋ง สุญญตา

จิตสั่งว่า ต้องให้ ระดับ พระเจ้า ( พระพุทธเจ้า )......................เคลียแล้วครับ ..

20. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ก๋ง ........ ผมรอได้ครับ ....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้