^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน 900.23 บาทแล้ว วันนี้ 19/5/56 เวลา 8:46:14 น

2. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ได้รับเหล็กไหลแล้ว
    แต่ขาดชุด 12 องค์ 1 หมวกไหมพระสารีบุตรค่ะตามหน้า 53 ตามที่ก๋งลงชื่อไว้ค่ะ
    และได้รับพระพุทโธคลังมา 1 องค์ จะขอบูชาเพิ่มแล้วจะโอนเงินเพิ่มให้อีก 900 บาทค่ะ

3. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

นี่แหละคือสิ่งที่ถูกต้องตามเจนตารมณ์ ของผู้จัดอย่างแท้จริง มีค่ามากกว่าโชคลาภ ที่เหล็กไหลบรรดาลให้ นี่คือการใช้ถูกทาง ................อารมณ์ที่ปิติตอ่เนื่อง แม้ยามลืมตาจิตยังสงบเยือกเย็น ไอ้นั่น แหละที่เรียกกันว่า "ญาณ" ไม่ใช่ฤทธิฤาชา อะไรอย่างที่เข้าใจ มาถูกทางแล้ว..............

4. Aiy

Aiy Active Member

อ.ก๋งครับ
    เหล็กไหล แตกต่างจาก กุมารเทพ/กุมารทอง และเทวดาประจำตัวอย่างไรหรอครับ

จากที่ผมรู้มาบ้าง กุมารเทพก็มาช่วยดูแลคนที่บูชาเพื่อให้บรรลุธรรมเหมือนกัน

แล้วสามารถบูชาร่วมกันได้รึเปล่าครับ

5. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหล็กไหลและพระครบ ถูกต้องแล้วครับ

6. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    ได้รับเหล็กไหล ถูกต้องทุกรายการครับ
    ขอบคุณมากครับ

เหลือรายการสุดท้ายคือ กุฏิสมถะหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตตาราม ครับ

รบกวนจัดส่งทึ่อยู่เดิมครับ

7. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    อ.ก๋งครับ เหล็กไหลถ้าเราอธิฐานเป็นเจ้าของแล้ว แต่ไม่ได้นำติดตัว แต่เอาใส่น้ำผึ้งบูชาไว้ที่บ้าน ท่านจะตามช่วยสงเคราะห์เราเหมือนกันมั้ยครับ

8. ก๋ง สุญญตา

ท่าน ตาม ทุกที ทุกฝีก้าว ทุกขณะจิต ครับ เจ้าของ ก็ต้องไปกับ ผู้ดูแล ครับ ไม่มีแม้วินาทีเดียว ที่ท่าน ไม่ดูแล เสริมบุญ นั่งกรรมฐานถวาย ความอัศจรรย์ ทั้งหลายจะปรากฏเร็วขึ้นครับ ................

9. ก๋ง สุญญตา

บอร์ดไม่สมบูรณ์ ไม่สามารถ ปรับขนาดได้ และ อ้างอิงได้ครับ กราบขออภัย ...........

10. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหล็กไหลแล้วครับ
    เพชรพญานาค ที่ยังไม่เจีย 1 เม็ด
    ชุดที่ 7 องค์ที่ 4
    ชุดที่ 11 องค์ที่ 10
    ชุดที่ 12 องค์ที่ 8
    ชุดที่ 13 องค์ที่ 1
    ชุดที่ 14 องค์ที่ 15

แต่ได้พระพุทโธเกินมา 1 องค์ครับ ให้ส่งคืนตามที่อยู่ที่ส่งมาถูกต้องหรือเปล่าครับ

11. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    กรุณาช่วยตรวจสอบด้วยครับ รอ2 สัปดาห์แล้ว ยังไม่ได้รับมี2รายการครับ ขอบคุณมากๆ

12. ก๋ง สุญญตา

albusthai ไม่ต้องส่งคืนครับ ให้เป็นน้ำใจคืนกำไร ให้ลูกค้า ครับ ...........

13. ก๋ง สุญญตา

world999 ตรวจสอบแล้วครับ กำลัง อยู่ในระหว่าง การจัดส่งครับ ไม่เกินสองวันคงได้ของครับ ตอนนี กลับมาจากกรรมฐาน พักอยู่ครับ นอนปูนแล้ว มันเพลีย มากๆๆ ครับ

14. world999

world999 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณมากๆครับ ขออนุโมทนาบุญกับกุศลทั้งมวลที่ท่านปฏิบัติด้วยใจจริงครับ สาธุๆๆ

15. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    อ.ก๋งครับ ผมได้รับเหล็กไหลองค์ที่ 3 แล้วครับ.แต่ไม่มีจีวร หลวงพ่อเกษม
    ติดครับ.

16. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ก๋งค่ะรบกวนตรวจสอบรายการที่ขาดให้ด้วยค่ะ

17. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวน อ.ก๋ง เมตตาดูให้ด้วยครับ

ผมมีเหล็กไหลได้รับตกทอดมาจากปู่ อยากทราบว่ามีเทวดาองค์ไดรักษาอยู่ครับและต้องบูชาอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ผมวางไว้บนหิ้งพระ ถวายน้ำบูชา อย่างเดียว มีเลขขึ้นที่เหล็กไหลด้วยนำไปซื้อหวยถูกหลายครั้ง แต่มักจะออกตัวกลับ หรือเลขขึ้น 3 ตัว แต่ไปออกเลข 2 ตัว อาจเพราะผมบูชาไม่ถูกต้องหรือป่าวครับ และคาถาชุมนุมเทวดา มีหลายบทที่ผมดูในยูทูป จะเลือกใช้บทไหนดีครับ หรือผู้รู้ท่านอื่นจะกรุณาก็ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ อ.ก๋ง มากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      68.2 KB
      เปิดดู:
      46
  18. albusthai

albusthai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆเลยครับอาจารย์

19. ก๋ง สุญญตา

preechaniy ส่งตามให้ทีหลังครับ ...พอดี ติดงารกรรมฐาน เลขา ทำงานหนักมากๆๆ เห็นใจ เขาครับ แล้วจะจัดส่งให้ตามหลังอีกทีครับ .... เครื่งอัฐถะ ควรมีจีวร อะไรก็ได้ติดอยู่ แต่ ที่ผม ติด ของหลวงพ่อ เกษมให้ .......สมพระเกียคริ รับ ขวัญ ของพระอรหันต์ ครับ ใช้ ของ พระอรหันต์ด้วยกัน เชื่อไหมครับ ว่า พลัง งานของหลวงพ่อเกษม แรงกว่า พระอรหันต์ ทั่วๆ ไป ถึง พันเท่าครับ ............... เพราะท่านไม่ยินดี ในความเป็นอรหันต์ อีกชั้นนึง ในความเป็นอรหันต์ ก็ยังคือ ยึด ใน ตำแหน่งครับ ท่านเลยให้จุดธูป ดอกเดียว และ ไหว้ ห้ามกราบครับ ........... นี่คือ ปรมัตถ์ธรรมชั้นสูง ที่แฝงไว้ ให้คนที่เข้าใจธรรม เข้าใจเท่านั้นครับ ...............................

20. มงคลเพชร

มงคลเพชร Active Member

17 ธันวาคม 2010
    ฆราวาสธรรมดาก็สามารถเข้าถึงพระธรรมได้เช่นเดียวกับพระภิกษุสินะครับ ละเสียซึ่งความยึดติด สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้