Archan chum อ.ชุม 59-60

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จิ๊กซอ, 26 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จิ๊กซอ

จิ๊กซอ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    ขอลงรูปท่านเพื่อเป็นศิริมงคลครับ การเล่นสาริกาหลวงพ่อน่วม ต้องเล่นเนื้อหาเหมือนพระปิดตาของท่าน ดังในรูปนี้และต้องเนื้อที่ไม่คลุกรักเพราะจะดูมวลสารได้ง่ายกว่า ปิดตาในรูปนี้เป็นของเพื่อนผมเอง สร้างรุ่นราวคราวเดียวกับสาริกาของท่าน เนื้อหามวลสารจะเหมือนกัน....ครับ ปิดตาไม่เปิดนะครับ เดี๋ยวโดนเพื่อนบีบคอ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      91.5 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      96
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2010
  2. จิ๊กซอ

รับทราบการจองครับผม

3. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    จอง 1 ตัวค่ะ ยังไม่ได้สอบถามราคาเลย แต่ชอบ วันหลังรบกวนลองลงภาพเหรียญเสมาหลวงพ่อเพชร เกาะพะงัน รุ่นแรกให้ชมนิดนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2010
  4. จิ๊กซอ

รับทราบการจองครับคุณน้ำ ผมรับรองได้เลยว่าสวยกล้าท้าชนทุกแชมป์ในประเทศไทย และรับประแท้ให้ตลอดชีพครับ ราคาผมจะ PM ไปบอกจะครับ ส่วนภาพเหรียญหลวงพ่อเพชร เกาะพงันนั้น จะหามาให้ชมครับเพราะผมก็ไม่มีในครอบครอง ...
    ขอบคุณมากครับ

5. น้ำดี1

ขอบคุณค่ะ ตกลงตามที่แจ้งทาง PM ค่ะ

6. จิ๊กซอ

ขออันเชิญรูปร่างกายพ่อท่านเพื่อเป็นศิริมงคลครับ.....

7. จิ๊กซอ

ตามนั้นครับคุณน้ำ...

8. จิ๊กซอ

ขอลงรูปพ่อท่านเส้งเพื่อเป็นศิริมงคลครับ....

ขนาดไฟล์:
      78 KB
      เปิดดู:
      70
  9. จิ๊กซอ

รายการต่อไป ผ้ายันต์เพชรพญาธร หลวงพ่อตัด

เรื่องค้าขายโชคลาภวางใจได้ครับ ขนาดเล็ก 3 x 3 นิ้ว ผมรับกับมือสมัยท่านมีชิวิตอยู่ครับ

บูชา 150 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      83.3 KB
      เปิดดู:
      96
  10. จิ๊กซอ

รายการที่12 : พระผงเทพนิมิตร อ.ชุม ไชยคีรี พ.ศ. 2496<O:p</O:p

เหตุที่ให้ชื่อว่าเทพนิมิตร เพราะได้ตำราจากความฝัน ว่ามีอาจารย์ผู้เฒ่ารูปหนึ่งมาบอกว่าต่อไปเมื่อหน้า ความสุขความสบายจะไม่มีแก่มนุษย์ผู้ไร้ศีลธรรมจะประสบภัยอันเกิดจากศาสตรา อาวุธนานาชนิดซึ่งไม่เคยพบเห็น ภัยจากโจรผู้ร้ายที่มีใจดำอำมหิตเยี่ยงสัตว์ป่า และภัยจากภูตผีปีศาจ เพื่อให้พ้นจากภัยนี้ท่านบอกว่าให้หาดอกไม้ที่พระสงฆ์เถรานุเถระทำวัตรขอขมาโทษซึ่งกันและกันก่อนเข้าพรรษา และดอกไม้หน้าพระประธานวันเข้าพรรษาวันเดียวให้ได้ ๑๐๘ วัด กับให้เอาตะใคร่พระเจดีย์ที่บรรจุบรมธาตุ ตะใคร่พระศรีมหาโพธิ์ ผงวิเศษของอาจารย์ต่างๆหลายสำนัก ผงวิเศษของอาจารย์คง อาจารย์ของขุนแผน มาทำเป็นรูปพระเข้าพิธีปลุกเสกตลอดสามเดือน พร้อมด้วยการทดลองคุณภาพให้เห็นเป็นที่ไว้วางใจได้ ให้ผู้ที่บูชาพระผงเทพนิมิตรนี้ละบาปบำเพ็ญบุญ มั่นอยู่ในศีลธรรมคำสั่งสอนของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า คุณพระจะรักษาให้พ้นภัยทั้งปวงดังกล่าวแล้ว

หลวงปู่คงปรมาจารย์ขุนแผน(นักรบขุนศึกจอมขมังเวทย์สมัยอยุธยา)

หลวงปู่คง อยู่วัดตาลหรือวัดแคเมืองสุพรรณบุรี สมัยอยุธยาเป็นราชธานี เป็นพระอาจารย์ขุนแผนองค์แรก ท่านได้สร้างพระเครื่องทรงขุนแผนเรือนแก้วมอบไว้ให้กับขุนแผนบูชาติดตัว เมื่อพ.ศ.๒๔๙๖ ท่านได้มาเข้าประทับทรงข้าราชการผู้หนึ่งที่จังหวัดพัทลุง บอกตำราสร้างพระผงให้กับอาจารย์ชุม ไชยคีรี ชนิดหนึ่งเรียกว่า พระผงเทพนิมิต ในขระทีกำลังทำพิธีพุทธาภิเศกนั้น ท่านได้เข้าประทับทรงช่วยปลุกเศกอีกตลอดไตรมาส ๓เดือน ยิ่งกว่านั้นท่านได้ขอร้องให้อจ.ชุม ช่วยเอากระดูกของท่านและผงพระยอดขุนพล ผงพระขุนแผน ขึ้นจากใต้ฐานเจดีย์ที่ท่านได้บรรจุไว้ที่วัดตาลแต่ครั้งโบราณ อ.ชุม ได้ขออนุญาตทำการขุดจากกรมศิลปกร คณะศิษย์ทราบเรื่องได้ขอร้องให้อจ.ชุมสร้างพระขุนแผนและพระเทพนิมิต พระอาจารย์พิจารณาว่าหากสร้างขึ้น จะมีโอกาสนำเงินรายได้ไปสร้างพระอุโบสถวัดบ้านสวน ควนขนุน พัทลุงถวายหลวงพ่อคง และแจกทหารตำรวจที่ทำหน้าที่ป้องกันประเทศ ไว้เป็นเครื่องรางป้องกันตัวในคราวเดียวกัน

วิธีใช้และอาราธนา

ว่านะโม 3จบแล้วตั้งใจอธิษฐานว่า

ข้าพเจ้าขอถึงซึ่ง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ว่าเป็นที่พึ่งที่ระลึก แล้วตามองดูรูปที่นั่งอยู่สักครู่นึ่ง แล้วหายใจเข้าภาวนาว่า"พุทธ " หายใจออกภาวนาว่า "โธ" จนจิตสงบ
    แล้วเสกด้วยคาถา

"อิสวาสุ สุสวาอิ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ ๓ จบ"

ถ้ามีเรื่องเดือดร้อน หรือมีเหตุจำเป็นที่จะต้องถามพระ ให้ทราบถึงเหตุนั้น ให้จุดธูปเชิญเทวดาที่รักษาพระให้มา พร้อมด้วยระลึกถึงอาจารย์คง อาจารย์ขุนแผน ตั้งใจให้เป็นสมาธิ ใช้มือจับพระเข้า แล้วนั่งบริกรรมด้วยคาถานี้ "นะมะพะทะนึมึพึทึ" บริกรรมไปจนเทวดามาเข้าทรงแล้วจึงถามได้ตามปรารถนา พระนี้ข้าพเจ้า (อ.ชุมฯ)รับรองว่ากันศาสตราทุกชนิดได้จริง ตลอดถึงกันโจรและสัตว์ร้ายหนักไปทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ ใช้ได้ทั้งหญิงชายเด็กผู้ใหญ่ ห้ามนำไปทดลองทำเป็นเล่น ขาดความเคารพนับถือ ผู้ที่ไม่มีความเชื่อขออย่าได้รับไปตั้งแต่วันนี้ จะเกิดโทษนานา ชนิดแก่ตน.....
    องค์นี้พระมีหน้ามีตาสวยงามคราบปลวกเดิมๆ ครับหลังยันต์ห้า "นะ โม พุท ธา ยะ "
    องค์ที่ 2 ครับ องค์นี้ทุนมาสูงหน่อยครับ
    บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาท
    ****ปิดรายการนี้ครับ****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2010
  11. น้ำดี1

เป็นแฟนรายการพระสายใต้ค่ะ จะคอยตามละกันกระทู้นี้ เด๋วเมษานี้คงได้อุดหนุนมหาว่านขาวเพิ่มเติมอีกสักองค์ เพราะอยากได้มาก ๆ เห็นสมเด็จแล้ว ไม่นำเหรียญอาจารย์ศรีแก้ว วัดไทรใหญ่มาให้บูชาบ้างละค่ะ

12. จิ๊กซอ

ขอบคุณมากครับคุณน้ำที่ติดตามชม...เหรียญอาจารย์สีแก้วนั้นหาของแท้ยากครับ ของเก๊มีเยอะกว่า ราคาหาเช่าถ้าของแท้ๆหมื่นขึ้นทั้งนั้นเลยครับ เดี๋ยวผมจะหามาให้ชมครับ พร้อมจะระบุตำหนิการเล่นให้ครับ...ขอบคุณมากครับผมที่เยี่ยมชม

13. น้ำดี1

แบบนี้น้ำจะรอเก็บเงินทีเดียวละกันค่ะต้นเมษาตามที่แจ้งไว้ จะได้เอาทั้งสาริกา และมหาว่านขาวพร้อมกัน เพราะราคาค่อนข้างสูงมาก ๆ

14. จิ๊กซอ

ครับผมคุณน้ำ สาริการาคาทุนค่อนข้างสูงแล้ว ส่วนมหาว่านขาวนั้น ถ้าองค์สวยก็ราคาสูงมากเช่นกัน แต่เราบูชาของสวยและเครดิตคนขายแบบว่าสบายใจกว่า.... เพราะพระแท้ต้องรับประกันตลอดชีพได้ ไม่ใช่รับประกัน 2-3 วัน มหาว่านขาวผมจะพยายามหามาให้ในราคาที่เบากว่าราคากลางแล้วกันครับ เพราะสาริกาไม่นึกว่ามันจะแรงมากในตอนนี้
    อย่างไหรเสียก็ขอแรงใจจากคุณน้ำ และสมาชิกช่วยติดตามชมต่อไปนะครับ
    ขอบคุณครับ

15. jinsyzamak

jinsyzamak Active Member

30 พฤศจิกายน 2006
    ขอรูป พระขุนแผน ปี 2497 หน่อยครับพี่จิ๊กซอ

16. น้ำดี1

สมเด็จพ่อท่านจันทร์ วัดโฉลกหลำ เกาะพงัน เป็นอีกหนึ่งรายการที่สนใจอยู่ค่ะตอนนี้ ลองหามาให้บูชาบ้างนะค่ะ

17. จิ๊กซอ

สมเด็จหลวงปู่จันทร์ วัดโฉลกหลำ เลื่องลือในด้านเสน่ห์เมตตามหานิยมต่อเพศตรงข้ามยิ่งนักครับ เพราะเนื้อหาส่วนใหญ่สร้างจากผงอิทธิเจที่ท่านให้ชักสูตรเขียนไว้ พระของท่านมีหลายพิมพ์มากและหลายยุค สายตรงจะเล่นยุคแรกเนื้อฟูๆเหมือนเต้าหู้ครับ และจะเล่นเฉพาะดูง่ายมวลสารจัดจ้านแบบว่าแท้ตาเปล่าครับ....ส่วนราคาไม่แพงครับ สวยๆนิยมเล่นกันไม่เกิน 10k ครับ...แล้วผมจะหามาให้ชมครับ
    ขอบคุณที่คอยติดตามชมครับ พอดีวันนี้วันอาทิตย์และเป็นวันพระใหญ่ก็เลยของด update รายการเช่า-บูชา สักหนึ่งวันครับ พรุ่งนี้ค่อยมา update กันใหม่ครับ

18. ยู

ยู Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2010
    ขุนแผนคราบน้ำทะเล

ขอจองรายการนี้ค่ะ

19. จิ๊กซอ

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณมากครับ

20. ยู

ยู Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวไหนคะหน้าตาคุ้นๆ....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้