Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, BBguns, itr </TD></TR></TBODY></TABLE>

ว้า...ไม่น่าโทรไปปลุกคุณป๊อกเลย ขอโทษอย่างแรงเลยค่ะ
    ตอนนี้กำลังจัดของให้พี่สุรพล คุณป๊อกแล้วก็คุณ BBguns ค่ะ
    พรุ่งนี้จะได้รีบส่งให้

2. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปที่ไปรษณีย์ท้องที่ ลองให้เขาช่วยหาดูให้ค่ะ :cool:

3. gasnaka

แย่เลย เอมี่เลยต้องยุ่งยาก ดีนะที่มีเลขให้เช็คได้
    เป็นกล่องพัสดุคงจะหาได้ง่ายกว่าไหม

4. เยธัมมา

เยธัมมา Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีค่ะ ...บ้านมงคลธาตุ นี้คึกคักดีจัง มี fan club มากขึ้นเรื่อย ๆ เลยนะคะเนี่ย :z4:z4:z4

5. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>chakarin*, kungzaza88, aipamz </TD></TR></TBODY></TABLE>
    น้องแป๋มยังไม่นอนเหรอครับ...:cool:

6. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ไม่ลำบากยุ่งยากเลยค่ะ อ๋อเลขนั้นใช้ตรวจสอบทางโน้นไม่ได้ เพราะไม่ได้ขึ้นที่ระบบทางโน้นค่ะ แต่ที่เป็นกล่องนั้นคิดว่าน่าจะช่วยได้เพราะอาจจะให้เขาช่วยตรวจสอบกล่องพัสดุที่ตกค้างอยู่ แล้วจะแจ้งมาให้ทราบนะค่ะ

7. gasnaka

ชิ้นที่ 367
    หัวใจโคตรเหล็กไหล...:cool:

องค์นี้จากที่แก๊สดูของจริงๆ แก๊สจะมองว่าด้านที่เป็นด้านหลังเป็นด้านหน้า ส่วนด้านหน้าจะเป็นด้านหลัง ซึ่งด้านหลังที่คุณๆไม่เห็นกัน คือเป็นช่อคล้ายดอกไม้ ดูภาพแรกด้านขวาล่างของภาพ แก๊สล่ะอยากจะได้ช่อนี้จังเลย คล้ายๆเหล็กไหลช่อเงินยวงที่คุณต้อมให้แก๊สเลย

ชิ้นที่ 368
    หัวใจโคตรเหล็กไหล...:cool:

ส่วนองค์นี้ เป็นชั้น สองชั้นซ้อนกัน เป็นสองเนื้อแต่ทั้งสองเนื้อเป็นเนื้อเกรดเออย่างดี ด้านบนจะเป็นเม็ดไข่ปลาเล็กๆทั่วเลย แต่เม็ดไข่ปลาเคลือบอยู่บนเนื้อเรียบเกรดเอเงางามมาก สังเกตภาพแรกด้านขวามือล่าง เห็นคล้ายๆปีก นั่นคือเนื้อเกรดเอแบบที่นำมาเจียรเป็นเครื่องประดับกันไงคะ เป็นเนื้อหน้าธรรมชาติ

เอามาเล่าให้ฟัง เพราะจากภาพไม่สามารถบอกได้หมด อาจจะทำให้พลาดอะไรดีๆไป หากท่านใดต้องการทราบข้อมูลอะไรที่ภาพถ่ายบอกได้ไม่หมด ถามกันเข้ามาได้นะคะ รับรองบอกเล่าตรงจริงจ้า

8. gasnaka

นึกว่าจะตรวจสอบได้จนถึงบ้านเอมี่ซะอีก แบบนี้ตอนส่งผ้ากาสายะจะหายไหมนี่ เพราะต้องส่งเป็นซองจดหมายนะ
    แล้วรีบมาบอกนะจ๊ะ จะต้องให้แก๊สติดต่อสอบถามอะไรทางเมืองไทย
    ก็บอกนะจ๊ะ

9. aipamz

aipamz เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    แหมแซวตอนแป๋มหลับคาจอพอดี55
    นี่ก็ตี4 ตื่นขึ้นมาเฝ้าต่ออิอิ^^

10. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ไม่เป็นไรครับ ก็คงเพราะความมีน้ำใจเอาใจใส่ ยังงี้จะไปกล่าวโทษได้ยังไงครับ ผมต้องเป็นฝ่ายกล่าวขอบคุณมากกว่าด้วยครับ ขอบคุณครับ

11. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    คุณต้อมครับ แผลยังระบมเล็กน้อยครับส่วนของแฟนเขียวเลยครับ ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าประสบการณ์ได้ไหม เพราะหลังจากตอกไม่มีอาการรู้สึกเพลียหรือว่าง่วนนอนเลยในตอนขับกลับ แถมตอนขับมีช่วงหนึ่งรู้สึกเจ็บจี๊ดๆ สักพักโดนตำรวจจับฐานขับเร็ว ถ้าหลังจากนี้มีประสบการณ์อะไรเพิ่มจะมาเล่าให้ฟังครับ แต่อธิฐานขอให้เจอแต่ประสบการณ์ดีๆครับ สาธุ สาธุ

12. gasnaka

สวัสดีค่ะพี่อ้อย
    อิจฉาพี่อ้อยจัง ได้คุยกับท่าน อ.ย่ามแดงนานๆ หมายถึงอิจฉาทั้งคณะพี่เลยนะคะ อิอิ
    ถึงจะมีแฟนคลับมากขึ้นเรื่อยๆ แต่ก็ไม่เคยลืมแฟนคลับดั้งเดิม
    อย่างพี่อ้อยเลยนะคะ ยังคิดถึงเสมอค่ะ

13. gasnaka

แบบนี้ล่ะค่ะการเตือนของธาตุกายสิทธิ์ ต้องสังเกตุให้ดี ช่วงแรกๆหลังจากแผลหายอาจจะมีการเจ็บจิ๊ดๆแบบนี้บ่อยหน่อย เพราะร่างกายจะสร้างพังผืดขึ้นมารัดสิ่งแปลกปลอม แต่พอนานเข้าคราวนี้จะเป็นการเตือนล้วนๆ เรื่องขับรถแล้วเตือน แก๊สก็เป็นค่ะ สังเกตุไปเรื่อยๆนะคะ เหมือนเค้าจะอยู่กับเราตลอด บอกคุณหนิงด้วยนะคะ ให้รักเค้า เค้าจะรักเราแล้วจะคอยเตือนเสมอ หากจิ๊ดเมื่อไหร่ ระวังไว้ก่อน จะผ่านไปได้ ถ้าเผลอเค้าก็จะช่วยให้เบาลง แต่ดีจังตอกปุ๊บได้ประสบการณ์ปั๊บ ท่านคงอยากจะบอกว่า เตือนแล้วก็ไม่เชื่อ อิอิ
    ให้เสียตังค์ซะเลย มาคิดอีกทีโดนจับซะดีกว่าอย่างอื่นนะคะ
    ธาตุกายสิทธิ์ที่เตือนดีๆ ก็ประมาณเหล็กไหลงอก เขาอึมครึมนี่ล่ะค่ะ
    คตตาวัวของแก๊สไม่เคยเตือนเลย แต่คตเพชรมีการเตือน เพราะแบบนี้ไงแก๊สถึงได้เชียร์ให้ไปตอกคตเพชรกัน
    อ้อ..ลืมไปสร้อยประคำมือเหล็กไหลก็มีการเตือนได้เหมือนกันนะคะ
    คือเราจะรู้สึกร้อนที่ข้อมือตรงที่เค้าอยู่ แต่พอจับก็เย็นปกติเหมือนเดิม
    นั่นคือการเตือนเหมือนคนที่ไปตอกเข้าตัวอ่ะค่ะ แต่ขนาดที่ไปฝังจะใช้เม็ดเล็กๆ แต่ถ้าใส่ที่ตัวก็อาจจะประมาณสร้อยข้อมือ อันนี้จากประสบการณ์ของแก๊สเองนะคะ

14. gasnaka

โห..ขนาดหลับคาจอเลย จะเอารางวัลเฝ้ากระทู้ยอดเยี่ยมแน่เลย 5555 เฝ้าอย่างเดียวพี่ก็ไม่เห็นนะคะถ้าพี่ไม่ได้เข้า น้องแป๋มต้องโพสด้วยสิพี่จะได้รู้ว่าน้องแป๋มอยู่จริง อิอิ

15. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead></TD><TD class=thead width="14%"><CENTER"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2></TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, นายสันทราย, อาแป๊ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีค่ะ คุณอาแป๊ะ สบายดีไหมคะ
    จะมีบูชาอันใดป่าว แก๊สจะส่งรางวัลปลอบใจให้ค่ะ
    ไม่งั้นแก๊สจะส่งใส่ซองจดหมายไป แต่ก็เกรงแตกอยู่เหมือนกัน
    หากมีบูชาอะไรจะได้ใส่ไปในกล่องด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2011
  16. aipamz

อิอิ ไม่ได้เอารางวัลค่ะแอบดูความเคลื่อนไหวเดี๋ยวตกข่าวอีก ^^V

17. aipamz

พี่ต้อมพี่แก๊สคะเหล็กไหลเกาะล้านชิ้นแรกที่ได้บูชามาน่ะค่ะ
    - ดันกรอบด้านข้างอ้าเยอะเลยค่ะ พอแกะดูที่นี้ชัดเลยค่ะ ปิดไม่ได้แล้วค่ะ
    - ลักษณะก็เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ งอกเอียงออกมาทางซ้ายอย่างเห็นได้ชัดเลย
    (แฟนไปหากรอบก็ไม่มีไซต์ ได้กรอบใหญ่กว่ามา จึงเอายางแดงยัดรอบกรอบไว้ก่อนค่ะ แต่รู้สึกหลวมๆยังไงไม่รู้) ^^"

18. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาสาธุุครับ สุดยอดจริงๆ

19. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ

20. อาแป๊ะ

อาแป๊ะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษที่ตอบช้าtot ไม่เป็นใจให้เลยแจ้งเสีย3วันเพิ่งซ่อมวันนี้ สนใจในมือเจ้าของกระทู้ภาพที่2 หัวใจเหล็กไหล แต่ไม่มีเลขที่กำกับครับ