Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อิอิ..บอกว่าพัสดุเรียบร้อยดีเนี่ย หมายถึงแพคได้เรียบร้อยป่าว ถ้าใช่ก็ถือว่าเป็นคำชม 5555 ดีใจ อิอิ..หัวใจเต้นแรงแสดงว่าสัมผัสพลังได้แล้วสิคะ
    หนังสือธรรมะที่ส่งให้ เป็นหนังสือที่แก๊สอ่านแล้วชอบมากๆ อยากให้ได้อ่านกัน อยากให้ได้อะไรจากหนังสือ จะหาหนังสือรวมคำสอนแบบนี้อีกยากจัง จะหาไว้แจกให้ได้อ่านกันอีกค่ะ

2. gasnaka

โห..สุดยอดเลยค่ะพี่ ยินดีด้วยมากๆเลยค่ะ การภาวนาให้อะไรมากกว่าที่คิดนะคะ พระพุทธเจ้าของเราทางเก่งที่สุดไม่มีใครเทียบเลย

3. kkookk

kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ฮา...ผมหมายถึงพัสดุไม่แตกหักเสียหายครับผม...แพคได้หนาแน่นดีมากครับ...คิดว่าอยากได้ชิ้นเล็กๆ อีกซักชิ้น(สำหรับห้อยคอ)ครับ...ไว้จะรอติดตามนะครับคุณแก๊ส...(หนังสือธรรมมะผมชอบมากจริงๆ ครับ เป็นธรรมทานอันประเสริฐครับ)...^ ^

4. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    พี่ สุวิทย์ (จากมงคลธาตุ) ได้บูชาแล้วครับ

ชิ้นที่ 370
    หัวใจโคตรเหล็กไหล...:cool:

ราคา 1800 บาท

5. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    เยี่ยมเลยครับ ของดีก็ต้องอยู่คู่กับคนดีครับ แล้วเหล็กไหลที่ตกจากฟ้า รูปร่างลักษณะหน้าตาเป็นยังไงครับ อยากเห็น(รูป)จังเลยครับ

6. mayslimclub

mayslimclub สมาชิก

28 กรกฎาคม 2011
    ได้รับของแล้วครับ
    สวยมาก ขอบคุณมากครับสำหรับของที่กรุณามอบให้
    ที่ช้าเพราะไปรษณีย์มีกำหนดเข้าบ้านผมทุกเย็นวันจันทร์ พุธ และศุกร์ ยกเว้นวันหยุดราชการครับ วันอื่นจะไม่เข้า

7. mayslimclub

mayslimclub สมาชิก

28 กรกฎาคม 2011
    ยายบอกว่าเป็นเหล็กไหลพญานาค ดูแล้วผมยังนึกว่าหินธรรมดา แต่สงสัยว่าตกทะลุหลังคาบ้านมาได้ยังไงโดยที่หลังคาไม่มีรูรั่วเลย มีสีน้ำเงิน สีน้ำตาล และสีชมพูอ่อนคล้ายเม็ดทับทิม ยายได้มอบให้ผมอย่างละ 1 องค์ พกติดตัวตลอดเลยครับ

8. gasnaka

เอ๊ะ..ของดีก็ต้องอยู่คู่กับคนดี ประโยคนี้คุ้นจัง อิอิ
    แบบนี้เค้าเรียกว่า เหล็กไหลคู่บารมี ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2011
  9. fittitoday

fittitoday เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ได้รับของแล้วครับ ท่านเย็นจริงๆครับ เลยลองจับแร่เาะล้านกับเขาอึมครึมดู กับไม่เย็น แต่พอจับท่านไว้เย็นรู้สึกชัดเจนเลย พึ่งเคยเจอครับในชีวิต

10. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ได้รับพัสดุไปรษณีย์เป็นที่เรียบร้อย ขอบคุณครับ

11. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007

โมทนาด้วยครับ...สาธุ :cool:

12. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ได้รับของแล้วนะครับวันนี้ แบบว่าวันนี้ลางานครึ่งวันเลยได้กลับเร็วทันไปรับของพอดีนะครับผม ขอบคุณสำหรับของมงคลเป็นที่ระลึกนะครับ

13. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, itr, belmonto, Lee_bangkok, Fatman_Jr, mayslimclub </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีค่ะ
    อยู่กันพร้อมหน้ากันเลย อิอิ..
    คุณลี ได้รับรางวัลปลอบใจแล้วใช่ป่าว แก๊สกำลัง งง ว่าใส่ไปให้คุณไหม
    คุณป๊อกคะ แก๊สเบลออะไรไม่รู้คิดว่ากล่องของคุณส่งไปแล้ว
    ปรากฏว่าส่งในวันนั้นเลย ของที่จะฝากให้น้องเลยไม่ได้ส่ง
    ถ้ามีไปไปรษณีย์พรุ่งนี้ แก๊สจะไปส่งให้นะคะ ให้น้องหนูรอคุณป้าก่อนนะคะ อิอิ
    พี่สรวิชญ์คะ เหล็กไหลพญานาคของพี่ เป็นแบบแก้วหรือป่าวคะ เหมือนแบบที่คุณต้อมเอามาลงในเวปมงคลธาตุไหมคะ เป็นปาฏิหาริย์เนอะเสด็จมาเอง
    น้องต้อง มารอพี่ต้อมถ่ายรูปให้ดูแน่เลย ใช่ป่าว
    น้องโป้ง อิอิ..คุยอะไรกะน้องดีล่ะ 55555
    อิอิ..แก๊สทักได้ครบทุกท่านเลย 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2011
  14. gasnaka

ยิ่งถ้าทำจิตให้นิ่งเป็นสมาธิ จะเย็นยะเยือก หนาวจับจิตเลย

15. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ได้รับแล้วครับผม รู้สึกขอบคุณใจจริงๆนะครับ เจ้าของกระทู้ยังไม่นอนกันเลยนะครับ

16. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับ คุณต้อมน้องแก๊ส รอชมของใหม่ครับ สบายดีกันทุกคนนะครับ....

17. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ซ้ำเฉยเลยครับ เหอๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2011
  18. Tong-Count-Down

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 11 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    belmonto, Lee_bangkok, เส้นทางแห่งธรรม, h_pisit, สักการะ, itr

สวัสดีท่านทั้งหลายครับ มากันหลาย เลยทีเดียว :cool:

19. gasnaka

พี่ชาติ เที่ยวนี้น่าจะได้จี้หัวใจสวยๆมานะคะ แก๊สย้ำไปแล้วค่ะ
    แล้วก็จะได้ปิรามิดเหล็กไหลกับปิรามิดหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด ถ้ำโชคลาภวาสนา เนื้อสีขาวสวยค่ะ

20. Tong-Count-Down

รู้เหมือนได้ยินเลยนะครับ อิอิ
    :cool: