Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ภาควิชานี้เป็นภาควิชาที่พี่เลือกตอนจะเรียนโท แต่ในที่สุดก็ไม่ได้เรียน พี่จบมนุษย์ศาสตร์จ้า

2. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, itr </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณป๊อกขา ยังไม่นอนอีกเหรอคะ
    หรือว่าหลับไปแล้ว ค่อยตื่นมาอีกรอบเอ่ย

3. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007

ช่างเป็นผู้หญิงที่โชคดีมากกก เลยนะครับ...เนื้อไฟด้วย :cool:
    จี้เหล็กไหล...ราคา 1300
    สร้อยเงิน...ราคา 400
    รวมเป็น 1700 บาท ครับ...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2011
  4. jkd

jkd สมาชิก

ไม่ต้องกลัวไม่ทันหรอกค่ะ ก่อนจะลงคุณต้อมเธอจะแจ้งก่อนล่วงหน้าค่ะ แล้วจะส่งเมล์ไปบอกนะคะว่าใกล้จะลงวันไหน ค่อยมารอกันเนอะ
    เหล็กไหลของพี่ รูปทรงแปลกดีนะคะ แสดงถึงลักษณะธรรมชาติ ไม่ได้ทำขึ้นแน่นอน สวยดีค่ะ แล้วสร้อยข้อมืออ่ะให้ผู้สาวคนได๋คะ

สงสัยต้องสั่งเพิ่มอีกแย่งกันหลายคน 555555555 น้องนู้น น้องนี่ น้องนั้น ฯลฯ

5. jkd

jkd สมาชิก

เหล็กไหลของหลวงปู่อ่องเป็นชนิดของบารมี ครับ คล้ายๆแบบนี้ [ame=http://www.youtube.com/watch?v=zjN8ruhQoQI]พญาหลังทัพธาตุกายสิทธิ์ ร่างทรงโกชาติ - YouTube[/ame] แต่หลวงปู่ไม่ได้ใช้ไฟลนครับขออัญเชิญตามความสมัครใจครับ เรียกเหล็กไหลบารมีครับ พลังคุ้มครองคล้ายๆเหล้กไหลจากเขาอึมครึมครับ แต่จะเด่นในด้านกันคุณไสยเพิ่มมาด้วย

ว่าแต่หัวใจเหล็กไหลผมยังไม่มีกะเค้าเลยเศร้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      29.7 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      39.6 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      31.6 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      864.8 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      864.2 KB
      เปิดดู:
      48
  6. mayslimclub

mayslimclub สมาชิก

28 กรกฎาคม 2011
    เป็นแบบแก้ว 1 องค์ครับ
    อีก 2 องค์เป็นแบบหิน

7. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ถูกต้องเลยครับ หลับไปแล้วตื่นแวะมาดูความเรียบร้อย และก็ไปนอนต่อ ครับ

8. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    น้องเเก๊ซครับ คุณจักรินครับ
    ขอจองพระแกะเหล็กไหล หลวงปู่ทวด หมายเลข 0056 ใน web มงคลธาตุครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.6 KB
      เปิดดู:
      170
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2011
  9. gasnaka

แล้วพี่มีเจอประสบการณ์อะไรบ้างยังคะ เล่าให้ฟังหน่อยค่ะ เหล็กไหลอื่นๆด้วยก็ได้ค่ะ ไม่ต้องเฉพาะเหล็กไหลพญานาค
    เหล็กไหลพญานาคแบบหิน คุณต้อมเธอเคยได้มาจากถ้ำเพียงดิน อธิษฐานขอจากปู่อินทร์นาคราช พอมุดถ้ำก็เจอเลยเป็นแสงสว่างขึ้นมาจากในน้ำ ก้มลงเก็บก็ได้ชิ้นที่เล่านี้มา พี่ท่านหนึ่งเล่าให้ฟังว่าเวลาอ.บูรพา ท่านพาลูกศิษย์ไปถ้ำเพียงดิน ท่านก็จะให้เก็บหินกันขึ้นมา คนละก้อน คงจะมาดูว่าได้เหล็กไหลนาคาหรือป่าวมั้งคะ

10. gasnaka

อิอิ...น่ารักจัง ตรงที่ตื่นมาดูความเรียบร้อยนี่ล่ะค่ะ คุณพ่อบ้านขนานแท้เลย น่าอิจฉาคุณหนิงกะน้องจัง มีคุณแฟนกะคุณพ่อที่น่ารัก

11. gasnaka

5555 ผู้บ่าวเนื้อหอมก็จังซี่ จะสั่งกี่เส้นก็เอิ้นน้องมาเด้อ เดี๋ยวจัดให้
    สะใภ้อีสานไม่รู้พูดถูกพูดผิด ใช้ภาษาผิดพลาดไปก็ต้องขออภัยด้วยเด้อพี่เด้อ

12. mayslimclub

ตั้งแต่ที่ผมได้บูชาเหล็กไหลพญานาคที่คุณยายมอบให้
    คือกิจการที่ร้านก็ดีขึ้นเรื่อยๆ มีเงินใช้ไม่ขาดมือเลยครับ
    เช่นตอนที่น้ำท่วมที่นครศรีธรรมราชบ้านคนอื่นท่้วมหมดเลยแต่บ้านผมน้ำท่วมไม่ถึง ท่วมไม่ถึงเฉพาะตัวบ้านนะครับ ส่วนรอบบริเวณบ้านรวมทั้งถนนทางเข้าบ้านน้ำท่วมหมด ชาวบ้านต้องขนของหนีน้ำกัน ที่ขนไม่ทันก็เสียหาย ส่วนที่บ้านผมก็เตรียมขนของหนีน้ำเหมือนกันแต่ไม่ทันได้ขนน้ำก็ลด และสวนปาล์มก็เสียหายกันมาก ส่วนของผมปาส์มต้นสูงแค่หัวเข่าเองเพิ่งปลูกได่้ไม่นานน้ำมท่ืวมมิดยอดเลย แต่ต้นปาล์มไม่ตายเลยสักต้นเดียวแถมพอน้ำลดต้นปาล์มยังโตเร็วด้วย
    และผมมักจะรู้สึกว่ามีใครมากระซิบบอกอะไรอยู่ข้างหูบ่อยๆ มักจะได้ยินเสียงสวดมนต์ดังมาบ่อยๆ แต่ก็หาที่มาไม่ได้
    และที่สำคัญก่อนที่ญาติของผมเสีย ผมจะรูได้ก่อนถึง 3 ครั้งแล้ว และได้บอกกับแม่และป้าที่มาช่วยงานอยู่ที่ร้าน ตอนแรกก็ไม่มีใครเชื่อหรอกครับ แต่พอครั้งที่ 2 ครั้งที่ 3 เขาเห็นเป็นจริงก็เลยเชื่อ
    ยังมีประสบการณ์อีเยอะครับถ้าเล่าก็คงไม่หมด

13. mayslimclub

เมื่อวานได้รับหัวใจโคตรเหล็กไหลมา และได้ตั้งจิตอธิษฐานเชิญปู่มาอยู่ด้วย เพื่อปกป้องคุ้มครองและบันดาลโชคลาภ ให้แก่ผมและครอบครับ
    พอกลางคืนรู้สึกเหมือนปู่มาบอกอะไรสักอย่าง แต่ขอปิดเป็นความลับครับ

14. gasnaka

ได้เยอะเหมือนกันนะคะ โห..ดูแล้วตื่นเต้นอยากไปดูของจริง แต่เค้าห้ามผู้หญิงไป เคยดูแต่คลิปที่เป็นเหล็กไหลน้ำหนึ่งตัดสด ใช้กสินไฟตัดอ่ะค่ะ พี่ชายที่คุณต้อมสนิท เธอถนัดแต่เหล็กตัดสด รูปทรงก็ธรรมชาติ ไหลยืดมาแบบไหนใช้กสินไฟตัดเสร็จลงมาที่ผ้าขาวแบบไหนก็แบบนั้นเลย
    ดีจังเลยนะคะ ถือว่าเป็นคู่บารมีพี่เลยเนอะ สวยงามมันวาว
    เรื่องหัวใจโคตรเหล็กไหล ไม่ต้องห่วงค่ะ เดี๋ยวแก๊สจะไปตามพี่เองค่ะ

15. gasnaka

ดีจังเลย เหมือนมีญานของท่านใดมาช่วยมาบอกเลยเนอะ ธาตุกายสิทธิ์จะช่วยเรื่องภัยที่เกิดจากแม่ธาตุทั้ง 4 ด้วย แก๊สได้ยินมาจากท่านผู้รู้ทางธาตุกายสิทธิ์หลายท่านทีเดียว แต่ก็ยังคิดไม่ออกว่า ท่านจะช่วยได้อย่างไรหว่า จนพี่มาเล่า แก๊สเก็ตเลยค่ะพี่ เป็นเช่นนี้เอง แต่ทุกอย่างก็ไม่เกินกรรม เพราะกรรมดีที่พี่ทำมาด้วยท่านเลยช่วยพี่ได้เต็มที่ เสียหายน้อยที่สุด
    อย่างแก๊สก็เชื่อว่าปู่ฤาษีท่านคอยช่วยแก๊สกับต้อม นำให้มาเจอพวกพี่ๆ ถือว่าพวกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทั้งหลายเป็นผู้มีบุญคุณ หลายเรื่องมากๆที่ปู่จัดการให้เสร็จ มีมาให้เอะใจเกือบทุกวัน แก๊สไม่ได้งมงาย แต่แก๊สถือว่าส่วนหนึ่งจากกรรมดีที่เราเคยทำ อีกส่วนจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านช่วย หากถือว่าเป็นตัวเรา ความสามารถเราล้วนๆก็ยึดถือเป็นตัวตนอีก เราทำตามหน้าที่ที่ท่านสั่งให้ทำ ท่านก็จะจัดการให้เสร็จว่าให้ไปตรงนี้ให้ได้แบบนี้มา ปัญหาอะไรท่านก็เคลียรให้หมด แปลกดีเนอะ

16. gasnaka

หัวใจโคตรเหล็กไหลนี้ ถือว่าออกมาช่วยจริงๆ นับว่าแรง แต่ละท่านรับไปก็สามารถรับรู้ได้ว่าท่านมาอยู่ดูแลแล้ว ปู่ท่านก็ให้ไปเอาออกมาแบ่งให้เจ้าของๆเค้า ยังไงแก๊สขอให้จิตในธาตุกายสิทธิ์ช่วยให้พี่หายเร็วๆนะคะ
    แก๊สก็ไม่รู้ว่าปู่จะให้ไปนำอะไรออกมาแบ่งให้กันอีก ต้องรอกันต่อไป

17. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ได้รับหัวใจโครตเหล็กไหลแล้วครับ อัญเชิญและอธิฐานเรียบร้อยแล้วครับ สัมผัสแรกรู้สึกเย็นดีครับ ส่วนของน้ำใจ เหมือนเดิมเลยครับ มีแต่สิ่งดีๆ ส่วน(รางวัล)สมเด็จพระธาตุสัมผัสแรกก็เย็นเหมือนกันครับ คุณหนิงฝากขอบคุณมาด้วยครับ ที่มีน้ำใจมาถึงเธอ ขอบคุณนะครับ

18. gasnaka

จากตรงนี้แก๊สนึกถึงที่คุณต้อมเคยบอกแก๊ส ถึงคำสอนของสมเด็จพุฒาจารย์โต ยกมาทั้งหมดเลยนะคะ

“ ลูกเอ๋ย ก่อนที่จะเข้าไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง
    คือบารมีของตนลงทุนไปก่อน เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย
    มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะหนี้สินในบุญบารมีที่ไปเที่ยวขอยืมเขามาจนล้นพ้นตัว...
    เมื่อทำบุญทำกุศลได้บารมีมา ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมดไม่มีอะไรเหลือติดตัว...
    แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้...แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง...."

“ จงจำไว้นะ เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
    ครั้นเมื่อถึงเวลา ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่ จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน
    เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า”
    ที่มา:ได้บุญดอทคอม Daiboon

เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วย นี่ล่ะสำคัญนัก
    เราต้องสร้างบุญก่อนแล้วบุญนี้จะตามมาส่งเสริมเรา

19. gasnaka

คราวที่แล้วคุณป๊อกได้บูชาลูกสะกดเหล็กไหลไปด้วยป่าวเอ่ย ถ้าใช่ลองวางลูกสะกดเหล็กไหลที่หิ้งพระหรือที่ๆเราวางธาตุกายสิทธิ์หรือพระธาตุนะคะ ลูกสะกดเหล็กไหลจะดึงดูดพลังดีเข้ามาหา วางใกล้ๆกันจะได้เสริมพลังกัน อันนี้ความคิดแก๊สเองไม่รู้ถูกป่าว อิอิ..แต่รู้สึกว่าลูกสะกดเค้าจะมีพลังดูดเยอะ เมื่อเราได้ธาตุกายสิทธิ์ที่มีพลังแรงไป หากไปวางใกล้กันจะได้ยิ่งเสริมกัน
    ฝากบอกคุณหนิงด้วยนะคะ ว่ายินดีเสมอค่ะสำหรับคุณเพื่อน ของน้องถ้าออกไปไปรษณีย์จะส่งไปให้นะคะ อิอิ..ป้าขี้ลืม 555

20. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, จิต_กาย1967, belmonto, aipamz+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

น้องต้อง น้องแป๋มเข้ามาแล้วก็ไม่ให้สุ่มให้เสียงเลยนะ
    มา โย่ว สักคำสิคะ วันนี้ให้พี่โซโลคนเดียวเลย 5555