Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีครับน้องอ๋อง...อิอิ :cool:

2. chakarin

ใจเย็นก่อนนะครับน้องพูม อิอิ

ปัญหามีไว้แก้ให้เราได้และฝึกไว้เจอกับปัญหาใหญ่ๆ

แค่นี้น้องพูมผ่านไปได้ เรื่องไหนๆ ก็เป็นเรื่องเล็กๆไปหมดแล้วครับ

เหมือนพี่ไงไม่มีปัญหาเลย อิอิ 55+ :cool:

เพราะทุกเรื่องที่เข้ามาเหมือนกันหมด

พี่เอาใจช่วยให้เรื่องผ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะครับ

3. chakarin

เตรียมพบกับ...เหล็กไหลย้อย (แบบพิเศษ เนื้อเหลือบสีเงินยวง) :cool:

เหล็กไหลย้อยนี้จะมีลักษณะตามธรรมชาติ เขาจะอยู่ตามถ้ำตามเขา โดยจะเกาะไหลย้อยจากเพดานถ้ำและตามพนังถ้ำครับ โดยเหล็กไหลย้อยนี้จะมีจิตของเจ้าป่าเจ้าเขา และพวกยักษ์ เป็นผู้ดูแลรักษาอยู่ ลักษณะเด่นอีกอย่างของเหล็กไหลย้อยชุดนี้ จะมีสีเนื้อเป็นสีเหลือบเงินยวง ผิวมันวาวแวว และเนื้อแกร่งมากครับ โดยทั่วไปเหล็กไหลย้อย จะมีสีดำสนิท และเนื้อไม่แกร่งเท่าไหร่...เหล็กไหลย้อยจะมีพลังเด่นด้านแคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายทั้งหลายครับ กันภูตผีปีศาจ กันคุณไสยมนต์ดำได้ดี...ครับ

4. oนิจจัง

oนิจจัง สมาชิก

จะพยายามครับพี่ต้อม 555+ ยิ่งวางเฉย ยิ่งเข้ามา ยิ่งหนีห่างยิ่งเข้าใกล้ ไม่ค่อยจะเข้าใจโลกเลย เฮ้อ....

5. chakarin

ดีคัรบน้องพูม เดี๋ยวก็ดีครับ 55+

พี่กินข้าวแป๊บคัรบ เดี๋ยวมาใหม่

หิวๆๆๆ แล้วๆๆๆ :cool:

6. Tong-Count-Down

Tong-Count-Down Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับ รอคอยครับ มาซุ่มเงียบเลย อิอิ
    ขอให้มีองค์พอเหมาะพอเจาะด้วยเถิด สาธุๆ :cool:

7. Fatman_Jr

Fatman_Jr สมาชิก

14 สิงหาคม 2011
    อ๊ากกกก..กว่าพี่ต้อมจะมา ไปสลบก่อนล่ะ

คร่อกกกกกกก...sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

8. chakarin

สวัสดีครับน้องต้อง ซุ่มเงียบไปนานเลยะครับ

ตอนนี้บ้านเก็บกวาดสะอาดแล้วนะครับ น้องต้อง

แล้วแบบพอเหมาะพอเจาะ คือขนาด หรือ ราคา ครับ

อิอิ :cool:

9. chakarin

มาแระครับน้องโป้ง...สลบไรกันครับ 555+

10. Tong-Count-Down

เก็บกวาดเรียบร้อยครับ เหลือเรื่องจัดบ้านกับออฟฟิศครับ
    แล้วก็จัดระบบเรื่องคนงานให้ย้ายไซด์งานกลับมาทำที่เดิมครับ
    เพราะยังต้องไปๆมาๆที่ปราจีนบุรีกับนวนครอยู่ครับตอนนี้
    (แถมเน็ตไม่มีใช้เสียด้วย เลยไม่ค่อยได้เข้ามาดูเท่าไรเลยครับ)
    ตอนนี้ยังไม่เข้ารูปเข้ารอยเท่าไรครับสำหรับเื่รื่องการทำงาน
    เพราะเพิ่งเก็บกวาดไปเสร็จหมาดๆเลย เหนื่อยจริงๆครับ

แหม๋พี่ต้อม พอเหมาะพอเจาะทั้งราคาทั้งขนาดเลยครับ อิอิ

11. chakarin

ดีแล้วครับ น้อง ต้อง จะได้อยู่แบบปกติสุขซะทีนะครับ :cool:

เดี่ยวจะหาแบบพอเหมาะๆมาให้ด้วยนะครับ แต่ว่าแบบนี้หายากครับ

ได้มาไม่เยอะครับ เอามายากด้วยเข้าถ้ำที ได้มา 2-3 ชิ้นเอง :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  12. Tong-Count-Down

อืมมหื้มม งี้ผมจะทันไหมเนี้ย 555+
    ไม่เป็นไรครับ แค่เห็นก็เป็นบุญตาแล้ว อิอิ :cool:

13. chakarin

ตอนนี้กำลังรวบรวมอยู่ครับ พอได้จำนวนที่แบ่งบูชาได้

พี่จะแจ้งทุกท่านก่อนจะลงของอะครับ

แต่ใกล้ได้แล้วครับ คงไม่น่าจำเกิน 10 ชิ้นนะครับ...เป็นรอบแรก

แล้วคงจะเข้าถ้ำอีก และรวบรวมเป็นรอบ 2 ไปครับ

14. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ยังไม่เคยเห็นของจริงเลย ที่รู้เพราะดูในรูปในหนังสือที่หลวงพ่อแจกจ้า
    ไว้จะขึ้นไปดูห้องพิพิธภัณฑ์พระธาตุ บนวัด ต้องไปของอ.ท่านดูหน่อย
    ไม่เคยได้ขึ้นไปดูเสียที

15. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008

มารไม่มี บารมีไม่เกิด ถือว่าอยู่ในช่วงฝึกความอดทน
    อย่างที่พี่ต้อมบอกแหละ ถ้าวางใจได้ รักษาจิตได้
    อะไรก็เหมือนกันหมด จะไม่ทุกข์ ถ้าทุกข์ก็แป๊บเดียว
    พอรู้ทันมัน ก็หายจ้า เอานะเป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไป ทาเคชิ

16. chakarin

สวัสดียามเช้าครับ...:cool:

17. oนิจจัง

สวัสดียามเกือบเที่ยงคับพี่ต้อมพี่แก๊ส ฮ่าๆ สงสัยถ้าไม่รู้จักความทุกข์ก็คงไม่รู้จักความสุขที่แท้จริงสิเนอะ ฮ่าๆ^^

18. chakarin

โอ้เยี่ยมครับ น้องพูม ก่อนจะถึงสุขได้ก็ต้องทุกข์ก่อนเสมอครับ :cool:

จะสุขอย่างเดียว ก็จะมีทุกข์อย่างเดียวครับ สุขกับทุกข์คืออย่างเดียวกัน

จะเอาสุขก็ต้องทุกข์ด้วย ถ้าอยากได้สุขจริงๆ ต้องทิ้งสุขแล้วเจอสุขเองครับ

19. oนิจจัง

ไม่อยากทุกข์ ไม่อยากสุข ขอแค่เดินไปถึงนิพพานได้ก็พอละ เพราะทุกข์ทำให้เราเบื่อ ส่วนสุขพอมีก็กลัวที่จะหมดไปก็เป็นทุกข์อยุ่ดี เลยไปนิพพานขอแบบว่างเปล่าดีก่า ฮ่าๆ

20. chakarin

มีคนถามว่าทำไมเหล็กไหลมีพลังเหมือนกัน แต่ต่างชนิดกัน อย่างเช่น เหล็กไหลย้อย เหล็กไหลงอก เหล็กไหลไหลดำ เพชรไหลดำ เหล็กไหลนาคราช สูกสะกดเหล็กไหล ฯลฯ ตามจริงแล้วพลังของธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหล หรืออยู่ในตระกูลธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหล
    ชนิดน้ำหนึ่ง และน้ำรองนั้น เขาจะมีพลังและอนุภาพในการป้องกันตัวของตัวเขาอยู่แล้วจามธรรมชาติ คือเขาจะแผ่พลังเป็นสนามแม่เหล็ก หรือรังสีอออกมาเพื่อปกป้องกันภัยให้กับตัวเหล็กไหลเอง เมื่อครูอาจารย์ผู้มีพลังจิตสูง หรือผู้ที่สำเร็จวิชาเล่นแร่แปรธาตุ ได้รู้ถึงพลังในการป้องกันภัยของธาตุกายสิทธิ์เหล็กไหลแล้ว ว่าเหล็กไหลมีพลังในการป้องกันภัยสำหรับตัวเขา ถ้าเรานำมาบูชาพกพาติดตัวแล้ว ก็ย่อมสามารถปกป้องกันภัยต่อผู้ที่ได้นำเหล็กไหลพกพาติดตัวและบริเวณรอบๆข้างได้ ดังนั้นแล้วพลังการป้องกันภัยจะแยกได้หลายแบบ ไม่ว่าจะเป็น กันภัยในด้านของมีคม ฟันแทงไม่เข้า เรียกว่าคงกะพัน และป้องกันภัย ในด้านโดนของหนักของแข็งทุบตี ก็ไม่ทำให้เจ็บปวด หรือปวมชำได้ เรียกว่าชาตรี และป้องกันในด้านพิษไฟต่าง ที่จะทำให้เกิดอาการแสบร้อนได้ และป้องกันภัยในด้านแคล้วคลาด เมื่อได้ประสบอุบัติเหตุแล้ว ก็จะทำให้แคล้วคลาดปลอดภัยทุกครั้งไป และป้องกันภัย ในด้านกันสัตว์ที่มีอันตราย เป็นสัตว์ที่มีเขี้ยวมีพิษ เช่น งูพิษชนิดต่างๆ ตะขาบ แมงป่อง เป็นต้น และป้องกันภัยในด้านศาสตร์มืดมนต์ดำ ต่างๆ หรือคุณไสย์ ไม่สามารถเข้าถึงตัวหรือเข้าตัวผู้มีเหล็กไหลได้ และยังป้องกันวิญญาณร้าย ทีี่่มุ่งจะทำร้ายหรือเอาชีวิตของผู้นั้นด้วย
    นี้คือพลังของเหล็กไหลที่เป็นพลังของเขาตามธรรมชาติ ไม่ว่าจะเป็นน้ำหนึ่ง หรือน้ำรอง ตามชนิดและพลังบารมี ถ้าเป็นน้ำหนึ่งพลังการป้องกันก็จะเข้มข้นมาก แล้วน้ำรองลงมาก็จะลดลงตามกำลังบารมีของเหล็กไหลชนิดนั้นครับ แต่โดยพื้นฐานแล้ว ก็จะเป็นพลังการป้องกันภัยแบบต่างๆตามที่ได้กล่าวไปแล้ว โดยเหล็กไหลไม่ว่าจะน้ำหนึ่งหรือ น้ำรอง จะมีพลังการป้องกันภัยพวกนี้อยู่ แต่เขาจะมีพลังเด่นในด้านใดขึ้นอยู่กับชนิดและพลังของเขาตามธรรมชาติด้วยครับ เช่น โคตรเหล็กไหล แร่งอก หรือแร่ทรหด จะเด่นด้าน คงกะพัน หนังเหนียว ฟันแทงไม่เข้า ถ้า 100 % จะมีสัดส่วนอยู่ 60-70 % ส่วนพลังการป้องกันอื่นๆ จะมี อยู่ 30-40 % เช่น พลังกันสัตว์มีเขี้ยวมีพิษ กันวิญญารร้าย กันคุณไสย์ เป็นต้น เหล็กไหลตาน้ำ ก็จะมีพลังเด่นด้าน กันพิษไฟ เป็นหลัก มีธาตุน้ำสูง ส่วนพลังการป้องกันอื่น ก็มีในตัวเหมือนกัน แต่บางตัวก็จะมีพลังครอบคลุมทั้งหมดเท่าๆ กัน เช่น หัวใจโคตรเหล็กไหล จะมีพลังป้องกันภัยครอบคุมทั้งหมดเลยครับ นี้เป็นตัวอย่างที่ได้กล่าวเรื่องพลังการป้องกันภัยไว้ครับ ส่วนพลังด้านอื่นที่มีตามมานอกเหนือจากพลังด้านป้องกันภัยแล้ว คือ มีพลังด้านเมตตา มหานิยมเข้ามาด้วย ก็จะเป็น โคตรเหล็กไหล 7สี ก็จะมีพลังเด่นด้านเมตตา เข้ามาด้วย แต่พลังป้องภัยต่างๆ ก็จะมีอยู่เหมือนกัน แต่มีสัดส่วนที่น้อยลงไปเท่านั้นเองครับ ถ้าผู้เลือกใช้จะใช้ตามพลังที่เด่นไปก็จะสามารถใช้ได้ผลดี กับเรื่องๆ นั้นครับ
    เช่นบางคนมีเหตุที่จะ มีเรื่องกับคนอื่น เช่นทะเลาะวิวาท อยากได้เหล็กไหลมาป้องกันตัว ก็จะแนะนำให้พก โคตรเหล็กไหลงอก พวกแร่เกาะล้าน หรือแร่เขาอึมครึม ก็จะสามารถ ป้องกันภัยจากเหตุที่จะมีการทะเลาะวิวาทกันได้ดีมากกว่าเหล็กไหลชนิดอื่น อย่างนี้เป็นต้นครับ
    แต่ถ้าอยากได้รวมพลังหลายแบบและทั้งหมด จะหาไว้บูชาหลายๆชนิดก็ไม่ว่ากันนะครับ ขึ้นอยู่กับความศรัทธา และกำลังของเราเองที่จะหาบูชาได้ครับ...ขอบคุณครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011