New”ตะกรุดพญาเสือโคร่ง”ขนาด5นิ้ว ปี59วัดชายนา**สุดยอดมหาอำนาจ มหาบารมี**@น.66ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 572 (โปร9/9) พระผงรูปเหมือน เลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    พระผงรูปเหมือน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    จัดสร้างในวาระที่ท่านได้เลื่อนสมณศักดิ์ครั้งแรก เป็นพระครูบวรกิจโกศล ในปี 2548

@สร้างจำนวนเพียง ๓๕,๐๐๐ องค์@

***พิธีใหญ่ หลวงพ่อตัดปลุกเสกพร้อมคณะสงฆ์อย่างเข้มขลังค่ะ***

เป็นพระผงเลื่อนสมณศักดิ์ รุ่นแรก ซึ่งหลวงพ่อตัดได้รวบรวมมวลสารในยุคต้นๆที่ได้สะสมมาจำนวนมาก ทำให้เนื้อพระเห็นมวลสารได้อย่างชัดเจนทุกองค์ค่ะ
    มวลสาร: ผงพุทธคุณของหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระแตกหักรุ่นแรกๆทั้งหมด ผงพระขุนแผนรุ่น1,2 ว่านยาจินดามณี ผงเยี่ยวชะนีฯลฯ

พุทธคุณ: โดดเด่นมากด้านเมตตาค่ะ ใครเห็นรักใคร่เอ็นดู เจ้านายเมตตา ได้เลื่อนยศเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง และคงความเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

@@องค์นี้สภาพสวยมากค่ะ เนื้อมวลสารเด่นชัด ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2024 at 08:03
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 573 (โปร9/9) เหรียญเม็ดแตงรุ่นแรก เนื้อดีบุก หลังเรียบจารมือ ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ปลุกเสก2พิธีใหญ่***

เหรียญเม็ดแตงรุ่นแรก(รุ่นเดียว) ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อดีบุก หลังเรียบ***
    **ลงอักขระจารมือ”นะขึ้นยอด”**
    **จัดสร้างเพียง 479 เหรียญ**
    @ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด สุดเข้มขลัง 2 พิธีใหญ่@

ปลุกเสกสองพิธีใหญ่ ครั้งแรกเมื่อวันที่ ๑๒ มีนาคม ๒๕๕๒
    ( พร้อมเหรียญที่ระลึกเลื่อนนั่งเต็มองค์ พระยอดธง และล็อกเก็ตที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ )

ปลุกเสกใหญ่ครั้งที่ ๒ เมื่อวันที่ ๑๑ เมษายน ๒๕๕๒
    ( พร้อมรูปหล่อเบ้าทุบเลื่อนสมณศักดิ์ )

รายการจัดสร้าง

เนื้อทองคำ เปิดจอง สร้าง ๑๕๙ เหรียญ

เนื้อเงินลงยา หน้าทองคำ หลังเรียบ สร้าง ๗๘ เหรียญ

เนื้อเงินลงยา หน้าทองคำ (กรรมการ) สร้าง ๓๙ เหรียญ
    เนื้อเงินลงยา หน้าทองคำ สร้าง ๗๘ เหรียญ
    เนื้อเงินลงยา หลังเรียบ (กรรมการ) สร้าง ๑๑๙ เหรียญ
    เนื้อเงิน หลังเรียบ (กรรมการ) พิเศษ สร้าง ๑๕ เหรียญ

เนื้อเงิน หลังเรียบ (กรรมการ) สร้าง ๑๙๙ เหรียญ

เนื้อนวโลหะ หน้าทองคำ (กรรมการ) สร้าง ๔๙ เหรียญ
    เนื้อนวโลหะ หน้าทองคำ สร้าง ๙๙ เหรียญ
    เนื้อนวโลหะ หลังเรียบ สร้าง ๗๙ เหรียญ

เนื้อนวโลหะ หลังเรียบ สร้าง ๔๙๙ เหรียญ

เนื้อดีบุก หลังเรียบ สร้าง ๔๗๙ เหรียญ

เนื้ออัลปาก้า หลังเรียบ สร้าง ๑๔๙๙ เหรียญ

เนื้ออัลปาก้า สร้าง ๔๙๙๙ เหรียญ

เนื้อทองเหลือง หลังเรียบ สร้าง ๑๐๗๔ เหรียญ
    เนื้อทองแดง สร้าง ๑๐,๐๐๐ เหรียญ

พุทธคุณ มีประสบการณ์ด้านมหาอุต เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง ผู้หลักผู้ใหญ่เมตตาเอ็นดู เป็นมหาลาภ มีเงินใช้ไม่ขาดมือค่ะ

เป็นวัตถุมงคลปลุกเสกพิธีใหญ่ถึง2ครั้ง และเป็นเหรียญเม็ดแตงรุ่นแรก รุ่นเดียว ของหลวงพ่อตัด ค่ะ ขึ้นทำเนียบวัตถุมงคลที่มีประสบการณ์โดดเด่นอีกรุ่นของหลวงพ่อตัดที่น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**
    รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2024 at 08:03
  3. punnapak

รายการที่ 574 (โปร9/9)ชุดวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด
    (ตะกรุดจารมือ ตอกโค้ด วชน ปี48+รูปหลวงพ่อตัด ปี48)

ชุดวัตถุมงคลนี้ ประกอบด้วย

- ตะกรุดจารมือ ตอกโค้ด วชน ปี2548 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    (สุดยอดตะกรุดมหาอุตอันโด่งดัง)

ขนาดยาว 1.5 นิ้ว
    ลงอักขระจารมือ
    ตอกโค้ด วขน

พุทธคุณ เป็นมหาอุต สถานเดียวค่ะ

- รูปหลวงพ่อตัด ปี2548
    ในวาระเลื่อนสมณศักดิ์ ปี2548 พิธีใหญ่
    หลวงพ่อตัดปลุกเสกพร้อมคณะสงฆ์ ศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างยิ่งค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

4. punnapak

รายการที่ 575 พระสิวลี เนื้อดินเผา วรรณะดำ ปี 2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดมหาโภคทรัพย์***

พระสิวลี เนื้อดินเผา(วรรณะสีดำ) ปี2549 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ด้านหน้าองค์พระสิวลี
    ด้านหลังยันต์”นะเศรษฐี” “นะ ชา ลิ ติ”
    หัวใจพระสีวลี

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

***องค์พระมีขนาดสูงประมาณ 3 ซม. กว้างประมาณ 1.2 ซม.

***ด้านหน้าพระสีวลี ด้านหลัง ยันต์ “นะมหาเศรษฐี” หัวใจพระสีวลี “นะ ชา ลิ ติ” ว.ช.น.

***พระสภาพสวยมากค่ะ องค์นี้วรรณะดำ ออกน้ำตาลเข้ม ติดหน้าตาชัดเจนค่ะ

***เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดที่โดดเด่นมากเรื่องมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐีโดยเฉพาะค่ะ***

***บูชาราคาพิเศษเพียง 250 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

5. punnapak

รายการที่ 576 ตะกรุดปลอกลูกปืน ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **(บรรจุตะกรุดมหาอุตจารมือด้านใน)**
    @เขย่ามีเสียงตะกรุดตะกั่วข้างในค่ะ@

**สุดยอดตะกรุดตำนาน”แม่ไม่ฆ่าลูก”**

ตะกรุดปลอกลูกปืน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ช่วงปี 2549-2550

**ปลอกสีทอง**
    ขนาดยาวประมาณ 2 นิ้ว
    เส้นผ่านศูนย์กลาง 0.8 ซม.

***ด้านในบรรจุตะกรุดมหาอุตจารมืออีก1ดอกค่ะ***

@@ปลุกเสกอย่างเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา@@

“ตะกรุดลูกปืน” ที่มีการนำเอาปลอกลูกปืน มาสร้างเป็นตะกรุด
    โดยถือคติที่ว่า “แม่ (ปืน) ไม่ฆ่าลูก (ปืน)”
    เปรียบได้กับ ผู้เป็นแม่ที่ไม่อาจจะฆ่าหรือทำร้ายลูกได้

จึงทำให้ผู้ประทุษร้าย โดยใช้อาวุธปืนหวังทำร้ายผู้อื่น โดยเฉพาะผู้ที่มีตะกรุดลูกปืนไว้บูชา จะ “ยิงไม่ออก” …

จึงเป็นที่มาของอานุภาพด้านมหาอุตม์ อำนาจด้านแคล้วคลาดปลอดภัย คงกระพัน

***โดยตะกรุดลูกปืนนี้ เป็นที่ชื่นชอบของผู้ที่ต้องทำงานเสี่ยงอันตราย เช่น ทหาร ตำรวจ หรือผู้ที่มีภัยอันตรายจากอริศัตรู หรือ คนที่จำเป็นต้องเดินทางไกลบ่อยๆ ก็มักจะแสวงหาตะกรุดที่มีอานุภาพด้านแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุตม์มาไว้ติดตัว

หากใครที่พกติดตัวไว้แล้วจะทำให้แคล้วคลาดจากกระสุนปืน เรียกได้ว่า
    “ยิงไม่ออก” นั่นเอง หรือบางคราว
    ”ปืนแตก” ก็มีให้เห็นกันนักต่อนัก
    ***ตะกรุดลูกปืนดอกนี้สภาพสวยค่ะ ด้านในบรรจุตะกรุดมหาอุตจารมืออีก1ดอก ปลุกเสกโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา หายากค่ะ

ในพื้นที่เองยังไม่ค่อยพบเจอค่ะ

@อานุภาพเป็นมหาอุต สถานเดียวค่ะ!!!@

***บูชาราคาพิเศษเพียง 399 บาท***

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2024 at 09:58
  6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณVIP เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

7. punnapak

รายการที่ 577 พระผงจิ๊กโก๋เล็ก (ติดจีวร+เทียนหยด)หลังยันต์ตรีนิสิงเหล้อมด้วยยันต์พระพุทธเจ้า16พระองค์
    **หลวงพ่อตัดเป็นผู้วางยันต์เอง ปลุกเสกไตรมาส***

พระผงอายุวัฒมงคล 76 ปี (จิ๊กโก๋เล็ก) หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา จัดสร้าง เมษายน 2550 ปลุกเสกไตรมาส
    ***(รุ่นสุดยอดประสบการณ์)***

**เนื้อผงพุทธคุณ**
    (ผงเก่าหลวงพ่อตัด อาทิ ผงพระรุ่นแรก ผงธูปในพระอุโบสถ ผงพระขุนแผน ผงจินดามณี ว่านยาต่างๆ ผงเยี่ยวชะนี ผงพุทธคุณ108 และอื่นๆอีกมากมายค่ะ)

**จัดสร้างเพียง 20,000 องค์**

@พิเศษติดจีวรหลวงพ่อตัด และติดเทียนหยด สุดเข้มขลังค่ะ@

@@พระรุ่นนี้หลวงพ่อตัดวางยันต์ทั้งหมดด้วยตัวท่านเองค่ะ
    ปลุกเสกไตรมาส(ตลอด3เดือน)@@

***จำนวนการจัดสร้าง***

เนื้อทองคำลงยา 26 เหรียญ
    เนื้อเงินหน้าทอง 10 เหรียญ
    เนื้อเงินลงยา 66 เหรียญ
    เนื้อเงิน 100 เหรียญ
    เนื้อนวะโลหะ 150 เหรียญ
    เนื้ออัลปาก้า 300 เหรียญ
    เนื้อตะกั่ว 100 เหรียญ
    เนื้อสามกษัตริย์ 100 เหรียญ
    เนื้อทองแดงชุบทอง 300 เหรียญ
    เนื้อทองแดง 19,700 เหรียญ

พระผงใหญ่ 20,000 องค์
    พระผงเล็ก 20,000 องค์
    ล็อคเก็ต 300 องค์

**ลักษณะพระทรงกลม ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 3 ซ.ม.

ด้านหน้าตรงกลาง เป็นรูปหลวงพ่อตัดนั่งขัดสมาธิบนอาสนะรองนั่ง ด้านข้างมีตัวหนังสือคำว่า *อายุวัฒมงคล ๗๖ ปี*หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา เพชรบุรี 2550

ด้านหลังตรงกลางเป็นยันต์ตรีนิสิงเห ล้อมรอบด้วยยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์

***ด้วยอานุภาพพุทธคุณยันต์พระเจ้าสิบหกพระองค์ และยันต์ตรีนิสิงเห ตามโบราณใช้ดีทางด้านคุ้มครอง ป้องกัน ภยันตรายต่างๆ ป้องกันคุณไสย์ แก้คุณไสย์ ป้องกันภูติผีปีศาจ สัตว์มีพิษ พกติดตัวยามเดินป่าเดินเขาเข้าถ้ำดีนักแล และยังสามารถอธิษฐานทำน้ำมนต์หรืออธิษฐานในด้านขอบารมีให้มีความเจริญก้าวหน้าได้อีกด้วย***

**พระรุ่นนี้ มีประสบการณ์สูงมากค่ะ ติดในทำเนียบวัตถุมงคลอันโด่งดังของหลวงพ่อตัด ท่านตั้งใจจัดสร้างและเป็นผู้วางยันต์ทั้งหมดด้วยตัวท่านเอง อีกทั้งปลุกเสกไตรมาส ยังความศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างมากค่ะ

หายากค่ะ นานมากๆจะพบเจอสักองค์นะคะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2024 at 16:21
  8. punnapak

รายการที่ 578 ตะกรุดพญาเสือโคร่ง ขนาด5นิ้ว ปี2559 วัดชายนา
    **สุดยอดมหาอำนาจ มหาบารมี มหาอุต อย่างยิ่งยวด**

ตะกรุดพญาเสือโคร่ง ปี 2559
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***เนื้อมิเนี่ยม***
    **ขนาด 5 นิ้ว**
    ***ประทับยันต์พญาเสือโคร่ง***
    @ตอกโค้ด “พระครูสาร” 3 โค้ด@

***อธิษฐานจิตปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนา ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ ดำรงตำแหน่งเจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบัน

ท่านเก่งพุทธาคมในทุกด้าน และท่านเมตตาต่อลูกศิษย์ลูกหามากๆค่ะ ไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลย

ได้รับขนานนามว่า
    “เป็นยอดขุนพลแห่งเมืองเพชร”
    ตะกรุดพญาเสือโคร่งนั้น ไม่ค่อยพบเจอบ่อยค่ะ เนื่องด้วยประสบการณ์และจัดสร้างจำนวนน้อย เพียงหลักร้อยค่ะ

พุทธคุณ โดดเด่นมากด้านมหาอำนาจ มหาบารมี เป็นที่ยำเกรงต่อผู้พบเห็น และเป็นมหาอุตอย่างยิ่งยวดค่ะ

***ดอกนี้ขนาด 5 นิ้ว เนื้อมิเนี่ยม ประทับยันต์พญาเสือโคร่ง พร้อมตอกโค้ด 3 โค้ดกำกับ สภาพสวยมากค่ะ
    นานๆจะพบเจอสักดอกนะคะ
    (ไม่ผ่านการใช้งานค่ะ)

***บูชาราคาพิเศษเพียง 450 บาท***

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโรงพยาบาล ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2024 at 16:13
  9. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    -ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ