<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับพี่รักรังสิตและชมรมระฆังทองทุกท่าน
    เมื่ออาทิตย์ก่อนไปทำบุญเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กตาบอด น่าสงสารมากครับ บางคนพิการซ้ำซ้อนทั้งตามองไม่เห็นและหูหนวกเลยทำให้พูดไม่ได้ ที่พูดไม่ได้ไม่ใช่เพราะเป็นใบ้นะครับแต่เป็นเพราะเค้าไม่ได้ยินเสียงเลยพูดไม่ได้ครับ และบริจาคเงินให้กับทางโรงเรียนคนตาบอดด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญให้กับทุกท่านด้วยครับ

คนเราเกิดมาในโลกนี้...ทุกคนมีคุณค่ากันทุกคน
    ถึงแม้ใครจะไม่เห็นค่า..แต่ตัวเราเองย่อมเห็นคุณค่าของตัวเอง
    คุณค่าของคนแต่ละคนย่อมแตกต่างกัน....
    คุณค่าของคนไม่ได้อยู่ที่จนหรือรวย แต่คุณค่าของคนอยู่ที่ความดี....

2. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ กับการช่วยเหลือสังคมแบบนี้:cool:

3. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคุณปังปอน คนเราเลือกเกิดไม่ได้จริงๆ วันนี้ผมยังมีแรงจะทำบุญต่อไปเรื่อย ๆ ฝากธนาคารบุญไว้ เรียนเชิญทุกท่านร่วมทำบุญถวายตู้พระธรรมกัน ผมจะเอาปัจจัยที่ท่านเสียสละไปร่วมสร้างเหรียญพ่อตากกู้ชาติ แจกทหาร
    กับคุณวุธ และพี่ปลัด ทั้ง 2 ท่านกำลังร่วมกันสร้างเหรียญสมเด็จพระเจ้าตากสิน และหลวงปู่ทิม เพื่อแจกทหารเอาไว้ป้องกันตัว เราอยู่แนวหลัง ขอเป็นกำลังใจให้ทหารทุกท่านครับ ลูกหลานพระเจ้าตาก ลูกหลานหลวงปู่ทิม ช่วยๆ กันครับ ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทยครับ

4. PPond

วันนี้ผมยังมีแรงจะทำบุญต่อไปเรื่อย ๆ ชอบคำๆนี้ของพี่รักมาก ทำดีใครไม่รู้แต่ที่แน่ๆเรารู้

มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ เมื่อสามสี่อาทิตย์ก่อน นั่งเล่นเน็ตอยู่คนเดียวคนอื่นหลับกันแล้วและเปิดโทรทัศน์ด้วย อยู่ดีๆโทรทัศน์ก็ปิดก็ไม่ได้คิดอะไร สักพักกดรีโมทเปิดโทรทัศน์ก็ไม่ติด สังเกตไฟโทรทัศน์ไม่ติดนึกว่าโทรทัศน์คงเสีย เลยเดินไปดูกดสวิตซ์ดูก็ติดก็ดูได้ปกติเหมือนใครมากดปิด เลยสงสัยใครมากดปุ่มปิดโทรทัศน์ให้คงเป็นพ่อพรายแน่เลยกลัวเปลืองไฟ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2011
  5. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าๆครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน ^ ^

6. รักรังสิต

สวัสดียามเช้าเช่นกันครับทุกๆท่าน ช่วงนี้อากาศแปรปวนมาก เมื่อวานฝนตกหนัก เพี้ยนไปหมดฤดูกาล ธรรมชาติลงโทษมนุษย์รึเปล่าก็ไม่รู้

7. rong5759

rong5759 สมาชิก

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณคุณรักรังสิตมากครับ ได้รับภาพ ขนาด A4 และกระดาษยันต์แล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2011
  8. รักรังสิต

สวัสดีตอนเทื่ยงครับ คุณronG 5759 ได้รับภาพแล้ว บูชาดีๆครับหลวงปู่เป็นที่พึ่งได้ครับ

9. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    การใส่หัวใจสูตรพระยันต์ยิ่งมาก เหรียญยิ่งมีอิทธิฤทธิ์เยอะครับ เดี๋ยวว่าง ๆ จะมาบรรยายว่าอะไรคืออะไร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      174.2 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      460.2 KB
      เปิดดู:
      58
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2011
  10. รักรังสิต

คุณวุธ ด้านหน้าเป็นภาพอะไรครับ สรุปยังครับ ด้านหลังพ่อตากภาพนี้สวยครับ

11. PPond

สวัสดียามดึกครับ วันนี้ฝนตกทั้งวันเลย รักษาสุขภาพด้วยนะครับ :cool:

12. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

2
    ข้างหน้าตั้งใจเป็นรูปหลวงปู่ทิมตามเดิมครับ

อักขระยันต์ที่ใช้มี
    มะอะอุ หัวใจพระรัตนไตร
    อิสวาสุ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    พระพุทธเจ้า 5 พระองค์
    พระพุทธเจ้า 16 พระองค์
    พระพุทธเจ้าชนะมาร
    พระพุทธคุณ 9 ประการ
    หัวใจยอดศิล
    พระธรรม 7 คำภีร์
    คาถาหลวงปู่ทิม มหาอุฒม์ปืนแตก
    หนุนด้วยดินน้ำลมไฟ
    ชักยันต์เฑาะ คงกระพันชาตรี แบบเดียวกับ หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ วิชา ชักสร้อยสังวาลพระพุทธเจ้า หรือ 9 เฮ
    ซ้ายมือเรา นะเกร็ดนวหรคุณ หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา ท่านชอบยันต์นี้ ขวามือ นะมหาเมตตามหาอำนาจ หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง ใช้ยันต์นี้
    ซ้ายมือล่าง อรหังล้อมรอบด้วยกำแพงแก้ว ขวามือล่าง นะมหาอุดลูกปืน
    ล่างสุด นะ ล้อมคุ้มกันกาย

จะนำไปให้พระเกจิเก่ง ๆ ปลุกเสก จะให้พระท่านลง คาถามหาสะท้อนให้ด้วย องค์ไหนดังแต่ไม่เก่งไม่เอาครับ ไม่ยึดติดหรือบ้าตามกระแสตามสังคมครับ

แต่ละยันต์แต่ละคาถามีสรรพคุณเกินกว่าจะมาบรรยายไว้ ณ ที่นี้ได้ เอาเป็นว่า ครอบจักรวาลก็แล้วกัน

• King Taksin.jpg
      King Taksin.jpg
      ขนาดไฟล์:
      366.9 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      383.6 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2011
  13. รักรังสิต

ขอบคุณครับคุณวุธ ทหารหาญ อุ่นใจได้ก็แล้วกัน พระพุทธเจ้า 16 พระองค์ก็เกินบรรยาย นะ มะ นะ อะ นอ กอ นะ กะ กอ ออ นอ อะ นะ อะ กะ อัง
    คุณวุธช่วยตรวจทานอีกครั้ง 16 ตัวคาถานี้ท่องให้ขึ้นใจ ใช้ได้เลยขอให้ถือจริงอย่างเดียว

14. จอนสัน

จอนสัน สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมเพิ่งได้มาครับ ขุนแผนระฆังทอง เนื้อชมพูไม่ทาบร็อน ตะกรุดทองคำ

มีแค่4องค์เท่านั้น หายากสุดๆ

15. จอนสัน

ลงรูปยังไงครับท่านใดทราบช่วยหน่อยครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับอยากจะลงรูปพระให้้ชมครับ

16. จอนสัน

ผมเพิ่งได้มาครับ ขุนแผนระฆังทอง เนื้อชมพูไม่ทาบร็อน ตะกรุดทองคำมีแค่4องค์ครับ

ชอบมากเลยครับ ลองติชมได้ครับ ขอบคุณครับ

17. จอนสัน

เมื่อ4เดือนที่แล้วผมเคยฝันเห็นหลวงปู่ทิม

อยากเล่าให้ฟังครับ ผมฝันว่าหลวงปู่ท่านมาหาผมท่านยืนอยู่ตรงหน้าผมครับผมกราบเท้าท่าน3ครั้งครับและหลวงท่านก็ถามผมว่าจะเอาอะไรผมตอบท่านว่าผมอยากได้มหาอุด ท่านก็เลยตอบผมว่าไม่ได้ เอาเมตาไปก็แล้วกัน จากนั้นท่านก็เอาทองมาเปะที่ลิ้นผมครับและก็ที่หน้าผาก จากนั้นท่านก็สีผิ้งให้ผมอีก1ตลับครับ พี่สมาชิกว่าผมควรทำอย่างไรดีครับ หรือ สมาชิกท่านใดเคยฝันแบบเดียวกับผมบ้างคับ มาเล่าสู่กันฟังครับ วันนี้ผมสบายใจมากเลยครับที่ได้เล่าให้ลูกศิษหลวงปู่ท่านฟัง ขอบคุณครับ

18. วุธ จันทบุรี

2
    ยินดีด้วยครับที่คุณได้ขุนแผนองค์นี้ไป องค์สีชมพูถ้าจำไม่ผิดมีเพียง 4 องค์ บางองค์เป็นสีแดง เนื่องจากพระใส่สีแดงเข้มจึงเป็นสีแดง องค์ไหนใส่สีแดงน้อยจึงเป็นสีชมพูครับ องค์นี้ให้ผุ้ช่วยกดที่เขาอยู่ระยองไปครับ เจ้าตัวแบ่งให้หลานไป ต่อมาอยู่ที่คุณจอนสัน ยินดีด้วยครับ องค์นี้ขนาดใหญ่บึกเลยครับ ยังกับบล็อคแรก ตามที่คุณฝัน ผมว่าได้เมตตาก็ดีแล้วครับ ถ้ามหาอุตม์ พุทธานุภาพในองค์พระมีอยู่แล้วครับ

ตอบพี่รักรังสิต ยันต์พระเจ้า 16 พระองค์ไม่ผิดอักขระครับ ตรวจทานแล้ว วันนี้ช่างทำพระบอกว่าจะทำแว๊คมาให้ดูก่อนครับ ผิดพลาดจะได้แก้ไขได้

ขนาดไฟล์:
      499.2 KB
      เปิดดู:
      61
  19. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติพี่ๆน้องๆต้อนรับคุณจอนสันสู่บ้านหลังน้อยๆหลังนี้ครับ...

ยินดีด้วยครับ ที่ใด้พระหลวงปู่มาใว้ติดตัวครับ ...

ยิ่งฝันถึงหลวงปู่แบบนี้ด้วย ถือว่าโชคดีอย่างมากครับ ...

20. จอนสัน

เนื้อชมพูตะกรุดทองคำ ไม่ทาบร็อน พิเศษ

เพิ่งได้ครับ ลองชมกันดูครับสำนักเดียวกัน