<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่วุธ ชัดเจนแล้วครับ ^ ^:cool:

2. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    รุ่นเดียวกันกับรุ่นยอดฉัตรมั้ยครับพี่วุธ ยังไม่มีพิมพ์เล็กเดี๋ยวหาไว้ใช้สักหน่อยครับพี่

3. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    เมื่อคืนกลับถึงอย่างปลอดภัยนะครับ เพราะในรถมีเด็กๆไปด้วย อิอิ

4. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    พี่วุธ ออกมายืนยันชื่อ รุ่น "เจดีย์ทอง" แล้วยอดเยี่ยมไปเลยครับ

รอดูจำนวนสร้างแต่ล่ะรุ่นอยู่ครับ ว่าจะเพียงพอกับความต้องการ หรือเปล่าครับ เพราะดูแล้ว หลายๆคนรอจองรุ่นนี้ เพราะรุ่นระฆังทอง จองไม่ทันกันแล้วครับ

5. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขุนแผนรุ่นยอดฉัตรเป็นของทางมูลนิธิครับไม่ได้เกี่ยวกันครับ ขุนแผนเจดีย์ทองนี้ออกในนามวัด ผู้ใหญ่และลูกศิษญ์หลายท่านสนุนสนุนเรื่องนี้ผมเป็นเพียงผู้ดำเนินการและตัดสินใจทั้งหมดครับ

6. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    การปลุก เสก จะทำแบบพิมพ์ใหญ่ไหมครับพี่วุธ

7. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนพิมพ์เล็กที่จะออกนี้พี่ตั้งใจว่าจะเสกนานเท่าระฆังทองหรือเปล่าครับ จะได้วางแผนเงินถูก แล้วที่จะออกนี่กดเครื่องหรือกดมือครับพี่ เผื่อฝากพระพิมพ์เล็กไปฝังด้านหลังบ้าง แล้วมีแบบทาทองกับไม่ทาทองหรือเปล่าครับพี่วุธ เดี๋ยวคราวนี้จะหามวลสารส่งไปร่วมเหมือนเดิม ว่าแตพี่วุธกำหนดการทำพระเริ่มเมื่อไรครับ

8. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถามพี่วุธว่ามีออกแบบเป็น ลูกอมผงพรายกุมารบ้างไหมครับ ตอกโค๊ดซะหน่อยก็ดีครับ อยากได้แบบย้อนยุคบ้างจัง เผื่อได้หาเช่าแจกเด็กๆได้ห้อยกันน่ะครับ น่ามีนะครับ

9. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ประกาศทีมงานที่จะมาร่วมกันสร้างขุนแผนพิมพ์เล็กย้อนยุครุ่นแรกรุ่นเจดีย์ทองมีรายชื่อดังนี้ วุธ จันทบุรี knutch 15ค่ำ namo 2009 พระชัยมงคล ซึ่งทุกคนตอบรับที่สร้างบุญใหญ่ร่วมกันแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2010
  10. 15 ค่ำ

ขอบพระคุณพี่วุธ จันทบุรีและพีู่ภูวดิต พี่ชายใจดีทั้ง2ท่าน ที่ใด้ให้ผมใด้มีโอกาส

ร่วมบุญอันยิ่ง
    ใหญ่นี้ ต่อหลวงปู่ทิมท่าน ขอบพระคุณในความใจดีของทั้ง

2ท่าน
    อย่างมากครับ ^ ^

11. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ไม่ต้องเป็นคนดังแต่ขอให้เป็นคนดีมีคุณธรรมก็พอแล้วครับ:cool:

12. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

13. 15 ค่ำ

ขออนุญาติประชาสัมพันธ์เรื่องมวลสารที่ใด้แจ้งขอรับจากทั่วประเทศ หากผู้ใดสนใจจะส่งมาร่วมทำบุญ สามารถส่งโดยตรงใด้ที่

เรียนท่านผู้มีจิตศรัทธาท่านใดมีผงวิเศษมวลสารศักดิ์สิทธิ์นำมาสมทบสร้างบุญในครั้งนี้ได้ครับ <o>:p</o>:p
    จัดส่งมาที่<o>:p</o>:p
    สราวุธ หัวใจเพชรรัตน์<o>:p</o>:p
    7/3 เทศบาลสาย1 อ.เมืองขลุง จันทบุรี 22110<o>:p</o>:p

หรือ หากอยู่ในพื้นที่ระยอง และมีความประสงค์ร่วมทำบุญ โดยต้องการให้ทีมงานไปรับมวลสารถึงที่พัก สามารถแจ้งรายละเอียดใด้โดยตรงทางpmครับ
    ^ ^ ขอบคุณครับ ^ ^

14. nutsa

nutsa เป็นที่รู้จักกันดี

รอร่วมบุญด้วยคนนะครับ แล้วเมื่อไรรายละเอียดราคา จำนวณจัดสร้าง ปลุกเสกกี่พิธี จะออกมาครับ

15. 15 ค่ำ

ตอนนี้ที่จองใด้จะเป็นตระกรุดทองคำครับ

ส่วนรายละเอียดอื่นๆนั้น จะทยอยลงเป็นระยะๆครับ ^ ^

16. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งการโอนเงิน

วันนี้แวะไปทำธุระที่ธนาคารหลายรายการครับ

ได้โอนค่าทำบุญขุนแผนระฆังทอง รอบ 2 โพสที่ 2

ยอดเงิน 348 บาท เวลาประมาณบ่ายสามโมงกว่าๆ ตามสลิบที่แนบครับ

รายละเอียดของที่อยู่ แจ้งทาง PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      101 KB
      เปิดดู:
      41
  17. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    จะติดตามร่วมบุญนะครับผม ถ้าสามารถส่งข้อมูลผ่านเมลได้จะดีมากเลยนะครับ

18. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเจดีย์ทอง สามารถนำไปเสกโดยเกจิที่ประชาชนศรัทธา ครบทั้ง 4 ภาค รุ่นนี้น่าจะกลายเป็นตำนานอมตะพระเครื่องเมืองไทยในอนาคต ที่คนทั้งประเทศอยากมีไว้ในครอบครอง

ท่านกรรมการลองๆคิดกันดูแล้วกันครับ ผมแค่เสนอไอเดีย

19. nutsa

nutsa เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วุธครับ ให้หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่เสกให้เหมือนรุ่นระฆังทอง ก็เยี่ยมเลยครับ

20. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010

คุณ 15 ค่ำ ช่วยแจ้งรายละเอียดในการจองด้วยครับ นอกจาก แฟ็กซ์ แล้ว อีเมลล์ ได้ไหมครับ